[CCCĐ] Một đêm ở Cô Tô

MrMilan

Xe điện

Soi qua cái lều mà nhà cháu ngủ qua đêm một tí.

Nhìn nghiêng một tí

MrMilan

Xe điện

Chụp trẻ con vẫn là đề tài mà em thích nhất.

Cháu và F1 thứ 2 đây ạ.

MrMilan

Xe điện

Cả bãi biển dài cả km mà chỉ có khoàng 40 người tắm, chả bù với bãi Vản Chảy, đông như kiến, nhưng mà thế này lại đúng ý nhà cháu, yên tĩnh và ko xô bồ .

ViragoTBTQ

Xe đạp
Em đi quan lạn 2 lần năm 2012 và 2013, khi đó vẫn chưa có điện, nói chung là thích cái còn khá hoang sơ. Đang ao ước được ra Cô tô chơi, Nhưng đang lăn tăn về vụ say sóng vì nhà có trẻ con. Thấy mấy bạn trong công ty đi về nói vụ say sóng nản quá. Bác chủ quê ở Hạ Long thử tư vấn thêm chút thông tin về đảo Ngọc Vừng đi, nghe nói đảo này cũng hoang sơ và đẹp lắm, em xem bản đồ thì thấy nó khá gần, tính từ cảng thì cũng chỉ ngang với Quan Lạn thôi. Cảm ơn bác cả đã chia sẻ hình ảnh Cô tô

MrMilan

Xe điện
Em đi quan lạn 2 lần năm 2012 và 2013, khi đó vẫn chưa có điện, nói chung là thích cái còn khá hoang sơ. Đang ao ước được ra Cô tô chơi, Nhưng đang lăn tăn về vụ say sóng vì nhà có trẻ con. Thấy mấy bạn trong công ty đi về nói vụ say sóng nản quá. Bác chủ quê ở Hạ Long thử tư vấn thêm chút thông tin về đảo Ngọc Vừng đi, nghe nói đảo này cũng hoang sơ và đẹp lắm, em xem bản đồ thì thấy nó khá gần, tính từ cảng thì cũng chỉ ngang với Quan Lạn thôi. Cảm ơn bác cả đã chia sẻ hình ảnh Cô tô
Ngọc Vừng chưa phát triển du lịch cho nên vẫn còn hoang sơ lắm.
Có 2 cách đi đảo Ngọc Vừng cụ nhé: cách thứ nhất là đi tầu cao tốc từ cảng Cái Rồng Vân Đồn, cách thứ 2 là cụ đón tàu gỗ từ cảng Vũng đục ở Cẩm Phả, hình như ngày có 2 chuyến chạy đi Ngọc Vừng từ Vũng đục thì phải.
Nhà nghỉ trên đảo Ngọc vừng ít hơn Cô tô và Quan lạn, nhưng thường vắng khách vì dân họ đi Ngọc vừng thường sáng đi chiều về, ko ở lại qua đêm.
Giá cả ở Ngọc vừng cũng rẻ hơn hẳn so với QL và CT, một bữa mất khoảng 100k 1 người, và cũng tùy theo món cụ gọi là gì.
ở Ngọc Vừng có điện lưới, cho nên có điều hòa tốt hơn hẳn CT và QL, giá phòng cũng rẻ hơn.
Chỗ chơi ở NGọc Vừng thì có Cột cờ, đài tưởng niệm, khu rừng thông, bãi biển Trường Chinh và hồ sinh thái.
Phương tiện di chuyển chính trong đảo là xe túc túc.
Lời khuyên: cụ đi Ngọc Vừng trong ngày thôi, sáng ra sớm, tắm biển trong lúc chờ đợi làm đồ hải sản, ăn uống ngủ trưa xong cụ về Cẩm Phả, trên đường về ghé thăm đảo khỉ nữa.

Bảo Hân

Xe tăng
Gấu và 2 F1 nhà cụ trộm vía đáng yêu quá. Bạn e nó cứ dèm e bảo con bé k nên cho đi Cô Tô. :((

Dichvụ THUẾ

Xe hơi
Hồi sinh viên em yêu 1 bé, cũng dẫn ra Cô tô, cảnh đẹp và hoang sơ, người nông dân phải làm gì lúc ấy :-?

