Một hoàn cảnh cần sự chia sẻ và giúp đỡ của mọi người!

zinhaicau

Xe điện
Thưa các Cụ,các Mợ,nhân vật chính trong Theard này là một em học sinh ở trường e đang công tác,hoàn cảnh vô cùng khó khăn: Em cứ trình bày thế này cho nhanh ; Bố cháu mất sớm (do tai nạn lao động) một mình mẹ là công nhân, nuôi 3 anh em còn nhỏ và người Bác gái bị tâm thần. Cơ quan em cũng hết sức tạo điều kiện,giúp đỡ em về nhiều mặt song chỉ như muối bỏ bể.Điều đáng nói là em này bị tàn tật song vươn lên học giỏi nhưng hiện nay vừa bị mắc bệnh hiểm nghèo (Theo mẹ em cho biết là bệnh Hemophilia) liên quan tớí máu và đang cấp cứu tại Khoa truyền máu - Viện huyết học truyền máu TƯ.Hàng ngày em và mẹ phải nhờ cậy vào những suất cơm từ thiện của nhà chùa và số tiền ít ỏi để chống chọi với bệnh tật. Em xin gửi các bác chút thông tin về em ấy như sau ạ.
http://ne9.upanh.com/b3.s1.d4/8aa864d09702030c9cd0670ea3a66026_36524069.picture003.jpg
Còn đây là kết quả học tập của cháu
ạ.http://ne6.upanh.com/b3.s20.d1/65193ccb9390de822de8a6139f7c083e_36525196.picture002.jpg
Và đây là thẻ HS của cháu :http://ne1.upanh.com/b2.s9.d1/7b1b84a8a9bebb5f413fdaebad816ce3_36525591.picture001.jpg
bản thân em cũng đang vận động HS quyên góp giúp đỡ cho cháu,để phần nào bớt đi khó khăn. Cũng rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người dành cho cháu. Mọi liên lạc có thể qua mẹ cháu là : Chu Thị xuyến, Xóm Cẩm Chiền-Kim Xá- Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc,Số ĐT 01676.166.004 hoặc chủ theard 0912.616.947. Xin cảm ơn trước các Cụ!

Tội nghiệp cậu bé quá, mắc bệnh chảy máu này thì sẽ dẫn đến tàn tật vì teo chân tay !

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

RIVER10^9

Xe hơi
Bác nên cho một tài khoản Ngân hàng hoặc một địa chỉ quyên góp để tiên hơn cho một số người bận rộn dễ dàng góp giúp cháu bé.

Cảm ơn bác!

zinhaicau

Xe điện
Bác nên cho một tài khoản Ngân hàng hoặc một địa chỉ quyên góp để tiên hơn cho một số người bận rộn dễ dàng góp giúp cháu bé.

Cảm ơn bác!
Thực ra em đã đưa địa chỉ từ đầu thớt rồi bác ạ! Chiều nay em có gọi cho mẹ của cháu,chị vừa nói vừa khóc vì bệnh tình của cháu có chiều hướng xấu đi,hơn nữa chi phí điều trị về máu lại lớn...Em cũng đã huy động sự đóng góp trong khả năng song chẳng đáng là bao. Thực sự em cũng mong mỏi sự chia sẻ,giúp đỡ của các bác trên OF,nhưng em thấy ít trả lời quá nên cũng hơi ngại bác ạ. Em cứ hỏi hay tại vì mình vẫn đi xe đạp nên.... các bác chưa nghe thấy. Dù sao cũng xin cảm ơn các bác rất nhìu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

RIVER10^9

Xe hơi
Em xin góp giúp cháu 500k. Bác cứ đăng số TK Ngân hàng của bác đi ạ. Mong các thành viên khác trong OF cùng chung tay giúp cháu Mạnh.

zinhaicau

Xe điện
Em xin góp giúp cháu 500k. Bác cứ đăng số TK Ngân hàng của bác đi ạ. Mong các thành viên khác trong OF cùng chung tay giúp cháu Mạnh.
Cám ơn bác River! Số TK của em là 2806215027729 tại NH Nông nghiệp Chấn Hưng- Vĩnh Tường -Vĩnh phúc,chủ tài khoản tên la Giang Công Anh ạ! Cầu mong với sự giúp đỡ của các bác ,cháu sẽ bình phục và trở lại trường học như mọi người!

DanVP

Xe đạp
Mọi người hãy cùng kêu gọi sự ủng hộ cho em Mạnh bằng cách chia sẻ thông tin này với mọi người..qua người thân, bạn bè...hay qua các trang mạng xã hội. Mong mọi người cùng ủng hộ!!

