Một ví dụ về lượng tiêu hao nhiên liệu của Mec (5,7l/km - C250)

xNoNamex

Xe đạp
Các cụ cứ nói hay cho vợ 2 của mình e ứ tin là nó ăn ít vậy.
Nó mà ăn ít vậy thì người nó mảnh khảnh lắm, có khi các cụ lại chê.

traubovt85

Xe tăng
xin hỏi các cụ đi Mer C có bị hư vặt hay lỗi vặt gì ko ạ ? và giá con C250CGI trong link dưới đây có đúng ko các cụ ?

http://choxe.net/oto/mercedes-benz/c/mercedes-benz-c-250-cgi-2010-6504.html

em thấy con này đẹp quá, ông già thì định năm sau mua camry LD, rẻ hơn con này 200 chai thôi, xúi ổng ráng vay tiền mua con này cho nó đẳng cấp và chạy cho sướng thì ổng sợ chơi Mer C hư vặt chịu ko nổi nên lăn tăn chưa chịu duyệt hic hic ko biết Mer C đời mới giờ có hay hư với lỗi vặt ko các cụ ?

LineAge2

Xe hơi
Các cụ cứ nói hay cho vợ 2 của mình e ứ tin là nó ăn ít vậy.
Nó mà ăn ít vậy thì người nó mảnh khảnh lắm, có khi các cụ lại chê.
Em đang chạy C200 2008, trung bình 13l/100km bò chậm trong thành phố,( chở gia đình, trẻ con). Khi nào chạy về quê đường xa trung bình 8-9l/100km . Đặc biệt như đọan Pháp Vân- Cầu Giẽ, nếu chạy đều ga đúng 70 km/h (hộp số đủ nhảy sang số 5 là số cao nhất của c200, vòng tua máy thấp) thì đồng hồ báo 6,8l/100km.
Nối chung là Mec C200, sau này đời mới hơn tí la C250, E 250 rất tiết kiệm. Kiểm chứng trên đường trường tương đối giống nhau. Còn trong TP thì tùy thuộc rất nhiều yếu tố như kiểu lái xe, tính tình tài xế, số hành khách, lộ trình di chuyển, lưu lượng giao thông trên đường .... Các bác không tin chứ có lúc tắc đường, đồng hồ xe em nó báo 21l/100km đới các bác ạ :D

LineAge2

Xe hơi
xin hỏi các cụ đi Mer C có bị hư vặt hay lỗi vặt gì ko ạ ? và giá con C250CGI trong link dưới đây có đúng ko các cụ ?

http://choxe.net/oto/mercedes-benz/c/mercedes-benz-c-250-cgi-2010-6504.html

em thấy con này đẹp quá, ông già thì định năm sau mua camry LD, rẻ hơn con này 200 chai thôi, xúi ổng ráng vay tiền mua con này cho nó đẳng cấp và chạy cho sướng thì ổng sợ chơi Mer C hư vặt chịu ko nổi nên lăn tăn chưa chịu duyệt hic hic ko biết Mer C đời mới giờ có hay hư với lỗi vặt ko các cụ ?
Dân thường thì hay toan tính, còn vài người lính thì không hehe :D
Bác mà đủ xiền thì Mec cho sướng, lái thì cứng cáp, phê hơn hẳn Camry, mà "cấp bậc" thì hơn hẳn.
Em mua C200 từ 11/2008, hiện tại 10/2010 đã chạy 31.000km, vừa thay dầu máy lần thứ 6 tại xưởng AnDu (5000km/lần - dầu Mobil Super1000X2), ngọt lừ, chưa tốn thêm bất kì khoản nào dành cho cái gọi nà " hỏng vặt", ngoại trừ 2 lần thay còi ( bảo hành miễn phí)

traubovt85

Xe tăng
em biết là mer C thì sướng hơn Camry và đẳng cấp hơn rồi, nhưng vấn đề là đồ mer phần lớn hay bị hư vặt ko bền hư đồ Nhật nên các cụ bảo thủ rất ngại mặc dù cũng rất khoái, đợt em thuyết phục mua k7 của KIA thì ông già chê xe Hàn ko sang và thương hiệu như Toyota, giờ xúi mua cái C250 CGI vừa mạnh hơn camry lại tiết kiệm xăng hơn đã thế đăng cấp và chạy PHÊ hơn thì ổng lại kêu sợ hư vặt, ko khảm nổi tiền để sửa chữa hic hic. bó tay quá giờ làm sao mà thuyết phục được các cụ bảo thủ nhỉ ???

