Chi hội Một số kinh nghiệm cho anh em đi mua xe cũ

Julnguyen

Xe hơi
Cụ trên nói phải đấy.gentra X có được đấy. E mới lấy e groove nhìn có cụ mới dao 1 e gentra275 mà thèm vãi
Cụ lấy groove bao xiền vậy? E mua cho bà cả nên muốn kiếm 1 con thông dụng cho đỡ phải lăn tăn vụ sửa chữa. Cụ bảo thế e cũng nghiên cứu thêm vậy

b2laimoi_nb

Xe tải
Cụ lấy groove bao xiền vậy? E mua cho bà cả nên muốn kiếm 1 con thông dụng cho đỡ phải lăn tăn vụ sửa chữa. Cụ bảo thế e cũng nghiên cứu thêm vậy
Mình lấy 255 cách đây 3 tháng bảo duong thay 1 số thứ lặt vặt lắp thêm loa sup vào 260tr.xăng đi tầm 7,5l/100km.thích gentra x hơn nhưng đợt ấy họ toàn dao 295-315tr gặp e này thấy được mình xúc luôn

Julnguyen

Xe hơi
Mình lấy 255 cách đây 3 tháng bảo duong thay 1 số thứ lặt vặt lắp thêm loa sup vào 260tr.xăng đi tầm 7,5l/100km.thích gentra x hơn nhưng đợt ấy họ toàn dao 295-315tr gặp e này thấy được mình xúc luôn
cụ cho xin 1 vài nhận xét về e groove đc ko ạ? Gentra X thì thấy các cụ trên này đánh giá cao hơn rồi.

b2laimoi_nb

Xe tải
cụ cho xin 1 vài nhận xét về e groove đc ko ạ? Gentra X thì thấy các cụ trên này đánh giá cao hơn rồi.
nhỏ gọn dễ lái đi phố rất ok.đầm
Chắc xăng 7'5l/100km đường hỗn hợp ok.tiện ich đủ dùng sấy guong kính 2 ghế trước,điều hòa auto,cd mp3 cổng usb aux guong kinh điện khóa trung tâm 4 túi khí.xe mình độ thêm gập guong chốt cửa auto + loa sup.mình cao m72 nặng80kg ngồi vẫn thoải mái.đồ đạc thay cũng rẻ dễ kiếm
Nhược điểm là xe 1.0 nên yếu đi nhanh cua bồng bềnh xe cũ đăng kiểm 1 năm hơi ngại.gầm thấp,xăng đi hỗn hợp 7'5l tốn hơn morning
noi chung hoan hảo xo với tầm tiền 260-270.quan trọng là tìm được xe chất người dùng bán

Danghai88

Xe buýt
e thấy tìm mua đc xe của người dùng bán đúng xe mình cần tìm thì phải dùng từ quá khó :D 80 90% là lên showroom thôi ạ,mà lên thì đúng là cứ như đàn ông đi chợ Ninh Hiệp mua vải,chả biết đâu mà lần,uh thì đâm đụng ngập nước là cái 100% next r,gầm bệ mục mọt,máy móc rã rời cũng phải né để tránh thiệt hại thêm 1 cục tiền sau mua nên chắc cũng phải bỏ qa,nhưng còn 1 sơ ri những phụ tùng hao mòn sắp đến ngày cần thay sửa nữa,số đen mua lại xe tầm 6 7 tuổi lại đồng loạt phải thay nữa thì cũng 1 mớ tiền,nên là ở vnam mình e thấy mua xe cũ tưởng rẻ mà cũng thành đắt (so với giá trị) :((

