[Funland] Một huyền thoại

Sammy2017

Xe tải
Xem buổi chia tay chả đọng lại tý gì, nchung dù gì cũng gọi là cống hiến chứ.
Khoan bàn đến đồng tiền, chỉ riêng sự "trung thành" mà Messi dành cho Barca là thấy đáng được tôn vinh rồi.
Mời các bác xem video chia tay đầy cảm xúc của Totti với AS ROMA, đúng nghĩa "A Stadium of Tears" luôn

cmyk77

Xe điện
Yêu hay ghét là tình cảm của mỗi cá nhân, đã yêu là yêu, ghét thì đì cho chết bất kể hay hay không hay.
Messi sinh ra, với tính cách nó không sôi nổi hay nổi bật như 7, nó đá bóng chỉ đúng thì chỉ hợp tiền đạo cánh, với nhiệm vụ ghi bàn, đòi nó làm đ é o gì phải thỏa mãn hết.
Ăn tí hay yêu nó không thể phủ nhận, 15 năm nó đá cùng bà xã, không có một ai, trừ 7 có thể song hành.
Nó là huyền thoại sống, với người yêu nó. Và là tài năng quá giỏi, kể cả với người ghét nó đi nữa.
Chuẩn cụ, lắm người thuộc kiểu muốn 1 rồi lại muốn có 2, 3, 4. ÉO ai chiều hết cái muốn của cụ ấy. Đá tiền đạo ghi bàn ngon rồi còn phải phòng ngự giỏi mới thỏa mãn đam mê của mấy cụ đó. Thêm đòi biết lãnh đạo đội....

Cao_Xanh

Xe tăng
Nói chung M10 diễn xuất" vai bi tốt... nếu thực sự "yêu" Barca thì chẳng nên so tính về tiền.. Messi đã "thụ lộc" ở Barcenola quá nhiều và giờ cũng đã quá giàu rồi ===>>Cứ cho đi sẽ nhận được ==>> CĐV sẽ không để cho M10 thiệt đâu?! ;;)

Xem buổi chia tay chả đọng lại tý gì, nchung dù gì cũng gọi là cống hiến chứ.
Khoan bàn đến đồng tiền, chỉ riêng sự "trung thành" mà Messi dành cho Barca là thấy đáng được tôn vinh rồi.
Mời các bác xem video chia tay đầy cảm xúc của Totti với AS ROMA, đúng nghĩa "A Stadium of Tears" luôn

em nghe nói ko có buổi chia tay như thế cho Messi. thật đáng buồn cho cậu ấy với bao nhiêu đóng góp cho Barca mà lại ra đi trong lặng lẽ

Vâng. Hai ông quá xuất sắc ở trong thời đại của mình. Em chỉ không thích Messi ở việc thiếu tố chất thủ lĩnh dù cá nhân rất xuất sắc (chứ không ghét Messi).
như cụ gì có nói đấy. ko có tố chất lại hay cụ ạ. ko dân Nam mỹ có tố chất đó ham ăn chơi nhảy múa ma túy gái gú lắm. lại sa sút hỏng người ngay

Vo_thuong

Xe điện
Hình như toàn viết phỏng lại các bài trên báo Ý thì phải.
Không đâu cụ, cụ Anh Ngọc này là nhà báo duy nhất của VN được bầu chọn quả bóng vàng hàng năm đấy. Em cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm về cụ này nhưng sơ sơ thì cụ này tự học tiếng Ý (từ tính yêu với AC Milan) - Fan ruột của AC, nói chung về trình độ hiểu biết (chung và thể thao nói riêng) thuộc dạng đỉnh ở VN nhà mình. Cụ này đúng nghĩa là "nhà thông thái" khi làm tư vấn cho người chơi Ai là triệu phú :)
Face của cụ ấy đây:
Cụ ấy giới thiệu mấy quyển sách mà cụ ấy viết trong quá trình chu du khắp thế giới nhưng em cũng chưa được đọc, mới chỉ đọc trích đoạn trên Face - rất hay. Chắc ít hôm nữa sẽ order về xem sao. Một lĩnh vực mà cụ này tìm hiểu và nắm rất sâu là thiên văn.
Cụ nào quan tâm thì đạp vào face của cụ AN xem sao.

hưvô

Xe lăn
em nghe nói ko có buổi chia tay như thế cho Messi. thật đáng buồn cho cậu ấy với bao nhiêu đóng góp cho Barca mà lại ra đi trong lặng lẽ
Năm ngoái thì xem cảnh Suares lúc bị Barca đẩy đi cũng khóc trong buổi họp báo, năm nay lại đến lượt M10 cũng bị đẩy đi, rồi cũng khóc trong buổi họp báo. Nói chung thấy Barca có vẻ tàn nhẫn chẳng kém gì Real.

