Một Giải pháp cho việc Đi xe ô tô đứng tên Công ty !

rabbit

Xe tải
Cái chủ đề đi xe không sang tên đổi chủ bị phạt nặng theo Nghị định 71 đang là chủ đề HOT. Nhà em thì nhiều xe, nhưng đều đứng tên Công ty cả.

Để cho yên tâm khi vận hành xe sau ngày 11/11, sau khi hỏi han các bạn bên tư vấn Luật và tham khảo các văn bản liên quan, em đã trang bị thêm cho các xe các giấy tờ sau:

1. Thông báo xác nhận sở hữu: ( đính kèm ).
2. Photo công chứng Giấy chứng nhận Đăng ký kinh doanh và Đăng ký thuế của Công ty.

Các kụ cho em thêm ý kiến để hoàn chỉnh bộ giấy tờ cho hợp lệ, tránh tình trạng bị XXX làm thịt về cái nội dung củ chuối này ạ...

Sống trong thời đại này thật là khó khăn quá...

Chỉnh sửa cuối:

getz0135

Xe tăng
E mở hàng cái nào. Vậy việc đi xe công ty ko có gì khó khăn nhỉ hiiiiiiiii. Thks cụ

vovan3455

Xe tăng
Các cụ sợ quá nên nghĩ quẩn:
1. Thông báo xác nhận sở hữu: ( đính kèm ).
Cái giấy đăng ký xe chính là mục 1 rồi
2. Photo công chứng Giấy chứng nhận Đăng ký kinh doanh và Đăng ký thuế của Công ty.
Để có mục 1 thì khi đăng ký đã phải xuất trình mục 2 cho CQ có thẩm quyền rồi

dzungbot

Xe đạp
Cụ cẩn thận quá. Xe của cụ cụ cứ đi, thằng nào vịn cụ bảo xe công ty, còn nó muốn phạt đc cụ nó phải chứng minh là xe cụ đã bán cho cụ nhưng cụ chưa sang tên. Cụ k phải chứng minh cho nó làm gì vì cụ có đký đkiểm xe đầy đủ rồi. Cụ cứ làm thế xem có thằng nào dám lập biên bản phạt cụ k? Nếu nó ngày mai về hưu rồi thì nó mới dám phạt

lonely_heart

Xe tải
Cái này rất chung chung, em đọc rất nhiều báo thì nói chung là rất ảo, kô hề có tí gì rõ ràng, tóm lại các cụ rành luật hiểu biết luật và cứng thì chắc ko sao còn các cụ mà hơi lơ mơ 1 tí là vẫn phạt bt, có điều phạt nóng thì chắc 1 2 củ thôi chứ kô đến 10 củ đâu