Một số phần mềm hữu ích cho đ.thoại (dùng khi đi xe)

vanvuong

Xe điện
Phần mềm dành cho điện thoại android
1. Snapshot là pm dùng như X-driver rất tiện lợi, quay nét theo các đt xịn của các bác, có tính năng gọi khẩn cấp khi phát hiện tai nạn (em xài thì toàn thấy rơi xuống ổ voi là nó gọi theo số mình đã cài trước) mặc định là nó sẽ gọi nai on on . cái này cứ lên gôgle play gõ tên pm và down về cài rồi xài thôi (cái này có phí $2 thì phải, rẻ sình so với mua x-driver).

2. Sygic là pm dẫn đường cũng hay ra phết, nó có nhiều ứng dụng trong đó lắm , cụ tỉ (cụ thể và tỉ mỉ )có 1 ứng dụng là khi các bác gặp xxx hoặc tai nạn hay bất cứ cái gì làm kẹt xe có thể chia sẻ vị trí đó với 1 vài thao tác đơn giản, các xe chạy sau nếu cũng sử dụng pm này có thể nhận được thông tin tức thì (nếu tx ai cũng dùng pm này và chia sẻ tốt thì xxx hết chỗ núp các bác nhỉ) pm sẽ thông báo cho các xe khác khi cách địa điểm đó khoảng 300m. Ngoài ra còn nhiều nhiều ứng dụng khác mời các bác tự khám và khá. pm này thì các bác lên gôgle search : sygic 11.02.6 phiên bản đã cờ crắck dùng miễn phí nhe (ai có xèng thì xài bản có phí trên g play là $40).

3. Pm học lý thuyết lái xe cũng khá ổn, nó tương tự như pm trên máy tính, các bác cứ lên G Play gõ tìm thi lý thuyết lái xe là thấy nó, pm miễn phí . :x:x:x:x

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Hay thật! Để test thử xem dư lào.
Thanks nhé chủ thớt
vod nhé

unknown.king

Xe tăng
bác toàn viết cho máy chạy ăn roi. thế còn áp pờ thì sao ợ? cả win đâu phôn 7 với tám nữa, rồi sim bi ần, rồi dump phone nữa :-". bác có phần mềm cho con 1110 của e thì tốt. không cứ phải vác DSLR đi mệt quá :-"

vanvuong

Xe điện
Êm xài dt nào thì biết qua loa 1 tý về cái dt đó thôi, rút kinh nghiệm bác phê bình êm , êm sẽ, êm hứa, êm chạy đi mua áp pờ, cả win đâu phôn 7 với tám nữa, rồi sim bi ần, rồi dump phone nữa ^:)^^:)^^:)^^:)^ , êm sẽ (lại sẽ) bỏ hết công chuyện, êm "sẽ" thuê thêm sọp phe (lái xe riêng) để êm toàn tâm tĩnh trí ngồi tét pm các loại. Khi nào khả thi thì êm sẽ phọt thêm bài mới .

Nói cho vui thôi vì Êm ghét IP nó hay đòi bản quyền này nọ rắc rối lắm, êm thì không có time mà đi cài ở tiệm, cứ ngồi buồn buồn thì bấm bấm lăng nhăng, ăn roi nếu có phải mua pm thì mình chỉ khai báo Visa card lần đầu tiên thoai, lần sau cứ bấm bấm là nó trừ tiền ào ào trong tk(các bác cẩn thận củi lửa kẻo hay đưa dt cho con chơi nó bấm bấm là tốn tiền oan) đối với các pm phải mua bản quyền. Mà thực tình êm nhìn bản đồ trong IP thì hơi bị tức mắt (do mh nhỏ), cứ zoom tới zoom lui có ngày mít vào xxx xe đàng trước. Bác chạy ra làm chú HK phone đó, màn hình 4,3-4,7 " , nét cong, cài mấy cái pm như nêu trên vào (tính ra lời chán so với mua rời từng thứ ấy chứ) ngoài ra nhét thêm 1 đống nhạc MP3 vào và kết nối với xe, vậy thì còn phải gọi là "nhiều" tiện đấy chứ , mà rổ rá đâu chừng 3tr trở lại thoai (dùng dt tàu khựa thì còn rẻ hơn).
Kính bác ngâm cứu thêm nhá.:))
bác toàn viết cho máy chạy ăn roi. thế còn áp pờ thì sao ợ? cả win đâu phôn 7 với tám nữa, rồi sim bi ần, rồi dump phone nữa :-". bác có phần mềm cho con 1110 của e thì tốt. không cứ phải vác DSLR đi mệt quá :-"

nkd

Đi bộ
Bây giờ IP có nhiêù phần mềm Free mà bác, em thâý có cái phần mềm thông báo khi đến gần camera và máy bắn tốc độ, khi đi xe ô tô hưũ ích phết.

