[Thảo luận] Một kiểu ăn vạ mới?

xà ích

Xe hơi
Buồn nhỉ. Xã hội đôi khi làm ta muốn từ thiện mà không từ thiện được. Loạn thật.
May cho bác là nó không bắt đền bác làm mòn cái vật sắc nhọn (đồ nghề) của nó:21::21::21:

A Rùa

Xe tải
Trưa nay e cũng thấy thằng bé ăn xin như Bác chủ thớt nói nhưng mà ko thấy nó vạch xe.
Xin cả 2 b và 4 b.Lạnh thế mà nó mặc mỗi cái áo khoác mỏng :77::77:

small_best

Xe container
Xã hội giờ sao lắm chí phèo thế nhỉ :102::102:

Cuong762001

Xe buýt
Ôi Quê Tôi:'( , Chia buồn với kụ chủ thớt , nói thật cả kụ là bây giờ mà cứ đi ra đường là em đã thấy bực mình rồi , nhưng chẳng nhẽ mình lại không ra thì nhà lại hết sữa , hết bỉm , chỉ khi về nhà là mình thấy bình yên nhất (l) , xã hội bây giờ còn nhiều cái trái khoáy lắm :'(

Libor

Xe điện
Em bị một lần rồi, nhưng là đưa con bé con đến trường học, mấy bạn bé tý cầm sỏi vạch lên sườn xe..:'(:'(:'( Em xuống xe thì mấy bé chạy thục mạng, em quát phát cả lũ đứng im re...đi đến nơi kéo bé lại chỉ cho xem chỗ vạch và cũng chỉ xoa đầu bé nói là con thấy xấu hết cả xe chưa? lần sau không nghịch vậy nữa nhé...mấy cô cậu vâng dạ xin lỗi rối rít, chắc lần sau chừa ạ. :^) đối với trẻ nhỏ chắc cũng chỉ là do nghịch ngợm thiếu ý thức, dọa cho sợ thôi chứ tẩn nó cũng khá rắc rối đấy ạ! (b)

haivanphe

Xe container
Có phải thằng ku bé tí, tóc dài hoe vàng không bác? Hôm qua em đỗ ở đèn xanh đèn đỏ giao Giải phóng với Đại Cổ Việt, thấy thằng ku đó ngồi ngay dưới đèn và chìa mũ ra xin, em cho nó 2k thấy cám ơn lịch sự lắm

seiko2009

Xe đạp
Có phải thằng ku bé tí, tóc dài hoe vàng không bác? Hôm qua em đỗ ở đèn xanh đèn đỏ giao Giải phóng với Đại Cổ Việt, thấy thằng ku đó ngồi ngay dưới đèn và chìa mũ ra xin, em cho nó 2k thấy cám ơn lịch sự lắm
Em ko biết nhưng nếu là tóc dâu ngô thì chắc là nó đấy. Thằng nhóc hôm đấy em gặp thì em đoán khoảng 12 tuổi chứ ko quá bé đâu. Mới lại nó đi ra tận xe lấy tay cào cào vào cửa kính xin tiền chứ ko ngồi chìa mũ ra đâu. Có thể bác đỗ sát cái vỉa hè đó và nó cũng mệt rồi nên mới ngồi xin chăng?

meo_gia75

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ thớt....

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em ko biết nhưng nếu là tóc dâu ngô thì chắc là nó đấy. Thằng nhóc hôm đấy em gặp thì em đoán khoảng 12 tuổi chứ ko quá bé đâu. Mới lại nó đi ra tận xe lấy tay cào cào vào cửa kính xin tiền chứ ko ngồi chìa mũ ra đâu. Có thể bác đỗ sát cái vỉa hè đó và nó cũng mệt rồi nên mới ngồi xin chăng?
cái thằng này càng lớn càng biết nghĩ, mới mấy hôm trước nó cào xe cụ chủ thớt thế mà giờ nó biết điều hẳn rồi.

có khi nó được dặn là đừng đến gần xe mà có ngày bị xách tai :^)

R300808

Xe hơi
Chiều nay nhà cháu đi 2b qua đấy nhìn thấy thằng cu lại nhớ ra chuyện của cụ chủ thớt. Khi nó xin tiền mấy cụ 4b nhà cháu để ý rất kỹ thấy không có vấn đề gì lại còn chào khá lễ độ. Lúc đầu thì thực sự không có cảm tình nhưng sau đó nghĩ cũng tội lại cho nó tiền.

seiko2009

Xe đạp
Hôm nào em phải quay lại chỗ đó xem có mấy thằng bé đứng ăn xin ở đó. Thế chỉ có em bị nó cào xe thôi ah? Nó chỉ ngồi ăn xin, ko đứng dậy mà lại còn chào hỏi lễ độ nữa thì em thấy hơi lạ. :^)

anhdangve

Xe buýt
Hỏi sao mà em hay chửi bậy, nhịn một tý là bực nhiều tí. Em mà gặp trường hợp như thế em đấm nát mặt.

seiko2009

Xe đạp
Hôm nào em phải quay lại chỗ đó xem có mấy thằng bé đứng ăn xin ở đó. Thế chỉ có em bị nó cào xe thôi ah? Nó chỉ ngồi ăn xin, ko đứng dậy mà lại còn chào hỏi lễ độ nữa thì em thấy hơi lạ. :^)
Từ hôm nọ đến giờ em chưa có dịp quay lại ngã tư Giải Phóng - Lê Duẩn để kiếm chứng xem thằng nhóc con lễ độ mà bác gì thấy có phải là thằng nhóc cào xe em ko. Hôm nay có bác gì lại post bài về việc bị cào xe ở ngã tư này thì em có thể đoán là bọn này là 1 nhóm có nhiều đứa. Chúng nó phân ra các ca đứng ở ngã tư, thằng nhóc cào xe của em chắc chắn phải khoảng 12 tuổi chứ ko 7 tuổi được.

