Mua bán nhà chủ nhà lật lọng, các cụ bày cách giúp em mí... Em đau đầu quá!

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là bà cô em mua một cái nhà ở phường Kim liên, Đống đa. Hợp đồng mua bán đã công chứng xong, trong đó có thỏa thuận bên em chỉ chịu mỗi tiền thuế trước bạ, còn mọi khoản thuế, phí, lệ phí khác để được cấp sổ mới cho bên mua (bên em) thì bên bán chịu. Sổ đỏ làm xong, quận đống đa gọi ra lấy và yêu cầu nộp thêm 1,7trieu tiền lệ phí thẩm định hồ sơ và lệ phí cấp sổ thì bên bán cãi nhem nhẻm, bảo bên em phải chịu. Bà ta còn cho con trai chửi bới, dọa nạt em. