[CCCĐ] Một vòng Miền Tây T6 2023

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
😁, có lẽ đầy đủ đồ nhậu như vậy thì miền tây mới nhậu kiểu lai rai được .
Cuộc sống điều gì cũng có 2 mặt cụ nhỉ ?
Thiên nhiên góp phần định hình cách sống của cư dân miền tây đó cụ

No Problem

Xe tăng
Vùng miền tây , đặc biệt là vùng hạ nguồn các sông thì kinh tế kém phát triển hơn vùng đầu nguồn .
Có lẽ là do điều kiện tự nhiên nơi đây . những năm gần đây bị biến đổi khí hậu thì miền tây là khu vực bị ảnh hưởng nặng nề nhất.
Mình có anh bạn thân có người ae cùng cha khác mẹ, ở trong Long An. Năm rồi ông ấy ra ngoài này chơi, anh bạn mình có tặng cho người ae đó 1 chiếc xe Jupiter. Thế mà lúc mang vào trong đó ông kia chở lên thuyền khoe khắp làng, quay clip khoe ông bạn mình xem mà buồn cười. Thế mới thấy trong đó họ còn nghèo khổ thật

tungpt13

Xe tăng
Mình có anh bạn thân có người ae cùng cha khác mẹ, ở trong Long An. Năm rồi ông ấy ra ngoài này chơi, anh bạn mình có tặng cho người ae đó 1 chiếc xe Jupiter. Thế mà lúc mang vào trong đó ông kia chở lên thuyền khoe khắp làng, quay clip khoe ông bạn mình xem mà buồn cười. Thế mới thấy trong đó họ còn nghèo khổ thật
Vâng , trong miền tây em thấy phân hóa giầu nghèo cũng rất lớn , xã hội bây giờ để đủ ăn thì không phải là khó nhưng để vươn lên , thay đổi chất lượng cuộc sống thì không phải là dễ . Ngay trong chuyến đi này , em đi cũng toàn là đường quốc lộ và tỉnh lộ mà mặt bằng chung về nhà cửa vẫn khá đơn giản . Miền tây do điều kiện tự nhiên thì đường xá không phát triển nhanh được .
Em không biết ở quê cụ thế nào , nhưng quê em vừa rồi qua giai đoạn sốt đất , giá nhà đất lên , tiền cũng lên theo , về cơ bản kinh tế có nhà máy về phát triển hơn , nhưng tình cảm thì cũng đi xuống theo sự phát triển cụ ạ . Tình cảm phai nhạt nhiều lắm , khi con người ta càng có nhiều , càng tham lam hơn .
Có lẽ vì vậy , khi con người ta nghèo , có ít nên khi được tặng 1 món đồ dù chỉ là cái xe máy cũ thôi , nhưng lại là đồ giá trị với người được tặng thì lại trân trọng và tự hào chăng ?

sony_2010

Xe điện
Chủ chủ cho em thông tin về thuê xe đc ko? E đang lên kế hoạch phượt 1 vòng Nam Bộ như cụ!

tungpt13

Xe tăng
Chủ chủ cho em thông tin về thuê xe đc ko? E đang lên kế hoạch phượt 1 vòng Nam Bộ như cụ!
Cụ chịu khó lội thớt , trong đây em cũng chia sẻ sdt của bên thuế xe , có 1 cụ khác cũng đã chia sẻ 1 chỗ thuê xe khác còn rẻ hơn bên chỗ em thuê

cháu thuê trên face là thuexetochanh , sdt là 093984033 A Thành , trong topic cũng có cụ thuê xe bên khách , chi phí giao xe thì rẻ hơn bên cháu thuê có 50k/ lượt giao nhận

Chỉnh sửa cuối:

Seu2579

Xe hơi
Nhờ các cụ tư vấn thêm giúp em 4 ngày nên đi những đâu? Tháng 11 em vào SG nghe Westlife định kết hợp làm chuyến miền Tây ngắn ngày. Must-go là Cà Mau và An Giang rồi, còn lại các điểm khác nhờ các cụ tư vấn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tungpt13

