[Thảo luận] Một ngày khá đen đủi - Bị bắt lỗi đi vào đường cấm đường Cổ Nhuế

2nt

Xe tải
Hôm nay đúng là hơi đen, gặp một chuỗi sự việc và kết thúc là em mất tiền cho lần vi phạm giao thông đầu tiên sau 3 tuần lái xe.
1) Từ đường Xuân Thủy rẽ ra Phạm Văn Đồng em trả lái hơi sớm nên tắt xi nhan, các đ.c xxx chặn lại và định xử em. Em đòi xem camera thì các đ.c ấy nói "ngành chưa trang bị cho anh em ở đây camera". Sau màn phồng mang trợn má thì anh ấy cũng cho em đi. Dù sao cũng cảm ơn anh ấy đã ko gây khó dễ:)
2) Đi đường Phạm Văn Đồng: trót bám theo làn phải và không có cách nào chuyển qua làn trái (vì có vạch liền) để rẽ vào Cổ Nhuế. Hình như chỉ có khoảng 5-7m gì đó vạch ngắt quãng nên em không kịp chuyển làn vì có khá đông xe. Vậy là phải phi lên tận công viên Hòa Bình rẻ phải rồi quay đầu lại.
3) Sau khi làm việc xong em đi từ Cổ Nhuế ra, đến ngã rẽ vào trường Cảnh sát thì ngó thấy cái biển cấm ôtô xấu xấu treo trên cột điện. Nghĩ bụng có lẽ nào đó là biển cấm xịn? Thi thoảng chạy xe máy qua đây vẫn thấy ôtô từ đường Trường Cảnh sát chạy ra, mà nếu cấm thì ra lối nào... Em làm liều phi ra và khá yên tâm khi có 1 em taxi bám theo. Kết quả vừa ló đầu ra khỏi ngã tư Cổ Nhuế thì bị vịn. Lần này không có lý do gì chối cãi lỗi "đi vào đường cấm" :(
Bạn xxx ở đó khá dễ thương và đã hướng dẫn là lần sau phải rẽ vào lối trường CS rồi qua cái cầu gì đó để ra đường Phạm Văn Đồng.
Các bác đi vào đường này chú ý nhé.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com

suzu37

Xe container
Chia buồn với bác, nếu đọc thớt bên dưới của em rồi thì đỡ bị mất siền, he he...

http://www.otofun.net/threads/567295-cam-4b-chieu-co-nhue-ra-pham-van-dong-csgt-bat-va-bao-tu-gio-tranh-xa-em
Chia buồn với cụ chủ. Chịu khó mò mẫm OF cũng ích lợi ra phết đới.

Em vẫn nhớ từng cái ảnh trong thớt của cụ Mếch .. Nớp, í quên, của cụ điên tềnh, :D. Dạo trước ngồi trà đá ở cái ngõ bộ tư lệnh, bảo sao lắm xe chui ra từ cái đường bé tí này thế. :P

HAYLANDUNG

Xe tải
Sau 3 tuần mới bị phạt lần đầu tiên thế là giỏi rồi cụ ạ . Em càng phục cụ khi biết rẽ phải ở công viên Hòa bình để quay lại , em còn phải đi tít lên trên mới quay lại được

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Hôm nay đúng là hơi đen, gặp một chuỗi sự việc và kết thúc là em mất tiền cho lần vi phạm giao thông đầu tiên sau 3 tuần lái xe.
1) Từ đường Xuân Thủy rẽ ra Phạm Văn Đồng em trả lái hơi sớm nên tắt xi nhan, các đ.c xxx chặn lại và định xử em. Em đòi xem camera thì các đ.c ấy nói "ngành chưa trang bị cho anh em ở đây camera". Sau màn phồng mang trợn má thì anh ấy cũng cho em đi. Dù sao cũng cảm ơn anh ấy đã ko gây khó dễ:)
2) Đi đường Phạm Văn Đồng: trót bám theo làn phải và không có cách nào chuyển qua làn trái (vì có vạch liền) để rẽ vào Cổ Nhuế. Hình như chỉ có khoảng 5-7m gì đó vạch ngắt quãng nên em không kịp chuyển làn vì có khá đông xe. Vậy là phải phi lên tận công viên Hòa Bình rẻ phải rồi quay đầu lại.
3) Sau khi làm việc xong em đi từ Cổ Nhuế ra, đến ngã rẽ vào trường Cảnh sát thì ngó thấy cái biển cấm ôtô xấu xấu treo trên cột điện. Nghĩ bụng có lẽ nào đó là biển cấm xịn? Thi thoảng chạy xe máy qua đây vẫn thấy ôtô từ đường Trường Cảnh sát chạy ra, mà nếu cấm thì ra lối nào... Em làm liều phi ra và khá yên tâm khi có 1 em taxi bám theo. Kết quả vừa ló đầu ra khỏi ngã tư Cổ Nhuế thì bị vịn. Lần này không có lý do gì chối cãi lỗi "đi vào đường cấm" :(
Bạn xxx ở đó khá dễ thương và đã hướng dẫn là lần sau phải rẽ vào lối trường CS rồi qua cái cầu gì đó để ra đường Phạm Văn Đồng.
Cụ mua xe em chúng nó nhớ biển luôn, ko vẫy cụ lại nữa đâu :)). Em cãi chỗ này bao lần rồi vì em tuyền vào trường CS đón thằng em đang học trong đấy về nhà.
Cái biển này có đi qua đường tàu và không có biển cắm nhắc lại cụ nhé (qua đường tàu có biển gì đó, em ko nhớ, nhưng ko cắm nhắc lại biển cấm ô tô). Qua tất cả các chỗ giao cắt phải có biển cắm nhắc lại hết.