unknown.king

Xe tăng
áp pơ không thiếu đâu cụ ợ. e bắt lỗi cái tiêu đề của cụ thôi. trước có 1 cụ đã post bài với nội dung gần như thế này, nhưng phần mềm cũ hơn nhiều. được cái là đầy đủ. hoan nghênh cụ đã chia sẽ kinh nghiệm. em cũng thích mày mò như cụ. tiếc là em "ai phôn tôi đấy" của em nó nghẻo rồi :(, không thì em xin hầu các cụ ngay.
xin phép phọt thêm: các máy có chip A-GPS có thể sử dụng phần mềm speedo meter, sử dụng định vị toàn cầu để tính toán tốc độ di chuyển. cả ăn roi và áp pờ đều có cả nhé

chuyendt

Xe tải
Hay quá, ước mơ của iem đây rồi. Vậy là smart phone Android của ta sẽ khai thác được nhiều chức năng cùng 1 lúc để phục vụ việc lái:
(1) Bản đồ, cái này thì đương nhiên smartphone nào cũng có
(2) Phát WiFi cho cả xe, cái này tùy điện thoại, nhưng giờ cũng phổ biến rồi
(3) Snapshot như cụ chủ thớt vừa kể, để làm cam hành trình
(4) Sygic để thay cái radar de_te_ctor
(5) Phát nhạc, tải nhạc cho xe khi cần
(6) Làm cái đọc lỗi nếu có ODBII bluetooth
Và còn nhiều thứ nữa, các bác cứ liệt kê. Nhung em trộm nghĩ nếu dùng tất cả những cái ở trên thì:
- Điện thoại sẽ nóng
- Nếu đang chạy ngon lành, nếu có cuộc gọi đến lại ảnh hưởng hết cả: cam hành trình, bản đồ ...
Và nếu như vậy thì mình bỏ chức năng thoại đi,chỉ chơi 3G thôi. Mời các kụ cho ý kiến

vanvuong

Xe điện
Cụ phải làm ngay quả cắm sạc trên xe, em thề dù dt của cụ có dùng quả pin to như bắp đùi thì cũng không chịu quá 4h nếu như xài pm đẫn đường đâu cụ ạ . Em cắm 2 quả dt lên xe khi có dịp đi chơi xa, 1 cái dùng dẫn đường, 1 cái dùng linh tinh (nghe nhạc, xem G map vì lắm lúc đi chơi chưa chắc đã cần đi đường nhanh nhất và 1 lần trả giá vì tội tin vào cái dẫn đường nhanh nhất. Ấy là lần đi Sa pa, vòng về Bảo Hà lên xe tự tin bật dẫn đường nó dẫn ngay vào TL 151 mà bỏ QL 70, báo hại em vừa bị xóc vừa bị cả xe chửi cho tơi tả , may mà hôm ấy xe cao và nước không sâu lắm chứ không thì em không dám nghĩ đến, vì có 1 chú 5 chỗ chết đuối ngay dưới ngầm).
Còn Snapshot thì nó có ngay tốc độ trên video mà mình lưu trữ (nếu Dt có GPS) cũng tiện phết. Gấu nhà em thì nhận định chắc nịch : anh dẹp ngay mấy cái này đi, cắm hết cả lên mặt thì em không lái đâu. Vậy là khi nào gấu lái là êm phải nhổ hết chuyển qua bên phụ ợ .
Hay quá, ước mơ của iem đây rồi. Vậy là smart phone Android của ta sẽ khai thác được nhiều chức năng cùng 1 lúc để phục vụ việc lái:
(1) Bản đồ, cái này thì đương nhiên smartphone nào cũng có
(2) Phát WiFi cho cả xe, cái này tùy điện thoại, nhưng giờ cũng phổ biến rồi
(3) Snapshot như cụ chủ thớt vừa kể, để làm cam hành trình
(4) Sygic để thay cái radar de_te_ctor
(5) Phát nhạc, tải nhạc cho xe khi cần
(6) Làm cái đọc lỗi nếu có ODBII bluetooth
Và còn nhiều thứ nữa, các bác cứ liệt kê. Nhung em trộm nghĩ nếu dùng tất cả những cái ở trên thì:
- Điện thoại sẽ nóng
- Nếu đang chạy ngon lành, nếu có cuộc gọi đến lại ảnh hưởng hết cả: cam hành trình, bản đồ ...
Và nếu như vậy thì mình bỏ chức năng thoại đi,chỉ chơi 3G thôi. Mời các kụ cho ý kiến

