Một số ý kiến về dịch vụ của Nissan Hà Đông

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
trong hãng mà cũng nhiều vđề như vậy thì còn biết tin ai?

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Chết nhỉ? Nhiều ý kiến về Nissan Hà Đông quá nhỉ? Chắc bác Giám đốc ko vào otofun bao giờ rồi. :D

ELX1.3

Xe buýt
em đang định tậu em sunny mới mà phục vụ thế này thì chán quá
Sunny đi cũng được đấy cụ ah! E thấy cơ bản chắc chắn hơn vios, giá tốt hơn tý. Nhược điểm: nội thất sơ sài, đủ dùng; Body của Vios mới nuột nà hơn! Chất lượng dịch vụ...em chưa nói đến! :D

loveyouforever

Xe hơi
Đọc bài của cụ em xin chia buồn cùng cụ.
Nhận thấy chả dại gì đi vào chính hãng, trước con xe e hỏng cái chắn bùn mà hỏi hãng nó bảo phải 15 ngày mới có
e mang xe qua gara bên ngoài hỏi nó bảo a ơi ....phút mốt !
vẫn hàng nguyên đai nguyên kiện. Từ đó e rút ra kinh nguyệt là nói KHÔNG với bọn chính hãng.

loveyouforever

Xe hơi
Mà kết quả đến h này ntn rồi cụ ?
xe cụ đã lấy về chưa ?
và bên NHĐ có động thái j ko?

Hóng :)

ELX1.3

Xe buýt
Đọc bài của cụ em xin chia buồn cùng cụ.
Nhận thấy chả dại gì đi vào chính hãng, trước con xe e hỏng cái chắn bùn mà hỏi hãng nó bảo phải 15 ngày mới có
e mang xe qua gara bên ngoài hỏi nó bảo a ơi ....phút mốt !
vẫn hàng nguyên đai nguyên kiện. Từ đó e rút ra kinh nguyệt là nói KHÔNG với bọn chính hãng.
Bình thường em vẫn hay bảo dưỡng ở đấy vì nghĩ cho an tâm. Nhưng thực ra thì đồ đạc thay trong "đại lý" chính hãng với ở ngoài chắc cũng như nhau, giá thì cao hơn nhiều. Vì đồ của nissan ít, không phổ thông nên không có nhiều hàng nhái, kém chất lượng đâu!

vanbui

Xe tăng
Tẩy chay Nissan Hà Đông - dịch vụ quá lởm :( !

Hunter_KA

Xe máy
Đọc mà thấy chuối, em cũng có 1 em Nissan Grand Livina hôm rồi bị vặt 2 logo trước sau và 4 cái chụp vành + xi nhan bên hông phía trước thế mà vào hãng thay logo hết gần 5tr trong đó có 1 mảng việc là 2 cái chân đèn xi nhan bên hông trước không có mà phải chế (hết 600k). Em cũng không thể lý giải được là vì đâu mà mấy cái linh kiện rất vớ vẩn là cái chân đèn xi nhan bên hông trước trên 1 mẫu xe phân phối hàng loạt như vậy mà không có :) . Tóm lại là nếu linh kiện vặt như vậy mà cũng không có thì chả hiểu ở NHD sẵn sàng cho những gì nữa.
Một câu chuyện buồn cho việc buông lỏng quản lý của hãng xe danh tiếng dẫn đến ảnh hưởng cả 1 thương hiệu lớn.
Hi Cụ

Cái đó không có mã rời đâu cụ, cái chân đèn đó đi liền bộ dây điện cụ à, Cụ đừng nghĩ tiêu cực nhé. Cái đó cụ đi bất kì đâu cũng phải chế trừ khi cụ lắp đúng cái cụ bị lấy trộm. :(

ELX1.3

Xe buýt

titan2011vn

Xe hơi
Em ủng hộ cụ chủ làm tới vụ này. Và vì quyền lợi của mình những ai đang đi Nissan nên tẩy chay Nissan HD cho đến khi họ chúng minh được họ cải thiện được chất lượng dịch vụ. Ai đồng ý với ý kiến của em cho em xin một like.
em nhất trí với cụ ạ!