MrMilan

Xe điện
Gấu và 2 F1 nhà cụ trộm vía đáng yêu quá. Bạn e nó cứ dèm e bảo con bé k nên cho đi Cô Tô. :((
Đi tốt mà mợ, quan trọng nhất là tầu, phải chọn loại cao tốc cánh ngầm ấy, loại đấy nó đỡ bay hơn, chứ đi tầu gỗ thì say kinh lắm, hơn nữa hôm nào thời tiết đẹp, biển ít động thì đi .

tientaninfotech

Xe tăng
Đã có ảnh của Cụ, ngủ ngoài thế kia thì có vẻ sợ nhỉ. Mà tiết mục giải trí thì có gì hả Cụ ? Nhất là ban đêm thì giải trí thế nào hả Cụ ?

MrMilan

Xe điện
Đã có ảnh của Cụ, ngủ ngoài thế kia thì có vẻ sợ nhỉ. Mà tiết mục giải trí thì có gì hả Cụ ? Nhất là ban đêm thì giải trí thế nào hả Cụ ?
Dạ đâu, em ngủ trong cái nhà bằng gỗ mà, cái lều kia là của đoàn khác, đầu tiên họ định thuê cả 6 phòng, nhưng sau đó lại rút lại còn 5 phòng, cho nên mới thừa một phòng cho nhà em.
Vì họ đi đông cho nên phải thuê lều để ngủ ở ngoài, cơ mà ở đây an tâm lắm, nhà em ngủ cứ mở toang cửa ra ngủ thôi, nhưng nửa đêm gió lạnh quá phải đóng lại.
Ở chỗ này có một quán bar nhỏ, cafe cốc tai đủ cả, có bảng giá đàng hoàng.
Buổi tối thì có BBQ, ăn tối dưới ánh đèn, trông cũng lãng mạn phết.

MrMilan

Xe điện

Trời bắt đầu tối dần, nhà em có 2 người lớn cho nên đã đặt set BBQ 350k 1 người, có cả rượu vang đi kèm khai vị nữa, thực đơn gồm các món đã có trong menu để ở từng phòng, đại khái là các món hải sản nướng, súp hải sản, salad hoa quả, rượu vang và kết thúc bằng cơm rang hải sản.

Lên đèn rồi các cụ à, lãng mạn ghê gớm, mỗi tội nhà em đi với 2 cháu nhỏ cho nên mất cả thú vị.

Khung cảnh này rất thích hợp cho cặp nào mới cưới và cụ nào trốn vợ đi với hàng xách tay.
Em nghe thấy chủ khách sạn bảo còn có set honey moon cho vợ chồng mới cưới.

Các cụ thích ăn kiểu này ( ảnh copy từ FB của chủ KS )

Hay là kiểu này thì tùy ( ảnh copy từ FB của chủ KS )

MrMilan

Xe điện

Bàn ăn dành cho 2 người.

Cháu cứ phải chén trước, bố mẹ ăn sau .

volume

Xe tăng
Em cũng mong 1 lần đi coto, cám ơn cụ chia sẻ. Thấy có cả bình bú, thế này gấu cụ đảm lắm đây mới thoái mái được

MrMilan

Xe điện
Em cũng mong 1 lần đi coto, cám ơn cụ chia sẻ. Thấy có cả bình bú, thế này gấu cụ đảm lắm đây mới thoái mái được
F1 thứ 2 nhà em mới 8 tháng đã đi Lũng Cú trèo cột cờ rồi cụ.
Cháu đã ăn được cháo, tuy nhiên đêm vẫn phải bú sữa ngoài, cho nên đi đâu cũng phải có bình sữa đấy cụ.

bomit

Xe tăng

Vòi tắm hoa sen đây, em thích cái ý tưởng này, vì đồ dùng nội thất nhà tắm ở Cô Tô vừa thiếu vừa đắt, với những thứ đơn giản như thế này thì rất hay, cái chính là ý tưởng thôi.[/QUOTE]

Cái nhà tắm kiểu ECO này hay quá!
Em lại còn nghĩ ra cách khoan các lỗ nhỏ trong ống tre thế là thành vòi hoa sen luôn.
100% vật liệu từ thiên nhiên!
Bài của cu hay quá, em chưa đc đi Cô tô nên sẽ đưa vào danh sách!
Cảm ơn cụ!

Em rót rượu mời cụ nhé!

AlphaTroay

Xe tăng
nhà cháu ghé Coto năm 2011 buồn ghê gớm vì vd điện ở đây.thêm nữa lại mấy ngày bị dính mưa nên ngoài đánh bài giết tg và ăn nhậu thì hết vị k còn biết làm gì nữa,nhìn ảnh cụ lại nhớ. Coto bây giờ thay đổi nhiều và đẹp quá tks cụ

dmdviet

Xe cút kít
Cụ ngủ Coto Eco Lodge thì gớm rồi, quá là đơn sơ mộc mạc :))