[Funland] Một chút tâm tư của người nghỉ công chức ra làm tư nhân !!

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là chân cụ này cũng chả có vẹo gì kiếm ăn dc hoặc có kèo ngoài thơm hơn thì phi ra thôi. Quan thì cũng chỉ nhất thời, dân vạn đại =)) . Cần gì nâng cao quan điểm.

kvboto

Xe container
Ông Bạch Ngọc Chiến là 1 trong 44 cán bộ được Trung ương Đảng luân chuyển công tác vào tháng 3/2014.

Tại kỳ họp thứ 8 (kỳ họp bất thường), HĐND tỉnh Nam Định khóa XVII, nhiệm kỳ 2011-2016 vào năm 2014, với 100% số phiếu tán thành đã bầu ông làm Phó Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh Nam Định.

Tháng 7/2019, theo quyết định của Ban Bí thư, ông Bạch Ngọc Chiến, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nam Định được điều động, chỉ định tham gia làm ủy viên Đảng đoàn Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Việt Nam.

Vậy là Luân chuyển nhưng không thăng đuwojc

LuckyCar

Xe container
họ Bạch, nghe quen quen
Không biết có liên quan gì đến anh này không:

Sự việc xảy ra lúc 13h ngày 22-6, khi anh Vũ Thanh H. - nhân viên Đội an ninh kiểm soát sân đỗ ôtô cảng hàng không quốc tế Nội Bài hướng dẫn phân luồng tại khu vực công cộng sảnh A, tầng 2, ga hành khách T1, Nội Bài thì phát hiện ôtô dừng xe quá thời gian quy định.

Anh H. nhắc tài xế và yêu cầu cho xe di chuyển để nhường chỗ cho các xe khác đưa khách đến sân bay. Tuy nhiên, tài xế không chấp hành, vẫn ngồi trên xe, kéo kính xuống chửi bới và thách thức.

Sau đó tài xế xuống xe tiếp tục chửi bới, dùng hai tay đẩy và đấm thẳng vào mặt khiến anh H. bị trầy xước vùng môi trái, chảy máu trong miệng.

Khi lực lượng an ninh hàng không đến hỗ trợ, tài xế tiếp tục chửi bới và lái xe lao thẳng về phía Đội an ninh kiểm soát sân đỗ.

Nhận tin báo, lực lượng đồn công an sân bay quốc tế Nội Bàt kịp thời ngăn chặn và áp giải tài xế về đồn.

Qua làm việc, xác định tài xế là Bạch Ngọc Hưng, 37 tuổi, trú tại quận Ba Đình, Hà Nội.

dvietlapFO

Xe hơi
Hôm qua hôm kia gì đó e có đọc trên OF 1 cụ nói sẽ nghỉ nhà nước từ 1/7; đã qua các vị trí khác nhau, thấy rất giống cụ này.
Chả lẽ oF có cả chính trị gia?
Em cũng có đọc qua, giống đến 99.9% luôn.

Hoacomay17

Xe tăng
Anh này thì em cũng có gặp qua vài lần, nghỉ đang lúc đỉnh cow như này mới thấy công chức chắc gì đã hấp dẫn bằng doanh nghiệp. Các cụ nào cứ nhăm nhe chạy vào cc nên cân nhắc

Ông Bạch Ngọc Chiến - Phó Chủ tịch Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Việt Nam (nguyên Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nam Định) chuyển sang làm cho một công ty tư nhân từ đầu tháng 7/2020 tới.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Né hạ thôi

Em bỏ công chức từ 15 năm trước, lúc đó công chức là niềm mơ ước của đại đa số, việc bỏ rất nặng nề với gđ và bạn bè, ko một ai ủng hộ mình. Để đưa ra đc quyết định bỏ em phải trăn trở, nâng lên đặt xuống rất lâu.
Cuối cùng thì quyết tâm bỏ!
Bỏ ra đi làm vật vờ ở ngoài từ gia sư cho đến nhân viên kinh doanh...
Nếu cho chọn lại em vẫn bỏ! Vì ko thể sống cả cuộc đời với cái cảnh "ko chết đói nhưng đói đến chết", ở lại NN chỉ kéo dài sự đau khổ.
Chúng ra tâm huyết trồng cây, nhưng khi ra quả nó bị chua thì hãy mạnh dạn chặt bỏ để trồng cây khác, đừng thì tiếc công trồng mà chấp nhận cả đời ăn quả chua.

