Một vài ý tưởng độ xe em mới vẽ, các bác xem thử :)

Montblanc

Xe máy
Em Merc E240 model 2000 của cụ Montblanc độ phong cách cổ điển sang trọng đây ạh :)
HÌnh hiện tại :

Merc E240 Model 2000 by pcters_5_and1, on Flickr

HÌnh em độ lại :)

Merc E240 Model 2000_LeMin Tuning by pcters_5_and1, on Flickr
E có ty ý Kiên phần lưới gió e nghĩ để một Khối thì hay hơn La chia đôi như vây ạh,và hình cụ độ xong cụ cho trở lại như hình cũ cho dễ tưởng tượng chứ cụ poto thế xe e đẹp quá.

LEMIN

Xe tăng

LEMIN

Xe tăng
E có ty ý Kiên phần lưới gió e nghĩ để một Khối thì hay hơn La chia đôi như vây ạh,và hình cụ độ xong cụ cho trở lại như hình cũ cho dễ tưởng tượng chứ cụ poto thế xe e đẹp quá.
_Lúc đầu em cũng để Calang liền một khối , nhưng như vậy thì giống Bentley_Trong khi cụ đã bỏ công độ tới bến thì nên có một em xe cho riêng mình vẫn hơn cụ àh :), cụ xem xét thử nhé :).
_Còn xe em vẽ lại thì ánh sáng nó giống trong studio giống ngta chụp quảng cáo thôi chứ ko có gì đâu cụ, tại cụ chụp ngoài trời nhà cửa nó in lên nhiều quá đấy ạh :)_ Hình xe cụ ko đẹp tại cụ chụp trong dk ánh sáng ko đẹp và lấy nét ko rõ thôi ạh, chứ xe cụ đưa vào show room chụp thì cũng long lanh như thường :)
_Còn đuôi xe thì để cho thống nhất với đầu xe em thường design đầu xe trước, cụ mà ok thì chuyển qua đuôi xe nó thống nhất với đầu xe luôn , đỡ mất công vẽ nhiều mà ko hiệu quả ạh
_Gương xe thì đơn giản ạh, để em chỉnh luôn :)
_Em sẽ chỉnh lại , bao h có hình thì em nháy inbox cụ :)

Montblanc

Xe máy
Thank cu,cụ cứ cho e thêm một ý tương nữa như ý e và cụ sua lai lưới tan nhiệt xem sao đã

Montblanc

Xe máy
Và cụ xem có ý khác về gân nôi chạy giữa ko ah.

LEMIN

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

ThanhTrung

Xe điện
Em Veracruz của cụ Thanh Trung đây ạh, ngầu nhé :)
Hình gốc :

hyundai-veracruz by pcters_5_and1, on Flickr

HÌnh em độ lại, quả calang là cụ ấy có sẵn rồi ạh

hyundai-veracruz_LeMin Tuning A by pcters_5_and1, on Flickr

Em đề xuất bỏ calang cũ luôn ạh :)

hyundai-veracruz_LeMin Tuning B by pcters_5_and1, on Flickr
kiểu này em thấy không hợp với xe bác ạ nhất là cái calang trên và mấy cái gờ nổi đắp vào,
ý của em là muốn bỏ hết bộ bodykit nguyên bản của xe đi rồi chế 1 bộ khác hầm hố thể thao hơn bác ạ. vì nếu độ như hình bác vẽ thì phải đục khoét cản và calang, em thì muốn có bộ body riêng và quan trọng nhất là nếu chán rồi thì có thể trả lại nguyên bản được bác ạ
nhưng mà con xe này em phải công nhận là rất khó độ

LEMIN

Xe tăng
kiểu này em thấy không hợp với xe bác ạ nhất là cái calang trên và mấy cái gờ nổi đắp vào,
ý của em là muốn bỏ hết bộ bodykit nguyên bản của xe đi rồi chế 1 bộ khác hầm hố thể thao hơn bác ạ. vì nếu độ như hình bác vẽ thì phải đục khoét cản và calang, em thì muốn có bộ body riêng và quan trọng nhất là nếu chán rồi thì có thể trả lại nguyên bản được bác ạ
nhưng mà con xe này em phải công nhận là rất khó độ
Nếu bác muốn độ mà có thể trả lại nguyên bản được thì em chỉ dám làm mới cản trước và nắp capo thôi còn hông xe thì em chịu đấy ạh vì đụng đến cánh cửa :(
Em chưa hiểu ý bác nên chỉ độ trên nền cũ, để em vẽ lại mẫu khác làm lại hoàn toàn cản trước lun ( cản trước em này có calang trong đó đấy ạh ) :)

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Mec E còn độ lại làm gì hả bác, em thấy em nó chả có chỗ nào phải chê cả, Tình đầu của em đấy mà không thành F2 của em được.

