Một số câu hỏi về CX5 2016.

leochen1168

Xe đạp
Em đang tìm hiểu về CX5 2016 để mua nên có 1 số câu hỏi sau kính mong các cụ giúp.
1. Vì lốp dự phòng nhỏ hơn 4 lốp còn lại nên em muốn lúc mua thì đổi 1 lốp dự phòng bằng cỡ 4 lốp kia:
- Có nên đổi không ạ?
- Lốp này có vừa với chỗ để lốp dự phòng ở cốp không? (Vì lớn hơn).
- Nghe anh Sales nói là lốp kèm theo xe là Dunlop, em muốn đổi sang Michelin thì các thêm bao nhiêu tiền?
2. Chức năng gập gương, nâng kính tự động không có theo xe nên em muốn độ thêm:
- Việc độ này có ảnh hưởng lớn đến hệ thống điện không ạ?
3. Hàng ghế sau có thực sự đã được cải tiến so với các phiên bản trước chưa ạ? (Ngả hơn 1 chút).
4. Khi mua CX5 nên lắp thêm những phụ kiện hữu ích

nào?

trinhhunghb

Xe lăn
em dùng mấy đời xe rồi chưa bao giờ sờ vào lốp dự phòng cụ ạ...nên ko phải đổi làm gì...sắm cái bơm cho tiện...sáng ra gần hết hơi bơm vào đi được hàng trăm km cụ ạ...mang vá cho lành..

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em đang tìm hiểu về CX5 2016 để mua nên có 1 số câu hỏi sau kính mong các cụ giúp.
1. Vì lốp dự phòng nhỏ hơn 4 lốp còn lại nên em muốn lúc mua thì đổi 1 lốp dự phòng bằng cỡ 4 lốp kia:
- Có nên đổi không ạ?
- Lốp này có vừa với chỗ để lốp dự phòng ở cốp không? (Vì lớn hơn).
- Nghe anh Sales nói là lốp kèm theo xe là Dunlop, em muốn đổi sang Michelin thì các thêm bao nhiêu tiền?
2. Chức năng gập gương, nâng kính tự động không có theo xe nên em muốn độ thêm:
- Việc độ này có ảnh hưởng lớn đến hệ thống điện không ạ?
3. Hàng ghế sau có thực sự đã được cải tiến so với các phiên bản trước chưa ạ? (Ngả hơn 1 chút).
4. Khi mua CX5 nên lắp thêm những phụ kiện hữu ích

nào?
Với những câu hỏi của cụ, e đoán cụ đã chốt xe rồi phải không ạ. Em xin có một số lời góp ý cho cụ như sau:
1. Lốp theo xe em nhìn thấy là lốp Proces Toyo 225/55R19. Em tìm hiểu được thì cỡ lốp này không thể thay được lốp Michelin cụ nhé.
2. Gập gương lên kính là cái rất hữu ích. Cụ nên lắp. Lắp cái này BẮT BUỘC phải can thiệp vào hệ thống điện. Việc này có ảnh hưởng đến chế độ bảo hành không? Cụ lắp thêm bất cứ thứ gì vào xe vào sau này xe gặp vấn đề liên quan do đồ cụ lắp thêm vào thì hãng sẽ từ chối bảo hành. Nhưng hệ thống gập gương lên kính này rất nhiều người sử dụng. Và rất an toàn cụ nhé. CỤ NÊN LẮP NGAY SAU KHI MUA XE
3. Hàng ghế sau được thiết kế ngả hơn. Cụ có thể ngồi để cảm nhận. Ngả hơn ~3cm
4. Một số phụ kiện hữu ích cho xe em gửi trong inbox cụ nhé
Em Khương Duy mazda giải phóng 0963639583. Cần hỗ trợ thêm gì cứ alo em ạ :)

Henry Hạnh

Xe tải
Cụ LH 097 434 8666 Mazda Lê văn Lương ( Cụ Mạnh) để được tư vấn thêm nhé!