RIVER10^9

Xe hơi
Vâng! Em nghĩ ý của bác rất hay. Mong các Bác chia xẻ đương link này để giúp đỡ cháu Mạnh. Em thấy Dân trí làm nhưng công việc này rất hiệu quả vì được nhiêu người biết đến. Hi vọng môi Bác một chân một tay đừng bỏ qua bất kỳ một lời xin giúp đỡ nào.

haicang88

Xe đạp
Em sẽ nhờ mấy người bạn bên Dân trí giúp đỡ em Mạnh

flower_lucky

Xe buýt
Ngày 22/10 em có Vĩnh Phúc và theo như cụ Sơn rách có thông báo bên nhà Vĩnh Phúc là xác minh hộ trường hợp chị Chu Thị Xuyến ở Xóm cẩm Chiền – Kim xá- Vĩnh Tường – Vĩnh phúc

Chị Xuyến sinh năm 1975 năm nay 36 tuổi.
Có 3 con:

+ Con trai lớn Nguyễn Văn Mạnh hiện đang là học sinh lớp 6, Cháu bị bệnh loãng máu, hiện đang điều trị tại hà nội. Liên tục được học sinh giỏi mặc dù chân đau vì cơ đang teo dần nhưng vẫn cố gắng đi học.

+ Con gái thứ 2 Nguyễn Thị Thoa, hiện đang học lớp 5

+ Con gái thứ 3 Nguyễn Thị Hằng, hiện đang học lớp 3

Hiện nay chị Xuyến đi làm công nhân tại một công ty may ở thành phố Vĩnh yên, Lương cơ bản là 2.400.000 đ/ tháng. Chồng chị mất đã 3 năm do tai nạn điện giật.

Hiện nay chị đang nuôi mẹ chồng năm nay 74 tuổi và một người chị chồng bị bệnh tâm thần.

Nhà của thì chị đã xây nhà 1 tầng thôi nhưng cũng khá khang trang, (Có ảnh kèm theo) Hôm em đến thì 2 mẹ con đang ở dưới Hà Nội điều trị tại phòng 314 tầng 3 khoa Hemo bệnh viện Huyết Học Trung Uơng, ở nhà chỉ có bà mẹ chồng và con gái út ở nhà.

Em thấy thế nào thì nói vậy thôi. Các cụ, các mợ tự xem xét nhé.

Em có chụp một số ảnh, nhưng em chẳng biết tải ảnh lên thế nào :P

Chỉnh sửa cuối:

zinhaicau

Xe điện
Ngày 22/10 em có Vĩnh Phúc và theo như cụ Sơn rách có thông báo bên nhà Vĩnh Phúc là xác minh hộ trường hợp chị Chu Thị Xuyến ở Xóm cẩm Chiền – Kim xá- Vĩnh Tường – Vĩnh phúc

Chị Xuyến sinh năm 1975 năm nay 36 tuổi.
Có 3 con:

+ Con trai lớn Nguyễn Văn Mạnh hiện đang là học sinh lớp 6, Cháu bị bệnh loãng máu, hiện đang điều trị tại hà nội. Liên tục được học sinh giỏi mặc dù chân đau vì cơ đang teo dần nhưng vẫn cố gắng đi học.

+ Con gái thứ 2 Nguyễn Thị Thoa, hiện đang học lớp 5

+ Con gái thứ 3 Nguyễn Thị Hằng, hiện đang học lớp 3

Hiện nay chị Xuyến đi làm công nhân tại một công ty may ở thành phố Vĩnh yên, Lương cơ bản là 2.400.000 đ/ tháng. Chồng chị mất đã 3 năm do tai nạn điện giật.

Hiện nay chị đang nuôi mẹ chồng năm nay 74 tuổi và một người chị chồng bị bệnh tâm thần.

Nhà của thì chị đã xây nhà 1 tầng thôi nhưng cũng khá khang trang, (Có ảnh kèm theo) Hôm em đến thì 2 mẹ con đang ở dưới Hà Nội điều trị tại phòng 314 tầng 3 khoa Hemo bệnh viện Huyết Học Trung Uơng, ở nhà chỉ có bà mẹ chồng và con gái út ở nhà.

Em thấy thế nào thì nói vậy thôi. Các cụ, các mợ tự xem xét nhé.

