Một vòng miền Tây

Hongan201kimma

Xe tải
Miền Tây e ấn tượng với Hà Tiên,,,biển. Mũi Nai, ck Hà Tiên, Thạch động ... Cụ chủ viết bài hay quá ... Chúc cụ sức khoẻ để còn đi nhiều và viết nhiều cho mọi người thưởng thức !!!

dungvansi

Xe đạp
Chép ra đây cái "dự báo thời tiết" trong chương trình của em để các cụ thông cảm: có thể ảnh ọt không đẹp hoặc xấu hơn là... không có ảnh!

Ngày 1: TP - nhiệt độ 27 - 29 độ C, mưa: 44 mm; Long Xuyên - nhiệt độ 27 - 30 độ C, mưa: 31 mm;
Ngày 2: Long Xuyên - nhiệt độ 26 - 29 độ C, mưa: 49 mm; Rạch Giá - nhiệt độ 26 - 29 độ C, mưa 35 mm;
Ngày 3: Rạch Giá - nhiệt độ 26 - 30 độ C, mưa: 45 mm; Cà Mau - nhiệt độ 30 - 31 độ C, mưa 22 mm;'
Ngày 4: Cà Mau - nhiệt độ 30 - 31 độ C, mưa: 0 mm; TP - nhiệt độ 26 - 31 độ C, mưa 26 mm.
cụ Quang này đi nhiều nơi nhỉ. chạy đâu cũng thấy hết @@

vannhut8504

Xe đạp
Khi nào đến chợ nỗi Cái bè, alo mình ra rước ;))

vannhut8504

Xe đạp
Cảm ơn cụ! Nhưng chắc em không vào Cái Bè đâu cụ ạ. Mặc dù em đã lang thang bữa trái cây dưới chợ Cái Răng rồi nhưng nếu có dịp thuận lợi em sẽ ghé thăm cụ!!!
Cái bè cũng nhiều khu du lịch sinh thái lắm đây :))

jinpinmei2014

Xe máy
Đặt tổ ong hóng tiếp ảnh cụ chủ

rename

Xe đạp
Em cũng mê đi , miền tây đối với e chỉ là những bức ảnh đc share đầy rẫy trên mạng, muốn đến 1 lần quá các bác à

jinpinmei2014

Xe máy
Em cũng mê đi , miền tây đối với e chỉ là những bức ảnh đc share đầy rẫy trên mạng, muốn đến 1 lần quá các bác à
Con gái miền tây hiền dịu nết na , tuy da hơn trắng nhưng mà lòng trong

tuyetminh2

Xe đạp
Cũng có 1 thời gian ở tại Vũng Tàu , cũng đã gặp qua nhiều gái miền Tây, ấn tượng tốt xấu đều có cả cụ ợ
Xuống miền tây non nước hữu tình, xuống ruộng bắt cá nướng trui, kèm mắm me hết sẩy :))

huypham92

Đi bộ
Dân miền tây chính gốc đây, ở Vĩnh Long :))

korandovinhyen

Xe container
Cảm ơn cụ đã chia sẻ! Cụ người TP nên chắc có nhiều dịp đi miền Tây rồi, em ở tận Hà Lội...
Chuyến đi này chương trình sẽ từ TP đi Cao Lãnh. Đến đây đi tiếp sang Hồng Ngự thì qua rừng tràm... nhưng các cụ nhà em lại muốn tối nghỉ ở TP Long Xuyên cho... "dui dẻ". Còn từ Rạch Giá qua Cà Mau sẽ đi xuyên rừng U Minh thì phải (?)
Vừa rồi em đi từ Cà mau đi Rạch giá, qua U minh thượng. Cung này hay phết cụ ạ, nhiều địa danh nghe lạ, ko phải qua phà, mà lại được vào U minh thượng chơi.

Chaukga

Xe container
Em lại ấn tượng với các em miền Tây là ca Vọng cổ, khi đổ thì thôi rồi 8->

avu

Xe đạp
Miền tây , miền sông nước, nơi mà cầu khỉ được phát huy , e cũng có ước muốn là về miền tây, đi chơi miệt vườn :D

4953

Xe tăng
Em cũng dự định đi cung này nên hỏi cụ tư vấn cho: Theo Gúc gồ thì có ba phương án: đi men bờ biển - đường không tên - dài 128 km; QL 63 dài 139 km và QL 61 dài 150 km. Đang tính đi QL 63 cho chắc (vì có chữ Quốc lộ chắc là đường xá chuẩn hơn) - đi qua U Minh thượng. Nhưng cũng muốn mạo hiểm đi đường ven biển - qua cả U Minh thượng và hạ... Theo cụ nên đi đường nào?
Còn đoạn qua sông Cái lớn trước có phà Tắc Cậu, Xẻo Rô thì nay bản đồ vẽ có cầu rồi! Cụ cho thông tin chính xác đi ạ!

Em vừa chạy tuyến này hôm 11/6/2014 có một số ý kiến mạo muội với cụ chủ nhé.
- Thứ nhất: Cụ chạy theo QL63 là hợp lý nhất mà vẫn qua được cả U Minh Thượng và Hạ, nếu cụ chạy đường ven biển bằng 4 bánh nguy cơ ngủ lại miệt thứ khá cao.
- Thứ hai: QL63 năm 2013 còn có tuyến phà Tắc Cậu - Xẻo Rô được dân phượt coi là đẹp nhất VN, năm 2014 đã được thay thế bằng cầu Cái Lớn và Cái Nhỏ hôm em chạy còn nguyên mùi nhựa đường (buồn!).
- Thứ ba: Hiện nay cụ chỉ có thể vào U Minh Hạ, U Minh Thượng sau vụ cháy rừng đã cấm kinh doanh du lịch rồi. Nhắc cụ khi vào U MInh Hạ bên cạnh có khu du lịch sinh thái Sông Trẹm khá thú vị, cụ nhớ nếu đi từ phía Cà Mau thì phải quay lại Ql63 về Rạch giá nhé.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ!