Julnguyen

Xe hơi
nhỏ gọn dễ lái đi phố rất ok.đầm
Chắc xăng 7'5l/100km đường hỗn hợp ok.tiện ich đủ dùng sấy guong kính 2 ghế trước,điều hòa auto,cd mp3 cổng usb aux guong kinh điện khóa trung tâm 4 túi khí.xe mình độ thêm gập guong chốt cửa auto + loa sup.mình cao m72 nặng80kg ngồi vẫn thoải mái.đồ đạc thay cũng rẻ dễ kiếm
Nhược điểm là xe 1.0 nên yếu đi nhanh cua bồng bềnh xe cũ đăng kiểm 1 năm hơi ngại.gầm thấp,xăng đi hỗn hợp 7'5l tốn hơn morning
noi chung hoan hảo xo với tầm tiền 260-270.quan trọng là tìm được xe chất người dùng bán
xe nhỏ đi nhanh vào cua thì bồng bềnh là đúng mà cụ. cơ bản xe chủ yếu phục vụ đi trong phố nên cũng ko đáng lo lắm.

b2laimoi_nb

Xe tải
xe nhỏ đi nhanh vào cua thì bồng bềnh là đúng mà cụ. cơ bản xe chủ yếu phục vụ đi trong phố nên cũng ko đáng lo lắm.
Thế thì quất thôi,có cụ đang rao 265 đấy,k thì cố tí làm e getra X.mà cụ mua cho bà cả thì e groove thon thả hợp lý hơn.e thì vẫn thích gentraX hơn

Tôi lấy vợ 2 matiz 2004. 80 củ. Đầu tư hết 17 triệu, bao gồm làm lại máy về cos 0, ko kể công mình tự sửa lặt vặt. Đăng kiểm hết 4trieu. Đi được 10 tháng 8200km hết 10 triệu 500 tiền xăng. Tổng thể hết khoảng 30 củ. Nếu làm lại thân vỏ nữa là hết 15 củ nữa. Các cụ thấy thế nào, có nên bán hay để đi.

Từ Sơn Thị

Xe đạp
Tôi lấy vợ 2 matiz 2004. 80 củ. Đầu tư hết 17 triệu, bao gồm làm lại máy về cos 0, ko kể công mình tự sửa lặt vặt. Đăng kiểm hết 4trieu. Đi được 10 tháng 8200km hết 10 triệu 500 tiền xăng. Tổng thể hết khoảng 30 củ. Nếu làm lại thân vỏ nữa là hết 15 củ nữa. Các cụ thấy thế nào, có nên bán hay để đi.
Để đi cụ ơi..! chứ ra thợ xe cụ với xe e đời giống nhau chắc đc 65 củ là may

Mit tơ Ngọc

Xe đạp
Kinh nghiệm là 1 phần nhưng đối với e thì quan trọng là để giúp OTOFUN.NET trở thành thương hiệu chuẩn quốc gia. 1 diễn đàn trong sạch k phải là nơi để chăn gà. Nơi đây tụ họp các cụ "yêu xe như con" nên mang xe lên đây để lừa lọc nhau là k được các cụ ạ.
em mời cụ 1 ly rồi ạ

Mr.Tiendung

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi xe e spark 2013 mỗi khi lên dốc nghe có tiếng kêu te te là bị sao vậy ah?

Hoang921992

Đi bộ
Mấy bác ơi tư vấn cho e.e có 100tr thi mua matiz được ko. Lần đầu e vào đây hỏi. Các bác đừng ném đá

longvuvan

Xe hơi
tks các bác vì ý kiến hay, em cũng đang tham khảo

b2laimoi_nb

Xe tải
Có bác nào muốn đổi xe k e ci con matiz này muốn lên đời

Safe_Drive

Xe hơi
Các kinh nghiệm của cụ chủ hay quá.
Mà thời bây giờ so với 3 năm trước có dùng được các kinh nghiệm này của cụ không nhỉ.
Em không tìm các xe taxi hãng hay đi nên chắc là đỡ bị dính hơn. Cùng lắm là xe kinh doanh gia đình thôi :D