mà em hỏi xíu chứ có phải trong mấy năm bảo hành đi xe Mer C này nếu hư hỏng gì họ cũng thay miễn phí cho phải ko các cụ ?

LineAge2

Xe hơi
em biết là mer C thì sướng hơn Camry và đẳng cấp hơn rồi, nhưng vấn đề là đồ mer phần lớn hay bị hư vặt ko bền hư đồ Nhật nên các cụ bảo thủ rất ngại mặc dù cũng rất khoái, đợt em thuyết phục mua k7 của KIA thì ông già chê xe Hàn ko sang và thương hiệu như Toyota, giờ xúi mua cái C250 CGI vừa mạnh hơn camry lại tiết kiệm xăng hơn đã thế đăng cấp và chạy PHÊ hơn thì ổng lại kêu sợ hư vặt, ko khảm nổi tiền để sửa chữa hic hic. bó tay quá giờ làm sao mà thuyết phục được các cụ bảo thủ nhỉ ???

mà em hỏi xíu chứ có phải trong mấy năm bảo hành đi xe Mer C này nếu hư hỏng gì họ cũng thay miễn phí cho phải ko các cụ ?
Bác tham gia diễn đàn đến chức xe buýt mà chính bác còn bị ám ảnh cái tâm lý không thật rằng đồ xe Đức hỏng vặt, còn đồ xe Nhật bền hơn Đức, thì sao thuyết phục được ông bà cụ ở nhà. Đồ xe Đức đắt hơn và không thông dụng, khó tìm khó mua thì em đồng ý. Chứ bác nói là đồ Nhật tốt hơn,thì em bó tay. Nền cơ khí chính xác nói chung và công nghiệp ôtô của Nhật mặc dù cực kì tiên tiến nhưng sao sánh ngang Đức được.

traubovt85

Xe tăng
sặc, đồ của Nhật nó bền hơn Đức được lịch sử công nhận và những bác có am hiểu về xe đều công nhận điều đó chứ đâu phải là tâm lý đâu bác.

LineAge2

Xe hơi
sặc, đồ của Nhật nó bền hơn Đức được lịch sử công nhận và những bác có am hiểu về xe đều công nhận điều đó chứ đâu phải là tâm lý đâu bác.
Chết chết bác ơi, lịch sử ghi nhận chả cóa cái xe Japan nào nhiều tuổi hơn xe Mercedes-Benz bác nhỉ. Em nhớ không nhầm chiếc xe đầu tiên của Mec sản xuất năm 1886 là chiếc Benz Patent Motorwagen. Lịch sử cũng ghi nhận còn rất nhiều xe Mec cho đến nay đã hơn 100 tuổi mà vãn nổ máy chạy tốt. Theo cái suy nghĩ ngu ngu của em thì xe nhiều tuổi mà máy vẫn nổ, xe vẫn chạy thì gọi la bền ạ. Tặng bác cái ảnh của 1 xe Mec bậc tiền bối vẫn bền đến ngày hôm nay:

traubovt85

Xe tăng
lịch sử xe lâu đời và xe hãng nào bền làm sao so sánh được bác ???

bác cứ đi hỏi những bác có kinh nghiệm và chuyên về xe xem có phải họ đều cùng quan điểm rằng xe Đức chạy sướng hơn xe Nhật nhưng lại ko bền bằng xe Nhật về trang thiết bị ko ???

