[Funland] MU vs LIV 22h30 ngày 24/10: Điểm dừng chân cuối cùng của Solsa tại Old Trafford!?

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Trên OF này không biết có chỗ nào để fan các đội khác sinh hoạt không nhỉ?
Thôi thì những thớt như này Fan các đội khác vào sinh hoạt cùng cho đông vui
Các đội khác thắng hết chả có chuyện gì để nói nữa cũng chán

beSuSu

Xe điện
Cac cụ thấy em nhận định chuẩn không. Sơn rùa tốt nhất đừng có nghĩ mình là thánh. Ngồi xem như khán giả đê.
em đồng ý,
ông này giờ có khi cản trở trong nhiều vấn đề.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nếu ông bố già này không về hưu hẳn và dừng chõ vào công việc của ban lãnh đạo thì Mù còn xuống nữa, và ko HLV giỏi nào thích nắm đội như vậy. Ngày xưa lãnh đạo nc mình cũng khổ về nạn các cụ thái thượng hoàng đấy.
Bọn cụ cố vấn
Ahjhj

Chauthanh11

Xe điện
Thế cụ ko biết rồi. Cả lịch sử MU, ăn đc chức VĐQG chỉ có đúng 3 HLV, trong đó 2 ông Busby và Ferguson chiếm hết 19 cái. Cả 2 ông này cũng là những người đoạt đc C1 luôn. Tức là MU so với Liv còn chán hơn về khoản đa dạng HLV đấy. Liv có tới 4 ông HLV đoạt Cup C1 lận. VĐQG thì em nhớ cũng kha khá, tầm 5-6 ông gì đó.

MU có 1 vấn đề ít người thấy, đấy là họ dựa vào 1 HLV ngôi sao. Nếu HLV ko phải "ngôi sao", ko phải là "trùm" thì họ ko đạt đc gì cả. Sau thời Ferguson thì có mỗi Mou là gần với khái niệm đó nhất nên cũng hớt đc vài danh hiệu, còn lại thì chả có gì. Nó khác với các CLB khác khi xây dựng trục GĐKT/GĐTT - HLV cùng hỗ trợ nhau làm việc. Ở MU, HLV là người định hướng cả chiến lược thể thao, thậm chí còn nhúng tay vào chuyển nhượng (khái niệm Manager là của MU và Arsenal, các đội khác chỉ là Head coach thôi). Nên khi HLV MU ko đủ tầm là CLB sẽ xuống dốc ngay. Tất cả, từ Moyes đến Ole đều ko phải là Manager mà chỉ là Head coach. Nếu thay Ole bằng ... Wenger thì lại khác đấy ;))
Vâng đúng là em không rành khoản hlv của MU . Alex thì tại vị quá lâu , chắc không có hlv nào làm được như ông ấy .

Sau thời Alex thì MU nó vẫn dự C1 tuy đứt quãng , chứ không đến nỗi quá lâu như Liv thời hậu Benitez .

Hehe vậy so ra các clb Anh tầm không thể bì với Real , Barca , Bayern , Juve được . Vẫn chỉ chỉ mang tính thời điểm , thời vụ .

cod

Xe buýt
Vâng đúng là em không rành khoản hlv của MU . Alex thì tại vị quá lâu , chắc không có hlv nào làm được như ông ấy .

Sau thời Alex thì MU nó vẫn dự C1 tuy đứt quãng , chứ không đến nỗi quá lâu như Liv thời hậu Benitez .

Hehe vậy so ra các clb Anh tầm không thể bì với Real , Barca , Bayern , Juve được . Vẫn chỉ chỉ mang tính thời điểm , thời vụ .
Bọn Anh nó có cái độc đáo là ít CLB nào thống trị đc lâu.

Em lấy VD như Bayern, Juve đều 9 lần liên tục VĐQG. Real, Barca cũng 5 lần liên tục. Nhưng riêng ở Anh, chỉ 3 lần liên tục đã là kì tích rồi. Có nhiều nguyên nhân như các CLB Anh đc hỗ trợ bởi lượng CĐV lớn, làm ăn cũng khá, phân chia bản quyền truyền hình công bằng nữa nên chỉ cần đi chệch đường là có đội khác nó thay thế ngay. Hơn nữa ở Anh cũng ko có thói quen hút máu các đội cùng giải kiểu như Bayern hay Juve.

