[Funland] Một số sách giáo khoa không sử dụng giảng dạy nhưng vẫn phải mua

BMW X11

Xe tăng
Ôi đù.....năm nào,lớp nào trường chả bán cả mớ sách....xong có đến 1/4 số sách đó cả năm méo dùng.
Nói đầy ông vào nhảy cồ cồ lên,văn vẹo...
Thực tế nó bốc mùi thế đấy.
Tôi từng họp cuối năm cho đứa cháu,cầm nguyên 3,4 đầu sách cả năm đếch sờ đến hỏi GVCN,giáo viên đổ cho nhà trường...tôi lên hỏi mẹ hiệu trưởng thì nó bảo bộ với sở....
Rồi cái đứa trưởng ban phụ huynh nới là tôi thế nọ thế kia...,không vì con cháu....tôi chỉ mặt hỏi xem thế nào là vì...von,cháu,vì học sinh....thì câm như hến...
Chưởng ban đơi. Hóa ra là bác à.
Vì con vì cháu, tức là bác cần chi tiêu nhiều hơn 1 tẹo. Các bên liên quan trân trọng thanh kiu bác.

Dễ hiểu thế còn dì.

phuongmit

Xe cút kít
Kế hoạch nhỏ này em tạm tính mỗi người khoảng 50k tức là 2 usd. Học sinh cấp 2 + 1 ước tính tầm 8 triệu, khoảng 15 triệu usd. Mà cái này chả biết nó đi đâu. Cái phong trào kế hoạch nhỏ từ ngày xưa nó đẹp đẽ giờ bị biến tướng thành việc phải đóng góp mặc dù hs chả làm ra xu mẹ nào.
Tính toán bố láo thứ 2 thì k ai chủ nhật. Thầm cảm ơn cuộc đời là 1 vài ộp phớ k công tác bên ban vật giá CP hay tổng cục thống kê chứ k thì đất nước chết chìm ;)) giấy vụn mua lại ở đồng nát shop 6k/kg nhé, bán xem dc bao nhiêu mà ngồi nhân với nhẩm ra 15tr đô ;))
Chỗ nào thu mua giấy 50K/2kg vậy bác, chỉ em phát. Dạo này thóc cao gạo kém mà giấy vụn lại nhiều. ;))
Bác xem chỗ nào mua em thầu nhé, kèo này khéo x10 ;))

Notimetodie

Xe hơi
Cũng chính cái 4r này hồi trước kêu gào bỏ độc quyền sgk kinh lắm mà, giờ lại kêu chuyển trường không khớp giáo trình. Đúng miệng đời không xương.
Giờ còn kêu bỏ độc quyền cung ứng điện nữa không? Cái ấy mới vỡ mồm thực sự.
Gớm có quyển sách dư, mà hình như nó cũng chỉ kê danh mục cho mình chọn, thì đã hô hoán lên cái gì mà sâu mọt, sâu mọt nó ở cái khác, ba cái lặt vặt này chưa đến tuổi

DCCHA

Xe buýt
Chỗ nào thu mua giấy 50K/2kg vậy bác, chỉ em phát. Dạo này thóc cao gạo kém mà giấy vụn lại nhiều. ;))
Xin lỗi cụ là em tạm tính vậy thôi ạ. Thôi thì lấy theo giá kế hoạch nhỏ.