Đọc đoạn
Mã:
thì cụ giúi tiền cho chúng nó phỏng, em là em phạt rượu x-(

Dream China

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ, đây là lần đầu làm "chuyện ấy" của cụ khi bdau cầm lái :!!

Cat Nguyen

Xe tải
chia buồn với bac, chucbacsc măy mắn lần sau

kien.humg

Xe buýt
Ở chỗ CV Hòa Bình có biển cấm quay đầu cụ nhé, may cho cụ là xxx không hay đứng chỗ đấy. Nếu không cụ gặp đủ 3 lần luôn

Chỉnh sửa cuối:

HAYLANDUNG

Xe tải
Ở chỗ CV Hòa Bình có biển cấm quay đầu cụ nhé, may cho cụ là xxx không hay đứng chỗ đấy. Nếu không cụ gặp đủ 3 lần luôn
Cụ không thấy là cụ chủ đã rẽ phải trước khi vào ngã 4 có biển cấm quay đầu rồi à .

RubynamitnA

Xe điện

domaithuong

Xe hơi
Vụ của cụ xxx xanh và non thôi. Từ trong trường cảnh sát đi ra trước khi đến ngã 3 đã có 1 biển cấm ô tô rẽ phải.
Cụ nói đến cái biển nào cơ ah"cái biển đó cắm ở đâu?e dự Cụ còn non và xanh hơn cả xxx mà cụ nói đến đấy.hay cụ có liên quan gì đến xxx?

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Vụ của cụ xxx xanh và non thôi. Từ trong trường cảnh sát đi ra trước khi đến ngã 3 đã có 1 biển cấm ô tô rẽ phải.
Vầng thế lúc nào bác rảnh, em với bác đi diễn lại vụ này nhá :D đi xe em luôn, riêng với cái biển báo cắm không đúng Quy chuẩn như ở thớt em thì xxx đỏ và chín đến mấy cũng chả đủ cơ sở phạt được hự :)

Em vẫn nhớ từng cái ảnh trong thớt của cụ Mếch .. Nớp, í quên, của cụ điên tềnh, :D. Dạo trước ngồi trà đá ở cái ngõ bộ tư lệnh, bảo sao lắm xe chui ra từ cái đường bé tí này thế. :P
Em quen được gọi là Mếch mới Móc rồi mà bác :))

Công nhận, chính em cũng học được KN, nhiều điều từ kỹ năng trên đường, thêm kiến thức để không bị xxx bắt láo bác nhể, lúc nào biết sai thì nhận luôn, he he...

phamson123

Xe tăng
Lỗi 2 của cụ - có nhiều thớt nói rồi - vạch ở đây GTCC kẻ sai - cụ có thể đảo làn rang lạc thoải mái . Cái vạch 1.11 này chỉ áp dụng giữa 2 làn đường ngược chiều đi với nhau và chỉ có ở tuyến đường cho phép v > 60km/h. Đây là đường nội thị, v max = 50km/h và chia làn đường cùng chiều đi bằng vạch này là sai.

