[Funland] Một năm kinh tế buồn và thời trang ăn mặc

onano69

Xe container
Cụ chơi quá, may suit hàng năm.
Em thì khoái blazer cho thoải mái, hóng các cụ có địa chỉ nào hay, ngon bổ rẻ, đẹp bền sang ;))
Tiêu hết nhiều chứ mặc hết bao nhiêu đâu Kụ chơi Blazer em nghĩ vào Zara dễ chọn, nhưng zara thì nữ nhiều lựa chọn hơn :)

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu không thích Vest, mà cũng chả có xèng mà may ợ

Phỗng new

Xe điện
Phải là suit mới chuẩn chứ nhỉ?
Cụ nói đúng, tuy nhiên ở VN em chưa thấy nhà may nào cắt may suit ngon cả (qua kinh nghiệm cá nhân, người xung quanh), kể cả mấy cái nhà may có tiếng ở Hà Nội.
Môn này phải bọn tây, nó cắt sao đó mà mặc lên người bộ suit nó fit, bay đẹp mê ly.
Véc phải may đo chứ mua sẵn thì khó phít chuẩn dáng được ạ :P

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng, tuy nhiên ở VN em chưa thấy nhà may nào cắt may suit ngon cả (qua kinh nghiệm cá nhân, người xung quanh), kể cả mấy cái nhà may có tiếng ở Hà Nội.
Môn này phải bọn tây, nó cắt sao đó mà mặc lên người bộ suit nó fit, bay đẹp mê ly.
Người VN mặc suit ít người mặc đẹp, cái này do vóc dáng xấu: đầu to, chân ngắn.
Thế hệ trẻ từ 95 đổ lên thì ổn hơn.

Phỗng new

Xe điện
Tất nhiên là nói chung thì tây mặc suit vẫn đẹp hơn ta, vì vóc dáng, vì suit bắt nguồn từ chúng nó...
Đang nói là các nhà may ta may suit vẫn xấu, trên cùng một người mặc nếu so với suit do tây cắt. Ví dụ luôn từ em, mấy bộ ( đo cắt may nhanh ở nước ngoài) mặc đẹp hơn hẳn so với may trong nước, mà giá may trong nước còn đắt hơn.
Người VN mặc suit ít người mặc đẹp, cái này do vóc dáng xấu: đầu to, chân ngắn.
Thế hệ trẻ từ 95 đổ lên thì ổn hơn.

onano69

Xe container
Tất nhiên là nói chung thì tây mặc suit vẫn đẹp hơn ta, vì vóc dáng, vì suit bắt nguồn từ chúng nó...
Đang nói là các nhà may ta may suit vẫn xấu, trên cùng một người mặc nếu so với suit do tây cắt. Ví dụ luôn từ em, mấy bộ ( đo cắt may nhanh ở nước ngoài) mặc đẹp hơn hẳn so với may trong nước, mà giá may trong nước còn đắt hơn.
Tại Kụ cảm giác thích tây quá thôi :P chứ ở VN cũng có nhà may cắt may chả kém tây đâu :P quan trọng nữa là người mặc đồ cũng phải chuẩn dáng :P chứ sang tận Milan vác vài bộ về mà dáng cao mét 6 vai so cổ dụt nữa thì tốt nhất là gặp anh Viet Tien là chuẩn bài :))

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay kinh tế kém quá! Các Kụ có tính làm tí Véc mùa đông và đón xuân mới không ạ? hàng năm thì em thường may đo vào cuối tháng 8 đầu tháng 9, năm nay do giãn cách, cộng thêm kinh tế buồn nên cũng chả muốn ngó nghiêng :) Nhưng dù thế nào đi nữa chúng ta vẫn phải ăn, vẫn phải mặc, vẫn phải vác ... đi chơi :))
Mời các Kụ chia sẻ loại vải yêu thích của England, Italia.. như; Dormeuil, Vercelli, holland & sherry..., và các nhà may yêu thích ở Hà nội để mọi người cùng tham khảo và thay đổi nhà may cho nó khác bọt ạ ;)
Em mù tịt nên cứ mỗi Thu sang em lại ra Khâm thiên chọn đôi bộ giá...500k. Hết mùa đem làm giẻ lau.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Dungha

Xe điện
Đầu. Hè em dẫn bọn trẻ con đi mua mấy đôi dép lê đẹp đẹp đi cho mát. Xỏ được mấy hôm giãn cách. Hết giãn cách chật hết:)). Bản thân em quần áo 2 năm nay chủ yếu mua sịp.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em thì ko bao giờ mặc suit. Vì bụng to, chân ngắn với cả mặc nó cứ bí bách.
Cụ nào biết loại lịch sự tương tự, mà mặc nó thoải mái hơn ko?

Mata

Xe container
2 năm nay em chưa mua quần áo mới rồi :))

Altis 2011

Xe điện
Em công nhận, váy công sở cũng thế ah. Không hiểu sao mặc cái váy nó may đo lên cảm giác bụng mình nó nhỏ, chân mình nó dài ra, siêu việt thế chứ, hifhi. Mấy cái váy em mặc đến hơn 10 năm rồi không bỏ vì vậy, giặt tay, phơi phẳng.