[Funland] MU.OFC-Xây dựng lại đội bóng từ đống đổ nát

Lá đu đủ

Xe tải
Chậm chân lại lên tầng 2 ngồi mất rồi.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nên bán đứt nó đi không 3 bữa lại giở trò cụ ạ
Cụ yên tâm là kg bán được đâu vì Rainola bị cấm hoạt động 3 tháng rồi :) Năm nay EPL chắc lại đóng cửa sớm, trước khi khai mạc mùa giải nữa nên chuyển nhượng hơi khó.

vauhoi

Xe container
Cụ yên tâm là kg bán được đâu vì Rainola bị cấm hoạt động 3 tháng rồi :) Năm nay EPL chắc lại đóng cửa sớm, trước khi khai mạc mùa giải nữa nên chuyển nhượng hơi khó.
Liệu có cò khác nổi lên không cụ ?

SIGNUS

Xe container
Người OF
Liệu có cò khác nổi lên không cụ ?
Em sợ là hơi khó cụ ah.. Hợp đồng đại diện chắc nó kg đơn giản để có thể thay dễ thế, nhất là với các cầu thủ HOT

F_175.46

Xe tăng
Em nghĩ MU nên xd lối đá và mua cầu thu trẻ, vài ba bom tấn thôi. Vấn đề của MU là tinh thần thi đấu chứ ko hoàn toàn là chất lượng cầu thủ đơn thuần ạ. P/s: Em fan Chelsea nhé ạ

VipLand

Xe buýt
Có chú rooney vẫn đá đc thì lại cho đi mất. Lakaku vừa đá vừa diễn hài quá tội thằng mọi poc ba bán đi cho rảnh nợ, ko thì cho ngồi dự bị cho nó mất nghiệp đi

Trungtroc

Xe điện
Cải tổ là công việc của HLV và ban LĐ. Việc của anh em ta là nghỉ xả hơi, đi du lịch và nhậu lai rai chém gió chờ đến tháng 8, khi mùa giải mới khởi tranh. Nhưng mà trước mắt thì phải off phát đã nhỉ chủ tịt nhỉ :D

vauhoi

Xe container
Em sợ là hơi khó cụ ah.. Hợp đồng đại diện chắc nó kg đơn giản để có thể thay dễ thế, nhất là với các cầu thủ HOT
Lúc nó bị cấm thì lẽ ra phải có quyền thay đổi chứ nhể, nếu nó bị cấm dài hơn thì sao.

vauhoi

Xe container
Cải tổ là công việc của HLV và ban LĐ. Việc của anh em ta là nghỉ xả hơi, đi du lịch và nhậu lai rai chém gió chờ đến tháng 8, khi mùa giải mới khởi tranh. Nhưng mà trước mắt thì phải off phát đã nhỉ chủ tịt nhỉ :D
Lão tính ở đâu, và bao giờ thì đẹp, cho ý kiến đê

Trungtroc

Xe điện
Lão tính ở đâu, và bao giờ thì đẹp, cho ý kiến đê
Cuối tuần này em đi công tác đến đầu tháng 6 mới về. Hay sắp xếp off sau trận chung kết C1 1 tuần nhỉ. Ý chủ tịt thế nào?

vauhoi

Xe container
Cuối tuần này em đi công tác đến đầu tháng 6 mới về. Hay sắp xếp off sau trận chung kết C1 1 tuần nhỉ. Ý chủ tịt thế nào?
Ok, đợi lão đi ct về nhận quà luôn thể.

locacto

Xe buýt
Website
www.vksmart.vn
Với tất cả những gì em biết về đội bóng 2 mùa vừa qua, em hoàn toàn nhất trí với các cụ đội hình này cần đập đi xây lại, đội hình cũ chắc giữ lại: De Gay, Shaw, Lindelof, Dalot, Matic, Rashford, Lingard và đôn các cầu thủ trẻ lên, quan trọng là các cụ Fan Mu phải thực sự kiên nhẫn và ủng hộ đội bóng, tuy nhiên em nghi ngờ năng lực của Solsa, kể lôi được Pochetino hay Pep về thì đẹp. :D
Còn em đi theo Mou đây, MU là đội em thích, nhưng từ 1995 đến 2000 thoai, sau 2000 em thích cá nhân hơn là đội bóng, xem họ thành công, thất bại rồi đứng lên từ thất bại đó em thấy phù hợp với mình hơn, trước là Zidane, Ronaldo béo, sau này là Mou khi em quan tâm đến chiến thuật và giải quyết tình huống trong trận đấu cụ thể hơn.
Chúc các cụ Fan Mu đoàn kết và may mắn các mùa sau!