ThanhTrung

Xe điện
Nếu bác muốn độ mà có thể trả lại nguyên bản được thì em chỉ dám làm mới cản trước và nắp capo thôi còn hông xe thì em chịu đấy ạh vì đụng đến cánh cửa :(
Em chưa hiểu ý bác nên chỉ độ trên nền cũ, để em vẽ lại mẫu khác làm lại hoàn toàn cản trước lun ( cản trước em này có calang trong đó đấy ạh ) :)
Vâng! Vì em tính khi nào bán xe thì mình trả về nguyên bản sẽ đơn giản hơn. Bác thiết kế cả phần đuôi nữa nhé, con phần hông xe thì thôi vì nó vướng cả cái bậc lên xuống nữa.
Như phần đầu xe bây giờ e thấy nó hơi cao, em muốn body mới nó to hơn và thấp xuống hơn cái cũ thì trông nó sẽ hầm hố hơn.
Vì xe này hình dáng của nó là bo tròn nên body của nó cũng phải bo tròn theo xe thì e nghĩ nó mới ăn nhập. Nếu xe dáng bo tròn mà chơi quả body vuông vức vào thì chắc là không ăn nhập bác nhỉ?

Hiện tại bác đang là nick hot của diễn đàn đó. Bác có dạy truyền nghề ko đới?

LEMIN

Xe tăng
Vâng! Vì em tính khi nào bán xe thì mình trả về nguyên bản sẽ đơn giản hơn. Bác thiết kế cả phần đuôi nữa nhé, con phần hông xe thì thôi vì nó vướng cả cái bậc lên xuống nữa.
Như phần đầu xe bây giờ e thấy nó hơi cao, em muốn body mới nó to hơn và thấp xuống hơn cái cũ thì trông nó sẽ hầm hố hơn.
Vì xe này hình dáng của nó là bo tròn nên body của nó cũng phải bo tròn theo xe thì e nghĩ nó mới ăn nhập. Nếu xe dáng bo tròn mà chơi quả body vuông vức vào thì chắc là không ăn nhập bác nhỉ?

Hiện tại bác đang là nick hot của diễn đàn đó. Bác có dạy truyền nghề ko đới?
Em thấy body em này tròn nhưng vẫn làm hầm hố vô tư ạh ( như porsche cayenne body cũng tròn vậy :) ). Để em vẽ lại cái đầu mới cho bác, bác ok rồi thì em vẽ đuôi em nó cho nó thống nhất nhé bác :). T6 em có hình cho bác nhé :)
PS : Nick em sao bằng nick xe tăng của bác được ạh :P

rongdensisi

Xe tải
Tình hình sau 1 thời gian ngâm cứu e rất thích ý tưởng này và đem hình này ra ngoài để hỏi làm nhưng có vướng 1 số vấn đề sau:
- Mặt calang đẹp nhờ gờ của nắp capo nhưng làm gờ này lên hơi bị nan giải: PA1) là gò lại --> khó/ PA2) là đắp gờ rồi sơn --> chạy 1 thời gian nóng là bong hỏng. Bác xem có cao kiến gì ko?
- Đèn mí: độ lại mí này sẽ phải phá đèn cos (do đèn cos này rất to) và đèn téc nên mí này đưa vào không thể che được những chi tiết vừa phá của đèn nên bác thử vẽ lại giúp em mí led chạy dưới đèn có được ko?