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn thêm giúp em 4 ngày nên đi những đâu? Tháng 11 em vào SG nghe Westlife định kết hợp làm chuyến miền Tây ngắn ngày. Must-go là Cà Mau và An Giang rồi, còn lại các điểm khác nhờ các cụ tư vấn ạ.
mợ cho thêm thông tin đi . VD đi mấy người , thích đến điểm du lịch ntn ? . Ngày chạy bình quân bao nhiêu km ? , tối đa 1 ngày chạy được bao nhiêu km ? thì mới tư vấn được .
Đơn giản như nhà em , em mà đi 1 mình thì bao giờ cũng chọn đi xe máy cho nó tiện nhưng đi cùng vợ con thì bắt buộc là phải ô tô rồi .

truonglq

Xe tải
E mới đi An Giang rừng tràm tháng trc :D

Seu2579

Xe hơi
mợ cho thêm thông tin đi . VD đi mấy người , thích đến điểm du lịch ntn ? . Ngày chạy bình quân bao nhiêu km ? , tối đa 1 ngày chạy được bao nhiêu km ? thì mới tư vấn được .
Đơn giản như nhà em , em mà đi 1 mình thì bao giờ cũng chọn đi xe máy cho nó tiện nhưng đi cùng vợ con thì bắt buộc là phải ô tô rồi .
Nhóm em đi xe máy cụ ạ. Em đang plan sơ sơ như này:
Ngày 1: Cần Thơ- Châu Đốc- Tri Tôn
Ngày 2: Tri Tôn- Rạch Giá- Cà Mau- Năm Căn: ngày này mệt nhất, cố chạy đến Năm Căn để hôm sau thong thả hơn tí
Ngày 3: Năm Căn- Đất Mũi- Bạc Liêu
Ngày 4: Bạc Liêu- Sóc Trăng- Cần Thơ
4 ngày chạy như này cũng hơi vội mà nhóm em mọi người chưa đi nên thích đến mũi Cà Mau, em thì đi rồi nhưng lại muốn đi An Giang nên lịch phải có cả 2 điểm đó 😁

Booong

Xe tăng
Ngày 1 các cụ đi Cần Thơ- Châu Đốc, An Giang và sáng hôm sau đi luôn thì không tham quan được nhiều. Ở Châu Đốc có nhiều điểm tham quan như chùa bà chúa Sứ, núi Sam, rừng tràm Trà Sư...; tháng 8 vừa rồi em đi 2 ngày mà vẫn còn vội. Các cụ cân nhắc lại, với lại chạy xe máy, đi đoàn thì không đi nhanh được đâu.

tungpt13

Xe tăng
Nhóm em đi xe máy cụ ạ. Em đang plan sơ sơ như này:
Ngày 1: Cần Thơ- Châu Đốc- Tri Tôn
Ngày 2: Tri Tôn- Rạch Giá- Cà Mau- Năm Căn: ngày này mệt nhất, cố chạy đến Năm Căn để hôm sau thong thả hơn tí
Ngày 3: Năm Căn- Đất Mũi- Bạc Liêu
Ngày 4: Bạc Liêu- Sóc Trăng- Cần Thơ
4 ngày chạy như này cũng hơi vội mà nhóm em mọi người chưa đi nên thích đến mũi Cà Mau, em thì đi rồi nhưng lại muốn đi An Giang nên lịch phải có cả 2 điểm đó 😁
Chào mợ , đi đoàn nhất là phụ nữ thì không đi nhanh được đâu . Lịch trình thế này em thấy hơi vất vả . Em thử cộng số km 4 ngày di chuyển là 866 km cho xe máy . Như thế này thì gần như không được nghi ngơi , chưa kể miền tây mưa dông bất chợt , kế hoạch rất dễ bị ảnh hưởng. Nên em mạn phép đề xuất mợ bỏ cung bạc liêu - sóc trăng đi .
Mợ đi lần này đúng mùa nước nổi , nên tận dụng ngắm cảnh , nghỉ ngơi ở an giang .

Ngày 1: Cần thơ - Đất mũi 247km 5h20p ( hoặc Năm căn tùy theo sức khỏe )
Ngày 2 : Đất mũi - tp hà tiên 316km 7h00p (hoặc tt trị tôn 287km 6h40p )
Ngày 3 : Hà Tiên (tri tôn )- Kênh N1 - rừng tràm trà sư - tịnh biên - Núi sam - Châu đốc.
Ngày 4 : Ăn chơi ở châu đốc - Cần thơ.

