Thảo luận Một số nhược điểm của Everest 2019

azulka

Xe tải
Sao bản về VN không có nội thất màu như này các cụ nhỉ?

Duc.VTV

Xe hơi
Sao bản về VN không có nội thất màu như này các cụ nhỉ?

Em cũng chê nội thất màu đen của Everest, nếu ghế đen còn trần và ốp cửa màu sáng thì còn đỡ, đằng này thì đen hoàn đen...

azulka

Xe tải
Em cũng chê nội thất màu đen của Everest, nếu ghế đen còn trần và ốp cửa màu sáng thì còn đỡ, đằng này thì đen hoàn đen...
Nội thất phối màu như ecosport còn đẹp hơn.

batuan07

Xe đạp
Mua xe hàn thì mua vinfast còn hơn.

springsea

Xe container
Em đang chạy San 19. Cảm nhận San 19 được cái tiện nghi, mọi thứ nhẹ nhàng, êm ái, động cơ mạnh. Đó là chiếc xe gia đình rộng rãi, phù hợp cho mọi đối tượng, độ tuổi, giới tính, tính phổ cập quốc dân cao.

Chính vì những điều đó khiến San trở nên nhàm chán thiếu cá tính. Cảm giác lái cực tệ, hệt như chiếc Altis đời 2010. Cảm giác giữa góc đánh vô lăng với chuyển động bánh trước ko có, rất hời hợt vô vị. Ai đó nói trần xe cao nhưng em 1.73 mà ngồi cũng cảm thấy khá sát trần. Mặc dù chiều cao xe thấp nhưng khi vào cua tốc độ cao cảm giác bám đường ko tốt gì hơn so với chiếc bán tải BT-50, có thể do bản lốp nhỏ hơn? Và ko thể nhắc đến đó là khoảng sáng gầm xe chỉ hơn đám sedan một chút. Đi phố leo vỉa hè vẫn phải rón rèn lắm. Có thể do em trước chạy bán tải nên vẫn thiên nhiều về cảm giác cơ bắp, mạnh mẽ, thật tay...
Em mua San vì cần xe 7 chỗ và phục vụ vợ cả đôi khi đi đến. Đi San mà vẫn mơ về Eve :D

QUYỀN thùy

Xe đạp
Em đang chạy San 19. Cảm nhận San 19 được cái tiện nghi, mọi thứ nhẹ nhàng, êm ái, động cơ mạnh. Đó là chiếc xe gia đình rộng rãi, phù hợp cho mọi đối tượng, độ tuổi, giới tính, tính phổ cập quốc dân cao.

Chính vì những điều đó khiến San trở nên nhàm chán thiếu cá tính. Cảm giác lái cực tệ, hệt như chiếc Altis đời 2010. Cảm giác giữa góc đánh vô lăng với chuyển động bánh trước ko có, rất hời hợt vô vị. Ai đó nói trần xe cao nhưng em 1.73 mà ngồi cũng cảm thấy khá sát trần. Mặc dù chiều cao xe thấp nhưng khi vào cua tốc độ cao cảm giác bám đường ko tốt gì hơn so với chiếc bán tải BT-50, có thể do bản lốp nhỏ hơn? Và ko thể nhắc đến đó là khoảng sáng gầm xe chỉ hơn đám sedan một chút. Đi phố leo vỉa hè vẫn phải rón rèn lắm. Có thể do em trước chạy bán tải nên vẫn thiên nhiều về cảm giác cơ bắp, mạnh mẽ, thật tay...
Em mua San vì cần xe 7 chỗ và phục vụ vợ cả đôi khi đi đến. Đi San mà vẫn mơ về Eve :D
Cụ mua san rồi còn mơ eve gì nữa san ngang tiền mà thậm trí bản thiếu san còn cao hơn eve

crazyspeed

Xe tải
Sao mọi người thích Phanh điện tử thế nhỉ? Em lại rất nghiện cái tiếnh kéo phanh tay “ roẹt” nghe rất phê....
Phanh kéo tay rất sướng. Hehe. Điện tử hay kéo cũng chỉ là thao tác thôi

VUDINHKY

Xe tải
Em gét nhất là hay quên đổ dầu.

yamaha-x8

Xe tăng
Hết ngâu, Everest đã tăng giá chưa các cụ/ mợ Sale?!

Tungcf

Xe buýt
Cùng câu hỏi với cụ, bọn bạn em bảo chạy For thích hơn, nhưng Toy nó có cái gì đó khác
em cũng lăn tăn 2 con này . op fe hơn rồi . nhưng e thấy hơi thừa . ft cũng cơ bản đủ dùng đối vs e . k biết cách âm , độ ồn , độ bốc , cảm giác lái .... nôm na là vận hành con này hay hơn ft 2.8 k ? e đang đi triton mivec . tháng trk lái thử fe titaum 1 cầu thì thấy cũng k quá sướng hơn hẳn xe e . chỉ đc cái op nhiều và đẹp thôi ,. mà e thấy trên hội nhiều cụ tả em nó khiếp quá @@. k biết bitubo hơn nhiều k . cá nhân em về vẻ bề ngoài ft nhìn cân đối hài hòa hơn . fe thì to hầm hố , đầu đẹp nhưng đuôi hơi đơn điệu

bigman95

Xe điện
Cụ nào đã đi cả ford biturbo và toy fortuner 2.8 chi em ý kiến về độ ổn nhé. Cả 2 bản cũ đều không mê nổi tiếng đấm vào tai.

TranCB

Xe tăng
Cụ nào đã đi cả ford biturbo và toy fortuner 2.8 chi em ý kiến về độ ổn nhé. Cả 2 bản cũ đều không mê nổi tiếng đấm vào tai.
Thằng bi khi tăng tốc vẫn nghe tiếng búng vào tai, còn thằng 2.8 có thay đổi gì đâu so với cũ nên vẫn là tiếng đấm vào tai.