[Funland] Mua bán chung cư cũ full đồ

igwvmovclast

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chút, vợ chồng em mới mua 1 căn full nội thất. Chủ nhà khi cọc cũng có nói để lại toàn bộ nội thất chỉ mang tủ lạnh theo. Nhưng đến hôm nay thì thấy chủ nhà còn mang theo cả máy lọc nước ở tủ bếp. Vậy thì có được phép không ạ? Lúc ký cọc e có quay lại video nhà. 2 ngày nữa mới bàn giao nhà chính thức, hiện e vẫn còn giữ lại 100tr tiền cọc đợi bàn giao nhà mới chuyển nốt.

agrimeco

Xe lăn
Máy lọc nó gắn trong tủ bếp hay nó chỉ đật bên ngoài hả cụ? Thường mặc định các tb gắn tường thì giữ nguyên, còn rời thì đc mang đi. Tất nhiên còn phụ thuộc vào thoả thuận cụ thể khi hđ mua bán :D

igwvmovclast

Đi bộ
Máy lọc nó gắn trong tủ bếp hay nó chỉ đật bên ngoài hả cụ? Thường mặc định các tb gắn tường thì giữ nguyên, còn rời thì đc mang đi. Tất nhiên còn phụ thuộc vào thoả thuận cụ thể khi hđ mua bán :D
là loại âm, gắn trong tủ bếp luôn ấy bác. Khi làm hợp đồng thì bảo mang mỗi tủ lạnh đi @@

huyphan91

Xe hơi
là loại âm, gắn trong tủ bếp luôn ấy bác. Khi làm hợp đồng thì bảo mang mỗi tủ lạnh đi @@
Thấy cụ bảo cụ đang cầm 100tr của chủ cụ sợ cái j, cứ theo thỏa thuận mà làm thôi, họ lấy đi thì cứ cắt tạm nó 5 củ bù vào

toechuoi

Xe tăng
Cái này e nghĩ theo thoả thuận thôi, cụ cứ làm việc lại với chủ nhà. Chứ cụ lên đây hỏi, các cụ bảo thôi, nhà này xấu tính thì thôi k mua nhà nữa à 😅

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

CDX 1.8_Red

Xe tải
Các bác cho em hỏi chút, vợ chồng em mới mua 1 căn full nội thất. Chủ nhà khi cọc cũng có nói để lại toàn bộ nội thất chỉ mang tủ lạnh theo. Nhưng đến hôm nay thì thấy chủ nhà còn mang theo cả máy lọc nước ở tủ bếp. Vậy thì có được phép không ạ? Lúc ký cọc e có quay lại video nhà. 2 ngày nữa mới bàn giao nhà chính thức, hiện e vẫn còn giữ lại 100tr tiền cọc đợi bàn giao nhà mới chuyển nốt.
Thôi cụ à, máy lọc nước thì Cụ cũng nên thay cái mới mình còn kiểm soát đc thời gian sử dụng, đơn giản mình mua loại vừa vừa lắp lại thôi, còn k bỏ ra mua cái xin chụp ảnh khoe chơi. Cụ mua nhà cần sửa nhà có thể ới em chứ máy lọc nước trên này có nhiều người cũng cấp em k dám tư vấn .

moonlife

Xì hơi lốp
Chủ nhà nhiều người tham vặt mà. Cũng giống khách mua kỳ kèo từng đồng thôi. Nhưng thoả thuận là họ sẽ mang theo gì? Cụ ko làm rõ, thì cái gì ko thuộc những thứ đã nhắc đến là họ mang đi thôi. Máy lọc nước nó cũng như lò vi sóng, rút tháo là xong. Các thứ gắn liền với bếp chỉ có : bếp, hút mùi, các thiết bị bếp làm âm tủ, chậu rửa, các giá inox có trong bếp.
Quan trọng là cái máy lọc nước có đáng để đánh đổi cục diện ko?

Chỉnh sửa cuối:

CDX 1.8_Red

Xe tải
Chủ nhà nhiều người tham vặt mà. Cũng giống khách mua kỳ kèo từng đồng thôi. Nhưng thoả thuận là họ sẽ mang theo gì? Cụ ko làm rõ, thì cái gì ko thuộc những thứ đã nhắc đến là họ mang đi thôi. Máy lọc nước nó cũng như lò vi sóng, rút tháo là xong. Các thứ gắn liền với bếp chỉ có : bếp, hút mùi, các thiết bị bếp làm âm tủ, chậu rửa, các giá inox có trong bếp.
Mình thì cho xem, chốt bán xong hết, còn tự xin khuyến mại khâu sơn, sửa lại vì thường đi làm đẹp cho các nhà thế mà đến hôm cọc đòi giảm thêm 5tr thế là mình quay xe luôn làm vc họ tự cãi nhau, người đến sau chốt mua đến xem chốt trong buổi tối, đúng như gặp duyên nó vồ đến vậy

moonlife

Xì hơi lốp
Mình thì cho xem, chốt bán xong hết, còn tự xin khuyến mại khâu sơn, sửa lại vì thường đi làm đẹp cho các nhà thế mà đến hôm cọc đòi giảm thêm 5tr thế là mình quay xe luôn làm vc họ tự cãi nhau, người đến sau chốt mua đến xem chốt trong buổi tối, đúng như gặp duyên nó vồ đến vậy
Thường thường những pha quay xe luôn phải bắt nguồn từ những lý do khác. Ví dụ khách mua lăn tăn cái gì đó mà ko nói ra. Xong lại thêm chủ nhà tham vặt 5tr là quay xe :D
Các trường hợp vì cảm thấy cay mũi hoặc khách mua đồng bóng mà quay xe cũng có nhưng ko nhiều. Với số tiền vài tỷ có đồng bóng đến mấy thì họ vẫn kìm chế và lý trí được.

caisua

Xe lăn
Rất đáng cụ ơi, có những đôi giầy xịn 2nd cũng đắt hơn máy lọc nước nên cần soát video thật tỉ mỉ, tránh thất thoát tối đa chứ ko ấm ức ngủ ko nổi lại tốn tiền thuốc thang bồi bổ, nhọc lắm

stone_lamp

Xe điện
Cụ thớt cũng lèm bèm nhỉ, mang tủ lạnh mà mang thêm cái máy lọc nước thôi mà cũng phải mở thớt

veno

Xe tải
Cho họ mang đi luôn, có sao đâu. Cụ mua cái mới dùng cho sướng. Đợt em mua nhà còn chả quay video, trong hợp đồng chỉ ghi là họ để lại đồ đạc gắn tường, liền tường, đến hôm nhận nhà phát hiện ra họ mang các cái rèm cửa đi, chỉ để lại cái thanh ngang, haha, ngẫm lại cũng đúng, vì phần rèm vải có gắn vào tường đâu. Em bỏ hết, làm bộ mới cho đẹp.

nhaque_tb

Xe buýt
Mợ xem kĩ lại khéo họ mang cả chổi với gầu hót rác đi thì toi. 🤣.

LongNguyễn8x

Xe buýt
E đi cho thuê nhà còn phải thành list. Cụ mua ko list lại cặn kẽ, họ xách đi hết là đúng rồi.

nhim bong

Xe tăng
Phải có list đồ nội thất chứ! cụ chủ quan ko làm rồi