DCCHA

Xe buýt
Tính toán bố láo thứ 2 thì k ai chủ nhật. Thầm cảm ơn cuộc đời là 1 vài ộp phớ k công tác bên ban vật giá CP hay tổng cục thống kê chứ k thì đất nước chết chìm ;)) giấy vụn mua lại ở đồng nát shop 6k/kg nhé, bán xem dc bao nhiêu mà ngồi nhân với nhẩm ra 15tr đô ;))

Bác xem chỗ nào mua em thầu nhé, kèo này khéo x10 ;))
Lại thêm 1 ông đã... tỏ ra nguy hiểm. Cụ mang cái loại giấy lộn 6k/1kg xem có ai nhận ko? Bốc phét nói bé thôi cụ trẻ. Đã bao giờ nộp kế hoạch nhỏ cho con chưa?

mr teppi

Xe buýt
Hề hề. Cứ hô bỏ độc quyền đi. Vỡ mồm hết thôi. À mà cái nhóm lợi với răng này bộ dục tuổi tôm mà kiến với cả nghị cụ ạ. Thôi chấp nhận đi.
Giờ nhiều thứ mà đòi bỏ độc quyền thì méo mặt. Ông điện mà bỏ độc quyền được mấy hôm thì khéo 1/2 quận mất đuện vì lỗ không đủ chi phí vận hành, dân cứ ra vỉa hè há mồm cho mát!

wildcat74

Xe điện
Trong tâm lý học nó có hiệu ứng ếch luộc, thấy ngoài đời cũng đúng thật

haivina

Xe điện
Hôm nay, nhận được thông báo của gvcn về mua sgk cho lớp 7 của con bé, thấy có mấy sách như tài liệu lịch sử, địa lý Hà Nội, em hỏi con bé xem lớp 6 đang học có quyển nào tương tự và có học trên lớp không thì thấy cháu nói có 2 quyển từ đầu năm đến giờ chưa giở ra lần nào để học. Cá nhân em thấy quá lãng phí và nghĩ nên chăng ngành giáo dục cần một cuộc thanh kiểm tra để loại bớt những con sâu, thống nhất chọn 01 bộ sgk trên toàn quốc. Hiện nay với nhiều bộ sgk giữa các trường đang xảy ra hiện tượng học sinh không chuyển trường được giữa học kỳ do chương trình học có sự khác nhau
Bộ sách giáo khoa lớp 7 của con em đang được thông báo đăng ký mua

Hai quyển sách chưa được sử dụng lần nào trong năm học
Bác có thể chọn bỏ không mua 2 quyển đó hoặc tự mua những quyển cần thiết ở nhà sách bên ngoài. Sao phải khổ.

Mzc

Xì hơi lốp
Nhìn chung với trường và thu nhập của người dân ở thành phố thì k phải vấn đề lớn. Còn ở nông thôn số lượng sách cũng ít hơn. Nghèo quá thì có thể xin, được hỗ trợ.

Còn bảo muốn chuyển trường k nổi vì học sgk khác nhau là bốc phét. Giờ thi cử khác trước nhiều, chương trình khung thì có 1 thôi.

Em mua mấy quyển sách đọc chơi chơi cho tụi trẻ con mới thấy đắt, toàn 200-500k/quyển. Nhưng giờ sách in đẹp thật.

Mytv

Xe điện
Giờ nhiều thứ mà đòi bỏ độc quyền thì méo mặt. Ông điện mà bỏ độc quyền được mấy hôm thì khéo 1/2 quận mất đuện vì lỗ không đủ chi phí vận hành, dân cứ ra vỉa hè há mồm cho mát!
Sau khi bỏ độc quyền thì chi phí, giá sách tăng gấp 2 3 lần. Nhất là phần chi phí thì ối giời ơi luôn, cả 1 đống phát sinh. Mà cái này thì ngày 1 tăng thôi. Cuối cùng bổ đầu người dân hết. A Dục còn đang định làm riêng thêm 1 bộ sách nữa. Mịe bố các a tài thật. Bánh to thế mà ko ngồi chia tử tế với nhau được à?:))
Bác có thể chọn bỏ không mua 2 quyển đó hoặc tự mua những quyển cần thiết ở nhà sách bên ngoài. Sao phải khổ.
Có những quyển e đố cụ đi mua bên ngoài được đấy. Chưa kể nhiều trường chỉ cho 1 option. Mua cả bộ or ko mua.

