Một thoáng nước Mỹ

Đường phố SF là những con dốc chạy từ dưới bờ biển lên đồi. Các cụ để ý bánh của các xe oto khi đỗ đều phải đánh lái để nếu bị trôi sẽ trôi vào phía vỉa hè. Ở Vit mình mà đỗ như thế là bị chửi ngay là đíu biết lái

Khi ở San cụ Vít có gặp những thằng biến thái nó cởi truồng ngồng ngỗng đi ngoài đường không? ( Em nhấn mạnh lại là CỞI TRUỒNG nhé !! Chân đi bốt, lưng đeo ba lô đi bộ ngoài đường rất bình thường. Và không phải là một trường hợp mà em gặp rất nhiều. Thế cho nên em mới nghĩ đó là một trào lưu nào đó . Đấy là cái em sốc nhất khi ở Mỹ )

tovit99

Xe buýt
Khi ở San cụ Vít có gặp những thằng biến thái nó cởi truồng ngồng ngỗng đi ngoài đường không? ( Em nhấn mạnh lại là CỞI TRUỒNG nhé !! Chân đi bốt, lưng đeo ba lô đi bộ ngoài đường rất bình thường. Và không phải là một trường hợp mà em gặp rất nhiều. Thế cho nên em mới nghĩ đó là một trào lưu nào đó . Đấy là cái em sốc nhất khi ở Mỹ )
Vụ đó thì em chưa thấy cụ ạ
Em chỉ thấy đến dư lày là cùng

Váy áo xúng xính nhưng là đàn ông

San Francisco có 1 khu được gọi là thủ đô của người đồng tính trên thế giới. Những người đồng tính hãnh diện treo lá cờ bảy sắc cầu vồng ngoài ngôi nhà của họ

tovit99

Xe buýt
Hay là cái này (em chụp trên tường 1 ngôi nhà gần đường Lombard)

HorsePower

Xe container
Nước Mỹ Nước Mỹ.
Khó với ngừoi cần nó, Dễ với người nó cần.
Có mấy Cụ nhà ta cắp cặp đi phỏng vấn, dáng như Sếp sòng...lại...OUT. Khổ thế. Có 2 bác lớn tuổi cũng vậy, sang thăm con dễ ở lại quá nên cũng OUT.
Diện đi học mà vào Community Colleges cũng dễ OUT vì biết học chưa giỏi mà đi dạng tiết kiệm,...tài chính gia đình không chắc...cũng OUT.

HorsePower

Xe container
Chuyện đỗ xe đánh lái ra ngoài hoặc vào vỉa hẻ bên này là thường, để khỏi lúc xong việc khỏi phải ra cuối dốc nhận xe...
Em đỗ xe ở Cơ quan cũng thế nhưng đường bằng bị gọi là KHÔNG biết đỗ xe. KHông sao, em vếch cái bánh ra để xe máy đỡ cào vào xe em như mấy bận trước.
Cụ Avalon còn hình Mỹ up nốt đi. Vụ Châu Phi hay đấy nhưng e rằng e khó thực hiện vì cuối năm em chỉ biết sống đến hôm nay mà ngày mai chưa biết đời nó xô đi đâu...keke...chờ chuơng trình của Cụ.

1-7-2013 !!!!!

Xe hơi
Website
www.chinhphu.vn
công nhận là như trên phim, vừa xa mà lại gần ! rất chân thực bác ạ :)

hebestia

Xe tải
Ôi cụ Tovit ơi, cụ đúng là đồ.....giết người không dao X_X. Cụ làm em nhớ bọn Mẽo quá. Đúng hôm nay visa Mỹ của em hết hạn, em ko kịp quay lại Mỹ lần nữa vì năm nay không thu xếp được time và kinh tế khó khăn quá. By the way vẫn cám ơn cụ đã làm sống lại thớt. Giờ đến lượt em ngồi hóng cụ vậy.
Em chửa được đi Mỹ bao giờ mà đọc thớt của các cụ em còn thấy nhớ nhung nữa là. Thỉnh thoảng em nằm mơ mình cầm vô lăng trên những con đường tít tắp của nước Mỹ 8-> Mơ xong lại thở dài (:|

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Hôm em đến thăm trụ sở Liên Hợp Quốc thì đã cuối giời chiều nên họ không cho vao trong nữa. Có điều em cực kỳ ngạc nhiên là trước mặt cơ quan quan trọng nhất của thế giới vỉa hè bong tróc, rồi gạch lát lồi lõm nhấp nhô như vỉa hè lát vội ở nhà mình ấy. Chán kinh. Chả hiểu sao họ không để ý điều đó

Ồ hóa ra kụ T...kính kụ 1 ly :D

tovit99

Xe buýt
Chuyện đỗ xe đánh lái ra ngoài hoặc vào vỉa hẻ bên này là thường, để khỏi lúc xong việc khỏi phải ra cuối dốc nhận xe...
Em đỗ xe ở Cơ quan cũng thế nhưng đường bằng bị gọi là KHÔNG biết đỗ xe. KHông sao, em vếch cái bánh ra để xe máy đỡ cào vào xe em như mấy bận trước.
Cụ Avalon còn hình Mỹ up nốt đi. Vụ Châu Phi hay đấy nhưng e rằng e khó thực hiện vì cuối năm em chỉ biết sống đến hôm nay mà ngày mai chưa biết đời nó xô đi đâu...keke...chờ chuơng trình của Cụ.
THeo em thì 2 cụ nên làm chuyến Phi Châu cho có cảm giác lạ, Mỹ mãi cũng nhàm. Show mấy cái ảnh châu Phi cho 2 cụ thêm ý chí

Vậy là em đã đến điểm cực nam Châu Phi

Châu Phi em nhắm hoặc là Nam Phi hoặc là Kenya vì một trong hai nước đó có những vườn thú hoang dã lớn, thủ tục, điều kiện đi lại ăn ở tương đối thuận tiện. Em đang băn khoăn nên đi theo kiểu phượt hay đi theo tua. Phượt thì phải cần thêm chí ít từ 2- 3 bạn đồng hành. Châu Phi dù sao cũng ko thể đơn giản được.

tovit99

Xe buýt
Hôm nay lôi ổ cứng ra thấy vẫn còn 1 cơ số ảnh mới. Rỗi rãi em lại phọt lên tiếp các cụ nhé

NHON 2012

Xe điện
Cám ơn cụ chủ, bao giờ mình mới được biết mẽo đây