[TNGT] Một phụ nữ tử vong do đâm vào xe bán tải khi điều khiển xe máy ngược chiều trên Đại lộ Thăng Long.

coolpix8700

Xe ngựa
Xin lỗi bác nhưng em nghĩ bác nhầm to ạ!
Đi bộ là 2 chiều đường bác ạ. Còn trên Đại lộ thăng long là 1 chiều cho ô tô đi bác ạ =))
Nhưng cái 2B kia đi ngược chiều???
(Em không cần viết thêm lúc trời tối)

Website
www.facebook.com
Luật ÂU/MỸ e không biết nhưng luật ta là vậy. BH thì ta phải sai thì BH họ mới đền (đâu đó max 100 củ), nhưng trường hợp này ta có sai đâu mà BH đền.
Phần chữ đỏ anh đang hiểu nhầm.Đâu đó đã có bài viết của e về vấn đề này.

Website
www.facebook.com
Đường này nhiều lúc nó cong cong chứ không phải thẳng tuốt, lại có rất nhiều cây dại mọc xòe chắn tầm nhìn và không được Công ty cây xanh Hà nọi hay BQL đường TL cắt tỉa nên rất nhiều đoạn bị khuất.
Đoạn này là do dân kêu đắt, ko cho cắt tỉa nữa cụ ợ. :D

z300

Xe điện
Nhưng cái 2B kia đi ngược chiều???
(Em không cần viết thêm lúc trời tối)
Kính bác là theo báo chí chính thống của Nhà nước: xe máy đi ngược chiều bác ạ! (nếu bác đọc kỹ 2 bình luận của em ở thớt này thì bác sẽ hiểu tại sao em hiểu rõ vấn đề này.
Bác hình dung: chạy 100km/h hoặc gần tốc độ đó, trời tối, đường cong, cây dại (do ai đó SAI PHẠM không cắt tỉa) che hết tầm nhìn thì chỉ có xe máy đột ngột xuất hiện đối đầu mới không tránh được. Còn lúc tôi snayf NẾU XE MÁY TỪ XA ĐẾN TRÊN ĐƯỜNG THẲNG thì sẽ nhìn rõ từ xa VÌ NÓ CÓ ĐÈN (tất nhiên em không biết nó có bật đèn hay không)

Website
www.facebook.com
Trường hợp này, nếu đúng, Luật nên xử cả đơn vị nào đã để cho cây mọc cản tầm nhìn của lãi xe trên đường cao tốc!
Xử dân mạng cụ ạ. Chê chi phí cắt tỉa cây đắt.

leminhhn

Xe buýt
thấy bảo lái xe bị xử lý hình sự

datinh

Xe container
Kính bác là theo báo chí chính thống của Nhà nước: xe máy đi ngược chiều bác ạ! (nếu bác đọc kỹ 2 bình luận của em ở thớt này thì bác sẽ hiểu tại sao em hiểu rõ vấn đề này.
Bác hình dung: chạy 100km/h hoặc gần tốc độ đó, trời tối, đường cong, cây dại (do ai đó SAI PHẠM không cắt tỉa) che hết tầm nhìn thì chỉ có xe máy đột ngột xuất hiện đối đầu mới không tránh được. Còn lúc tôi snayf NẾU XE MÁY TỪ XA ĐẾN TRÊN ĐƯỜNG THẲNG thì sẽ nhìn rõ từ xa VÌ NÓ CÓ ĐÈN (tất nhiên em không biết nó có bật đèn hay không)

sao lại bị tông ạ
lẽ ra là phi vào a tô tự chết chứ. là em nói về cái đầu đề bài báo

z300

Xe điện
Tò mò không biết cuối cùng vụ này sẽ thế nào

patuana76

Xe điện

Làm thêm đoạn này không biết có bớt xe máy phi ngược chiều vào không nhỉ?

minh_viet.78

Xe buýt
Thiết nghĩ đường cao tốc là đường dành riêng cho ôtô nên bất cứ phương tiện nào ngoài ôtô đi vào là phạm luật. Cũng như đường sắt là rành riêng cho tàu hỏa nếu tàu hỏa đâm chết ai đó người lái tàu có bị sao đâu nên đối xử với đường cao tốc như đường sắt mới đúng

TrongHN

Xe tải
Hôm qua em đi đường trên cao tuyến từ Mai Dịch về nút Trần Duy Hưng, có 1 đồng chí grap 2 bánh ngang nhiên đi ngược chiều, xe ô tô đi đúng đồng chí nào cũng phải né - giảm tốc độ.

Nếu không có luật xử mạnh, nghiêm các trường hợp cố tình tự sát như thế này, cứ hết tiền ôm nợ 1 cục không có khả năng trả, chứng khoán rơi, coin xuống dốc không phanh,...ô hô thế là lao ra ngược đường gây hại cho xe đi đúng luật và ô hô, gia đình những kẻ tự sát lại lao vào sâu xé anh em bị hại, biết đâu đấy.
Nên trường hợp cô gái kia đáng thương thật nhưng đáng trách nhiều hơn, người chết cũng chết rồi do chính lỗi của họ nhưng đang gây họa cho cả gia đình người sống.

anhkhoihn

Xe tăng
Hôm qua em đi đường trên cao tuyến từ Mai Dịch về nút Trần Duy Hưng, có 1 đồng chí grap 2 bánh ngang nhiên đi ngược chiều, xe ô tô đi đúng đồng chí nào cũng phải né - giảm tốc độ.

Nếu không có luật xử mạnh, nghiêm các trường hợp cố tình tự sát như thế này, cứ hết tiền ôm nợ 1 cục không có khả năng trả, chứng khoán rơi, coin xuống dốc không phanh,...ô hô thế là lao ra ngược đường gây hại cho xe đi đúng luật và ô hô, gia đình những kẻ tự sát lại lao vào sâu xé anh em bị hại, biết đâu đấy.
Nên trường hợp cô gái kia đáng thương thật nhưng đáng trách nhiều hơn, người chết cũng chết rồi do chính lỗi của họ nhưng đang gây họa cho cả gia đình người sống.
Tối hôm qua em ra sân bay đón ông anh từ SG ra chơi. Em đi hơi muộn nên phi 90km/h ở làn ngoài cùng. Từ trên cầu NT xuống gặp ngay 1 thằng grab bike đi ngược chiều . Tổ sư những loại người ý thức còn thua con vật. Chỉ mong công luận lên tiếng để bọn súc vật này nó biết sợ

mmxhung

Xe điện
Xứ này mà cứ đi ngược chiều là bị tông chết thì cần phải có biện pháp để bảo vệ động vật, chứ không có mà chết như ngả dạ.

toxic82

Xe tăng
Không hiểu tài xế ô tô có bị sao ko?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đang lăn tăn vụ độ đèn qua vụ này em càng quyết tâm độ đèn, đèn sáng hơn quan sát xa hơn khả năng cũng phần nào có thể hạn chế được tai nạn nếu quan sát được từ xa.

luong64qhqp

Xe tải
Em cũng sợ nhất đoạn này, ko kể ngày hay đêm vẫn luôn có những thành phần đi ngược chiều đoạn này. Có lần em bắt gặp trời tối, có mợ đi ngược chiều xong chả bật đèn =)) may mà em đi chậm