Matiz2301

Xe tải
Thưa các cụ. Đời em 5 lần đi xe cỏ rồi. Tạm thời tổng hợp một số kinh nghiệm khi mua xe cũ sau. Chắc em sẽ bổ sung dần vì tạm thời có thể chưa nhớ ra hết hoặc chỉ tóm tắt rồi diễn giải sau.
Thưa các cụ. Người như em ít tiền nhưng vẫn muốn đi oto và cũng là người không biết sợ khi dám mua sẽ cũ. Em biết nhiều cụ cũng có nhiều tiền hơn cả em đấy nhưng vẫn đi xe máy. Nhưng theo em cứ mua oto mà đi. CÒn kinh nghiệm thì mong anh em cùng chia sẻ.
HIện nay, khi mua sẽ cũ, một số cụ may mắn mua được của người thân. Nhưng số đó ít lắm, và không phải lúc nào mình cũng có người thân sẵn sàng bán xe và sẵn sàng bán đúng chiếc xe mình có nhu cầu. CHủ yếu các cụ thường lọ mọ lên mạng tìm thông tin thôi. Ai cũng mong là kiếm được người có nhu cầu thôi. Nhưng thưa các cụ, chủ yếu là các bác thợ.
Làm thế nào để nhận biết được các bác ấy đây.
Có mấy loại thợ.
Thứ nhất là auto. cái này thì họ bày ra cửa hàng, họ khoe lên web, công khai cả giá cả. Nhưng em cũng đi nhiều auto rồi. CŨng có nơi họ tử tế họ nói cho mình biết nhưng đa số họ chả nói đâu, họ cứ bảo yên tâm, yên tâm, chỗ mình là chuẩn, là xịn, nói một là một hai là hai nhưng mà cuối cùng nếu mình mua thì cũng lãnh đủ thôi. Nên phải chọn auto uy tín. NHưng mà khổ lắm, mua auto thì chắc chắn đắt hơn bên ngoài vài chục triệu mà chưa chắc đã xịn.
THứ hai là các bác thợ vườn mua một vài con về làm rồi bán. Mấy bác này khó nhận ra vì thường chuyển giấy tờ về chính chủ, mông má, tút tít rồi bán. Không phải tất cả, nhưng em gặp vài bác thì đều mua xe taxi thải loài về lắm đồ thêm để bán. Để nhận biết những xe loại này có mấy dấu hiệu: chính chủ, xe nhiều đồ linh tinh như dvd, ốp lá zăng không chính hãng (lòe loẹt, nhiều chấu, đen đen trắng trắng), cản trước cản sau, còn dán cả chữ lên thân xe nữa (chắc để mình không nhìn thấy nó lỗi lõm) Để che giấu lịch sử là taxi, ốp cánh cửa có thể được bọc lại, bàn thờ có thể được sơn lại, nhiều công tắc trên các vị trí vô lý (đó là các vị trí trước đây bị đục khoét do làm taxi). Một số vị trí trước đây là taxi họ khoét lỗ thì giờ có thể được xử lý bằng cách bịt một miếng nhựa nhỏ vào, người chu đáo thì vá hẳn một miếng to để mình không để ý, dân thợ vườn thì dán luôn một miếng hoặc bọc lại da để mình không nhìn thấy. một số loa nhỏ, một số chi tiết thừa, thì đều là taxi nhà ta cả.
bài của cụ hữu ích quá. Em cũng vừa mới cưới vợ 2, yêu phát cưới luôn. Vợ em là Ma 2004se. Mua của buôn xe 80 củ. Về sửa thêm 3 củ nữa, đi 1 năm nay ngon choét, thi thoảng hỏng lặt vặt mấy cái rơ le thôi. Mà đăng ký tên tư nhân từ đầu vẫn biển 4 số cũ nhé. Nói chung là em ko có gì để ân hận khi cưới em nó :)

Matiz2301

Xe tải
Các kinh nghiệm của cụ chủ hay quá.
Mà thời bây giờ so với 3 năm trước có dùng được các kinh nghiệm này của cụ không nhỉ.
Em không tìm các xe taxi hãng hay đi nên chắc là đỡ bị dính hơn. Cùng lắm là xe kinh doanh gia đình thôi :D
Hên xui thôi cụ ơi. Em cũng chả biết gì mua bừa mà được 1 em ngon choen choét