Em có chụp một số ảnh, nhưng em chẳng biết tải ảnh lên thế nào :P
Cam on bác Flower_lucky! Thông tin bác nêu là chính xác,chỉ có phần lương công nhân của mẹ cháu thì do bận chăm sóc cháu Mạnh và cả nhà nên chị không đạt được mức lương ý đâu ạ. Hơn nữa mình chị lại phải nuôi tới 5 người già trẻ và bệnh tật ,có lẽ em không nói các Bác cũng thấy những gì mà gia đình e phải gánh chịu hiện nay. Ngôi nhà đó rất may được xây từ khi chưa có nhiều biến cố xảy ra nên cả nhà còn có chốn ra vào.E xin cảm ơn các bác đã quan tâm!

flower_lucky

Xe buýt
Cam on bác Flower_lucky! Thông tin bác nêu là chính xác,chỉ có phần lương công nhân của mẹ cháu thì do bận chăm sóc cháu Mạnh và cả nhà nên chị không đạt được mức lương ý đâu ạ. Hơn nữa mình chị lại phải nuôi tới 5 người già trẻ và bệnh tật ,có lẽ em không nói các Bác cũng thấy những gì mà gia đình e phải gánh chịu hiện nay. Ngôi nhà đó rất may được xây từ khi chưa có nhiều biến cố xảy ra nên cả nhà còn có chốn ra vào.E xin cảm ơn các bác đã quan tâm!
Theo em: Nếu ai thực sự quan tâm đến hoàn cảnh của cháu thì chúng ta nên tổ chức một buổi đến viện hỏi thăm và tặng quà cho cháu. Hiện nay cháu vẫn đang nằm điều trị tại hà nội.
Theo em được biết thì hiện tại chỉ có bà nội và cháu ở viện, còn mẹ cháu đã về đi làm.
Vậy nên xin ý kiến của mọi người.
Đã có địa chỉ nơi cháu đang điều trị rồi đấy ạ !

zinhaicau

Xe điện
Theo em: Nếu ai thực sự quan tâm đến hoàn cảnh của cháu thì chúng ta nên tổ chức một buổi đến viện hỏi thăm và tặng quà cho cháu. Hiện nay cháu vẫn đang nằm điều trị tại hà nội.
Theo em được biết thì hiện tại chỉ có bà nội và cháu ở viện, còn mẹ cháu đã về đi làm.
Vậy nên xin ý kiến của mọi người.
Đã có địa chỉ nơi cháu đang điều trị rồi đấy ạ !
Bác Flower có đi được không ạ? Nếu bác đi được,cho e xin số cầm tay của bác,chiều thứ 7 e sẽ qua thăm cháu nhân tiện muốn trao tận tay quà của bác River gửi cho cháu luôn ợ.

flower_lucky

Xe buýt
Bác Flower có đi được không ạ? Nếu bác đi được,cho e xin số cầm tay của bác,chiều thứ 7 e sẽ qua thăm cháu nhân tiện muốn trao tận tay quà của bác River gửi cho cháu luôn ợ.
Vâng có gì cụ alo cho em theo số 0984706548
, Lúc nào cụ đi thì alo em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

kevin.caovu

Xe tải
Hemophilia thì cần phải có tổ chức bảo trợ cụ ạ. Vì bệnh này là các cụ phải điều trị suốt đời theo chu kì. Và rất hay tái bệnh nữa ạ.
Thật buồn là xã hội ta không có nhiều tổ chức tình nguyện viên nhiều/ tổng số 80 triệu dân.
Các mợ các cụ có biết tổ chức nào thì post bài để công bố rộng rãi để em ý có 1 cuộc sống trẻ thơ như bao em khác

zinhaicau

Xe điện
Hemophilia thì cần phải có tổ chức bảo trợ cụ ạ. Vì bệnh này là các cụ phải điều trị suốt đời theo chu kì. Và rất hay tái bệnh nữa ạ.
Thật buồn là xã hội ta không có nhiều tổ chức tình nguyện viên nhiều/ tổng số 80 triệu dân.
Các mợ các cụ có biết tổ chức nào thì post bài để công bố rộng rãi để em ý có 1 cuộc sống trẻ thơ như bao em khác
Được vậy thì còn gì bằng cụ ơi! Vì nhiều lý do,nên không có gì thay đổi ,ngày mai cháu Mạnh sẽ phải về nhà điều trị tại gia các bác ạ. Biết làm sao được,nhiều khi lực bất tòng tâm,không giúp gì cho cháu được.

ZAD Viet

Xe điện
up nên nào!
Em ủng hộ! Mai em sẽ pm lại số tiền chuyển qua chủ thớt nhá!

flower_lucky

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã quan tâm,
Hiện tại em Mạnh đã về nhà.
Vậy em dự như thế này, các cụ cho ý kiến ạ
Cụ nào có thời gian thì chúng ta tổ chức một buổi lên nhà thăm cháu, cũng là đi dã ngoại luôn nhỉ

flower_lucky

Xe buýt
Hiện tại đã có cụ Vịt quay hẹn em lên thăm cháu tại nhà, chúng em sẽ đi từ hn lên Vĩnh phúc, vậy nên có cụ nào đi cùng thì pm em nhé.
Lên đấy buổi sáng trưa sẽ về dã ngoại cánh đồng nhỉ :D
Hoặc cụ chủ thớt mời bọn em về nhà ngắm nhà cụ tí :P