[Funland] Một đội hình mạnh của Đông Nam Á

Chauthanh11

Xe điện
VFF có trách nhiệm là điều đương nhiên, việc cần làm đầu tiên là sửa lỗi mình đã gây ra ... chọn sai HLV bất tài chỉ giỏi chém gió :))
Chọn sai hlv chỉ là 1 phần trong trách nhiệm của đám vô dụng VFF mà thôi , từng đấy năm chúng nó có làm được gì ra hồn cho bóng đá VN đâu . Mọi chuyện đào tạo phó mặc cho các ông bầu .

cunglatruong

Xe container
1 năm ôm 14 tỷ tiền lương thì mềnh cũng khoái lắm, chả phải chịu trách nhiệm gì =))

Ah mà Hữu Thắng khi thất bại, dân tình cũng chửi cầu thủ kinh lắm, chửi công tác làm bóng đá các kiểu ... nhưng rồi sau đó thì sao ?
Cụ cứ xem V league rồi sẽ lãnh đủ . Chả ma nào đến sân coi đâu :) rồi tuyển cũng sẽ vậy :) sớm thôi ko còn cảnh phe vé phe thương binh xếp hàng cả đêm mua vé bán kiếm lời đâu :) chắc chắn cm luôn :)

Chauthanh11

Xe điện
Chịu thôi tầm VFF thì mình cũng ko động được vào mà :))

Đến thầy Park HLV giỏi nhất trong lịch sử bóng đá VN cũng là do bầu Đức mà.
Vậy thì đúng là đám VFF ăn hại thật rồi , chả làm được việc gì . Công thì vơ hết , tội thì có hlv chịu thay

lta500

Xe buýt
Có lẽ ông HLV nói đúng, người ngoài nhìn vào thì cứ chửi HLV nhưng HLV người ta có trong tay thông số, có trong tay các thống kê cụ thể nên họ mới tự tin tuyên bố đang đi đúng hướng chứ.
Các cụ cứ để người ta làm cv của mình đi thôi. :)) Em thấy trận hôm qua đá hay phết. thế là tiến bộ so với trận trước rồi.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Park thua gần hết VL thứ 3 nhưng xem luôn hứng thú, có hy vọng, và cảm giác chiến thắng lảng tránh chúng ta hơn là bất lực. Còn thời Chu, dù đối chỉ là Indo thì hy vọng và niềm tin chiến thắng là xa xỉ.

Chauthanh11

Xe điện
HLV có tài còn thương...

Chứ bất tài còn ăn lương cao thì ko việc gì phải thương
Cần gì phải thương với xót ở đây ? Nếu không thích thì sa thải , có gì thắc mắc ?
Nhưng sa thải thì bây giờ thì lấy ai đỡ đạn cho đám bất tài vô dụng ở trên kia ?
Hình như idol của cụ là đám VFF à ?

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Một đội hình mạnh, mạnh thứ nhì ĐNA
Một thế hệ vàng, nhưng thua đội hình B của Thái

Chauthanh11

Xe điện
Đang nói Trâu bất tài , chỗ nào nói đến VFF ?

Nói idol mình bất tài nên cay à ?

Fan Trâu thì cứ nhận đi, dạo này thua nhiều nên ngại à =))
Haha nhưng thấy cụ bênh đám VFF bất chấp , đổ hết lên đầu hlv .
Em đâu có rảnh , và cũng không hề hâm mộ bóng đá VN thì Idol cái gì hả cụ ? ĐT đá thì coi cho vui mà thôi . Em không phải fan cuồng cụ nhé .

Còn hlv Troussier thích thì đám VFF sa thải , có ai phản đối đâu ? Nếu giữ ông ấy lại thì đám kia có ý đồ gì đó chắc chắn rồi chứ ?

Chauthanh11

Xe điện
Ủa chuyện VFF phải nhận trách nhiệm đã xong ở trên, phía dưới hoàn toàn nói về Trâu.

Fan Trâu bênh idol thử đọc thành tích của Trâu Dê 1 năm qua đây xem nào, đánh trống lảng đi đâu thế ? :))

Thế hoá ra cầu thủ tự gọi nhau lên tuyển, tự bảo nhau đá à =))
Thì có phủ nhận thành tích của Troussier , có ai nói ông ấy là giỏi chưa hả ?
Hình như là cụ có vấn đề về hiểu hay sao thế , chưa bao giờ em bênh ông hlv nhé .

Biết là ông ấy bất tài sao còn tuyển , và bất chấp thành tích của ông Ấy thì tại sao vẫn giữ ông ấy lại ? Thế cái đám tuyển ông Troussier có phải là đám vô dụng bất tài không hả ?

Còn ông Troussier còn hay sa thải thì em không quan tâm cụ nhé , vì có ông ấy hay không thì đội VN nó cũng chẳng khá hơn , thời ông Park là đỉnh cao nhất của BĐVN rồi .

yuh2105

Xe tăng
Thấy các cụ vẫn còn chửi rồi cạnh khóe nhau thế này em cũng mừng. Chỉ sợ 1 2 năm nữa VN đá mà đíu ai thèm bình luận hay chửi câu nào nữa thôi. 1 thời cứ VN đá là bao nhiêu con người đợi chờ từng giây phút để được xem, để được ủng hộ. Thời hoàng kim đã qua và hiện tại đen tối đã lại về. Haiz.