Riêng khu châu đốc , thất sơn , tịnh biện này , quá nhiều điểm ăn chơi , mợ tha hồ lựa chọn sao cho phù hợp với sở thích của mình .

Seu2579

Xe hơi
Chào mợ , đi đoàn nhất là phụ nữ thì không đi nhanh được đâu . Lịch trình thế này em thấy hơi vất vả . Em thử cộng số km 4 ngày di chuyển là 866 km cho xe máy . Như thế này thì gần như không được nghi ngơi , chưa kể miền tây mưa dông bất chợt , kế hoạch rất dễ bị ảnh hưởng. Nên em mạn phép đề xuất mợ bỏ cung bạc liêu - sóc trăng đi .
Mợ đi lần này đúng mùa nước nổi , nên tận dụng ngắm cảnh , nghỉ ngơi ở an giang .

Ngày 1: Cần thơ - Đất mũi 247km 5h20p ( hoặc Năm căn tùy theo sức khỏe )
Ngày 2 : Đất mũi - tp hà tiên 316km 7h00p (hoặc tt trị tôn 287km 6h40p )
Ngày 3 : Hà Tiên (tri tôn )- Kênh N1 - rừng tràm trà sư - tịnh biên - Núi sam - Châu đốc.
Ngày 4 : Ăn chơi ở châu đốc - Cần thơ.

Riêng khu châu đốc , thất sơn , tịnh biện này , quá nhiều điểm ăn chơi , mợ tha hồ lựa chọn sao cho phù hợp với sở thích của mình .
Em cảm ơn tư vấn của cụ nhé. Đúng ra 4 ngày này em chỉ thích chơi thong thả ở Cần Thơ- An Giang nhưng nhóm có mỗi em đã đi Đất Mũi nên thành ra phải thêm điểm này vào. Đoàn em có cả nam thì chạy vẫn ổn nhưng nói chung là ít time chơi quá nên em cũng đang khó sắp lịch.

tungpt13

Xe tăng
Em cảm ơn tư vấn của cụ nhé. Đúng ra 4 ngày này em chỉ thích chơi thong thả ở Cần Thơ- An Giang nhưng nhóm có mỗi em đã đi Đất Mũi nên thành ra phải thêm điểm này vào. Đoàn em có cả nam thì chạy vẫn ổn nhưng nói chung là ít time chơi quá nên em cũng đang khó sắp lịch.
Với những ai chưa đến đất mũi mà đã vào đến miền tây thì nhất định là phải đến rồi .
Nhà cháu thì cũng đã trải qua cảm giác đó , háo hức lắm.
Mợ chú ý giờ miền tây đang trong mùa mưa . Mưa thì cũng tùy cơn , tuy gọi là nhanh nhưng đi xe máy mà đi trong mưa thì không an toàn tý nào cả , chuyến nhà em đi vì di chuyển bằng ô tô nên không bị ảnh hưởng mấy .
Mợ cân nhắc điều này nhé.

tungpt13

Xe tăng
mợ đi về cho em xin hình ảnh mùa nước nổi nhé

chimchich07

Xe buýt
Cuối T6 nhà em cũng vừa làm 1 chuyến giống cụ bay vào Cần Thơ rồi thuê xe đi các tỉnh miền Tây ( 5 ngày 4 đêm ) nhưng lịch trình đi hướng ngược với nhà cụ. Từ Cần thơ đi châu đốc, Hà Tiên, Rạch Giá, Cà Mau, Dất Mũi, Bạc Liêu, Sóc Trăng, Vĩnh Long, Sa đéc và vè lại Cần Thơ. Em thuê xe Nhà xe Trần Quang thấy rất OK. Nhận và trả xe tại Sân bay thêm 50K/ lươt.
em sắp đi cần thơ cụ cho em xin ít thông tin:
em có 6 người lớn, chiều thứ 5 bay vào cần thơ chiều chủ nhật bay về hn.em định thuê xe 7c tự lái,chơi ở cần thơ và sóc trăng thôi ,cụ cho em xin đt chỗ thuê xe và tư vấn giúp em chỗ ăn chơi ở đấy.tks cụ