http://otofun.net/showthread.php?t=139671

Em vẫn giữ quan điểm là các bác ko nên cho tiền, dù chỉ là vài k lẻ. Nếu chúng ta làm như vậy, cứ đến ngã tư thì thủ sẵn vài k đưa cho bọn nó thì tệ nạn này sẽ bùng phát khắp HN. Nếu bọn chúng (ý em nói là bọn người lớn chăn dắt đầu sỏ) thấy ngon ăn thì rồi ngã tư nào cũng sẽ có bọn xin tiền, ko được thì cào xe. Thế thì loạn mất, ko may hôm nào ko có tiền lẻ thì xe bị cào à. Hà nội có rất nhiều ngã tư, hàng ngày anh em chúng ta cũng phải đi qua rất nhiều ngã tư, nếu tệ nạn bùng phát mỗi ngã tư mất vài k thì mỗi ngày sẽ mất bao nhiêu, mỗi tháng mất bao nhiêu... Và rồi khi chúng biết là anh em chúng ta sợ thì khi đó ko còn là vài k lẻ nữa mà có khi phải 10k, 20k mới ko bị cào... Vì vậy em kêu gọi các bác kiên quyết ko cho tiền ở các ngã tư. Thấy đứa nào cào xe thì nhảy xuống tóm cổ giao cho công an, nếu tóm được thằng đầu sỏ càng tốt.

Viết đến đây em lại nhớ đến bài hát: "Từ 1 ngã tư đường phố...", ước gì xã hội yên bình hơn, các tệ nạn được đẩy lùi, con người với người đối xử với nhau thân thiện hơn, giao thông hàng ngày luôn có cảm giác từ 1 ngã tư đường phố cuộc sống reo vui từng giờ... Em gửi các bác lời bài hát đó.

Từ một ngã tư đường phố
Nhạc và lời : Phạm Tuyên

Từ một ngã tư đường phố cuộc sống reo vui từng giờ
Khi nắng mai về người và xe nối nhau đi trên đường.
Đèn đỏ đèn xanh quê anh đang nhảy múa như ngàn hoa
Niềm vui phấn khởi trong ánh mắt bao người qua
Chào cuộc sống mới từ nơi ngã tư này
Hình ảnh của quê hương vươn mình đấu tranh dựng xây
Chào những chị công nhân tan ca về
Nhịp bước nhanh nhanh đi trên vỉa hè
Hoà nhịp xe qua tiếng nhạc vút lên gần xa.
Giữa ngày chống Mỹ niềm tha thiết dâng đêm ngày
Còi tàu vang đâu đây khói nhà máy in trời mây
Chào những chàng trai ra đi chiến trường
Hẹn với quê hương hết giặc mới về
Từng nhịp xe qua trong ngàn ánh mắt yêu thương …

Từ một ngã tư nhỏ bé, đã thấy tương lai đang về
Trong mỗi dáng người ngẩng đầu cao bước nhanh đi trên hè
Mời bạn về thăm quê tôi đúng tại ngã tư này đây
Mà nghe khúc nhạc trong sáng thiết tha nồng say
Chào cuộc sống mới từ trong ánh dương chan hoà
Lòng đường dẫn ta đi xây dựng nước non của ta
Chào những đàn em đeo khăn quàng đỏ
Nhịp bước tung tăng bước đi hát hò
Màu đỏ khăn em sáng cả ngã tư này đây

Chào cuộc sống mới giục chân gái trai vững vàng
Nhịp đời cuộn nhanh nhanh như vượt trước bao thời gian
Đường phố của ta vẫn đang còn hẹp
Những bước giúp nhau đi xa cũng gần
Tự hào đi trong tiếng kèn tiến quân vang xa …

Và trên ngã tư này đây trong nắng mưa hay đêm ngày
Thân thiết dáng hình của người chiến sĩ giữ trật tự an ninh
Bảo vệ hạnh phúc cho câu ca rộn rã ánh bình minh
Trái tim nay hoà nhịp cuộc sống mới trên ngã tư thân yêu ./.

ChinhUy

Xe buýt
He, he, kụ bực thì chịu thui. Kụ thử quay lại xem có hay gặp nữa ko ạ.

seiko2009

Xe đạp
He, he, kụ bực thì chịu thui. Kụ thử quay lại xem có hay gặp nữa ko ạ.
Cuối năm bận quá cũng chưa có dịp quay lại. Xe em đằng nào cũng bị xước rồi. Hôm nào em sẽ quay lại nếu thấy sẽ tóm cổ nó, rồi về sơn lại xe luôn thể.

leanhtrung

Xe máy
Rãnh a e qua tẩn cho chúng nó 1 trận đê.:mad::mad::mad:

hbthang

Xe tăng
chết dở, ngày nào em cũng đi qua ngã tư này mà chưa gặp bọn nó bao gìơ nhỉ? Hôm nào cụ đi tìm bọn nó để tẩn thì pm em nhé. Em bức xúc mấy vụ này lắm

neoropi

Xe đạp
Chia buồn với bác...

LuckyCar

Xe container
Sao chúng nó không lau kính rồi xin tiền nhỉ?:77:
Đúng rồi, xem trên phim cũng thấy bọn trẻ con nước ngoài nó xin tiền, dưng mà nó xin lịch sự bằng cách lau kính hoặc lau xe rồi lái xe tự biết mà vui vẻ cho xiền. Nói riêng cái này thì đúng là thằng Tây nó văn minh hơn thằng Ta rồi. Tất nhiên, ở đâu cũng có người thế này, người thế khác, nhưng mình so sánh theo số đông là như vậy.

Chia buồn với cụ chủ thớt.