[Thảo luận] Một số lỗi 2B hay mắc - mức phạt - thẩm quyền phạt(các cụ 2B vào mà đọc nhé)11/4/2014

phamson123

Xe tăng
Cụ í đi 2 bánh nên theo Điều 6 / Khoản 4 / Điểm G như sau:

g) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường, làn đường quy định hoặc điều khiển xe đi trên hè phố;;

Mức phạt : 200k-400k

Em cũng hay sang Gia Lâm qua cầu Chương Dương, lúc thì 4B, lúc thì 2B do nhà Gấu ở bên đấy. Vẫn chưa hình dung ra hình huống của cụ í - Cụ cho tí ảnh hoặc sơ đồ để đánh giá nào.

Làm gì có lỗi nào tên như vậy, cụ kêu xxx lập bb đi xem có ghi như vậy ko?

o0omr2to0o

Xe hơi
Họ không có thẩm quyền để xử lý lỗi này - thế nên nếu họ dừng xe cụ thì cụ cứ bật máy quay lên rồi xem họ dừng xe mình vì lý do gì.

Nếu họ nói anh vi phạm vì lái xe không có gương chiếu hậu - Cụ chốt luôn thế này cho em :

"TÔI LÀ MỘT CÔNG DÂN CÓ ĐẦY ĐỦ NĂNG LỰC HÀNH VÌ DÂN SỰ ĐỂ TRẢ LỜI CÁC ANH THẾ NÀY: TÔI CÔNG NHẬN LÀ XE TÔI ĐANG ĐIỀU KHIỂN THIẾU GƯƠNG CHIẾU HẬU - NHƯ VẬY LÀ TÔI VI PHẠM VỀ LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ - TUY NHIÊN, THEO QUY ĐỊNH TẠI ĐIỀU 68..... NGHỊ ĐỊNH 171 ĐÃ ĐƯỢC THỦ TƯỚNG CHÍNH PHỦ KÝ BAN HÀNH QUY ĐỊNH VỀ CHỨC NĂNG NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN CỦA CÁC ANH THÌ LỖI NÀY KHÔNG THUỘC THẨM QUYỀN XỬ LÝ CỦA CÁC ANH"
Em chưa hiểu lắm, cụ giải thích rõ hơn được không ạ, vì xe em đi cũng chả có gương lược gì :|

kenvil90

Xe đạp
mập mù lắm các cụ ạ.nghe bảo chỉ có xxx đeo thẻ xanh mới được phép dừng xe.nhưng e thấy ko đeo thẻ.áo xanh.áo vàng.dân phòng cũng xông ra bắt tất...bát nháo kinh

co_tranh2006

Xe tải
Vodka cho cụ cái này, cụ viết quá chi tiết!

747

Xe tăng

điều 6/2a nó ghi thế này.
2. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi được phép hoặc không có tín hiệu báo trước;
vậy có thể hiểu " ko có tín hiệu báo trước" là signal ko ợ.? nếu vậy thì dính 90k thoai. các cụ chém giúp em là có nên vác cái này ra cãi lý với xxx ko?

vutamhoan

Xe tăng
mập mù lắm các cụ ạ.nghe bảo chỉ có xxx đeo thẻ xanh mới được phép dừng xe.nhưng e thấy ko đeo thẻ.áo xanh.áo vàng.dân phòng cũng xông ra bắt tất...bát nháo kinh
Đói thì chúng nó lao ra bắt liều tất cụ ạ, thêm cái dân mình vừa thông minh, vừa giàu nên xì tiền ra ngay :))

Kara_men

Xe buýt
Họ không có thẩm quyền để xử lý lỗi này - thế nên nếu họ dừng xe cụ thì cụ cứ bật máy quay lên rồi xem họ dừng xe mình vì lý do gì.

Nếu họ nói anh vi phạm vì lái xe không có gương chiếu hậu - Cụ chốt luôn thế này cho em :

"TÔI LÀ MỘT CÔNG DÂN CÓ ĐẦY ĐỦ NĂNG LỰC HÀNH VÌ DÂN SỰ ĐỂ TRẢ LỜI CÁC ANH THẾ NÀY: TÔI CÔNG NHẬN LÀ XE TÔI ĐANG ĐIỀU KHIỂN THIẾU GƯƠNG CHIẾU HẬU - NHƯ VẬY LÀ TÔI VI PHẠM VỀ LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ - TUY NHIÊN, THEO QUY ĐỊNH TẠI ĐIỀU 68..... NGHỊ ĐỊNH 171 ĐÃ ĐƯỢC THỦ TƯỚNG CHÍNH PHỦ KÝ BAN HÀNH QUY ĐỊNH VỀ CHỨC NĂNG NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN CỦA CÁC ANH THÌ LỖI NÀY KHÔNG THUỘC THẨM QUYỀN XỬ LÝ CỦA CÁC ANH"
Cụ nói to quá, nhưng cụ trongbach hỏi về CSGT cơ mà ;))....

minhcuong400

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi tý: Mấy cái lỗi mà các chú CSCD với CSTT không được phạt thì họ có được lập bb rồi chuyển cho CSGT ra quyết phạt không ạ? Vì dù gì thì cũng là vi phạm hành chánh mà!

kenvil90

Xe đạp
Cụ chủ cho em hỏi tý: Mấy cái lỗi mà các chú CSCD với CSTT không được phạt thì họ có được lập bb rồi chuyển cho CSGT ra quyết phạt không ạ? Vì dù gì thì cũng là vi phạm hành chánh mà!
trước e cũng bị vố này.các chú CATT ko làm gì đc thì alo rủ thêm đội quây e.trong đó có cả CSGT.theo e nghĩ bên họ phối hợp ăn ý lắm.cứ cho đội ruồi nhặng đi trinh sát.kiếm mồi ngon rồi thì mấy chú chuyên ngành ko biết từ đâu đến và thịt mình thôi :)

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Cụ chủ nên sửa lại lỗi không xi nhan bây giờ chỉ 80-100 k thôi nhé .