[Funland] MotoGP 2012- 2018

zonda82

Xe container
Em khoái số 04 của Ducati hơn

j23

Xe container
Đường đua San Marino có phải là nơi A. Senna tử nạn k lão nhỉ?
Em nghĩ là đúng, vùng này bé tẹo chắc chỉ có 1 Circuit tên San Marino Grande Premio. Từ ngày Sic tử nạn tại Sepang thì đường đua này đổi tên thành Marco Simoncelli Circuit. Hôm qua vừa đọc bài nói tới việc đám Vale, Dovi, Melandri và Sic đều ở vùng này, nhà Vale chỉ cách trường đua này có 10 km nên đây mới được Doctor coi là sân nhà của mình, chứ ko phải là Mugello!

ththang

Xe lăn
Đường đua San Marino có phải là nơi A. Senna tử nạn k lão nhỉ?
A. Senna tử nạn ở trường đua Imola cụ ah. Trường đua Imola này nằm ở T.Phố Bologna Ý

Còn giải đua MotoGP ở đất nước San Marino thì trường đua đúng như cụ j23 nói ở trên

j23

Xe container
A. Senna tử nạn ở trường đua Imola cụ ah. Trường đua Imola này nằm ở T.Phố Bologna Ý

Còn giải đua MotoGP ở đất nước San Marino thì trường đua đúng như cụ j23 nói ở trên
À hóa ra Imola nầy có F1 San Marino thật :)
https://www.circuitsofthepast.com/imola-circuit/
Tuy nhiên Bologna ở tít trên, San Marino này ngay gần Cesena (phía dưới Bologna), em rất rành về bóng đá Ý hơn 20 năm nay nên bản đồ các vùng và CLB của Ý em thuộc làu ;)

"Italy đã từng có hai trường đua xe F1 là Monza và San Marino tại Imola. Riêng tên trường đua San Marino là được mượn tạm tên của nước cộng hòa San Marino láng giềng do luật F1 chỉ cho phép có duy nhất một chặng đua GP tại một trường đua tại một quốc gia. Tuy nhiên, đến đầu năm 2007, trường đua San Marino hết hợp đồng với FIA, và FIA cũng quyết định chỉ cho phép một trong hai đường đua của Italy được đăng cai F1. Với truyền thống của mình (đăng cai ở tất cả các mùa F1 trong lịch sử), Monza vẫn ở lại"

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu

Thanks 2 cụ nhé.
À hóa ra Imola nầy có F1 San Marino thật :)
https://www.circuitsofthepast.com/imola-circuit/
Tuy nhiên Bologna ở tít trên, San Marino này ngay gần Cesena (phía dưới Bologna), em rất rành về bóng đá Ý hơn 20 năm nay nên bản đồ các vùng và CLB của Ý em thuộc làu ;)

"Italy đã từng có hai trường đua xe F1 là Monza và San Marino tại Imola. Riêng tên trường đua San Marino là được mượn tạm tên của nước cộng hòa San Marino láng giềng do luật F1 chỉ cho phép có duy nhất một chặng đua GP tại một trường đua tại một quốc gia. Tuy nhiên, đến đầu năm 2007, trường đua San Marino hết hợp đồng với FIA, và FIA cũng quyết định chỉ cho phép một trong hai đường đua của Italy được đăng cai F1. Với truyền thống của mình (đăng cai ở tất cả các mùa F1 trong lịch sử), Monza vẫn ở lại"
View attachment 3793207

thanh040506

Xe trâu
Em nghĩ là đúng, vùng này bé tẹo chắc chỉ có 1 Circuit tên San Marino Grande Premio. Từ ngày Sic tử nạn tại Sepang thì đường đua này đổi tên thành Marco Simoncelli Circuit. Hôm qua vừa đọc bài nói tới việc đám Vale, Dovi, Melandri và Sic đều ở vùng này, nhà Vale chỉ cách trường đua này có 10 km nên đây mới được Doctor coi là sân nhà của mình, chứ ko phải là Mugello!
Đội bóng đá San Marino chắc của vùng này rồi.

j23

Xe container
Đội bóng đá San Marino chắc của vùng này rồi.
Món này đúng sở trường lớn nhất của em hehe.
San Marino toàn cầu thủ nghiệp dư, dân Ý cả, ông thì sinh viên đang học, ông thì cảnh sát, ông thì thợ làm vườn...túm lại là chẳng có ông nào theo thể thao chuyên nghiệp! Em vẫn nhớ có trận San Marino đá với Anh hay Hà Lan ở VLWC hay Euro chục năm trước, phải mượn sân Olympico của Roma làm sân nhà vì sân của họ bị ngập lụt do mưa.
Trong lòng cái ủng có Vatican và San Marino, đc mệnh danh là 2 cái khuy của chiếc ủng :))

thanh040506

Xe trâu
San Marino toàn cầu thủ nghiệp dư, dân Ý cả, ông thì sinh viên đang học, ông thì cảnh sát, ông thì thợ làm vườn...túm lại là chẳng có ông nào theo thể thao chuyên nghiệp! Em vẫn nhớ có trận San Marino đá với Anh hay Hà Lan ở VLWC hay Euro chục năm trước, phải mượn sân Olympico của Roma làm sân nhà vì sân của họ bị ngập lụt do mưa.
Trong lòng cái ủng có Vatican và San Marino, đc mệnh danh là 2 cái khuy của chiếc ủng :))
Giờ trong lòng VN có tuyển Thanh Hóa, ... giống bên Ý được k cụ?

ththang

Xe lăn
E vừa xem lại cái Football Ranking thì đất nước San Marino đứng bét bảng luôn P 211.

j23

Xe container
Cụ bi quan quá hehe. San Marino ko chiến được VN tầm này đâu, cầu thủ toàn thi đấu ở Serie D (kiểu như giải hạng Ba của mình) tức là không chuyên (hạng Nhì của mình đã tính là Chuyên nghiệp rồi vì toàn các lứa trẻ/sân sau của các CLB lớn, ăn tập được vài năm và ko hề được đi làm công tẹo nào) vừa làm vừa đá bóng kiểu phủi, ban ngày đi làm tan làm mới đi thi đấu kiểu Văn Quyến Quốc Vượng bây giờ.
San Marino còn thua đậm Liechtenstein, một đội cũng toàn công chức xỏ giày đá bóng và thua các tỷ số phổ biến là 0-6 và 0-8 , thì các cụ biết họ ntn rồi. Thậm chí ko ghi nổi 1 bàn thắng ở các giải vòng loại của vòng loại :)

j23

Xe container
VN đá với Síp có khi thua 5,6 quả í cụ☺
Síp sịp thì em nghĩ chắc ngang cơ VN thôi ko dễ chén được, cho dù cầu thủ của họ đá thuê ở các giải lớn cũng nhiều, về khoản này VN thì phải gọi Síp bằng cụ!

thanh040506

Xe trâu
Síp sịp thì em nghĩ chắc ngang cơ VN thôi ko dễ chén được, cho dù cầu thủ của họ đá thuê ở các giải lớn cũng nhiều, về khoản này VN thì phải gọi Síp bằng cụ!
E nghĩ VN thua Sip k dưới 3 quả cụ ơi.
Thể hình họ như vậy đá hiện đại mình k theo được đâu cụ.

j23

Xe container
E nghĩ VN thua Sip k dưới 3 quả cụ ơi.
Thể hình họ như vậy đá hiện đại mình k theo được đâu cụ.
Hình thể của top đầu châu Á giờ ngang ngửa với châu Âu rồi cụ ơi, Úc - Qatar - Hàn - Iran - Iraq...thậm chí tàu khựa em ưu ái cho vào list dù thực lực nó giờ chỉ hơn mấy ông ĐNA!
Mà VN ta đấu với các đội kìa rồi đới :)