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

Xe tăng
đi từ trường cảnh sát ra phía cổ nhuế thì đi qua cầu noi rẽ phải đâm thẳng là ra đến cầu diễn rồi về mỹ đình các cụ nhé :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chia buồn với bác, nếu đọc thớt bên dưới của em rồi thì đỡ bị mất siền, he he...

http://www.otofun.net/threads/567295-cam-4b-chieu-co-nhue-ra-pham-van-dong-csgt-bat-va-bao-tu-gio-tranh-xa-em

Giờ biển báo đã được thay mới so với hồi cụ mAd đi. Biển báo giờ khá rõ ràng rồi, miễn cãi nhé!

Cụ mua xe em chúng nó nhớ biển luôn, ko vẫy cụ lại nữa đâu :)). Em cãi chỗ này bao lần rồi vì em tuyền vào trường CS đón thằng em đang học trong đấy về nhà.
Cái biển này có đi qua đường tàu và không có biển cắm nhắc lại cụ nhé (qua đường tàu có biển gì đó, em ko nhớ, nhưng ko cắm nhắc lại biển cấm ô tô). Qua tất cả các chỗ giao cắt phải có biển cắm nhắc lại hết.

Đọc đoạn
Mã:
thì cụ giúi tiền cho chúng nó phỏng, em là em phạt rượu x-(
Em cho là đoạn giao với đường sắt không cần cắm nhắc lại vì đường sắt chỉ dành riêng cho tàu hoả thôi.

Cụ đọc 2 thớt dưới đây của em, lần sao đi đường Phạm Văn Đồng sẽ đỡ bối rối hơn:

http://www.otofun.net/threads/561978-vach-giong-vach-1-11-tren-duong-pham-van-dong-hn?highlight=

http://www.otofun.net/threads/654588-em-duoc-gap-xxx-sau-tieng-coi-truoc-cong-ciputra-d-pvd-vi-vach-1-11?highlight=

2nt

Xe tải
Lỗi 2 của cụ - có nhiều thớt nói rồi - vạch ở đây GTCC kẻ sai - cụ có thể đảo làn rang lạc thoải mái . Cái vạch 1.11 này chỉ áp dụng giữa 2 làn đường ngược chiều đi với nhau và chỉ có ở tuyến đường cho phép v > 60km/h. Đây là đường nội thị, v max = 50km/h và chia làn đường cùng chiều đi bằng vạch này là sai.
Cảm ơn các cụ! đoạn Phạm Văn Đồng ức chế kinh khủng vì 1 thằng xe khách đi rùa bò bắt khách, em bám sau, và sau em là 1 đoàn xe tải rồng rắn. Em để ý gương thì cả đoàn dài dằng dặc không ông nào dám lách ra làn trái -> em nghĩ bám mít thằng xe khách cho lành.
Hy vọng nước mình sẽ sớm khắc phục được tình trạng biển báo vạch đường không phù hợp nhờ sự nhiệt tình phản ánh của các bác Ofer nhà mình :)

suzu37

Xe container
Cảm ơn các cụ! đoạn Phạm Văn Đồng ức chế kinh khủng vì 1 thằng xe khách đi rùa bò bắt khách, em bám sau, và sau em là 1 đoàn xe tải rồng rắn. Em để ý gương thì cả đoàn dài dằng dặc không ông nào dám lách ra làn trái -> em nghĩ bám mít thằng xe khách cho lành.
Em đã khảo sát rồi cụ ợ. Cứ cho là cái vạch đó đó đúng quy chuẩn đi thì vẫn có nhiều chỗ vạch đơn, đứt để đi ra làn sát giải phân cách mà.

suzu37

Xe container
Công nhận, chính em cũng học được KN, nhiều điều từ kỹ năng trên đường, thêm kiến thức để không bị xxx bắt láo bác nhể, lúc nào biết sai thì nhận luôn, he he...
Một ngày được vuốt cụ này nhõn một lần, trong khi có nhiều chỗ muốn vuốt, thế mới chán. :))

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Nếu xxx bắt bẻ chỗ đỏ đỏ thứ nhât, thì cụ hãy mở luật cho xxx xem, luật ghi là sắp vào chỗ rẽ thì xi nhan, trong luật không nói rõ "sắp" là thế nào. luật cũng không nói là khi nào thì ngắt xi nhan.
Còn chỗ đỏ đỏ thứ hai, cụ nghi ngờ về biến là đúng. Quy định là biển phải đặt trên cột có sơn từng khúc trắng-đỏ và vuông góc với chiều xe đi. Chỗ này biển buộc trên cột điện và không vuông góc với chiều xe đi. Đây chính là lý do xxx không phạt cụ, cụ cám ơn là hơi phí