Một việc cần ngay và luôn - nước sạch cho những chủ nhân tương lai của đất nước.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quynhanh03

Xe điện
@2nắng: May quá, lang thang mấy ngày, mãi hôm qua em mới dám về nhà, mợ à. Gấu tuyên bố cấm cửa nếu ko mang trứng của mợ về:69::69::69:

hainang

Xe buýt
Ối giàng oi,sao cụ khổ thế.Trời thì rét mướt thề này.chẹp...chep!
@2nắng: May quá, lang thang mấy ngày, mãi hôm qua em mới dám về nhà, mợ à. Gấu tuyên bố cấm cửa nếu ko mang trứng của mợ về:69::69::69:

leviatang

Xe hơi
mợ Nhi ơi,quỹ nhiều thế ta nên bàn bạc làm thêm 1 chương trình ý nghĩa nữa cho các cháu trước năm mới mợ ạ,ví dụ ta nên Than Uyên 1 lần nữa,ai có việc của người ấy,cụ Boing và Hilux thì lo vụ cô giáo 25 chưa thèm lấy chồng,còn em và các bác các mợ thì tặng quà và mua con lợn bản,làm cành đào rừng về ăn tết mợ ạ *-:)

Boing767

Xe điện
mợ Nhi ơi,quỹ nhiều thế ta nên bàn bạc làm thêm 1 chương trình ý nghĩa nữa cho các cháu trước năm mới mợ ạ,ví dụ ta nên Than Uyên 1 lần nữa,ai có việc của người ấy,cụ Boing và Hilux thì lo vụ cô giáo 25 chưa thèm lấy chồng,còn em và các bác các mợ thì tặng quà và mua con lợn bản,làm cành đào rừng về ăn tết mợ ạ *-:)
Úi cụ ơi cô giáo cụ Hilux đón về ăn tết roài , e lên thăm các cháu thôi ...kekeke !

hilux14p

Xe buýt
hôm liên hoan chia tay tâm tư với cô ấy
...lấy chồng xướng lắm cô giáo ạ
cô ấy nhìn e bảo xướng như nào< e sợ thụt vào luôn, nghĩ mình tuổi đã có ,năng lực thì yếu kém>
...mấy a e hội ý thôi thì đành để cụ boing trả bài cho cô giáo
@ boing ;cụ đừng để e đổ vỏ nhé..

hainang

Xe buýt
Ôi thôi xong,e tưởng chỉ mỗi mình cụ BOING ra ngẩn vao ngơ vi cô giáo thôi chứ?lại thêm cụ nữa à?Hai cụ cứ bình tĩnh giải quyết cho dứt điểm;)) .....
hôm liên hoan chia tay tâm tư với cô ấy
...lấy chồng xướng lắm cô giáo ạ
cô ấy nhìn e bảo xướng như nào< e sợ thụt vào luôn, nghĩ mình tuổi đã có ,năng lực thì yếu kém>
...mấy a e hội ý thôi thì đành để cụ boing trả bài cho cô giáo
@ boing ;cụ đừng để e đổ vỏ nhé..

Boing767

Xe điện
Bá cáo hiện nhà e vẫn còn 100 trứng của cụ mợ nào chưa lấy ạ ??? Mời các cụ mợ lấy nhá !

nhuantin

Xe buýt
Bá cáo hiện nhà e vẫn còn 100 trứng của cụ mợ nào chưa lấy ạ ??? Mời các cụ mợ lấy nhá !
kụ ơi, có em, có em ạ, còn 70 thì em ko biết của ai, của ai vào nhận nào, sắp nở thành gà con rồi....

phan huyen nhi

Xe điện
Hôm trước làm chương trình trên Than Uyên xong, các cụ, mợ trong đoàn đã có ý tưởng sẽ tiếp tục làm một chương trình tặng quà và khám sức khỏe cho các con học sinh trên Than Uyên. Dự định sẽ triển khai vào khoảng tháng 3, tháng 4 ạ.

hatrung248

Xe máy
Rất cảm ơn các bác đã chia sẻ những hình ảnh và thông tin này, rất nhiều nơi trên đất nước mình còn thiếu thốn nhiều! Cách đây tròn 1 năm em đi Hà Giang, Mèo Vạc, Lũng Cú, cũng gặp một đoàn đi cùng, nhưng hồi đó không biết có phải nhóm của nhà mình ko :D

phan huyen nhi

Xe điện
Hôm nay em mới đi gửi số tiền 21.781k vào 1 sổ tiết kiệm 3 tháng. Dự định tháng 3 hoặc tháng 4/2012 chúng ta sẽ tổ chức tiếp 1 chương trình khác nên em gửi luôn kỳ hạn 3 tháng cho đỡ mất công gửi. Số lãi đương nhiên ko nhiều nhưng chắc chắn sẽ nhiều hơn nếu so với số tiền vẫn để trong tài khoản.

Báo cáo các cụ, mợ về tình hình tài chính cho đến ngày hôm nay, 23/12/2011:

1. Tổng thu: 51.188k
2. Tổng chi: 29.407k
3. Còn lại: 21.781k

Theo ý kiến của các cụ mợ, em xin phép được để lại số tiền này cho chương trình tiếp theo của chúng ta.

