Một thoáng KUALA LUMPUR

emvovan

Xe hơi
Đẹp quá,2 tháng trước em cũng đăng ký tour đi Malai nhưng có việc gấp lại phải hủy.tiếc quá.!!!

Minhgia

Xe buýt
oto các loại"

xe nội bộ :

Phụ nữ ở đây họ làm đủ thứ nghề, ơ VN mình chưa thấy các mợ lái bus, nhưng ở đây họ lái bình thường, tuy nhiên phải trùm đầu lại, hic bất công quá các cụ ạ.

emvovan

Xe hơi
Họ bắt em ngủ có một mình trong cái tổ nầy các cụ ạ. Em xin được ở hai người, nhưng họ nhìn em với một sự ngạc nhiên khó hiểu. Sau một hồi tranh luận bất thành em đành ở một mình các cụ ạ. Hic, phải chi ở bên mình ,em mời thêm các CD vào cho vui hì hì.

PHòng nầy cả một gia đình 4 người ở cũng không thấy chật.

Có cả trái cây và báo các cụ nhé. Tuy nhiên cụ nào đi Malaysia lưu ý cá KS không có kem và bàn chảy ĐR, nên phải mang theo thôi. Nếu không ra cửa hàng 24 eleven nó cũng bán nhưng giá chát lắm các cụ ạ.
Em nhìn thấy 2 giường đơn mà,sao họ lại không cho 2 người cụ ơi.?

Minhgia

Xe buýt
Em nhìn thấy 2 giường đơn mà,sao họ lại không cho 2 người cụ ơi.?
Em cũng không rõ cụ ạ, tuy nhiên ở 1 mình thì buồn nhất là lúc về ngủ, nhưng mà được cái ngày nào em cũng nhậu tê người nên lên room là ngủ ngay, ở đây nói chung buổi tối không vui bằng ở Thái lan, 12 g tối bắt đầu vắng người, an ninh về đêm cũng không tốt, nếu có đi ra ngoài, họ khuyên nên đi theo nhóm từ 2, 3 người trở lên và không đi vào chỗ khuất, ít ngưồi, rất dễ bị trấn lột, thậm chí mấy em ái coi chừng hic, hic , em nghe thấy hãi quá, nên không dám đi đêm nhiều

Bo_Tun

Xe buýt
Khách sạn ở Malay khá rẻ, nếu book vé Air Asia xong làm cái phòng hịn khu Bukit Bintang cũng ko tốn lắm. Cụ chủ xì tin phết nhỉ, ngồi làm việc cũng chụp ảnh rồi úp lên đây hehe

Minhgia

Xe buýt
Di tham quan tháp đôi. Tòa tháp nầy là biểu tượng du lich của Malay, họ làm khung sườn bê tông, ở ngoài toàn bằng thiếc, Malay là nhà cung cấp thiết lớn cho thế giới, tòa nhà em nhớ hình như thuộc sở hữu của tập đoàn Petronas ý.

Minhgia

Xe buýt
Tiền sảnh tòa nhà :

Ben trong ở dưới tầng hầm và một số tầng dưới là Trung tâm TM

Minhgia

Xe buýt
Tham quan xong em đi lang thang , gặp một Tower nầy thấy quen quen, nhình kỹ hình như ở quê em cũng có tòa nầy tên; hình như là becamex hay sao ý.

Minhgia

Xe buýt
Chán ở cao ốc, em quyết định đổi phòng ở tầng trệt, nằm trệt, ăn trệt, nhưng không có chỗ làm trệt hi hi.

hiephy

Xe buýt
Nhưng mà em tranh thủ làm việc với đàn em của đ/c osama binladen. chộp một tấm kỹ niệm nhé. hì hì ok bao.

Đây là nhà thờ hồi giáo. Vào đây phải mặc áo của họ cho mượn , người Việt mình thì không phải đội cái mũ lên.

Vivuvip

Xe buýt
Cụ nói thế nào chứ ở Kul em thấy từ 12 giờ đêm trở đi mới là giờ đi chơi giải trí: bar, cafe...v.v... Cụ cứ lang thang mấy đường gần khách sạn Shangrila gì đó sẽ thấy. Nhưng chắc là ko vui bằng ở Thái. Về cảnh quan em có ấn tượng ko tốt với Kul vì nhà cửa xây san sát, không gian chật hẹp, quá nhiều nhà cao tầng che hết cả bầu trời - mà Malay có đất chật như Sing đâu mà phải làm như vậy!....
Em cũng không rõ cụ ạ, tuy nhiên ở 1 mình thì buồn nhất là lúc về ngủ, nhưng mà được cái ngày nào em cũng nhậu tê người nên lên room là ngủ ngay, ở đây nói chung buổi tối không vui bằng ở Thái lan, 12 g tối bắt đầu vắng người, an ninh về đêm cũng không tốt, nếu có đi ra ngoài, họ khuyên nên đi theo nhóm từ 2, 3 người trở lên và không đi vào chỗ khuất, ít ngưồi, rất dễ bị trấn lột, thậm chí mấy em ái coi chừng hic, hic , em nghe thấy hãi quá, nên không dám đi đêm nhiều

Morning 15a

Xe điện
Cụ thêm ảnh nữa đi để ae còn ngó ..

Minhgia

Xe buýt
Vâng, hình hơi lộn xộn các cụ thông cảm nha.

Minhgia

Xe buýt
Tiếp ảnh đây :

Một trạm ô to và đổ xăng trên đường. em thấy trong thành phố của họ, xe chạy tốc độ khá cao.

Đây là khu nhà tù cũ thời thực dân Anh chiếm đóng, sau đó Malay độc lập, ngưồi ta tiếp tục giam tù nhân; giống CHí hòa hoặc Hỏa lò của mình, hiện nay họ không còn giam tù nữa; người ta đang kêu gọi đầu tư gì đó, tuy nhiên em nghe họ đồn thổi, ở đây nhiều ma lắm, nên các ma trên mặt đất không dám đến đầu tư. hic không biết đúng không nữa, Hình chữ X đấy các cụ.