[Funland] Một tài xế kỳ tài!

xittalin

Xe tăng
Tài xế thì đương nhiên là giới kỳ tài, có gì lạ đâu cụ chủ..cụ k nghe câu " người cầm lái vĩ đại.." à..mà cầm lái thì chắc chắn phải là tài xế dồi.
Nhưng đội lái tàu thủy thì tài hơn đội lái ô tô cụ ạ..em nghe thấy thế đại loại thế này " người cầm lái vĩ đại ...đưa con tàu km vượt qua bao thác ghềnh đưa dt cập bến bờ hp..'
Tàu này lại chính xác phải là tàu sông hay xà lan gì đó..
Vầng! Iem cũng biết có " người cầm lái vĩ đại", " người cầm lái bé nhỏ", " người cầm lái vĩnh kỉu"... Iem cũng biết có tài xế làm quan đầu tỉnh dồi rẽ sang làm thượng thư.
Cơ mà gần đây thì dư tài trong bài báo là... Kỳ tài dồi, iem thật.

cusao

Xe lăn
Em thấy quá hối hận khi lùa F1 nhà em đặt mục tiêu KTQD ý chả Ngoại Thương....thật là diệu vợi. Cứ cho học lái xe xong rồi chui dần còn có cơ bằng vạn cái danh cử nhân-thạc sỹ-tiến sỹ-giáo sư kinh tế hão kia.....Huhuhu...muộn mất rồi.

Xe nội lước

Xe container
Em thấy quá hối hận khi lùa F1 nhà em đặt mục tiêu KTQD ý chả Ngoại Thương....thật là diệu vợi. Cứ cho học lái xe xong rồi chui dần còn có cơ bằng vạn cái danh cử nhân-thạc sỹ-tiến sỹ-giáo sư kinh tế hão kia.....Huhuhu...muộn mất rồi.
Cụ tiếc chưa..nhẽ ra nên cho học lái xong trong lúc tìm việc ta thêm tí bằng nấu nướng dọn dẹp ..vớ vẩn nó lại cầm lái cả con tàu thì cụ vẻ vang..mà cụ nhớ kiếm cái áo the khăn xếp rồi kiếm cái chõng tre cũ ngồi lên,để tay lên chồng sách nhàu nhàu ,nét mặt đăm chiêu xa xăm rồi chụp vài cái ảnh tự sướng cất kỹ lỡ sau cháu cần dùng..cái này là ăn điểm lắm đấy cụ..he

cusao

Xe lăn
Cụ tiếc chưa..nhẽ ra nên cho học lái xong trong lúc tìm việc ta thêm tí bằng nấu nướng dọn dẹp ..vớ vẩn nó lại cầm lái cả con tàu thì cụ vẻ vang..mà cụ nhớ kiếm cái áo the khăn xếp rồi kiếm cái chõng tre cũ ngồi lên,để tay lên chồng sách nhàu nhàu ,nét mặt đăm chiêu xa xăm rồi chụp vài cái ảnh tự sướng cất kỹ lỡ sau cháu cần dùng..cái này là ăn điểm lắm đấy cụ..he
Bèn ngửa mặt lên trời mà than rằng " Thật tiếc lắm thay, tiếc lắm thay !!!"

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
xin lỗi các cụ mợ, Em éo tin ông tài xế đủ năng lực làm việc này.
Em thì tin, vì năng lực có nhiều dạng. Quyền quyết định thì ko có nhưng năng lực chịu trách nhiệm khi có biến, năng lực thu và chia tiền....thì có thừa.

mrductk111

Xe buýt
Em thì tin, vì năng lực có nhiều dạng. Quyền quyết định thì ko có nhưng năng lực chịu trách nhiệm khi có biến, năng lực thu và chia tiền....thì có thừa.
Em chỉ nói trong nội dung bài báo thôi.
Món chịu trách nhiệm, thu chia nó chưa thầy đề cập hoặc kết luận nên thôi không bàn

Tiger Hunter

Xe container
Tài thế mà làm lái xe thì ông ngồi ghế sau chắc giỏi lắm nhờ =))

Quy Lão

Xe tăng
Đấy tài xế phải như thế mới là tài giỏi. Chứ tài xế như mấy cụ em mình thì chỉ tài trên cõi of thôi, về nhà là xế hết.
Kể ra ở nước mình mấy nghề như đánh máy, thư ký, trợ lý, tài xế, bảo vệ... là nghề nguy hiểm thật. Rụng còn nhiều hơn ghế đầy tớ

hatinh5760

Xe điện
Hôm trước thì là lái xe cho anh C. Hôm nay lại là lái xe cho ai đó đó.
Toàn nhờ kỳ duyên gặp gỡ kỳ nhân. Các anh lx lái LĐ đi thôi.