Cám ơn LEMIN
P/s: Bác cho xin hình của đuôi modeo nhé.
Em Mondeo2005 của bác rongdensisi ạh :)
Hình gốc

mondeo2005 by pcters_5_and1, on Flickr

HÌnh em độ lại :

mondeo2005_LeMin Tuning A by pcters_5_and1, on Flickr

mondeo2005_LeMin Tuning B by pcters_5_and1, on Flickr

mondeo2005_LeMin Tuning C by pcters_5_and1, on Flickr

LEMIN

Xe tăng
Tình hình sau 1 thời gian ngâm cứu e rất thích ý tưởng này và đem hình này ra ngoài để hỏi làm nhưng có vướng 1 số vấn đề sau:
- Mặt calang đẹp nhờ gờ của nắp capo nhưng làm gờ này lên hơi bị nan giải: PA1) là gò lại --> khó/ PA2) là đắp gờ rồi sơn --> chạy 1 thời gian nóng là bong hỏng. Bác xem có cao kiến gì ko?
- Đèn mí: độ lại mí này sẽ phải phá đèn cos (do đèn cos này rất to) và đèn téc nên mí này đưa vào không thể che được những chi tiết vừa phá của đèn nên bác thử vẽ lại giúp em mí led chạy dưới đèn có được ko?

Cám ơn LEMIN
P/s: Bác cho xin hình của đuôi modeo nhé.
_Nắp capo nếu gò hàn thì cũng là ghép thêm tôn lên trên ko đụng gì đến khung xương bên trong của nắp capo cũ nên thực sự là ko khó ạh, hoặc là bác hỏi chưa đúng chỗ vì em thấy nhiều bác OF mình ở HN vẫn làm good đấy thôi :)
_Hoặc nếu bác muốn đơn giản hơn thì đắp composite pha bột đá rồi xử lý bề mặt và sơn thì cũng chẳng sợ bong đâu ạh :)
_Đèn mí thì em không rành kỹ thuật làm nhưng em đã thấy các bác thần đèn trên OF mình mần nhiều cái khó hơn đấy ạh, ko thì cụ thay bi xenon luôn đi cho nó hiện đại ạh :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Mí mắt thì mổ pha ra, dùng tấm tán sáng của hàn và thêm dải led bên trong là được ạ. Cụ chiến led làm được cái này.
Thậm chí cụ có thể gài thêm led vàng để mí nháy cùng signan được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

crazy_car

Xe đạp
OK thank bác rất nhiều.
E muốn hỏi thêm bác chút nữa nhé. Trên nắp capo mình ko sơn lại màu đen mà để trắng và dán vạch đen hay vạch màu khác được ko nhỉ? E thấy lưới tản nhiệt và hốc gió thế là đẹp rồi nhưng cái màu đen phía trên capo ko hợp tông cho lắm.
Bác tư vấn cho e chút nữa nhé.
Thanks!
Của cụ đây ạh :). Theo ý cụ nên em chỉ độ nhè nhẹ thôi ( thay calang và khe hút gió ở cản trước thành dạng lưới hay thanh dọc cho nó khỏe và sport hơn_Sơn lại nắp capo kiểu thể thao_Cản trước thêm 2 khe hút gió 2 bên với những thanh ngang và thêm led cho sang trọng hơn ạh :)
HÌnh gốc :

6799823816_7ba6c98388 by pcters_5_and1, on Flickr

Laceti2008_LeMin Tuning A by pcters_5_and1, on Flickr

HÌnh em độ lại :

Laceti2008_LeMin Tuning B by pcters_5_and1, on Flickr

LEMIN

Xe tăng
OK thank bác rất nhiều.
E muốn hỏi thêm bác chút nữa nhé. Trên nắp capo mình ko sơn lại màu đen mà để trắng và dán vạch đen hay vạch màu khác được ko nhỉ? E thấy lưới tản nhiệt và hốc gió thế là đẹp rồi nhưng cái màu đen phía trên capo ko hợp tông cho lắm.
Bác tư vấn cho e chút nữa nhé.
Thanks!
Của bác đây ạh :)

Laceti2008_LeMin Tuning C by pcters_5_and1, on Flickr

LEMIN

Xe tăng
Phuơng án mới cho em Morning 2008 đây ạh,dư định đầu tuần sau bác chủ xe sẽ mang qua cho em thi công :). Các bác góp ý nhé :)

Super Morning_LeMin Tuning_5 by pcters_5_and1, on Flickr

LEMIN

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

mec c200a

Xe buýt
cụ độ con morning này theo trường phái cute car à :) chúc cụ sớm thành công và cụ chủ có con xe hoàn hảo :)