Ai đang có ý định bỏ thì hãy mạnh dạn bỏ ngay! Nhớ là phải xác định rõ xem mình có đủ bản lĩnh để bước chân vào thuơng trường không thì hãy bỏ.
Sống đc có một lần thôi, mình sống cho mình chứ ko sống cho ai khác nên ko phải bàn nhiều với ai cả. Tự quyết định số phận của mình thì ra ngoài làm ăn có chết cũng xứng đáng!

bepbighome.com

Xe hơi
Em nghĩ đến câu "Nước trong quá thì không có cá" có phải nước dạo này cũng trong không các Bác.

quangkhunglong

Xe tăng
Anh Bạch Chiến này nghỉ nn làm cho cty nào các cụ?

tamitek

Xe hơi
Em bỏ công chức từ 15 năm trước, lúc đó công chức là niềm mơ ước của đại đa số, việc bỏ rất nặng nề với gđ và bạn bè, ko một ai ủng hộ mình. Để đưa ra đc quyết định bỏ em phải trăn trở, nâng lên đặt xuống rất lâu.
Nếu cho chọn lại em vẫn bỏ! Vì ko thể sống cả cuộc đời với cái cảnh "ko chết đói nhưng đói đến chết", ở lại NN chỉ kéo dài sự đau khổ.
Chúng ra tâm huyết trồng cây, nhưng khi ra quả nó bị chua thì hãy mạnh dạn chặt bỏ để trồng cây khác, đừng thì tiếc công trồng mà chấp nhận cả đời ăn quả chua.

Ai đang có ý định bỏ thì hãy mạnh dạn bỏ ngay! Nhớ là phải xác định rõ xem mình có đủ bản lĩnh để bước chân vào thuơng trường không thì hãy bỏ.
Sống đc có một lần thôi, mình sống cho mình chứ ko sống cho ai khác nên ko phải bàn nhiều với ai cả. Tự quyết định số phận của mình thì ra ngoài làm ăn có chết cũng xứng đáng!
"ko chết đói nhưng đói đến chết" - câu này hay quá cụ ơi. hơn tháng nữa e cũng ra. đang làm nốt cái dở dang. mất 10 năm thanh xuân trong đó rồi.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, VTV vừa đưa tin 6 triệu người lao động Việt Nam bị ảnh hưởng do ncov19. Giá ghế biên chế theo quy luật thị trường sẽ tăng khoảng gấp 2 lần. Các cụ cứ ngồi đấy mà chê nhé.

dau vua rang

Xe hơi
Em biết mỗi Bạch Hải Đường, đồng chí này e ko quen.

Vie.ABC

Xe điện
Anh này thì em cũng có gặp qua vài lần, nghỉ đang lúc đỉnh cow như này mới thấy công chức chắc gì đã hấp dẫn bằng doanh nghiệp. Các cụ nào cứ nhăm nhe chạy vào cc nên cân nhắc
Đầy tớ cho anh Dân ... có thằng nào Nghèo đâu ?... Chẳng qua bị loại khỏi cuộc chơi và kém sức chiến đấu , nên tự loại tự thua tự đầu hàng mà thôi !...Toàn thấy nhiều nhiều Tỷ và hạ cánh an toàn ... thì ứ chịu khai ...

hitle888

Xe điện
Đi luân chuyển, anh này kém nhất trong 44 anh, anh này với anh đi Vĩnh phúc dậm chân tại chỗ. Anh Vp còn có tí tư pháp, anh này văn xã. Không nhấc về hn thì khóa tới có khi tạch BCH, về cái chỗ chuyên đi vỗ tay +đi nhờ xe thì chuyển ra ngoài cho lành

No Problem

Xe tăng

Mình thích câu này của bác. Minh cũng chưa bao giờ làm nhà nước từ ngày học xong ĐH, làm tự do thật xứng đáng với công sức mình bỏ ra. Đến giờ hơn 20 năm rồi mình vẫn thấy quyết điinh là đúng mặc dù lúc ra trường mình đã có sẵn 1 chỗ do chế độ của ông già được hưởng.

Dan du an

Xe cút kít
Đã vào guồng rồi thì những ai nghỉ chỉ có ba khả năng. 1. Vòng quay nó nghiệt ngã nó hất ra. 2. Quá mệt mỏi và nhụt chí nên chuyển cái khác nhẹ đầu hơn. 3. Tình cờ vớ được cơ hội khác kiểu như đứng núi này nhìn thấy núi khác nghĩ là cao hơn....

robeck_to

Xe máy
Cứ có chữ nguyên ở đầu thì nói gì cũng hay/đúng

Napolong

Xe tăng
Thế là bác này cũng có dây mơ các bác lãnh đạo trước.

Em thấy biết đâu có thể có một làn sóng 1, 2 năm tới; các bác công chức viên chức cũng chuyển dịch ra ngoài. Lại không cần sắp xếp lại tổ chức, luân chuyển hoặc thuyên giảm, nếu như điều kia xảy ra mạnh mẽ. Các bác 7-8X đa phần vào bộ, ban ngành có nền tảng chất, chỉ mất chút thời gian làm quen với môi trường tư nhân là ngon ngay :P