TungThoc

Xe điện
Tất cả các cầu thủ phải hiểu một điều về luật cân bằng tài chính để hưởng thu nhập phù hợp đảm bảo cho CLB hoạt động tốt, khi mà ông chủ các CLB bỏ ra muôn vàn tiền bạc mà chưa thu về nổi một phần so với người làm thuê (cầu thủ), việc hàng loạt ngôi sao lớn cũng phải chấp nhận thực tế phũ phàng như vậy.

khanhdn

Xe hơi
em thì thấy có phải Barca bị hớ ko nhỉ, mất toi mấy trăm triệu $ vì để cầu thủ ra đi khi hết hợp đồng, giá như năm ngoái cho nó đi thì kiếm 1 mớ về tha hồ trả lương và mua sắm
đôi PSG lại ngon đỡ tốn mấy trăm củ $ trả tiền chuyển nhượng thì lương vài chục tr là cái gì đâu
Không hớ cụ ơi, mà muốn bán cũng ko có cơ sở pháp lý để bán. Năm ngoái Si còn 1 năm nhưng có điều khoản được ra đi tự do nếu thông báo trước ngày 01/06/2020 nên mới có câu chuyện về bản fax gửi ngày 25/08 không có hiệu lực. Tôi thấy cuộc chia tay này cả đôi bên điều thiệt. Về Barca thì mất đi biểu tượng của clb, mất đi cầu thủ mang lại khoảng 30% doanh thu năm (lương chiếm 8%). Còn Mẹc thì có 1 cái kết không trọn vẹn với nơi đã nuôi dưỡng và mang lại cho cậu ta mọi thứ.

Napolong

Xe tăng
Em có quyển chuyên đề về Messi ra năm ngoái, cụ nào mến mộ có thể tham khảo, trong lúc đợi xem Leo đi bộ đến đội mới:

xbadboyz

Xe điện
Hớ thì rõ là hớ rồi cụ. Rô đĩ năm 2018 đi thì thằng Real nó cũng đút túi 100 củ Eu, mua 90 củ 10 năm sau bán lại 100 củ, thu về một đống cúp + tiền, anh Rô thì vừa có tiền vừa có danh hiệu cá nhân, chả ai nợ ai. Nghe ra thì vắt chanh bỏ vỏ nhưng thực ra cả 2 bên đều hài lòng. Năm ngoái BC mà quyết thì bét ra cũng có 100 củ Eu rồi, em nghĩ còn hơn thế.
Bây h đội nào mua M10 nói chung cũng ngon vì phí free chỉ trả lương thôi, ký 2 năm nữa là vụ đầu tư có lời ít nhất về mặt thương hiệu. Về chuyên môn cũng nâng tầm đội bóng. Cái đểu là ô BC để quá lâu suốt hơn 1 tháng. Thà nói ngay thì cuộc chạy đua chữ ký si cũng gây cấn đấy, chứ tuyên bố muộn quá bọn khác nó chốt xong mục tiêu, chi hết ngân sách rồi, chắc giờ còn mỗi PSG.
Rất khác chứ cụ. R7 như 1 lính đánh thuê qua hết clb này đến clb khác theo đường cò bay Mendes, anh ta không có CLB nào gọi là nhà. M10 đã ở Barca từ khi là cậu bé, Barca còn hơn gia đình anh ta.
Ở Real R7 cũng không phải biểu tượng CLB, M10 ở Barca lại khác, với NHM Barca họ có thể mất Xavi, Iniesta, Puyol chỉ cần Messi vẫn ở đó.
Năm ngoái bầu cử chủ tịch em đố ông chủ tịch nào dám bán Messi đấy, 90% sẽ phải trả giá bằng cái ghế. Năm nay thì khác, Laporta có thể vin vào lý do luật công bằng Liga - mà nó đúng là cái dây thòng lọng thật, dù muốn Barca cũng không xoay đủ tiền để trả hết nợ mà ký tiếp với Messi (nếu vẫn còn hợp đồng thì lại là chuyện khác) nhưng ông ta thực sự là một cáo già chính trị đấy.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em hóng xem có pha bẻ lái nào ở đây không, phút cuối vẫn ở lại Barca.
Cá nhân em thì không thích Si thuế chút nào, em fan múi, fan múa lửa chính gốc :D

Gà đúng Gà

Xe đạp
Em hóng xem kết cục cậu Si về đâu? Liệu có về Paris không?

TRINHNX72

Xe tải
Thành viên dự án Espai Barca, Jaume Llopis gửi thư từ chức cho Chủ tịch Joan Laporta, trong thư có đoạn:
"Joan thân mến. Bạn đã làm tôi thất vọng. Tôi từng nghĩ bạn là người duy nhất có thể đối đầu với Florentino Perez (Chủ tịch của Real). Tôi thiếu thông tin, nhưng chắc chắn Barca có thể làm nhiều hơn để Messi ở lại", thư từ chức của Llopis có đoạn.
"Messi là một di sản quan trọng của CLB. Trong thời gian chờ đợi kế hoạch Super League, chúng ta đã củng cố sức mạnh cho PSG và giúp Kylian Mbappe dễ gia nhập Real hơn. Đó là kế hoạch hoàn hảo của Florentino".

Nếu Messi tới PSG, thì PSG sẽ bán M3p cho Real, đúng là 1 mũi tên của cụ Perez trúng 2 đích :)

Lam__Phương

Xe điện
Năm ngoái thì xem cảnh Suares lúc bị Barca đẩy đi cũng khóc trong buổi họp báo, năm nay lại đến lượt M10 cũng bị đẩy đi, rồi cũng khóc trong buổi họp báo. Nói chung thấy Barca có vẻ tàn nhẫn chẳng kém gì Real.
Vỡ nợ đến đít rồi lực bất tòng tâm thôi cụ ơi.

Vo_thuong

Xe điện
Hay quá, cảm ơn cụ
Cụ Hoài Thương mới có bài về Messi trên Tàu nhanh, đọc khá xúc động