[Thảo luận] Một số vấn đề cần lưu ý khi đi trên đường Lê Văn Lương khéo dài và Lê Trọng Tấn HĐ

LinhBDC

Xe hơi
Chào các cụ, hẳn là trên này có nhiều cụ thường xuyên đi qua các đoạn Lê Văn Lương kéo dài và Lê Trọng Tấn Hà Đông đoạn từ ngã tư LVL ra Thiên đường Bảo Sơn. Em cũng là người thường xuyên phải tham gia giao thông đoạn này, sau nhiều lần để ý thì cũng thấy ra một số vấn đề củ chuối ở 2 đoạn đường này, lỗi này do anh GTCC nhưng xxx hiện đang vận dụng triệt để để vịn vào bắt người và phương tiện. Em xin trình bày theo thứ tự ở dưới ạ.

* Đoạn Lê Trọng Tấn từ ngã tư LVL ra thiên đường Bảo Sơn:
Đoạn này thì thỉnh thoảng em mới đi nhưng lần gần đây thấy các anh GTCC cho chỉnh sửa lại một chút ở các chỗ ngã tư hoặc chỗ quay đầu xe, tuy nhiên việc các anh để dành đường cho làn rẽ trái quá lớn trong khi đường thì rộng các cụ đang mát ga thì làm sao mà để ý được cái mũi tên và vạch liền ở dưới đường.
Các cụ xem ảnh cho rõ ợ

Chính vì vậy mà xxx thường tổ chức đón lõng ở sau ngã tư để bắt người đi đường, củ chuối hơn là xxx thường vịn cho người điều khiển xe lỗi đi sai làn đường để kiếm 50/50 trong khi hoàn toàn không có biển 411 ở đây. Lỗi này theo em là lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường thì lại nhẹ hơn nhiều. Em thấy nhiều cụ bị xxx tóm ở đoạn này lắm các cụ ợ.

* Đường Lê Văn Lương kéo dài đoạn gần ngã tư Vạn Phúc:
Đoạn này em xin phép văn tả cảnh thôi ạ. Các cụ đi đoạn này nếu để ý sẽ thấy mỗi bên đường chia làm 3 làn đường rộng như nhau, tuy nhiên cái làn to đùng ngoài cùng thỉnh thoảng lại được kẻ vạch liền và có vẽ hình một chiếc xe đạp. Vấn đề ở đây em thấy là các anh GTCC có lẽ đã áp dụng tiêu chuẩn của những năm 80 thế kỷ trước hoặc các anh ấy tưởng HN mình là Copenhagen nhiều người đi xe đạp nên ưu tiên làn 1/3 đường. Chính vì vậy mà thời gian gần đây xxx thường xuyên tổ chức bắt người đi 2b trên đường này do lỗi đi vào làn đường cho xe đạp như em nói bên trên, lỗi mà những người khác đi qua không hiểu tại sao ông đi cạnh mình lại bị tóm.

Các cụ nào đi qua hoặc có người nhà đi qua các đoạn trên nên lưu ý nhắc nhở nhau các lỗi em vừa nói ở trên.
Em xin hết.

Chỉnh sửa cuối:

Hkoa82

Xe máy
Vodka cụ. Ít phải đi qua đây nhưng Vẫn phải ghi nhớ.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy đi đến thiên đường mới chông gai làm sao, đang bon bon 50 cây chuối tự nhiên thấy cái vạch liền xong mũi tên rẽ trái, xanh mặt định rẽ sang làn bên cho hợp lệ thì có bạc đàng sau phi lên, đành nhìn lên phía trên xem có tổ công tác nào ko, ko thấy tổ nào thế là em nhắm mắt vút thẳng hic hic .... Nghĩ lại cái QL6 quê em cũng rứa nhưng các pác đội 7 thấy vớ vỉn quá chả bao giờ vịn bửn kiểu ấy.

cokinparis

Xe hơi
Không hiểu cái bọn GTCC chúng nó học lỏm ở đâu mà bây giờ toàn kẻ vạch rẽ trái to đùng như thế này. Ngu hết chỗ nói!

Ở mấy cái ngã tư trên đường Ngô Gia Tự mới mở (đi từ Cầu Đuống về Cầu Chui và ngược lại) cũng vậy; Ai đời thằng đi thẳng đang đi bon bon đến ngã 4 một phát thì thành ra là đi vào làn của thằng rẽ trái, không đi thẳng được nữa! Thành ra đến mấy ngã tư này xe nào cũng xếp hàng dài ở làn thứ 2 để chờ tới lượt được đi thẳng, nhiều lúc mất vài nhịp đèn, trong khi làn bên trái to tướng thì chả ma nào đi, cũng chả có ma nào chờ rẽ cả (vì có mấy ai rẽ đâu).