mapmapx2

Xe hơi
cái sờ náp shot thì em hok rõ có cho ép pồ hay ko, nhưng chú sygic thì có đây ợ :D dùng cái đó hay phết nhưng nếu đi đường sai thì phải sắm thêm cái dây sạc =))
kính thớt 1 ly buổi trưa (b)

hungstarwar

Xe tải
cài sigic cho IP4s thì add thêm source nào các cụ nhỉ?

votinh.kt

Xe hơi
Google map nữa các bác, khối tiện ích đấy !

minhnhi

Xe tải
Sao mình không tìm thấy snapshot nhỉ? Có thấy thì là pm chỉnh sửa ảnh thôi!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Để mai em rảnh em sẽ phọt 1 loạt PM camera hành trình cho táo và Androi miễn phí nhóe ;))

thienphuc

Xe điện
hay mai bán hết chuyển an roi đê

mẫu sơn

Xe máy
Các cụ dùng phần mềm dẫn đường nên dùng bản offline đỡ tốn chi phí load dữ liệu bản đồ bằng 3g.

taducanh

Xe buýt
Camera HT trên Android dùng PM Caroo Recorder có thể kết nối OBD để đọc tốc độ,lượng tiệu thụ xăng trực tiếp từ ECU.Cái này là tốc độ chính xác của xe ko có sai số như gps

caisua

Xe lăn
Phần mềm dành cho điện thoại android
1. Snapshot là pm dùng như X-driver rất tiện lợi, quay nét theo các đt xịn của các bác, có tính năng gọi khẩn cấp khi phát hiện tai nạn (em xài thì toàn thấy rơi xuống ổ voi là nó gọi theo số mình đã cài trước) mặc định là nó sẽ gọi nai on on . cái này cứ lên gôgle play gõ tên pm và down về cài rồi xài thôi (cái này có phí $2 thì phải, rẻ sình so với mua x-driver).

2. Sygic là pm dẫn đường cũng hay ra phết, nó có nhiều ứng dụng trong đó lắm , cụ tỉ (cụ thể và tỉ mỉ )có 1 ứng dụng là khi các bác gặp xxx hoặc tai nạn hay bất cứ cái gì làm kẹt xe có thể chia sẻ vị trí đó với 1 vài thao tác đơn giản, các xe chạy sau nếu cũng sử dụng pm này có thể nhận được thông tin tức thì (nếu tx ai cũng dùng pm này và chia sẻ tốt thì xxx hết chỗ núp các bác nhỉ) pm sẽ thông báo cho các xe khác khi cách địa điểm đó khoảng 300m. Ngoài ra còn nhiều nhiều ứng dụng khác mời các bác tự khám và khá. pm này thì các bác lên gôgle search : sygic 11.02.6 phiên bản đã cờ crắck dùng miễn phí nhe (ai có xèng thì xài bản có phí trên g play là $40).
em trót đẩy android đi rồi nên hỏi nhờ bác một số thông tin thêm, có gì còn mua lại
1. snap nó có tự nhắn tin được không cụ, khi nào nó sẽ nghĩ mình bị tai nạn?
2. Sygic em thấy dùng offline đấy chứ nhỉ, cái ứng dụng chia sẻ vị trí có phải cài thêm trên nền sygic hay như nào vậy

cảm ơn cụ đã chia sẻ đúng chỗ em rất quan tâm