Một vài cảm nhận đầu tiên về một con vợ không giống ai

tusharp

Xe hơi
Em cũng toàn chạy To. vì lành và tiết kiệm nhiên liệu.
Nhưng nếu 158K thì e phang 1 em Ranger Rover 5. lướt , Đẹp từ trong ra ngòai và là thương hiệu sang.
Em cũng đã từng nghĩ đến Ranger Rover rồi, nhưng không quyết vì là xe 5 chỗ và bây giờ đi đầy đường(nhiều như taxi) -> mất sướng. Tính em thích khác người tý:-B trước giờ toàn đi xe chẳng ai đi, hoặc có thì chỉ đếm trên đầu ngón tay, lại không đắt mới hay :)

my_lancer

Đi bộ
con này của bác quá đỉnh... hầm hố.. mạnh mẽ đúng chất Mỹ..

t549665

Xe tải
Em Sequoia nay chỉ chê mỗi cái táp lô vẫn làm bằng nhựa cứng chứ không mềm mềm như các dòng cao cấp khác...còn lại chẳng có gì để phàn nàn...

RAVA

Xe ba gác
Xe đẹp quá, con này cho em đi trong TT Hà nội giờ tan tầm thì tuyệt vời:P đùa bác thôi có tiền e cũng ko dám mua xe này vất vả lắm to quá, e dân văn phòng bù đầu số liệu rồi mà lại ra đường với xe của bác thì e chịu ko đủ can đảm chắc 15 năm trước thì đi đc .
-Cụ nói 15 năm trước là hơi quá,cách đây tầm 10 năm (2000-2001) em chạy Land 4.5 vô tư,chỉ có mỗi 1 lần gặp tắc đường là do chui vào phố Cát Linh đúng lúc tan trận Thể Công gặp CA Hà Nội,cứ đứng im 1 chỗ xem kim xăng nó xuống cũng xót ruột phết,so với bây giờ thì vẫn vô tư vì em nhớ mỗi lần đi đổ xăng 141 lít cũng hết chỉ rưỡi chứ mấy ?~X(

Harley Davidson

Xe tải
Đẹp thì đẹp mà thừa quá
Xe này chỉ thích hợp bên Mẽo. Bên đó cuối tuần nó gắn quả nhà di động to oành vào, mang ra hồ nghỉ thay cắm trại - thế mới cần chấm nhiều.
Đi ở Vịt mình đc mỗi cái độc
Thì cuối tuần gắn thùng xe bò kéo đi phượt cho nó oách bác nhỉ...

t549665

Xe tải
Đã biết lái xe thì Xe dài 5,2m chẳng khác gì xem 3,5m, vấn đề là có máu mê xe to hay không thôi :) Đã có tiền mua xe trên 100K thì xăng cộ không cần tính đâu các Cụ vì bản chất cụ đã đủ tài chính nuôi bằng ba em như thế tại Mẽo cơ mà (thuế nhập 300%). Vì thế bác Túharp cũng đã tính chán rồi mới quyết em cơ bắp này...

tusharp

Xe hơi
Cụ Tăng54 nói đúng đấy các Cụ ạ. Trên đây cũng chỉ là 1 vài cảm nhận đầu tiên của e về con vợ mới này thôi, thú thực với các Cụ là đi xe em cũng ít khi để ý đến xăng lắm vì cứ hết là mua thôi. Xe ô tô tất nhiên là phải tốn hơn xe máy rồi, xe tốn nhiều xăng đi sẽ có cảm giác sướng hơn xe tốn ít, ví dụ Toy Vios và Mes S500 chẳng hạn. Cái gì cũng có giá của nó các Cụ ạ, vấn đề là mình chấp nhận cái giá như thế nào thôi. Ô tô cũng là 1 phưong tiện đi lại đơn thuần, cũng là 1 thú đam mê, mỗi người có 1 cách đam mê khác nhau. Em thấy có cụ cứ nói xe này đi thừa công suất, lãng phí... Em cứ nghĩ mãi là ko biết đi xe nào để được cho là ko lãng phí??? Matiz chăng? Khó phết đấy ạ. Em lập nên cái thớt này cũng là muốn chia xẻ với mọi người chút cảm nhận của em về cái con vợ lạ đời này thôi vì trước khi cưới nó, em có lên đây hỏi thì chẳng ai biết cả, cuối cùng em đành mua theo cảm tính và sở thích của mình thôi. Thanks các Cụ đã đọc!!!

tusharp

Xe hơi
Quên mất, sau 1 thời gian sử dụng chiếc xe này thì e thấy: đi vào đường xấu mà để giảm sóc ở chế độ comfort thì say lắm vì cực kỳ bồng bềnh, giảm sóc phản ứng với địa hình uyển chuyển quá nên dễ say. Vẫn còn 1 vài chức năng trên xe mà e chưa biết sử dụng. Bác nào có kinh ( nghiệm) chỉ cho e phát.