Em ko thích bóng đá Anh nhưng em thấy có thể so về cả chiều dài, ít đội Anh nào ở đỉnh cao lâu nhưng khi lên đỉnh cao thì đâu có kém các đội kia. Real thì ko nói chứ Barca, Bayern thì Liv cũng ngang phân. Mà như Juve cũng chỉ ngang ngửa MU chứ chả hơn đc.

Chauthanh11

Xe điện
Bọn Anh nó có cái độc đáo là ít CLB nào thống trị đc lâu.

Em lấy VD như Bayern, Juve đều 9 lần liên tục VĐQG. Real, Barca cũng 5 lần liên tục. Nhưng riêng ở Anh, chỉ 3 lần liên tục đã là kì tích rồi. Có nhiều nguyên nhân như các CLB Anh đc hỗ trợ bởi lượng CĐV lớn, làm ăn cũng khá, phân chia bản quyền truyền hình công bằng nữa nên chỉ cần đi chệch đường là có đội khác nó thay thế ngay. Hơn nữa ở Anh cũng ko có thói quen hút máu các đội cùng giải kiểu như Bayern hay Juve.

Em ko thích bóng đá Anh nhưng em thấy có thể so về cả chiều dài, ít đội Anh nào ở đỉnh cao lâu nhưng khi lên đỉnh cao thì đâu có kém các đội kia. Real thì ko nói chứ Barca, Bayern thì Liv cũng ngang phân. Mà như Juve cũng chỉ ngang ngửa MU chứ chả hơn đc.
Vâng có thể thành tích ở cúp châu Âu là như vậy , vì đoạt cup đôi khi cần tý may mắn .
Đơn giản bọn Anh về sức mạnh chiều sâu , kể cả sức hút đều thua bọn kia cụ ạ .
Nhưng cụ thấy Real , Barca , Bayern , Juve nó khác bọn Anh nhiều chứ . Dù có thăng trầm , thay hlv thì gần như năm nào nó cũng góp mặt ở C1 . Real thì kỷ lục 23 năm liên tục , không bao giờ bị loại ở vòng bảng . Có thay hlv kiểu gì thì vẫn là ƯCV ở bất kỳ giải nào họ tham gia .
Barca , Bayern hơn 20 năm nay mới duy nhất vắng mặt 1 lần . Juve nếu không dính bán độ thì cũng ngang với Real

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Vâng có thể thành tích ở cúp châu Âu là như vậy , vì đoạt cup đôi khi cần tý may mắn .
Đơn giản bọn Anh về sức mạnh chiều sâu , kể cả sức hút đều thua bọn kia cụ ạ .
Nhưng cụ thấy Real , Barca , Bayern , Juve nó khác bọn Anh nhiều chứ . Dù có thăng trầm , thay hlv thì gần như năm nào nó cũng góp mặt ở C1 . Real thì kỷ lục 23 năm liên tục , không bao giờ bị loại ở vòng bảng . Có thay hlv kiểu gì thì vẫn là ƯCV ở bất kỳ giải nào họ tham gia .
Barca , Bayern hơn 20 năm nay mới duy nhất vắng mặt 1 lần . Juve nếu không dính bán độ thì cũng ngang với Real
Cũng có một lý do khó phủ nhận nữa, là so mức độ cạnh tranh ở các giải VĐQG khác không cao như Anh. Tây Ban Nha, Đức, Ý đều chỉ có một nhóm (nhỏ) các UCV vô địch. Còn ở Anh, lực lượng các đội cân bằng hơn.
Ngoài ra, tính cống hiến/fairplay trong bóng đá Anh cũng là một yếu tố nữa :)

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Cac cụ thấy em nhận định chuẩn không. Sơn rùa tốt nhất đừng có nghĩ mình là thánh. Ngồi xem như khán giả đê.
Có khi anh Solsa chỉ là con rối, điều hành đội bóng thật ở phía sau là cái ông Ferguson. Cho nên Solsa không cảm thấy có lỗi hay xấu hổ gì cả.

