Một chiếc xe Toyota Zace cần phải làm những gì sau 10 năm sử dụng?

Ngotungmau

Xe buýt
Cụ nào hình ảnh hướng dẫn tháo cái tappi cửa xe 2002 không ạ? Em tháo thử cái cửa sau, xung quanh ra hết các lẫy mà còn mỗi chỗ móc cửa nó không ra được ( em đã tháo con ốc ở đó ra rồi). Sợ gẫy cái gỗ ép nên không dám mạnh tay gẩy ra, lại phải đóng lại.#-o#-o#-o
Cái đó lựa là ra thôi mà. Zace cháu chưa tháo còn các e xe cỏ đời trước cháu tháo hết roài.

kienttnbpc

Xe hơi
Các cụ cho hỏi tí, em đang xem nâng cấp cái đèn pha cho con zace 2002. không biết chân đèn zace đời này là chân H mấy. Thấy trên mạng có cặp H4 phillip lumiled 45w quảng cáo tốt mà không biết thế nào. Các cụ tư véo cho em với.

Ngotungmau

Xe buýt
Đèn pha thì cụ cứ tháo ra mà xem thôi. Cháu cũng chả biết nó là H bn cả. Cụ tháo ra nhìn chân rồi lắp lại. Hì.
Mấy hôm trước cháu định rao bán xe, nhưng đi thay mấy cái phớt với mấy cái thứ linh tinh, cao su chân máy lại thấy ngon quá. Đi chắc nịch lại chả muốn đổi xe nữa. Hì.

Ngotungmau

Xe buýt
Các cụ cho hỏi tí, em đang xem nâng cấp cái đèn pha cho con zace 2002. không biết chân đèn zace đời này là chân H mấy. Thấy trên mạng có cặp H4 phillip lumiled 45w quảng cáo tốt mà không biết thế nào. Các cụ tư véo cho em với.
Cháu vừa đọc 1 thớt thấy có cụ tra chân bóng các đời xe. Zace là H4 đấy cụ ạ.

trojanhalong

Xe hơi
Đèn pha thì cụ cứ tháo ra mà xem thôi. Cháu cũng chả biết nó là H bn cả. Cụ tháo ra nhìn chân rồi lắp lại. Hì.
Mấy hôm trước cháu định rao bán xe, nhưng đi thay mấy cái phớt với mấy cái thứ linh tinh, cao su chân máy lại thấy ngon quá. Đi chắc nịch lại chả muốn đổi xe nữa. Hì.
Cao su chân máy cụ thay hết bn tiền? xe e 2k5 để ga lăng ti cũng thấy hơi rung.

Yêu a to

Xe tải
Cụ giống em. Định gả em nó mà cứ thấy lưu luyến vì cưỡi vẫn thấy sướng với lại mình chăm sóc kỹ nên cứ tiêng tiếc .

HD Hoang Dung

Xe hơi
Bẩm các cụ!
Như tiêu đề, nhà cháu đang cưỡi một chiếc xe Toyota Zace GL sản xuất năm 2004. Xe cháu mua lại. Tình trạng xe đã chạy được hơn 130.000 km, máy móc vẫn rất êm ái. Từ lúc mua về cháu đã sửa chữa một số thứ sau: Thay dây Cua-roa máy phát; thay Block điều hòa (do dừng xe bật ĐH quá lâu nên bị chết block); vệ sinh kim phun, bầu lọc gió; thay dầu định kỳ; thay cut ti-o nước làm mát (do đoạn cút này bị thủng); thay 2 lốp trước; bọc lại ghế, tapi, trải sàn cho đỡ hôi; đánh kính và đánh lại đèn pha cho sáng; sơn quây dặm và dặm một số chỗ cho đẹp. Từ đó đến nay đi thấy ổn.
Tuy nhiên, một chiếc xe bước sang tuổi thứ 11 rồi em nghĩ cũng phải làm gì đó rồi. Nhờ các cụ chuyên gia phán hộ em xem em cần phải quan tâm đến những vấn đề gì nữa ạ? (VD: cần bảo dưỡng dầu mỡ những bộ phận nào cho trơn chu? Phần gầm có cần làm gì không? Điện đóm nữa? v.v...)
Cảm ơn các cụ.
Xe này giờ mua lại có đắt ko cụ. Em đng muốn mua xe chạy dịch vụ

