[CCCĐ] Mù Cang Chải Mùa Vàng

vngstore

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Từ a-z cụ ở hà nôi cho nhanh, lên đó làm gì
Hề hề Thì sản vật vùng Sơn Cước, nghe thôi đã thấy hấp dẫn rồi , thật là em cũng muốn thử , nhưng trên này một hai năm gần đây mới quảng bá nên chưa full được, em nghĩ trước sau gì nơi đây cũng sẽ phát triển và có thôi
Em có thắc mắc tỉnh hiện tại không hỗ trợ đồng bào dân tộc tiền họ trồng lúa nhỉ :D:D Vừa rồi em lên thấy lúa của đồng báo lép hơi nhiều , thế thì người dân vất quá , trong khi ông nào có tiền đầu tư ông đó khai thác được nhiều chứ đồng bào dân tộc thì :-o

Hề hề Thì sản vật vùng Sơn Cước, nghe thôi đã thấy hấp dẫn rồi , thật là em cũng muốn thử , nhưng trên này một hai năm gần đây mới quảng bá nên chưa full được, em nghĩ trước sau gì nơi đây cũng sẽ phát triển và có thôi
Em có thắc mắc tỉnh hiện tại không hỗ trợ đồng bào dân tộc tiền họ trồng lúa nhỉ :D:D Vừa rồi em lên thấy lúa của đồng báo lép hơi nhiều , thế thì người dân vất quá , trong khi ông nào có tiền đầu tư ông đó khai thác được nhiều chứ đồng bào dân tộc thì :-o
Sản vật sơn cước cụ nói, cái sapa bây giờ nó đã đem đến tràn lan và đã làm hư đi cái sơn cước vốn có của nó. Cho nên, cụ đã không còn thích nó nữa và đã đi tìm vùng đất mới cho khuây khỏa. Vậy mà khi đến đó cụ vẫn cứ muốn đi tìm cái sản vật đó làm gì cho nhọc thân nhỉ ?

anhnd15

Xe hơi
Ảnh cụ chủ đẹp quá @@

vngstore

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Sản vật sơn cước cụ nói, cái sapa bây giờ nó đã đem đến tràn lan và đã làm hư đi cái sơn cước vốn có của nó. Cho nên, cụ đã không còn thích nó nữa và đã đi tìm vùng đất mới cho khuây khỏa. Vậy mà khi đến đó cụ vẫn cứ muốn đi tìm cái sản vật đó làm gì cho nhọc thân nhỉ ?
Cái này nó kín , nó phục vụ nhu cầu mah cụ , trên Sapa em chỉ không khoái 1 điều là người dân tộc giờ người ta bớt dân tộc r, và tình trạng ép mua hàng, xin tiền nhiều hơn, cái này em nghĩ tỉnh làm du lịch phải xử lý thì sẽ hay hơn
Mù Cang Chải giờ đi vẫn đập chất hoang sơ từ cảnh đến con người , Đồ ăn lại còn ngon nữa , rất thích nơi này ,

Toanbin

Xe hơi
Đến cuối tuần sau tầm 14/10 còn lúa không các cụ nhỉ hay còn mỗi gốc rạ?

preciouslight

Xe hơi
Cuối tuần này 12-13/10 chắc hết rồi các cụ nhỉ :(

QL72

Xe tải
Cụ nào đã đi MCC theo hướng láng hoà lạc- đá chông- rồi như thế nào nữa thì bố thí cho e chút thông tin đi tiếp ntn ạ, thanks cccm

tôm mobile

Xe máy
Rủ rê mãi ko có ai đi cùng đành tự mình đi cho thỏa mãn tinh thần. Tiếc là lúa chưa được đẹp lắm, nhưng vui vì ko bon chen, thích ở đâu thì ở, nghỉ đâu thì nghỉ, dừng đâu thì dừng, chụp đâu thì chụp, ko làm phiền tới ai.

hình như lên ảnh đẹp hơn mắt thường

tikul

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi là cụ đi đường nào từ HN lên MCC thế ạ. Tối mai em xuất phát mà vẫn đang phân vân 2 đường là cầu Trung Hà vs cao tốc HN - LC, ko biết đường nào dễ đi hơn

mazda368

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi là cụ đi đường nào từ HN lên MCC thế ạ. Tối mai em xuất phát mà vẫn đang phân vân 2 đường là cầu Trung Hà vs cao tốc HN - LC, ko biết đường nào dễ đi hơn
Đường nào cũng đẹp, cụ gần cao tốc HN-LC chạy nhanh hơn. Hôm trc e đi 1 đường về 1 đường nên trải nghiệm dc hết, cụ chạy đêm đến Nghĩa Lộ nghỉ sáng hôm sau chạy tiếp vì từ Nghĩa Lộ lên MCC toàn cua tay áo và đi buổi ngày ngắm cảnh mới phê :D

long.evnfc

Xe hơi
Phải nói trên này hoang sơ , cảnh lạ mắt thật , đẹp thật , cũng nhiều người dân tộc và người dân tộc còn khá tộc chưa bị công nghiệp hoá như sapa :D
Có điều là em lần mãi không ra dịch vụ từ A-Z :)) hơi hoang sơ

Cụ phải chuẩn bị sẵn cho khoản az chứ, đi thiên nhiên là phải đến nơi có Gấu.

nhanoto44

Xe tăng
Chủ thớt cho em hỏi chỗ này có phải Bản Thái - Mù Cang Chải không nhỉ:

haiyen1012

Xe điện
Chủ thớt cho em hỏi chỗ này có phải Bản Thái - Mù Cang Chải không nhỉ:

Lìm Thái cụ ạ, thung lũng Cao Phạ có 2 bản Lìm: Lìm Thái ở dưới thấp và Lìm Mông ở trên cao, em thì thích Lìm Mông hơn :)

nhanoto44

Xe tăng
Lìm Thái cụ ạ, thung lũng Cao Phạ có 2 bản Lìm: Lìm Thái ở dưới thấp và Lìm Mông ở trên cao, em thì thích Lìm Mông hơn :)
Vậy bản trên ảnh là Lìm Thái thuộc xã Cao Phạ hả cụ? Còn 1 bản gọi là bản Thái ở ngay gần trung tâm thị trấn MCC (đi qua cầu rẽ trái khoảng 1km) là bản nào cụ nhỉ?