Ryan848

Xe container
Cũng có một lý do khó phủ nhận nữa, là so mức độ cạnh tranh ở các giải VĐQG khác không cao như Anh. Tây Ban Nha, Đức, Ý đều chỉ có một nhóm (nhỏ) các UCV vô địch. Còn ở Anh, lực lượng các đội cân bằng hơn.
Ngoài ra, tính cống hiến/fairplay trong bóng đá Anh cũng là một yếu tố nữa :)
Xem EPL thì tính giải trí vẫn là nhất rồi, nó mịn từ sân cỏ tới góc quay. Nhất trận Mu - Liv vừa rồi (cháu nghiêm túc ko troll nhé), đạo diễn hình toàn bắt các cảnh đắt giá.
Trong giải thì luôn có ngựa ô hay lâu lâu có 1 ông như Leicester cũng vui.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Trông có vẻ khá hơn Cụ Ole nhuề :D
Trông khí thế, phong độ hơn hẳn.
Theo ESPN:
Erik Ten Hag đã được chào hàng như một ứng cử viên sáng giá nếu United quyết định sa thải Ole. HLV người Hà Lan luôn tỏ vẻ ngưỡng mộ Man Utd.
Nhiều fan Man bên nước ngoài đánh giá khá cao Erik Ten Hag.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Sợ quá, tộc Mân Đàn lúc nào cũng giở giọng bề trên doạ nạt nhỉ ;))
Giá mà thi đấu cũng được như thế thì tốt quá, khán giả đỡ tiếc tiền ;))
Em chả phải quạt của MU lẫn CR07 nhé cụ, em quan tâm về CR07 và Ibrahimovich vì có tí liên quan đến chuyên môn nên hay tạt té các thớt có liên quan đến 2 cầu thủ này

Bóng đá là games, là trò giải trí, cụ gây war trên thớt hay trong OF với các ofer khác là việc ngu xuẩn trừ khi cụ ko xem đây là diễn đàn giao lưu vui vẻ mà là nơi thể hiện cái tôi, là đjat cảm giác chiến thắng bằng việc hạ nhục người khác thì cụ cứ việc và rơi vào doglist của họ, em dùng lại từ doglist theo ofer khác đã dùng để cụ thấy cụ làm người khác khó chịu. Vô hình chung nó vượt ngoài câu chuyện bóng đá và thành cách nhìn nhận của họ về cụ. Cụ ngẫm xem

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em chả phải quạt của MU lẫn CR07 nhé cụ, em quan tâm về CR07 và Ibrahimovich vì có tí liên quan đến chuyên môn nên hay tạt té các thớt có liên quan đến 2 cầu thủ này

Bóng đá là games, là trò giải trí, cụ gây war trên thớt hay trong OF với các ofer khác là việc ngu xuẩn trừ khi cụ ko xem đây là diễn đàn giao lưu vui vẻ mà là nơi thể hiện cái tôi, là đjat cảm giác chiến thắng bằng việc hạ nhục người khác thì cụ cứ việc và rơi vào doglist của họ, em dùng lại từ doglist theo ofer khác đã dùng để cụ thấy cụ làm người khác khó chịu. Vô hình chung nó vượt ngoài câu chuyện bóng đá và thành cách nhìn nhận của họ về cụ. Cụ ngẫm xem
Em thấy cụ không quote còm mà như đang trả lời ai đó thế nhỉ?

IP man

Tháo bánh

Hehe… cụ lý lẽ ít thôi kẻo thiên hạ nó lại bảo tư cách như loz :D
Cụ cứ làm như thanh cao lắm nhưng mở mồm ra thì sặc mùi cay cú ;))
Lêu lêu loserrrrrr…

Bomva

Xe điện
Có khi anh Solsa chỉ là con rối, điều hành đội bóng thật ở phía sau là cái ông Ferguson. Cho nên Solsa không cảm thấy có lỗi hay xấu hổ gì cả.
Trước đây khi các HLV khác về cứ bố nào giỏi là lão ấy éo thích. Ngay như đơn cử lão ấy đề cử anh Moy thay lão. Tóm lại trong đầu lão chỉ muốn MU làng nhàng không kém quá và không có mấy thành tích để lão ấy số 1.