Lá đu đủ

Xe tải
De Gea mà muốn đi thì cũng cho đi luôn, cho Romero cơ hội thể hiện. Đợt trước ký với Zidan thì ngon, Solsa thì chưa có kinh nghiệm mấy.

Trungtroc

Xe điện
De Gea mà muốn đi thì cũng cho đi luôn, cho Romero cơ hội thể hiện. Đợt trước ký với Zidan thì ngon, Solsa thì chưa có kinh nghiệm mấy.
Chắc gì đợt đấy Zidane đã đồng ý về. Có phải muốn ký là ký luôn đc đâu cụ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Kể ra Solsa cũng sợ trách nhiệm.. De Gea nhiều trận liên tục có dấu hiệu căng cứng mà kg dám đẩy nó lên dự bị đưa Romero vào bắt. Mùa trước Romero bắt ở C2 quá hay.

15cm45p

Xe điện

MU đã trải qua một mùa giải bết bát và đáng quên, mặc dù mời được HLV thiên tài là OGS về vực dậy đội bóng bị phá nát bởi 3 HLV trước đó, nhưng thời gian quá ngắn nên không đủ để sửa chữa lại những hư hỏng mà mấy người tiền nhiệm kia đã làm. Giờ là lúc MU tập trung xây dựng lại đội bóng để chuẩn bị cho các mùa giải sau, lấy lại vị thế của ông lớn tại PL cũng như tại CL.​
Đội vóng bết bát thì không ai muốn nhưng nó cũng có những cái được cho nhà MU.OFC chúng ta, đó là thanh lọc những fan phong trào, những anti-fan, những fan sùng bái cá nhân (như một số fan Nhô chẳng hạn, họ đến theo Nhô và cũng sẽ đi theo Nhô, chứ họ không phải fan MU). Những người còn lại đến thời điểm này chắc chắn là fan đích thực của MU.
Mời các cụ các mợ vào đóng góp, cổ vũ cho MU, và dù MU có xuống hạng chúng ta cũng sẽ theo đến cùng.
Việc tái thiết lúc này là bán ai, mua ai về phục vụ đội bóng, mời cả nhà bàn bạc và cho ý kiến đóng góp.
Thay thằng đầu tiên là thằng đầu pòi Ed Woodward.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Kể ra Solsa cũng sợ trách nhiệm.. De Gea nhiều trận liên tục có dấu hiệu căng cứng mà kg dám đẩy nó lên dự bị đưa Romero vào bắt. Mùa trước Romero bắt ở C2 quá hay.
E nhớ k nhầm mùa trước MU cũng đá C1 và thua Sevilla thì phải.

Havo

Xe điện
Ole mới về ae đá rất tốt. Nhưng sau đó team Tây Ban Nha cảm thấy bị đối xử ko fair (chuyện đi hay ở của Herrara, Mata, De Gae) nên phòng thay đồ mất đoàn kết, kéo cả đội xuống dốc ko phanh. Ô De Gae bắt như mơ ngủ. Herrara thì mất tích khỏi đội hình.
Nói chung tay Ed Woodward nên bị trảm đầu tiên, sau đó là Sanchez. Nhóm TBN cho lượn hết, để Romero bắt cũng ổn (hoặc đổi De Gae lấy Tiền + Keylor Navas).
Mùa sau mang 2 tiền vệ trung tâm tầm cỡ Verratti + Kante/Vidal/Casemiro về thay Matic-Herrara-Fred, rồi các fan sẽ thấy hình ảnh Pog3 ở Juventus và ĐTQG Pháp :D Thằng này nó phải có 2 chú chuyên phục vụ thì rảnh chân nó mới đá hay được.
Hậu vệ thì bán hết, mang De Ligt, Maguire, Alaba, Javi Martinez... về.
Nhưng quan trọng là rất ít thằng ngon chịu uống C2 :)) may ra vợt được chú Maguire.
Thế là lại mất thêm 1 mùa tranh vé đi C1.

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
E ko phải fan MU nhưng cũng xin chỗ hóng cùng các cụ