Chauthanh11

Xe điện
Ko phủ nhận sao nói Trâu bất tài, chỉ giỏi chém gió lấy tiền thì lại nhẩy dựng lên thế =))

Còn VFF thì chịu rồi, bị chửi từ ngày xưa không phải bây giờ =))
Thì đám VFF tuyển dụng ông ấy còn bất tài hơn . Lỗi của ông Troussier thì cũng đồng thời kèm theo đám đấy nữa , từ ngày xưa đến giờ chưa thấy đám đấy làm được cái gì ra hồn cho BĐVN cả

Chauthanh11

Xe điện
Thì ai phản đối cụ chửi VFF đâu, thích thì cụ lập topic riêng chửi VFF cũng được mà. :))

Ở đây tôi chỉ muốn bàn Trâu bất tài vô dụng nhận lương cao thôi ... ;;)
Nói chuyện về đám VFF thì ở topic về bóng đá VN như thế này tại sao lại không được , không lẽ đây là nhà riêng của cụ ?
Cụ muốn chỉ trích Troussier thì cứ vô tư ai nói gì cụ đâu ? Được chưa ạ ?
Còn ý kiến của em là đám vô dụng VFF cũng phải chịu trách nhiệm chứ không phải đổ hết cho người khác .
Thế đấy cụ còn muốn gì nữa không ?

cmyk77

Xe điện
Thớt ăn mày dĩ vãng à?. Mọi thứ đều có thời thôi chứ không thể giá như này nọ. Mua vui được vài trống canh thôi chứ móc mấy cái cũ để làm gì.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Thấy các cụ vẫn còn chửi rồi cạnh khóe nhau thế này em cũng mừng. Chỉ sợ 1 2 năm nữa VN đá mà đíu ai thèm bình luận hay chửi câu nào nữa thôi. 1 thời cứ VN đá là bao nhiêu con người đợi chờ từng giây phút để được xem, để được ủng hộ. Thời hoàng kim đã qua và hiện tại đen tối đã lại về. Haiz.
Cứ để cụ Chu dẫn 2 năm nữa, thì có fan cuồng như e cũng bỏ xem tuyển. Và nếu cụ để ý, thì fan ruột của tuyển lần này cũng không sang bển cổ vũ. Báo động đỏ cho VFF rồi. Thứ bóng đá lẳng lơ, ko thích sút chỉ thích chuyền này rồi đi về đâu.

poiuy

Xe cút kít
Cụ Trâu xây dựng lối đá cũng có đường nét chứ không phải không nhưng chiến thuật này cầu thủ VN không theo được nên chỉ vận hành được nửa hiệp là bắt đầu hụt hơi. Vị vậy kết luận là VFF đã chọn sai HLV.
Còn nếu cụ Pác mà vẫn nắm đội thì nếu muốn tiến lên cũng phải thay máu hàng loạt, cũng phải chấp nhận 2-3 năm không có thành tích, gây dựng dần lên từ đội trẻ giống như cụ Trâu đang làm. Tuy nhiên với vị thế của cụ Pác cũng như vai trò VFF thì điều đó là không tưởng nên cụ Pác ra đi là không thể tránh khỏi.
Giờ chọn đúng HLV thì phải là người có lối đá phù hợp, biết kết hợp cầu thủ già trẻ. Chọn toàn già như cụ Pác hoặc toàn trẻ như cụ Trâu thì thất bại là chắc chắn. Có điều không dễ mà có con người như thế đặc biệt là làm sao cả nhóm thủ già và trẻ cùng nhuần nhuyễn 1 chiến thuật mới. Trẻ thì dễ hơn chứ già là khó.

poiuy

Xe cút kít
Fan Trâu lại chém ẩu rồi, độ tuổi TB của thầy Park cũng rất trẻ nhé là 25 chứ không phải toàn già nhé.

Thầy Park chọn kết hợp già Trẻ.

Còn Trâu cầm đội nào chả thua, cầm Qatar mạnh như thế còn thua Indo thì hiểu trình độ bất tài như nào :))
Gớm, thời cuối giai đoạn cầm quân của cụ Pác suốt ngày kêu cụ bảo thủ, không chịu đổi mới, toàn gương mặt cũ. Già ở đây không nhất thiết phải là tuổi mà là cũ mòn, hết phong độ.

vnvodoi

Xe tăng
Ông Trou sẽ vẫn tại vị ít nhất là hết năm nay. Vì vòng loại WC đến giữa năm . Với tình hình hiện tại thì khả năng VN qua được vòng loại 2 là rất cao do Indo đã sảy chân trận gặp Philippin.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Ông Trou sẽ vẫn tại vị ít nhất là hết năm nay. Vì vòng loại WC đến giữa năm . Với tình hình hiện tại thì khả năng VN qua được vòng loại 2 là rất cao do Indo đã sảy chân trận gặp Philippin.
CHưa chắc đâu cụ.
Miếng ăn đến miệng có khi bị kẻ khác giật mất

vnvodoi

Xe tăng
CHưa chắc đâu cụ.
Miếng ăn đến miệng có khi bị kẻ khác giật mất
Indo ăn được 1 trận Asian này thôi , không ăn được VN sân nhà đâu !

VN ăn Indo sân nhà và thắng Phillipin sân nhà là xong . Cửa Indo thắng được Iraq là bằng 0

lta500

Xe buýt
1 năm qua có thông số nào để tự tin thế cụ :))

Trâu tự chọn , tự tuyển trẻ lên đá, tự loại trụ cột , kết quả là gì ?
Thông số nào thì họ nắm chứ em làm sao biết được. Tuyển trẻ lên là để chuẩn bị cho tương lai, họ muốn xây dựng đội theo triết lý mới thì tất nhiên phải xây dựng từ đội ngũ mới. Làm sao dựa vào đội hình cũ, theo triết lý cũ được.
Còn đội hình mới xây dựng quanh đội trẻ thì phải thua rồi mới thắng được chứ.
Phấn Đào của cụ cũng xây theo kiểu này, mấy mùa đầu tiên chả tạch lên tạch xuống. Mất 3,4 năm, giờ mới gọi là mạnh chút đấy thôi.