huyngx

Xe máy
pó tay.. dư lày cứ bảo tại sao Nissan khó bán (mặc dù tôi đang dùng Nissan)

matiz19

Xe tăng
Người VN mà văn minh đoàn kết thì mấy thằng như ToyVN với NisHĐ còn lâu mới có cửa vớ vẩn.
Có lẽ khái niệm "đoàn kết" của người VN được hiểu là: Tập trung hôi của, tập trung đánh nhau, tập trung chen lấn chộp giật.
Còn tập trung tẩy chay thì quá xa vời. Ngay như bây giờ thằng nào cũng hô hào tẩy chay hàng TQ, nhưng nó bán ĐT giá rẻ lại lao vào mua như Tró ngay. Bức xúc thì nói, khó mà hy vọng thay đổi khi mà từ cái Hệ thống giáo dục và chính trị còn nát như tương bần :D

romeou

Xe hơi
theo em thì tẩy chay Nissan Hà Đông là cái thiết thực nhất thôi :-s

hoangchim

Xe hơi
định mua xe ma như thế này thì chán quá

luatsunam

Đi bộ
Đang định đến NHD nghe thông tin của bác nên e phải tìm chỗ khác vậy. Bác có cần trợ giúp pháp lý thì qua em nhé. E cũng vừa lấy con teana

ELX1.3

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em đã lấy xe về khoảng 2 tuần trước, nhưng do dạo này bận quá ít có thời gian nên em chưa kịp update thông tin cho các cụ!
Chính xác là NHĐ đã nhập đúng ECM chuẩn về thay cái ổn ngay (trước đó 1 tuần), e cũng bận nên trong tuần đấy cũng không lấy xe và cũng yêu cầu các đồng chí ở NHĐ đi thử xe..tóm lại là xe lại ngon lành!
Quan điểm của em là em muốn trao đổi để NHĐ cũng như các đại lý khác phải có trách nhiệm với khách hàng, với đồng tiền mà khách bỏ ra để được dịch vụ tương xứng. Do đó em đã trao đổi rất rõ với quản lý dịch vụ của đại lý về vấn đề này và cũng nhận được những phản hồi tích cực...hy vọng trong thời gian tới NHĐ sẽ làm tốt hơn, tránh những sai sót không đáng có!
Nhân đây e cũng cảm ơn các cơ quan báo chí và anh em OF đã chia sẻ và giúp đỡ em trong việc đưa sự vụ này ra cộng đồng OF; Cảm ơn Arccord đã nhập ECM rất chuẩn về thay cho bạn; Cám ơn anh Hùng (chủ tịch VP) đã kịp thời ghi nhận ý kiến phản ánh của khách hàng và có chỉ đạo, xử lý tích cực.
Em cũng nói thêm đáng lẽ ra em sẽ không chi trả cho khoản chi phí như: thay dầu động cơ, acc sau thời gian lưu xe ở xưởng của NHĐ đâu nhưng em vẫn đàng hoàng chi trả. Còn ECM thì đương nhiên NHĐ phải có trách nhiệm đền bù cho em!
Cho dù xảy ra sự việc này không ai mong muốn nhưng hy vọng đây là dịp để NHĐ nói riêng và các đại lý chính hãng khác nói chung có cơ chế điều chỉnh lại chất lượng dịch vụ của mình. Mong sẽ không có sự việc tương tự xảy ra để làm mất thời gian và tiền bạc vào những bức xúc, mệt mỏi này!
Cuối cùng, sau một thời gian dài chờ đợi cuối cùng em thấy rất vui và hài lòng khi lái chiếc xe của mình! ( mặc dù trong thời gian chờ đợi...em đã chót lỡ có cảm tình đặc biệt với một em Q5 màu cafe..chẹp chẹp...)

Chỉnh sửa cuối: