Một số kinh nghiệm / thay / độ Cruze LS em đúc kết

all4country

Xe tải
- Cái cục cảm biến nhiệt ngoài e dán cẩn thận và cái cao su khóa cốp e bọc lại, ko dám làm như cụ ạ.
Up lên các cụ chém tiếp ạ :D
Cụ có thể chỉ rõ hơn vụ dán lại cảm biến nhiệt ngoài (Em cũng chưa biết nó ở đâu trong xe ạ :">) và cao su khóa cốp như thế nào và bằng chất liệu gì không ạ?
Cám ơn Cụ nhiều, mời Cụ một ly!

DangHoangDe

Xe điện
Cụ có thể chỉ rõ hơn vụ dán lại cảm biến nhiệt ngoài (Em cũng chưa biết nó ở đâu trong xe ạ :">) và cao su khóa cốp như thế nào và bằng chất liệu gì không ạ?
Cám ơn Cụ nhiều, mời Cụ một ly!
Cảm biến nhiệt nó nằm ở chỗ miếng nhựa đèn gầm bên lái ấy ạ. E đã bắt đúng ngàm rùi gắn thêm 502 cho chắc. Cái cao su khóa cốp, e cho thêm lớp decal loại mềm và dày ạ. :D

perfume_212

Xe hơi
co ku nao co lazang nguyen ban cruze ko de lai e voi gap gap

xe_bo_ja

Xe hơi
Cảm biến nhiệt nó nằm ở chỗ miếng nhựa đèn gầm bên lái ấy ạ. E đã bắt đúng ngàm rùi gắn thêm 502 cho chắc. Cái cao su khóa cốp, e cho thêm lớp decal loại mềm và dày ạ. :D
bác ơi cho em xem hình ảnh khắc phục chỗ mở cốp xe với . em hóng cái phòng lúc nó hỏng để còn biết cái mà nghịch

JrFox

Xe hơi
bác ơi cho em xem hình ảnh khắc phục chỗ mở cốp xe với . em hóng cái phòng lúc nó hỏng để còn biết cái mà nghịch
Cái này dán decal cũng được mà bọc nilon lại cũng được. Bác mở cốp ra nó nằm ngay trên biển số ấy. Dùng tuốc nơ vít cạy nó ra cũng được. nó là 1 cục cao su có nắp rất lỏng lẻo, dễ bị ẩm nếu bắn thẳng nước rửa xe vào (sấy khô thì lại dùng đc).

DangHoangDe

Xe điện
E dang can ban xe doi camry day a. cu nao muon mua oi e nhe.

toancoi79

Xe buýt
DangHoangDe nói:
E dang can ban xe doi camry day a. cu nao muon mua oi e nhe.
Ai mua xe cụ dê ko??? Xe ngon độ nhiều đồ nhìn như CDX lai MEC E đệp lắm :))

caocuongx1

Xe hơi
Em thấy chỉ thứ này nếu làm được là hữu ích nhất: Đèn gầm + công tắc xịn, gập gương + công tắc gập xịn, điều khiển âm thanh trên vô lăng, hộp tỳ tay và cuối cùng là lốp mitchelin béo. Hết ạ ;)
Số tiền độ những thứ này và cửa sổ trời,starstop,Amm thanh 6 đia,6 loa,ghế da xịn,khóa của vân tay o cần dùng điều khiển từ xa,sấy ghế,.....thừa đủ để cụ thêm vào mua CDX rồi mà. em thấy quyết định mua CDX của em là
hoàn toàn đúng.he he

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Số tiền độ những thứ này và cửa sổ trời,starstop,Amm thanh 6 đia,6 loa,ghế da xịn,khóa của vân tay o cần dùng điều khiển từ xa,sấy ghế,.....thừa đủ để cụ thêm vào mua CDX rồi mà. em thấy quyết định mua CDX của em là
hoàn toàn đúng.he he
E cũng nghĩ thế, e bán xe cũng thêm tý là có e CDX 2010 rùi ạ.nhưng e không khoái AT lắm cụ ạ.
Nên mua MT thỉnh thoảng độ lung tung cho vui ạ.
Đợt này e cũng chán độ rùi ạ, tại xe LS yếu quá 1.6 mà ( không lỳ như CDX 1.6 đâu nhé :D).
Để đi 1 ít time nữa đổi e nào tầm 2.0 cho đỡ yếu cụ ạ.
Vụ calang ngon chưa cụ?

