Mũ BH-cối!!!

lx125_black

Xe container
1 kiểu MBH lách luật và đánh lừa mắt của xxx
Công nhận bác này sáng tạo he he :21:

Nhưng mà em có câu chuyện này, các bác bình luận hộ.
Hồi trước, em có đi cũng bu em qua đoạn Lê Duẩn, hôm đó trời nắng nên bu em bảo mua 1 cái mũ cối mà đội. Thế là 2 bu con vào mua mũ cối. Bu em vốn thuộc quân đội, vào hàng mũ thì nhìn luôn ra mũ cối tàu, em thì nhìn mũ cũ nên không ưa. Bu em hỏi thử giá thì nó toàn hét hơn 1tr đến 2tr. Em choáng gần chết :ohmy: !!! Sau đó mua 1 cái mũ của tổng cục hậu cần do bu em chọn lựa. Em đâu có ngờ mũ cối mà lắm chủng loại đến thế :^)
Lúc đi về, bu em có kể chuyện về cái mũ cối tàu. là hàng xịn của Tung của, cán bộ quân đội ở xịn xịn mới được phát, rất khó kiếm. Bu em quảng cáo mũ ấy đập không vỡ, ngồi không móp, dùng để tát nước,... Cốt mũ thì bằng nhựa, vải bọc cũng xịn chỉ sờn bạc chứ rất khó rách,... Dân anh chị bến xe rất mê mũ ấy!!!
Và bu em nói là bu em cũng đã được cấp phát theo tiêu chuẩn 2 lần, nhưng mà thầy em làm mất rồi :'( :'( Không thì có triệu bạc để tiêu :21:

Sau lần mua cái mũ ấy khoảng vài tháng, em bị tai nạn 1 nhát ngay bến xe phía Nam. Cái mũ cối bu em chọn móp bẹp lung tung, còn sọ dừa em thì vô can, 2 cổ tay bong gân nhẹ. Nghĩ lại thấy mình may mắn vì có mũ. Sau lần ấy em toàn đội mũ cối, rồi vợ em chê xấu bắt đội mũ vải. Giờ thì đội MBH.

Tây Độc

Xe điện
Ơ thế bác này không biết cối tàu, đúc tàu, dạ tá ngày xưa à? Ngày xưa toàn quân khu lắm tiền mới dám chơi đấy. Em nhớ gồi năm 90, đi tập quân sự ở bờ hồ Ha le, thằng bạn đội cái mũ cối tầu của ông bô mà mấy thằng mua xe đạp cứ ra gạ gẫm mua lại với giá cao. Không mua được thì chặn đường trấn lột đấy.

Primera

Xe tăng
Mình rất nể các bạn nào đội ổi.
Bạn đi thêm đôi đúc mặc quần ga với áo ti cô nữa rồi lượn chỗ cầu Long Biên, sành điệu !!!

HUGO

Xe tải
hài vãi.....Cha kia lo cho cái sọ hay bảo hiểm cái ví của lão ,
...sau 01 tháng đội mũ nó thành thói quen giờ em bước lên xe máy mà ko có mũ như thấy thiếu thiếu cái gì ấy các bác ạ ,ra đường găp cha nào ko mũ thấy dân tình nhìn như chuyện lạ thật ngược so với tháng trược muốn đội cái mũ cho an toàn mà cứ ngài ngại..

lx125_black

Xe container
...sau 01 tháng đội mũ nó thành thói quen giờ em bước lên xe máy mà ko có mũ như thấy thiếu thiếu cái gì ấy các bác ạ ,ra đường găp cha nào ko mũ thấy dân tình nhìn như chuyện lạ thật ngược so với tháng trược muốn đội cái mũ cho an toàn mà cứ ngài ngại..
Em đang sợ mùa hè đến chắc hy sinh vì mũ BH trước khi tai nạn mất!
VD : 1 bác ở tỉnh xa lên HN chẳng hạn. Bác ý đi đường cao tốc nên sẽ đội loại MBH có hàm, bác ý lên HN vào đúng 12 giờ trưa và thật bất hạnh là bác ý bị tắc đường ở đường Tàu bay chẳng hạn :)) :)). nhiệt độ lúc này ở trong nhà đã lên tới 35 độ.
Hỏi nhiệt độ bên trong MBH là bao nhiêu?