CCB

Xe tải
Dân cứ kêu, bộ dục cứ triển thôi. Chả thay đổi đc gì. Các cháu lớp 1 lớp 2 tiểu học còn có những sách là Giáo dục thể chất - nghĩa là thể dục cũng có giáo trình ^:)^ Ngoài ra còn đủ các sách bài tập môn Hoạt động trải nghiệm, tự nhiên xã hội, âm nhạc, mỹ thuật, tiếng anh. Toàn thấy giao về nhà cho các con làm vào buổi tối, bởi lịch học 2 buổi sáng chiều đã full hết :(
Thế là ngày các cháu được học 3 buổi mợ nhỉ.

CCB

Xe tải
Sau khi bỏ độc quyền thì chi phí, giá sách tăng gấp 2 3 lần. Nhất là phần chi phí thì ối giời ơi luôn, cả 1 đống phát sinh. Mà cái này thì ngày 1 tăng thôi. Cuối cùng bổ đầu người dân hết. A Dục còn đang định làm riêng thêm 1 bộ sách nữa. Mịe bố các a tài thật. Bánh to thế mà ko ngồi chia tử tế với nhau được à?:))

Có những quyển e đố cụ đi mua bên ngoài được đấy. Chưa kể nhiều trường chỉ cho 1 option. Mua cả bộ or ko mua.
Năm năm, tháng tháng, ngày ngày, ... trên các diễn đàn MXH người dân kêu ca bộ dục quá trời, thế này bộ dục thành bộ nhục mất.

Mzc

Xì hơi lốp

Cụ đưa em xem quyển nào k mua đc nào?

Koka2015

Xe tăng

Bộ giáo dục ko muốn tự làm thêm bộ sách khác, nhưng ra quốc hội anh Huệ bắt làm.
Cần phải nói rõ, xã hội hóa giáo dục là yêu cầu bắt đầu từ mấy ông đại biểu quốc hội, được sự cổ vũ của báo chí và cộng đồng mạng, cuối cùng là giá sách tăng gấp mấy lần và người dân lĩnh đủ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạ đầu năm học e ko mua được sách ; thực hành kỹ năng sống & an toàn giao thông lớp 5 cụ ạ.
Cụ mua vào đầu năm thì nhu cầu tăng đột biến cùng 1 lúc nên khó mua là đúng rồi !

_AHA_

Xe điện
Vấn đề ở đây là sách đó ko dùng, gây lãng phí tài nguyên, xã hội. Ăn thì cũng vừa vừa thôi

phuongmit

Xe cút kít
Lại thêm 1 ông đã... tỏ ra nguy hiểm. Cụ mang cái loại giấy lộn 6k/1kg xem có ai nhận ko? Bốc phét nói bé thôi cụ trẻ. Đã bao giờ nộp kế hoạch nhỏ cho con chưa?
Ông mới là thằng nguy hiểm, ba chấm và bốc phét khi tính giá 50k cho giấy vụn như đã viết :)) Tôi mua rồi nên biết giá và con tôi nộp đến nay là 5 năm. Giấy 6k/kg tôi mua loại sách, báo, tạp chí, giấy a4 cũ và nộp rồi :)) còn giờ năm nào chúng nó cũng bỏ sách vở cũ đi, tôi cất lại và k cần mua nữa

tranthanhhaist

Xe buýt
Nhà trường phát danh mục sách
Mua quyền gì, mua ở đâu là quyền của phụ huynh
Mua ở trường thì tiện hơn. Và phải đăng ký để trường mua hộ. Và khi mua hộ thì trường chie mua hộ combo chứ không mua lẻ.

Ph muốn mua cho tiện, cho được việc của mình đã, xong quay ra chửi trường thế nọ thế kia

Đảm bảo không trường nào bắt buộc các con mua sách do trường bán cả.
Trường nhóc em còn ok hơn, mua quyền nào thì tick, k cần combo luôn.