Chỉnh sửa cuối:

janglac

Xe tăng
DangHoangDe nói:
E cũng nghĩ thế, e bán xe cũng thêm tý là có e CDX 2010 rùi ạ.nhưng e không khoái AT lắm cụ ạ.
Đợt này e cũng chán độ rùi ạ, tại xe LS yếu quá 1.6 mà ( không lỳ như CDX 1.6 đâu nhé :D).
Vụ calang ngon chưa cụ?
Chuyển sang độ công suất đi dê.

Gừng

Xe container
Vụ calang ngon chưa cụ?

e chờ câu nói này lâu lắm rồi ạ:P

DangHoangDe

Xe điện
e chờ câu nói này lâu lắm rồi ạ:P
Nhưng mà vẫn không lỳ như mấy e CDX 1.6 cụ ạ. E đi CDX 1.8 thấy cũng ổn, nhưng mà hôm e đi Civic 2.0 thì chấp nó chạy trước cả 30m mà nó vẫn thua xa tít ạ.
Nên e định độ máy bằng cách đổi xe cụ ạ. Đang ngắm e MONDEO 2.3 2009 cụ ạ. Ko bít xăng cộ e nó thế nào, chắc cũng ngang tầm LTZ.:D

letrung2009

Xe buýt
Cụ khuyên mấy cái, e toàn làm ngược ạ:
- La Zang thì e lên 17 + 4 lốp MÍT béo mới.
- Đèn pha thì e ko độ, chỉ thay cái công tắc đèn pha của LTZ và lắp thêm đèn gầm tròn của hãng ạ.( Để bật tắt đèn gầm ạ )
- Ghế thì e mua bộ khác lắp vào.
- Mọi người độ LAC sang Cruze, e lại làm từ Cruze sang LAC. ( Lô gô, ca lăng, badsock )
- Gương e thay đôi gương có gập và sấy luôn ạ.
- E chưa mua cái LIFE PRO ạ.
- Cái vụ film cách nhiệt ko thấy cụ nói ạ,e đã dán Vkool ạ.
- E lắp màn hình Kovan rẻ tiền 6 củ kèm DVD và thêm cái Loa SUB MBQ nge cũng ổn, vì e gà âm nhạc.
- Cái cục cảm biến nhiệt ngoài e dán cẩn thận và cái cao su khóa cốp e bọc lại, ko dám làm như cụ ạ.
Up lên các cụ chém tiếp ạ :D
Đầu kovan rẻ thế à? E hỏi toàn trên 10 chai

tuankietauto

Xe tăng
Cực hay và chuẩn lun các cụ ợ

DangHoangDe

Xe điện
Loại rẻ ko có gps.
GPS hơn củ sao ý a ơi,mấy Lão ĐÀI LOAN sang chê xe e xấu mà giá đắt thế, lại ko có GPS. Nó khen VN mình tài thế, nước nhìn nghèo rớt mà nhà toàn mấy trăm ngàn, triệu đô, ô tô đắt thế mà chạy đầy đường, đi cao tốc thì chạy chậm mà đánh võng ác. Tài nhất là ngõ ngách nào cũng đi mà ko cần GPS.:D

holyoollo

[Tịch thu bằng lái]
E hóng hớt tý .. E cũng độ lt cóa vẻ cũng đẹp ra phết.. Đèn hậu e thay bộ led mẹc.. Còn vành e để nguyên sơn đen.. Loa e thêm 2 sub mbq và 2 loa cánh cui bắp trên chỗ để đồ đằng ghế sau ạ...e mua ốp bô chia ra làm 4 bô đèn xinhan kiểu rang rover :)) và. Đèn gầm kiểu mec.. Đèn pha e tháo bóng tép đi đổi xenon tàu khựa .. E dự sơn lun cái nóc màu đen bóng các cụ thấy ổn ko ạ

slowcar84

Xe tải
chém tý hihi....độ xe cao thủ nhất là trở về nguyên bản
xe e boc ghế da dán vk thôi.