[Funland] MU.OFC - nhà số 115: Sát cánh - kề vai

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Đến chén bát trong chạn còn xô. Em biết đàn ông nào chả sóng sánh. Em tin là anh í đúng vì dũng cảm không ngồi lên Jaguar XLS, không ở biệt thự Vincom, không tới Núi Cốc, không nhận 5D Max III và vì bạn mà ép vợ phải xin học cho con của bạn bằng được, dù có nói dối là nhờ đồng nghiệp ở nơi khác:)
Vưng, mợ nói làm e khóc hết nc mắt. Phụ nữ khổ thế đấy, nhưng cái gì là của m thì vẫn mãi là của m mợ ạ. Nhất là ba cái loại mứt ái kia thì chả là cái đinh gỉ gì, muỗi, coi như có tý hài trong cs nhỉ :))
Nghe mợ ký xong iem giựt mình thon thót... chả nhớ còn vay trả gì ai nữa không dưng cơ mà sợ lắm ý...
Hum nay Mợ Tê ỏn ẻn trần tình ghê nhỉ... mợ làm em nhớ lại phim "Sóng ở đáy sông"...
Hihi.... Thực chất còn hay hơn phim ấy ạ. Cụ xem phim Vượt Ngục chưa? hay nhắm ý, e đang tìm mua đĩa xem đới;))

Thế vẫn như cũ cả nhà nhé!

Off tháng 3 vào ngày 29/3/2013 lúc 18h00 tại thịt chó Định Công (em chưa biết địa chỉ cụ thể :D)

Mời cả nhà tham dự!!!!!!

Em xây nhà mới nhé :)

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Thế vẫn như cũ cả nhà nhé!

Off tháng 3 vào ngày 29/3/2013 lúc 18h00 tại thịt chó Định Công (em chưa biết địa chỉ cụ thể :D)

Mời cả nhà tham dự!!!!!!
Định Công thì có quán mới mở, được đánh giá khá ngon và giá cả đúng tiêu chí ngon bổ rẻ!

Như tiêu đề , hôm nay em đi khai trương quán chó của một ông bạn quê Nghệ An. Món này chắc cụ nào dân nghệ đều biết nhưng người Bắc có cụ chưa chắc đã biết , vậy em xin giới thiệu cùng các cụ một địa chỉ dân giã với một món ăn đậm chất quê hương Nghệ An giữa lòng Hn.
Địa chỉ : Số 62 - Phố Trần Điền ( Trong khu đô thị Định Công)
Rượu em đã rót sẵn - Kính mời các cụ .

Tên quán đây các cụ nhé .

Quán đang trong thời gian setup nên rất cần sự đóng góp ý kiến của các cụ . Giá cả mềm mại như không thể mềm hơn vì xác định chưa có lãi trong mấy tháng đầu .
Kính các cụ lưu tâm - Rượu Vodka rót sẵn chờ các cụ .

Như các cụ dân gốc Nghệ an đã biết , Món chó này được nấu tất cả các món vào một nồi và có một nguyên liệu đặc trưng đó là MẬT MÍA , vị mật đậm đà sẽ làm cho món ăn có một vị rất đặc trưng , ngoài ra còn các cách ché biến bằng những nguyên liệu địa phương như lá tắc , lá mùng, lá bầu , lá lộc mãi , rau má . Đặc biệt món rựa mận được ăn với món bánh mướt , một loại bánh giống bánh cuốn của MB nhưng dầy hơn rất đầm đà.

Đây là món hấp nhá .

Đây là món bánh mướt được mang từ Nghệ An ra

Đây là món rựa mận đặc trưng vị mật mía

Món mọc được làm bằng những gì thì em không biết chỉ biết là dạng thịt băm với nhiều gia vị trong đó có lá tắc và được bọc bởi lá lộc mãi , lá mùng hay lá bầu . Món này ăn phê luôn :))

Các loại rau thơm , rau má ,bánh đa, có thêm cả chuối khế nhá .

Đơn sơ vậy thôi mà đậm đà lắm đấy các cụ nhé !

Nov_rain_gt

Xe điện
chao ca nha, em phai ra day, dang luc co an thi lai phai di :((

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Túng ơi! a giết e rồi. E lại đi mua đùi chóa về chén đơi:((