[Funland] Một nửa...

Thủy_Tiên

Xe đạp
em không rõ mợ đã có gia đình chưa?
nhưng nếu rồi và đã tan vỡ vì cái "nửa hoàn hảo" ấy, em nghĩ không sớm thì muộn mợ sẽ có những lần tan vỡ tiếp theo.
Trước khi mợ định "sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu" thì hãy nghĩ lại tại sao mợ lại bắt đầu với người ta.
Không phải trc kia mợ cũng từng nghĩ "ông này là tốt nhất, hợp vs mình nhất trong đám kia" sao?
Và mợ lấy gì làm thước đo để xác định chắc chắn "1 nửa ấy xuất hiện" hay 1 thời gian nữa lại có "nửa khác xuất hiện" rồi lại xuất hiện??
Bớt xem, đọc phim/truyện ngôn tình đi mợ ạ. Hãy hài lòng với bản thân, điều kiện hiện tại và cố gắng vun đắp. Nếu có muốn phá thì đừng vì "1 nửa ấy xuất hiện" mà hãy xem ở chính trong mợ và cụ nhà mợ thực sự ko thể hoà hợp.
Như các cụ of vẫn bảo chỉ nên cơi nới, ko nên xây mới. vừa phải đập đi lại vừa phải xây lại -> tốn công, tốn sức.
Cảm ơn cụ, em vẫn đang đọc và chiêm nghiệm những chia sẻ nhiều chiều của các cụ mợ đây ạ. Ít nhất bằng suy nghĩ ta cũng tự cho phép mình bước ra khỏi vùng an toàn và ra khỏi những quy chuẩn đạo đức mà người đời gắn lên mình.
Nói như cụ đàn ông chỉ muốn cơi nới ko muốn đập đi xây lại chẳng phải là đang muốn có backup và những vùng an toàn riêng cho chính mình hay sao. Ko bất thình lình nhưng dến lúc nào đó phần cơi nới rộng ra mãi thì sẽ phá hỏng phần chính thôi, và như thế là thuận theo tự nhiên chứ ko phải lỗi của các cụ?
Ngôn tình lậm quá thì rất dở, nhưng cũng có cái hay là nó thể hiện những ước mơ về tình cảm mà đời thường người ta ko thực hiện được, nên thỉnh thoảng đọc coi như món ăn để đỡ đuối với thực tại cụ ạ.

Mật Mật 0606

Xe tăng
L
"Chi cũng được " là răng;))
Là do anh chọn em sẽ là người thanh toán với trường hợp anh làm được nhé.
Không biết em đoán có sai không nhưng em thấy anh sẽ không làm chứ không phải là không dám thả lời ong bướm với bất kỳ mợ nào trong đây mà không có cái icon cười nham nhở cho dù em có khích đến mấy.
Anh Thắng trong em rất thích những phim lãng mạn (đến đoạn này em nhớ đến bộ phim những cây cầu ở quận Madison mà anh đã nói ở thớt nào đó có vẻ hợp với những gì mợ chủ nói anh nhỉ?) , nghe những bản nhạc nhẹ nhàng nhưng bản tính lại cương nghị chính trực nên chả buông lời ong bướm lung tung đâu, không buông thì thôi đã buông là thật.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Ân tình sâu nặng chẳng muốn phơi
Không như ong bướm thốt bằng lời
Một mình quán vắng cà phê đợi
Cá độ làm gì để chơi vơi?

Nếu muốn nhẹ lòng muốn rong chơi
Nhờ Sư nói hộ tiếng ru hời
Chẳng chối từ đâu vì có lợi
Phân định thật thà với ... lả lơi ... :))
Em mời sư xem anh Thắng còm như thế nào sư nhé.

comiki

Xe lăn
Có khi nào trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đã đi lướt qua nhau
Bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất
Một tâm hồn ta đợi đã từ lâu ...

Em chắc rất nhiều người ít nhất một lần trong đời tự vẩn vơ như vậy.

bbad

Xe hơi
Ân tình sâu nặng chẳng muốn phơi
Không như ong bướm thốt bằng lời
Một mình quán vắng cà phê đợi
Cá độ làm gì để chơi vơi?

Nếu muốn nhẹ lòng muốn rong chơi
Nhờ Sư nói hộ tiếng ru hời
Chẳng chối từ đâu vì có lợi
Phân định thật thà với ... lả lơi ... :))
Sư ơi em nể sư quá đi. Muốn mời rượu sư mà bị hết quota mất rồi!!!

thngaylangthang

Xe ngựa
L
Không biết em đoán có sai không nhưng em thấy anh sẽ không làm chứ không phải là không dám thả lời ong bướm với bất kỳ mợ nào trong đây mà không có cái icon cười nham nhở cho dù em có khích đến mấy.
Anh Thắng trong em rất thích những phim lãng mạn (đến đoạn này em nhớ đến bộ phim những cây cầu ở quận Madison mà anh đã nói ở thớt nào đó có vẻ hợp với những gì mợ chủ nói anh nhỉ?) , nghe những bản nhạc nhẹ nhàng nhưng bản tính lại cương nghị chính trực nên chả buông lời ong bướm lung tung đâu, không buông thì thôi đã buông là thật.
Ah bây chừ em đã hỉu tại sao ngọt hơm nói chiện mí em, vì em hay dùng icon cười nham nhở. Em thích đủ thứ ... mờ :)) :))

thngaylangthang

Xe ngựa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
L
Em muốn anh thả lời đến khi nào mới được tính là thắng hay chỉ cần buông một câu ?;))

Acient.cutkit

Xe tăng
Phim này và cả quyển sách kia mấy năm trước nó đúng là hàng top về độ nổi tiếng. Thường ng ta thích những thứ hoa mỹ như tình yêu mà ko đến đc với nhau abc...

Nhà em nghĩ là nếu cuộc đời tạo bi kịch cho mình thì có thể cứu đc, nhưng người tự tạo bi kịch cho mình thì méo thể nào cứu đc.
Nên mợ chủ đừng tự tạo bi kịch cho mình làm gì. Cái 1 nửa mà mợ đang thấy bây giờ ấy, nó chỉ là sản phẩm do trí tưởng tượng kết hợp với nỗi thất vọng từ cuộc sống hiện tại của mợ mang lại.
Cụ phải xui mợ thớt về đổi trống đi chứ ^^ nguồn singer măm cho các cụ ọp mát dượi sẽ phong phú thêm rồi ^^