halinh2110

Xe hơi
viết cái gì cũng đòi 50 bài mới được trả lời,đang cần mà hôm nay mới đăng ký ních nên trả lời hết cho đủ bài các anh thông cảm nhaX_Xbác nào cầm vợ 2 bảo em:-ss

coneli

Xe tải
con này là một trong những con e đang rất phân vân, ngại nhất là nó to quá ko vào nhà đc, còn lại miễn bàn, xăng thì trước chạy cái fx 35 nó đã xơi 28l rồi, e rất thích cái cảm giác khi ngồi cứ êm êm bay bay và kềnh càng, cảm giác mà chỉ những xe large suv mới có, cạnh nhà e có ô buôn xe nên có e nào hay là e mượn ra thử, mấy con cùng hạng với con này như nis armada, infi qx, merc gl, lex lx, range, escalade hay hummer e đều lôi ra thử tuốt, bên chợ xe đang có con tầm 2,5 phát nghe thơm thơm là

Khất Thực

Xe container
nhìn thích thật

t549665

Xe tải
Quên mất, sau 1 thời gian sử dụng chiếc xe này thì e thấy: đi vào đường xấu mà để giảm sóc ở chế độ comfort thì say lắm vì cực kỳ bồng bềnh, giảm sóc phản ứng với địa hình uyển chuyển quá nên dễ say. Vẫn còn 1 vài chức năng trên xe mà e chưa biết sử dụng. Bác nào có kinh ( nghiệm) chỉ cho e phát.
Giảm sóc của em Platinum này là số một, trên cả LX đó bác. Bác cần hỏi tính năng gì, em trả lời ngay :)

t549665

Xe tải
xe 5.7 như thế cũng không phải là bị ăn xăng, xe em 4.8 thôi mà e vừa ngồi tính sơ sơ cũng ngang ngửa xe cụ rồi.e đang tính đổi sang RRover vì nội thất nhìn lịch sự kết quá.với lại em thích kiểu của RRover, bao nhiêu năm không thay đổi lớn về mẫu mã, giống dòng laptop ThinkPad ấy :)) khỏi lo lỗi mốt mà càng nhìn càng có nét đẹp.
mà máy trên xe này giống máy trên LX570 phỏng cụ?
Hai dòng khác nhau mà, Xe Anh Quốc là thời trang và công nghệ, xe nhật là sự đơn giản và đơn giản hơn nữa chính là Lành!!!! Dễ thay thế, bảo dưỡng, máy bền và máy lạnh khỏe, chạy êm và đơn giản hơn nữa chính là value..giá rẻ hơn xe châu Âu nếu so sánh tương đương về specs.

Thử hỏi một em SUV có động cơ V8 5.7 kiểu như Supercharge của RRover sẽ ít nhất gấp đôi SQ này...

tusharp

Xe hơi
Đỏ lòe là sao bác??
Hôm trước e thấy nick của bác đỏ lòe, e thử mời bác 1 chén lại thấy xanh. Trên xe e thấy có 1 nút nó ghi hình như là RSCA hay gì đó mà e chẳng biết là gì, mai e sẽ xem chính xác rồi nhờ bác giúp e nhé.

tusharp

Xe hơi
Hai dòng khác nhau mà, Xe Anh Quốc là thời trang và công nghệ, xe nhật là sự đơn giản và đơn giản hơn nữa chính là Lành!!!! Dễ thay thế, bảo dưỡng, máy bền và máy lạnh khỏe, chạy êm và đơn giản hơn nữa chính là value..giá rẻ hơn xe châu Âu nếu so sánh tương đương về specs.

Thử hỏi một em SUV có động cơ V8 5.7 kiểu như Supercharge của RRover sẽ ít nhất gấp đôi SQ này...
Xe e đã chậy được đúng 10.000miles, đã 4 lần vào hãng thay dầu và lọc dầu, mỗi lần tất tật hết 1,8tr và 1 tiếng đợi. Lành!!!!
Thằng em e chạy con RRover 5.0 supercharge bị mất gương, toi mất 4.000$. Vào hãng kiểm tra mỗi lần hết 20tr. Mệt!!!!

altis2

Xe tải
Lần đầu tiên em thấy con này đấy ạ, nhìn cũng hầm hố bác nhẩy.
Em thích nhất câu này của bác "Trong Hà Nội, trung bình là 28l/100 cây chuối, Hiway thì tiết kiệm hơn (17l/100 cây chuối). Nhìn chung là vẫn có thể nuôi được vì em nó có vẻ không khó tính lắm" nhà bác có cây xăng không đấy 8-x
Cụ chủ thớt đã có trên 3 ti to mua con này, mỗi năm bỏ thêm vài chục T tiền xăng phụ trội so với các xe khác thì đáng là bao, các bác cứ lo bò trắng răng. Chúc mừng cụ chủ có xe khủng !!!

t549665

Xe tải
Hôm trước e thấy nick của bác đỏ lòe, e thử mời bác 1 chén lại thấy xanh. Trên xe e thấy có 1 nút nó ghi hình như là RSCA hay gì đó mà e chẳng biết là gì, mai e sẽ xem chính xác rồi nhờ bác giúp e nhé.
Nó là cái nút tắt/bật chức năng Roll-Sensing Curtain Airbag. Tức là khi chạy off road nên tắt chức năng này, để tránh lúc off road, khung xe bị vặn vỏ đỗ quá làm kích hoạt nhầm các túi khí hai bên sườn xe thì chít.....