LineAge2

Xe hơi
lịch sử xe lâu đời và xe hãng nào bền làm sao so sánh được bác ???

bác cứ đi hỏi những bác có kinh nghiệm và chuyên về xe xem có phải họ đều cùng quan điểm rằng xe Đức chạy sướng hơn xe Nhật nhưng lại ko bền bằng xe Nhật về trang thiết bị ko ???
Lại chết chết, em và bác lại đấu khẩu tay bo mất roài :D. Bác nêu 2 nội dung: "lịch sử công nhận và những bác có am hiểu về xe đều công nhận". về cái " lịch sử" thì chắc em dẫn chứng như vậy, bác đành chịu nên xoáy vào nội dung thứ 2:"những bác có am hiểu về xe " :D
Em xin hỏi: ai là những bác có am hiểu về xe ở Việt Nam vậy. Tên tổ chức hay cá nhân nào ở VN đánh giá chuẩn xác được công nhận về xe hơi ở Vn thế bác?
Trước khi xin thôi ko pot ở thớt này nữa, em xin có cảm nhận riêng ( không ai phê phán cái cảm nhận riêng từng người bác nhỉ :D ):
Xe hơi Nhật, cụ thể là thương hiệu Toyota tai thị trường VN đã thành danh, được đa số yêu chuộng vì những ưu việt của sản phẩm so với các hãng xe khác như mẫu mã đẹp (hợp thẩm mỹ dân VN), nhiệt đới hóa ở mức cao, bán hàng+bảo hành rộng khắp cả nước, xe thì tốt, bền, bình dân dễ tính trong bảo trì và sửa chữa, đồ thay nhiều giá dễ chịu hơn các hãng khác. Xe cũ không mất giá quá nhiều, dễ mua đi bán lại........v...v....
Nhưng em chưa từng nghe ai nói xe Toyota cùng phân khúc nhìn đẹp hơn, sang hơn và lái sướng hơn Mercedes bao giờ cả :D
Em xin hết ạ.

hungbm

Xe điện
Hôm nay em đưa 1 bác chuyên gia MB VN ra sân bay, trên đường đi a e tâm sự về MB khá nhiều. Phải nói dân ta nhiều khi cứ coi Toy là kinh tế chứ nghĩ lại thì em thấy MB vừa kinh tế vừa sang trọng, riêng về độ an toàn thì chắc đứng nhất nhì thế giới về bảo về con người ngồi trên xe.

traubovt85

Xe tăng
đồ của Toy được cái bền + rẻ và mẫu mã khá nên dân tình nó khoái chứ ko thì có Ma nó mua

WTF

Xe tải
traubovt85 chém gió thành bão mua xe nọ kia ở box kia-huyndai bị ném gạch đá nhiều quá về đẳng cấp éo có tiền mà bốc phét nên giờ chuyển sang box mer hả =))=))

traubovt85

Xe tăng
traubovt85 chém gió thành bão mua xe nọ kia ở box kia-huyndai bị ném gạch đá nhiều quá về đẳng cấp éo có tiền mà bốc phét nên giờ chuyển sang box mer hả =))=))
lại là thằng này, sao cứ bấm *** người ta mà cắn thế ? hồi đó giờ tôi dẫm phải đuôi của cậu à ? tôi mua xe nọ kia ở box Kia-Hyundai bao giờ ? chém gió ở đâu ? bốc phét thế nào ? đưa cái dẫn chứng rõ ràng đây xem nào, đúng là cái loại tiểu nhân, mấy lần trước cậu đả kích mà tôi chưa để ý vậy mà lần này lại tiếp tục.