cuonglh151

Xe tải
Với những câu hỏi của cụ, e đoán cụ đã chốt xe rồi phải không ạ. Em xin có một số lời góp ý cho cụ như sau:
1. Lốp theo xe em nhìn thấy là lốp Proces Toyo 225/55R19. Em tìm hiểu được thì cỡ lốp này không thể thay được lốp Michelin cụ nhé.
2. Gập gương lên kính là cái rất hữu ích. Cụ nên lắp. Lắp cái này BẮT BUỘC phải can thiệp vào hệ thống điện. Việc này có ảnh hưởng đến chế độ bảo hành không? Cụ lắp thêm bất cứ thứ gì vào xe vào sau này xe gặp vấn đề liên quan do đồ cụ lắp thêm vào thì hãng sẽ từ chối bảo hành. Nhưng hệ thống gập gương lên kính này rất nhiều người sử dụng. Và rất an toàn cụ nhé. CỤ NÊN LẮP NGAY SAU KHI MUA XE
3. Hàng ghế sau được thiết kế ngả hơn. Cụ có thể ngồi để cảm nhận. Ngả hơn ~3cm
4. Một số phụ kiện hữu ích cho xe em gửi trong inbox cụ nhé
Em Khương Duy mazda giải phóng 0963639583. Cần hỗ trợ thêm gì cứ alo em ạ :)
E tưởng bản 2016 có nút gập gương chứ cụ nhỉ

Henry Hạnh

Xe tải
Em hỏi thì chả thấy cụ trả lời giúp em gì cả. Chỉ cho số điện thoại là nhanh! :(
Em không hiểu về CX5 lắm :)) Trước em có mua con mazda 3 với CỤ Mạnh,được tư vấn nhiệt tình nên em GT cụ thôi ạ :))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
E tưởng bản 2016 có nút gập gương chứ cụ nhỉ
Nút gập gương tức là cụ chỉ có thể gập gương khi ở trong xe được thôi. Còn gập gương lên kính tự động tức là cụ ra khỏi xe ( khi gương còn mở, kính chưa kéo lên hết) cụ bấm nút khóa cửa => Gương tự gập, kính tự kéo lên hết ạ. Cụ thấy nó thần thánh k :)) Em duy mazda giải phóng 0963639583. CÒn vụ lốp e xác nhận là k thay được đâu cụ. Em hỏi cho cụ mấy chỗ rồi. Cỡ lốp đó k có ạ. Còn thay cỡ lốp khác e sợ k đảm bảo tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật

cuonglh151

Xe tải
Nút gập gương tức là cụ chỉ có thể gập gương khi ở trong xe được thôi. Còn gập gương lên kính tự động tức là cụ ra khỏi xe ( khi gương còn mở, kính chưa kéo lên hết) cụ bấm nút khóa cửa => Gương tự gập, kính tự kéo lên hết ạ. Cụ thấy nó thần thánh k :)) Em duy mazda giải phóng 0963639583. CÒn vụ lốp e xác nhận là k thay được đâu cụ. Em hỏi cho cụ mấy chỗ rồi. Cỡ lốp đó k có ạ. Còn thay cỡ lốp khác e sợ k đảm bảo tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật
ra khỏi xe tự lên kính , tự gập gương thì đúng là thần thánh rồi. kết rồi đấy. có luôn cảm biến trước sau ko cụ

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
ra khỏi xe tự lên kính , tự gập gương thì đúng là thần thánh rồi. kết rồi đấy. có luôn cảm biến trước sau ko cụ
Phải bấm nút ms gập gương và kéo kính cụ nhé :) Cảm biến thì cụ lắp thêm cụ ạ. Cụ lưu số e chưa đấy

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cx5 2016 có cái bản đồ dở quá, sử dụng rất khó khi dẫn đường. Mà em cắm vietmap, navitel vào thì báo không nhận !

trinhhunghb

Xe lăn
Cx5 2016 có cái bản đồ dở quá, sử dụng rất khó khi dẫn đường. Mà em cắm vietmap, navitel vào thì báo không nhận !
Cụ vào phần nào mà có bản đồ dẫn đường vậy ?...em mới tậu xe như cụ nhưng chưa biết mở bản đồ chỗ nào...cụ hướng dẫn em với..thanks

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ vào phần nào mà có bản đồ dẫn đường vậy ?...em mới tậu xe như cụ nhưng chưa biết mở bản đồ chỗ nào...cụ hướng dẫn em với..thanks
Xe của khách thôi cụ ạ, nhưng bản đồ dở quá. Phần Navi đó cụ. Em rút thẻ dẫn đường ra, cắm vietmap và navitel của Vietnam thì đều báo không nhận

trinhhunghb

Xe lăn
Xe của khách thôi cụ ạ, nhưng bản đồ dở quá. Phần Navi đó cụ. Em rút thẻ dẫn đường ra, cắm vietmap và navitel của Vietnam thì đều báo không nhận
em bấm vào nút navi trên màn hình chỉ hiện lên vĩ độ kinh độ với độ cao so với mặt biển thì phải...như kiểu la bàn...hay của em ko có thẻ...kiểm tra thẻ ở chỗ nào cụ nhỉ