HD Hoang Dung

Xe hơi
Xe này giờ chạy dịch vụ khó lắm cụ ạ. Muốn mua chạy dịch vụ cụ nên tìm ẻm innova thì ngon hơn.
Cũng ngĩ như cụ. Nhưng vốn em ít quá. Bần quá là em lại làm con xe cỏ đi chơi đi làm luôn. Chả dịch vụ dịch vẹo gì nữa. Cũng ko ngon ăn lắm cụ ạ

kienttnbpc

Xe hơi
Cháu chả nhớ, hình như 250k hay 350k gì ấy ạ. Có 2 cái chân máy và 1 cái chân côn ạ.
Cụ có địa chỉ mua uy tín không cụ? Em đang định mua mấy con rotuyn, mấy cái cao su chân máy, dây curoa, mấy cái cao su nhíp sau, bạc cửa lái,... Xe cũng mười mấy niên rồi, phải thay đi cho nó nuột hơn thôi.

Ngotungmau

Xe buýt
Cụ có địa chỉ mua uy tín không cụ? Em đang định mua mấy con rotuyn, mấy cái cao su chân máy, dây curoa, mấy cái cao su nhíp sau, bạc cửa lái,... Xe cũng mười mấy niên rồi, phải thay đi cho nó nuột hơn thôi.
Cháu không cụ ạ, quen cu em nó có cái Gara nên cháu toàn vứt ra đấy nó thích thay gì nó thay thôi cụ ạ. Mấy thằng ý trẻ trẻ mà ngoan nên cháu cũng yên tâm phần nào cụ ạ.

Công y

Đi bộ
Mong ae giúp đỡ . Mình muốn cái yên ngựa với con bọ để đồ cua zace GL 2004 Minh ở saigon. A e ai có lien he số Sđt 0932763133. Minh xin cam ơn

nqt910

Đi bộ
Nhớ các bác tư vấn giúp em, em đang định làm 1 số thứ cho em Zace: 1. Làm lại lám máy vì đã ăn dầu ( có khói, trước kiểm tra đi 5000km, đổ ra kiểm tra dầu còn có 2 lít mà tiêu chuẩn 4 lít); Làm bộ dàn cò, khả năng chết 1 supap; Bốn lốc điều hoà, thay bi bơm trợ lực...; Bảng nút bấm cửa kính bên lái chết ( thay lại); Làm những hạng mục này tổng chi phí bao nhiêu ạ ? Làm ở gara nào đảm bảo nhở các bác giới thiệu giúp em với ạ

Yêu a to

Xe tải
Nhớ các bác tư vấn giúp em, em đang định làm 1 số thứ cho em Zace: 1. Làm lại lám máy vì đã ăn dầu ( có khói, trước kiểm tra đi 5000km, đổ ra kiểm tra dầu còn có 2 lít mà tiêu chuẩn 4 lít); Làm bộ dàn cò, khả năng chết 1 supap; Bốn lốc điều hoà, thay bi bơm trợ lực...; Bảng nút bấm cửa kính bên lái chết ( thay lại); Làm những hạng mục này tổng chi phí bao nhiêu ạ ? Làm ở gara nào đảm bảo nhở các bác giới thiệu giúp em với ạ
E cung hóng

Ngotungmau

Xe buýt
Làm lại hơi thì tầm 15tr. Nếu ko phải làm lại toàn bộ thì cụ làm hết cũng chỉ dưới 10tr thôi cụ ạ. Cái này cụ cứ ra gara họ kiểm tra đã. Cháu hay làm ở cái gara gần PVI đường Phạm Văn Bạch. Cháu thấy mấy chú thợ ở đấy ngoan. Chăm chỉ. Và giá cả cũng phải chăng cụ ạ. Cụ gọi số đt 0966903993. Tên Đô cụ ạ. Bên đó có cả dịch vụ vệ sinh khoang máy bằng dung dịch gì ấy. Cháu cũng thấy khá nhiều ng vào làm cụ ạ.