đề nghị mod làm chủ công bằng giúp em chứ cái kiểu ko ai làm gì cũng vô đuyên đi khích bác thành viên như thế này thì thật khó chấp nhận.

nazcar

Xe hơi
Lại chết chết, em và bác lại đấu khẩu tay bo mất roài :D. Bác nêu 2 nội dung: "lịch sử công nhận và những bác có am hiểu về xe đều công nhận". về cái " lịch sử" thì chắc em dẫn chứng như vậy, bác đành chịu nên xoáy vào nội dung thứ 2:"những bác có am hiểu về xe " :D
Em xin hỏi: ai là những bác có am hiểu về xe ở Việt Nam vậy. Tên tổ chức hay cá nhân nào ở VN đánh giá chuẩn xác được công nhận về xe hơi ở Vn thế bác?
Trước khi xin thôi ko pot ở thớt này nữa, em xin có cảm nhận riêng ( không ai phê phán cái cảm nhận riêng từng người bác nhỉ :D ):
Xe hơi Nhật, cụ thể là thương hiệu Toyota tai thị trường VN đã thành danh, được đa số yêu chuộng vì những ưu việt của sản phẩm so với các hãng xe khác như mẫu mã đẹp (hợp thẩm mỹ dân VN), nhiệt đới hóa ở mức cao, bán hàng+bảo hành rộng khắp cả nước, xe thì tốt, bền, bình dân dễ tính trong bảo trì và sửa chữa, đồ thay nhiều giá dễ chịu hơn các hãng khác. Xe cũ không mất giá quá nhiều, dễ mua đi bán lại........v...v....
Nhưng em chưa từng nghe ai nói xe Toyota cùng phân khúc nhìn đẹp hơn, sang hơn và lái sướng hơn Mercedes bao giờ cả :D
Em xin hết ạ.
Em nhìn cái này lại nhớ về các thread nảy lửa tranh cãi về C230 và Camry 2.4, 3.0 trước kia
Toyota là công ty số 1 thế giới về doanh thu, cái đo không phải bàn cãi vì thể hiện ở BCTC rồi các số liệu thống kê
Doanh số của Toyota có được là nhờ thị trường châu Mỹ, châu Á chứ không phải châu Âu :D
Với lịch sử là châu lục mới và dễ dàng đón nhận, châu Mỹ ( đặc biệt là thị trường Mỹ) tương đối rộng mở với các nhãn hiệu xe mới, đó là tiền đề quan trọng cho việc phát triển Toyota ở đây.
Tuy nhiên, châu Âu thì hoàn toàn khác biệt. Với đặc điểm là châu lục già, truyền thống và yêu cầu tiêu dùng tinh tế, sâu sắc, họ vẫn tin tưởng ở các sản phẩm được sản xuất và kiểm nghiệm tại quê nhà.
Ở VN chúng ta, là thị trường mới và có nhiều xu thế, mỗi một xu thế đều có thời điểm nhất định. Em còn nhớ trước đây độ hơn chục năm vẫn còn câu "nhất Mẹc nhì Bi...", nay có lẽ câu đó cũng đã lạc hậu rồi vì Mercedes không phải là nhãn hiệu siêu xe số 1.
Dài dòng một chút để em xin góp ý với bác LineAge là so sánh giữa Toyota và Mer rất mệt mỏi vì trên thực tế 2 dòng xe này không cùng phân khúc !!!
Còn so sánh theo kiểu vì Toyota bán được nhiều hơn và nhiều người dùng hơn nên tốt hơn thì cũng hơi ...lệch lạc:P
Em tập tành chơi audio nhưng cũng chả chơi Sony hay Samsung mặc dù các bác ý doanh số nhiều nhất nhì thế giới :)
Em chả ghét bỏ gì Toyota mà chỉ ko thích cái thái độ các bạn sales Toyota ( ý là cách đây 3-4 năm, khi em có ý định mua To). Bây giờ lỡ nghiện xe châu Âu roài :)...Dù ai nói ngả nói nghiêng, he he
Đôi dòng chia sẻ với các bác.

traubovt85

Xe tăng
xe Đức cảm giác lái và chất liệu thì xe Nhật phải gọi cụ nhưng có điều nếu nói đến độ bền và hàng rẻ thì Nhật vẫn được ưa chuộng hơn ở VN vì bình dân chơi được còn xe Đức thì dân đen chơi ko Nổi và nuôi cũng ko Nổi.