Tây Độc Ơ thế bác này không biết cối tàu, đúc tàu, dạ tá ngày xưa à? Ngày xưa toàn quân khu lắm tiền mới dám chơi đấy. Em nhớ gồi năm 90, đi tập quân sự ở bờ hồ Ha le, thằng bạn đội cái mũ cối tầu của ông bô mà mấy thằng mua xe đạp cứ ra gạ gẫm mua lại với giá cao. Không mua được thì chặn đường trấn lột đấy.
Em chẳng biết :) Sau này bu em nói chuyện em mới biết :69:

lx125_black

Xe container
Hôm nay nghe tin từ đồng nghiệp :
Bạn của anh ấy đang nằm ở khoa cấp cứu chấn thương sọ não BV Thanh Nhàn vì MBH!
Sau khi va quệt với 1 tên hung hãn, anh ấy đã bị hắn cho 1 bổ vào mẹt bằng MBH của hắn. Kết quả là giờ đã nằm viện, thật bó tay!

mà các bácxem nhiều thế sao ko vốt cho em vài cốc nhỉ???(b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

duythinh112

Xe hơi
mà từ hôm ra đường có MBH em tự tin hẳn các bác ạ, cứ nghĩ thằng nào nó gây sự là nhảy xuống có cái để phang nó ngay

DreamComeTrue!

Xe máy
Rồi đây thể nào cũng có mũ ngụ trang mũ BH để qua mắt xxx

mr_chipheo

Xe buýt
em tạt đầu bác hồi nào, bác đưng cậy xe to, người nhà quan bắt nạt em nhá, em rình vặt tai vợ 2 bác trả thù vặt đấy

truiui

Đi bộ
sao ko thấy bác ấy kẹp dép vào nách nhỉ =))

lequocson

Xe đạp
bây giờ đội mũ cối vào mất chăm rưỡi đóa các bác ợ

playran

Đi bộ
mình thấy đy xe đội mũ bảo hiểm hay đấy chứ :D có gì đâu mà các bác phải ngại, hehee

wavetau

Xe buýt
Mua cái mũ cả hàm rồi lắp điều hòa vào các bác ơi. Khác gì ngồi xe hơi mỗi tội chân tay người ngợm vẫn chảy mồ hôi. Được mỗi "mát đầu" thui:))

Bác Tài

Xe tải
Mua cái mũ cả hàm rồi lắp điều hòa vào các bác ơi. Khác gì ngồi xe hơi mỗi tội chân tay người ngợm vẫn chảy mồ hôi. Được mỗi "mát đầu" thui:))
Em ủng hộ bác, lại mang ra cho các bác độ thêm: audio, video, bass, sub, telephone... cho mũ nữa nhé :)) :)) :))

MINA

Xe buýt
Bạn đi thêm đôi đúc mặc quần ga với áo ti cô nữa rồi lượn chỗ cầu Long Biên, sành điệu !!!
Áo ti cô là áo gì hả bác?
Em thấy ngày xưa quần ga mặc với Bay chun vàng rơm(Tiệp),hay phin tá là đẹp nhất,thêm cái đồng hồ Ét ka mặt lửa nữa.:P Còn Kaki Liên xô thì đi với áo bay đất.

Vit 29X-5843

Xe đạp
Primera viết

em cũng thế! nhưng lại ghét nhất tay nào đội mũ cối Tàu ngồi trong xe 4B nhìn cứ xăng pha nhớt thế nào ấy!