phan huyen nhi

Xe điện
Hôm nay, mợ Huyền (bác sĩ) định onl để báo cáo về tình hình khám sức khỏe của chuyến đi vừa qua nhưng do nhiều lý do chủ quan nên mợ ấy ko đăng nhập nổi nick của mình dù đã được chính bác X.O mở nick cho. Vậy nên em trao đổi qua 1 chút về tình hình sức khỏe của 2 em học sinh trường tiểu học số 2 Ta Gia. Cụ thể như thế nào mợ Huyền sẽ vào báo cáo sau ạ.
Trong lần khám vừa qua, nhóm bác sĩ đã phát hiện ra 2 trường hợp bệnh tương đối nguy hiểm nếu ko được chữa trị. Em rất xin lỗi là ko nhớ được tên cháu vì tên hơi khó nhớ
1. Cháu thứ nhất: Nghi là hội chứng thận hư. Em thấy các bác sĩ nói nếu điều trị kịp thời thì cháu sẽ khỏi được. Nếu ko thì sau này sẽ phải chạy thận.
2. Cháu thứ 2: Nghi là bệnh thiếu máu trầm trọng. Nếu điều trị kịp thời sẽ cải thiện được sức khỏe.
Do thời gian nhóm bác sĩ khám sức khỏe cho các cháu trùng với thời gian các thành viên khác trong nhóm đi lên điểm trường Huổi Cầy và Noong Quài cho nên ít người nắm được tình hình này. Thời gian qua mợ Huyền đã cố gắng nhưng do ko đăng nhập được OF nên ko vào đây báo cáo với cả nhà được. Do vậy hôm nay em xin có đôi lời về trường hợp của 2 cháu, để cả nhà chúng ta cùng bàn luận xem có thể giúp gì được các cháu ko? Còn cụ thể bệnh như thế nào, giải pháp chữa trị ra sao, em xin nhường lời lại cho các mợ bác sĩ.

hainang

Xe buýt
Hôm nay e có trao đổi qua với bs Huyen,theo như bs Huyền nói thì hoàn cảnh gđ các cháu rất khó khăn.K có đk để đưa cháu đi khám chữa bệnh. E có ý kiến như thế này được k ạ.Nhà mình hãy tạo điều kiện cho 2 cháu xuống HN khám để có thể chẩn đoán chính xác bệnh cháu đang mắc phải?Nếu may mắn bệnh của cháu có cơ hội chữa khỏi nếu như đươc điều trị kip thời.
Hôm nay, mợ Huyền (bác sĩ) định onl để báo cáo về tình hình khám sức khỏe của chuyến đi vừa qua nhưng do nhiều lý do chủ quan nên mợ ấy ko đăng nhập nổi nick của mình dù đã được chính bác X.O mở nick cho. Vậy nên em trao đổi qua 1 chút về tình hình sức khỏe của 2 em học sinh trường tiểu học số 2 Ta Gia. Cụ thể như thế nào mợ Huyền sẽ vào báo cáo sau ạ.
Trong lần khám vừa qua, nhóm bác sĩ đã phát hiện ra 2 trường hợp bệnh tương đối nguy hiểm nếu ko được chữa trị. Em rất xin lỗi là ko nhớ được tên cháu vì tên hơi khó nhớ
1. Cháu thứ nhất: Nghi là hội chứng thận hư. Em thấy các bác sĩ nói nếu điều trị kịp thời thì cháu sẽ khỏi được. Nếu ko thì sau này sẽ phải chạy thận.
2. Cháu thứ 2: Nghi là bệnh thiếu máu trầm trọng. Nếu điều trị kịp thời sẽ cải thiện được sức khỏe.
Do thời gian nhóm bác sĩ khám sức khỏe cho các cháu trùng với thời gian các thành viên khác trong nhóm đi lên điểm trường Huổi Cầy và Noong Quài cho nên ít người nắm được tình hình này. Thời gian qua mợ Huyền đã cố gắng nhưng do ko đăng nhập được OF nên ko vào đây báo cáo với cả nhà được. Do vậy hôm nay em xin có đôi lời về trường hợp của 2 cháu, để cả nhà chúng ta cùng bàn luận xem có thể giúp gì được các cháu ko? Còn cụ thể bệnh như thế nào, giải pháp chữa trị ra sao, em xin nhường lời lại cho các mợ bác sĩ.

Chỉnh sửa cuối:

hilux14p

Xe buýt
Hôm nay e có trao đổi qua với bs Huyen,theo như bs Huyền nói thì hoàn cảnh gđ các cháu rất khó khăn.K có đk để đưa cháu đi khám chữa bệnh. E có ý kiến như thế này được k ạ.Nhà mình hãy tạo điều kiện cho 2 cháu xuống HN khám để có thể chẩn đoán chính xác bệnh cháu đang mắc phải?Nếu may mắn bệnh của cháu có cơ hội chữa khỏi nếu như đươc điều trị kip thời.
chết thật,cái này cần luôn và ngay.mợ còn trứng ko đẻ e ủng hộ

Boing767

Xe điện
Các cụ mợ tiến hành luôn đi ạ trước tết nếu bận quá thì sau tết lên đón các cháu !

hainang

Xe buýt
Các cụ mợ tiến hành luôn đi ạ trước tết nếu bận quá thì sau tết lên đón các cháu !
Theo ý kiến của e,nhóm mình có thể liên lạc voi thầy cô giáo/gđ của cháu để nắm bắt được tình hình bệnh/cuộc sống thực tai của cháu.Sau đó nhóm mình họp bàn bạc để có thể hướng tới một giải pháp tốt nhất cho cháu nếu như cho tới thời điểm này cháu chưa đươc chăm sóc y tế về bệnh mà cháu đang mắc phải.

Mr.Taboy

Đi bộ
Em chào cả nhà!
Bên NUSA đã có kết quả phân tích từ Viện Hóa học Việt Nam rồi, nhưng hôm nay em mới scan và post lên diễn đàn được.
Đồng thời em cũng gửi KQPT đấy cho anh Phương (hiệu trưởng) và anh Tâm (Đoàn TN) rồi.
Tất cả các chỉ tiêu phân tích trong nước sau xử lý đều đạt tiêu chuẩn nước cấp ăn uống và sinh hoạt của Bộ Y Tế.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng