[CCCĐ] Một đêm ở Cô Tô

nvht

Xe điện
Ko sợ đâu, chả có mưa, chả có bão mà 3 ngày liền rồi cấm tàu đây này! Có lẽ lần sau không dám đặt chân đến nữa!
tháng 7, tháng 8 thường có gió nam mạnh -> sóng lớn -> nguy hiểm khi chạy tàu -> cấm tàu để đảm bảo an toàn
Nếu đi Cô Tô thì nên đi vào tháng 5 hoặc tháng 6. Tháng 7 và tháng 8 thì đi Minh Châu - Quan Lạn

Hỏi Đáng

Xe hơi
  • Vấn đề là sóng ko to, gió ko lớn mà vẫn cấm tàu mới lạ. Em chim lợn vơí mấy nhà nghỉ và nhân viên ks ở đây, có thông tin là nhiều khi người ta cấm rất ngẫu hứng,,chả phải do sóng to gió lớn gì cả. Mục đích là để dồn khách sang Minh Châu và Quan Lạn nơi vắng khách hơn. Chả biết có đúng ko nhưng hôm nay là ngày thứ ba phải nằm ở ks, thay vì đc về nhà mà cũng ko rõ ngày mai ntn. Có con tàu to đoành của chính quyền đi lại bình thường mà chả thấy nhúc nhích đưa khách vào...! 3 ngày nay ban ngày ko có mưa, gió vừa phải cụ nhé! Cạch, cạch Cô Tô! Em éo quay lại đâu!

neway

Xe đạp
  • Vấn đề là sóng ko to, gió ko lớn mà vẫn cấm tàu mới lạ. Em chim lợn vơí mấy nhà nghỉ và nhân viên ks ở đây, có thông tin là nhiều khi người ta cấm rất ngẫu hứng,,chả phải do sóng to gió lớn gì cả. Mục đích là để dồn khách sang Minh Châu và Quan Lạn nơi vắng khách hơn. Chả biết có đúng ko nhưng hôm nay là ngày thứ ba phải nằm ở ks, thay vì đc về nhà mà cũng ko rõ ngày mai ntn. Có con tàu to đoành của chính quyền đi lại bình thường mà chả thấy nhúc nhích đưa khách vào...! 3 ngày nay ban ngày ko có mưa, gió vừa phải cụ nhé! Cạch, cạch Cô Tô! Em éo quay lại đâu!
Định cuối tuần đưa cả nhà đi mà nghe thông tin cụ có lẽ e cancel. Chuyển điểm khác vì có 2 cháu nhỏ, mắc đấy vài ngày thì bỏ mợ :(((

Đi Bê

Xe hơi
Cô Tô vẫn còn chất hoang dã, trong lành, nên đi!

ZynZyn

Xe lăn
E cũng phải hủy chuyến đi cuối tuần này vì cấm tàu 3 ngày rồi.
Định cuối tuần đưa cả nhà đi mà nghe thông tin cụ có lẽ e cancel. Chuyển điểm khác vì có 2 cháu nhỏ, mắc đấy vài ngày thì bỏ mợ :(((

LaptopNN

Xe đạp
bài viết tròn 1 năm mà hôm nay vẫn hữu ích, rất chi là chi tiết, em cũng đang tính đi Cô Tô đây, cảm ơn nhà cụ nhé

trunglee

Xe đạp
Năm nay em đang phân vân đưa gia đình đi CoTo hay là Sầm Sơn, Sầm sơn thì hôi xưa em đi rồi, giờ thấy mọi người bảo trong đấy thay đổi rồi nhưng k bít thế nào, còn Coto thì chưa đi bao giờ? bác nào đi sầm sơn với coto rồi tư vấn e phát

itanht

Xe tải
Không biết ở bên eco lode này có gì khắ hơn các nhà nghỉ và khách sạn không nhưng mà thuê với giá 1,5tr/1 phòng trong 1 đêm là đắt gấp đôi so với những nhà nghỉ tương đối có điều hòa máy lạnh đầy đủ rồi.
E ra đấy nghỉ ở khách sạn gần biển thôi

Golden Sun

Đi bộ
Cuối tuần này, bọn em có dự định đi. Mà đang lo ra rồi mà ko về đc nằm ở ngoài đó mấy ngày thì hỏng việc hết :(
Có ai nắm đc tình hình cho em biết là có nên đi ko ạ?

ZynZyn

Xe lăn
Cụ ý chắc nhầm giá thế nào chứ phòng ở Eco Lodge chỉ có 500k thôi, ko wifi, ko điều hòa, ko tivi, ko nóng lạnh.
Còn khu lều vịt bên cạnh Coto Village có điều hòa thì đắt hơn, 800k ngày thường, 1200k cuối tuần.
Không biết ở bên eco lode này có gì khắ hơn các nhà nghỉ và khách sạn không nhưng mà thuê với giá 1,5tr/1 phòng trong 1 đêm là đắt gấp đôi so với những nhà nghỉ tương đối có điều hòa máy lạnh đầy đủ rồi.
E ra đấy nghỉ ở khách sạn gần biển thôi

LaptopNN

Xe đạp
Năm nay em đang phân vân đưa gia đình đi CoTo hay là Sầm Sơn, Sầm sơn thì hôi xưa em đi rồi, giờ thấy mọi người bảo trong đấy thay đổi rồi nhưng k bít thế nào, còn Coto thì chưa đi bao giờ? bác nào đi sầm sơn với coto rồi tư vấn e phát
Đi Cô Tô hơn cụ ạ, biển xanh cát trắng, nước trong chứ không đục như sầm sơn đâu. chỉ có cái là sóng không to như ở SS thôi

Hỏi Đáng

Xe hơi
Em vừa về đến nhà chiều tối qua. Mệt nhưng vui! Có một số cảm nhận sẽ report các cụ đầu tuần tới. Quyết định cuối cùng của em là sẽ... quay lại Cô Tô sang năm! Trong lúc sốt ruột vì chờ tàu nên có phần suy nghĩ hơi tiêu cực! Cụ thể ntn, em sẽ rì pót chi tiết các cụ tham khảo, tuy nhiên nói gọn là một địa điểm đáng đi đó các cụ!

LaptopNN

Xe đạp
Em vừa về đến nhà chiều tối qua. Mệt nhưng vui! Có một số cảm nhận sẽ report các cụ đầu tuần tới. Quyết định cuối cùng của em là sẽ... quay lại Cô Tô sang năm! Trong lúc sốt ruột vì chờ tàu nên có phần suy nghĩ hơi tiêu cực! Cụ thể ntn, em sẽ rì pót chi tiết các cụ tham khảo, tuy nhiên nói gọn là một địa điểm đáng đi đó các cụ!
lót dép ngồi hóng, em mới đi quan lạn, chưa qua Cô Tô, cơ mà thích cái biển trong lắm

benten11

Xe hơi
Em cũng đi cô tô rồi. Đẹp, không sô bồ cơ mà chỉ ở 2 ngày 1 đêm thôi, ở đến ngày thứ 3 là chán như con gián.

Deer1007

Xe đạp
Gia đình e mới bị delay o Coto 4 ngày vì gió to, thời tiêt xấu ko cho tàu nào chạy ..
Nghĩ lại mà hết hồn khi ngồi trên tàu . Sóng đánh nghiêng ngả, bay lên r rơi xuống như phim hành động ..
Coto đẹp thì đep thật, ăn ngon, tắm biển thích, mà lan sau chắc e k dám đi nữa vì phải đi tàu ra biển sợ lắm rồi

r

benten11

Xe hơi
Gia đình e mới bị delay o Coto 4 ngày vì gió to, thời tiêt xấu ko cho tàu nào chạy ..
Nghĩ lại mà hết hồn khi ngồi trên tàu . Sóng đánh nghiêng ngả, bay lên r rơi xuống như phim hành động ..
Coto đẹp thì đep thật, ăn ngon, tắm biển thích, mà lan sau chắc e k dám đi nữa vì phải đi tàu ra biển sợ lắm rồi

r
Nhà em trước đi cũng bị delay. Nói chung là đảo chỉ nên đi 1 lần cho biết cụ ạ.

Lequythuan185

Xe tải
Kéo hết pin chuột mà k thấy đêm ở đâu hết :) E chưa đc đi Cô Tô, nhìn hoang sơ quá cụ nhỉ <3

hhnd

Tháo bánh

r
Cụ nào sợ sóng gió thì nên đi đảo Minh Châu 2 ngày 1 đêm (bãi tắm đẹp hơn Cô Tô)