JaVu

Xe máy
Chào các cụ, hẳn là trên này có nhiều cụ thường xuyên đi qua các đoạn Lê Văn Lương kéo dài và Lê Trọng Tấn Hà Đông đoạn từ ngã tư LVL ra Thiên đường Bảo Sơn. Em cũng là người thường xuyên phải tham gia giao thông đoạn này, sau nhiều lần để ý thì cũng thấy ra một số vấn đề củ chuối ở 2 đoạn đường này, lỗi này do anh GTCC nhưng xxx hiện đang vận dụng triệt để để vịn vào bắt người và phương tiện. Em xin trình bày theo thứ tự ở dưới ạ.

* Đoạn Lê Trọng Tấn từ ngã tư LVL ra thiên đường Bảo Sơn:
Đoạn này thì thỉnh thoảng em mới đi nhưng lần gần đây thấy các anh GTCC cho chỉnh sửa lại một chút ở các chỗ ngã tư hoặc chỗ quay đầu xe, tuy nhiên việc các anh để dành đường cho làn rẽ trái quá lớn trong khi đường thì rộng các cụ đang mát ga thì làm sao mà để ý được cái mũi tên và vạch liền ở dưới đường.
Các cụ xem ảnh cho rõ ợ
[IMG]http://i277.photobucket.com/albums/kk67/Killah_2388/LeTrongTan1_zps38245122.jpg[/IMG]
Chính vì vậy mà xxx thường tổ chức đón lõng ở sau ngã tư để bắt người đi đường, củ chuối hơn là xxx thường vịn cho người điều khiển xe lỗi đi sai làn đường để kiếm 50/50 trong khi hoàn toàn không có biển 411 ở đây. Lỗi này theo em là lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường thì lại nhẹ hơn nhiều. Em thấy nhiều cụ bị xxx tóm ở đoạn này lắm các cụ ợ.

* Đường Lê Văn Lương kéo dài đoạn gần ngã tư Vạn Phúc:
Đoạn này em xin phép văn tả cảnh thôi ạ. Các cụ đi đoạn này nếu để ý sẽ thấy mỗi bên đường chia làm 3 làn đường rộng như nhau, tuy nhiên cái làn to đùng ngoài cùng thỉnh thoảng lại được kẻ vạch liền và có vẽ hình một chiếc xe đạp. Vấn đề ở đây em thấy là các anh GTCC có lẽ đã áp dụng tiêu chuẩn của những năm 80 thế kỷ trước hoặc các anh ấy tưởng HN mình là Copenhagen nhiều người đi xe đạp nên ưu tiên làn 1/3 đường. Chính vì vậy mà thời gian gần đây xxx thường xuyên tổ chức bắt người đi 2b trên đường này do lỗi đi vào làn đường cho xe đạp như em nói bên trên, lỗi mà những người khác đi qua không hiểu tại sao ông đi cạnh mình lại bị tóm.

Các cụ nào đi qua hoặc có người nhà đi qua các đoạn trên nên lưu ý nhắc nhở nhau các lỗi em vừa nói ở trên.
Em xin hết.
Cảm ơn cụ về bài viết thật hay và súc tích nhưng em chả hiểu gì cả :P. Vì trong nam em chưa đi qua chỗ này bao giờ mà đây là diễn đàn tập trung member đa phần là HN thì phải. Các kụ thương anh em ở miền nam thì mốt có up bài nếu được thì xin các kụ chịu khó vẽ thêm cái hướng đi hay chú thích rõ hơn tí cho bọn em trong này hóng với nhá. Có gie` không phải các kụ tha cho em nhé.

Ac080

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Bây giờ ra đưởng chiụ khó nghiêm chỉnh chấp hành luật, nhưng đối với những bẫy kiểu này nhiều khi cũng bị oan.

taplai tapdi

Xe tăng
Tội vạ đâu ,cứ thằng Đinh Lăng Nhăng mà chửi.

sco2009

Xe đạp
thôi thì đường nào ít đi thì ta đi chậm quan sát, đen lắm thì ăn biên bản cho nhớ :-< tốt nhà là cứ 1 trục nhà - cơ quan - nhà là an toàn nhất ko lởn vởn linh tinh các cụ nhể :))

tranphong79

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ đã nhắc nhở, để mai em đi thử luôn cho nhớ