người quen bạn bè em nhiều người xài Toyota cũng có và Mer cũng có BMW cũng có nhưng xe Camry đời 2001 đến 2008 đều chưa bị hư món nào trừ những cái chạy nhiều nó mòn phải thay còn những trang thiết bị chưa hề hư hay trục trặc gì trong khi các cha chạy BMW 3 series với Mercedes C thì hay bị hư và lỗi vặt, báo lỗi lung tung, chẳng ai hiểu lỗi gì, máy lạnh hay bị trục trặc dở chứng. mặc dù được kiểm tra khắc phục miễn phí nhưng chạy đi chạy về để sửa chữa và xe đắt tiền và giữ gìn cẩn thận mà hay dở chứng cũng đủ bực trong khi xe Toyota Camry thì thấy chạy như thằng Vô học thì lại bền ko thấy hư hỏng gì, ổng tổng giám đốc công ty ông già em đang làm, chơi x5 đời 2008 cũng khóc thét vì nó nhiều rồi đấy.

LineAge2

Xe hơi
Em định không pót thớt này nữa, nhân đọc bài bác spawn nên cố thêm mấy dòng:D
Thế hóa ra kụ trâu bò nhà ta đã từng lang thang chém gió mua xe và nạp kiến thức tổng hợp khắp các box nhỉ, xe nào kụ ý cũng hỏi, cũng dọa mua :D Từ Kia đến Huyndai, Toy .....giờ kụ nâng tầm lên quan tâm mua Mec hả bác spawn (hình như em nghe đồn rằng bác ý, à quên bố bác ý đinh mua Camry 2,4 LD chứ không nghe bác ý mua C250 CGI :D :D :D mà đồn từ cách đây mấy tháng rồi, giờ vẫn chưa mua :D :D :D)???
Em dự là nếu diễn đàn mở thêm Box Roll & Royce hoặc Box Benley, chắc cũng sẽ cóa mặt bác ấy sang chém ào ào, đòi mua tới tấp :D :D :D
Em search bài đã đăng, thấy bác ấy hiền nành :D mà ai cũng xoắn , từ bác Doanvien, bác Winstorm07, bác traingheo1784...đến cả bac spawn nữa.

vanxe

Xe máy
Hôm nay em đưa 1 bác chuyên gia MB VN ra sân bay, trên đường đi a e tâm sự về MB khá nhiều. Phải nói dân ta nhiều khi cứ coi Toy là kinh tế chứ nghĩ lại thì em thấy MB vừa kinh tế vừa sang trọng, riêng về độ an toàn thì chắc đứng nhất nhì thế giới về bảo về con người ngồi trên xe.
Ơ bác này nói chuẫn. Em bắt đầu chuyển từ toy sang Mẹc đây. Em thấy 1 số bác chiên gia về mẹc cũng nói vậy. kính bác>:D<

adco

Xe điện
Mấy tiêu chí bác đưa ra em thấy trúng hết , trừ chữ kinh tế (hic)
Thằng em em vừa mới nói bạn nó để con S55 AMG đời 2008 , xe ít đi mới tầm 5000miles mà có 160k . Trời em mà khg ngại chi phí bảo dưỡng của nó là hốt liền

LineAge2

Xe hơi
Mấy tiêu chí bác đưa ra em thấy trúng hết , trừ chữ kinh tế (hic)
Thằng em em vừa mới nói bạn nó để con S55 AMG đời 2008 , xe ít đi mới tầm 5000miles mà có 160k . Trời em mà khg ngại chi phí bảo dưỡng của nó là hốt liền
Bác giới thiệu cho em đi, nhờ bác mail choa em với: mingphong_net18@yahoo.com. S55 AMG 2008 5000miles mà 160k thì em nghi em nó la xe phục hồi tai nạn quá :D
Bác định hốt xe 160.000 USD = 3 tỷ 2, chắc chắn bác nà tỷ phú đại gia, vậy ngại rì chi phí bảo hành bảo dưỡng vài triệu /1 lần bác ơi. Hơi mâu thuẫn :D :D :D