Thái Phượt

Xe tăng
Em cũng dự định đi cung này nên hỏi cụ tư vấn cho: Theo Gúc gồ thì có ba phương án: đi men bờ biển - đường không tên - dài 128 km; QL 63 dài 139 km và QL 61 dài 150 km. Đang tính đi QL 63 cho chắc (vì có chữ Quốc lộ chắc là đường xá chuẩn hơn) - đi qua U Minh thượng. Nhưng cũng muốn mạo hiểm đi đường ven biển - qua cả U Minh thượng và hạ... Theo cụ nên đi đường nào?
Còn đoạn qua sông Cái lớn trước có phà Tắc Cậu, Xẻo Rô thì nay bản đồ vẽ có cầu rồi! Cụ cho thông tin chính xác đi ạ!

Quang đ/c ơi theo ngu ý của Tớ thì đi chơi mà đi đường lớn thì ko có đc những trải nghiệm thú vị .Tớ đã đi 2 lần miền Tây thì lần đi đường nhỏ qua một đống Phà thấy cược chơi thi vị hẳn .Mùa nước nổi năm ngoái Tớ từ Rạch Giá đi QL61 qua Vị Thanh HG về cầu Cần thơ ,đường từ RG- VT rải đá đen rồi lu lên vừa khít 2 xe tránh nhau chạy giữa 2 hàng dừa nước ,lấp ló sau bờ kênh là những nếp nhà lợp lá dừa nước.Tớ gặp một túp lều vách mái đều bằng Dừa lại kết lá dừa và bong bóng cẩn 2 chữ VU QUY cực kì ấn tượng bèn dừng xe cầm máy ảnh nhảy xuống .Ông hàng xóm kế bên nói Cô ấy lấy chồng TP rồi ko có ai ở nhà đâu ,nổi máu Nghệ Mình ca luôn 1 bài " Thế là con sáo sang sông -thế là bé đi lấy chồng ,lời yêu anh chưa kịp ngỏ biết trách ai đây ...." Ông hàng xóm sướng quá lôi vô nhậu ít li rồi biếu cặp Dứa mang về ăn lấy thảo .Miền Tây mùa này có dứa ( Thơm ) rồi ,dứa vùng Vị Thanh ngon nhất MT đấy ,trái to bằng quả dưa hấu luôn .Đường 61 từ Vị Thanh về CT thì to như cao tốc ,đi qua 1 loạt địa danh từ 1000 đến 7000 luôn ấn tượng lắm .Cụ đã đi chưa úp ảnh lên đi rồi cho mình úp ké với

4953

Xe tăng
Quang đ/c ơi theo ngu ý của Tớ thì đi chơi mà đi đường lớn thì ko có đc những trải nghiệm thú vị .Tớ đã đi 2 lần miền Tây thì lần đi đường nhỏ qua một đống Phà thấy cược chơi thi vị hẳn .Mùa nước nổi năm ngoái Tớ từ Rạch Giá đi QL61 qua Vị Thanh HG về cầu Cần thơ ,đường từ RG- VT rải đá đen rồi lu lên vừa khít 2 xe tránh nhau chạy giữa 2 hàng dừa nước ,lấp ló sau bờ kênh là những nếp nhà lợp lá dừa nước.Tớ gặp một túp lều vách mái đều bằng Dừa lại kết lá dừa và bong bóng cẩn 2 chữ VU QUY cực kì ấn tượng bèn dừng xe cầm máy ảnh nhảy xuống .Ông hàng xóm kế bên nói Cô ấy lấy chồng TP rồi ko có ai ở nhà đâu ,nổi máu Nghệ Mình ca luôn 1 bài " Thế là con sáo sang sông -thế là bé đi lấy chồng ,lời yêu anh chưa kịp ngỏ biết trách ai đây ...." Ông hàng xóm sướng quá lôi vô nhậu ít li rồi biếu cặp Dứa mang về ăn lấy thảo .Miền Tây mùa này có dứa ( Thơm ) rồi ,dứa vùng Vị Thanh ngon nhất MT đấy ,trái to bằng quả dưa hấu luôn .Đường 61 từ Vị Thanh về CT thì to như cao tốc ,đi qua 1 loạt địa danh từ 1000 đến 7000 luôn ấn tượng lắm .Cụ đã đi chưa úp ảnh lên đi rồi cho mình úp ké với
Chào cụ Thái. Em rất phục cụ qua các cung mà nhiều OF nghe thấy tên đã sởn da gà rồi, nhất là ở tuổi cụ.
Cụ khuyên cụ Quang đi QL61 cũng OK vì QL61 đâu có nhỏ. Tuy nhiên, theo em cụ Quang mà đi đường nhỏ ven biển bằng 4 bánh là có cơ ở rể Miệt Thứ đó cụ.
Chúc cụ tiếp tục có những bài hay để các cụ mợ nhà ta được mở rộng tầm mắt!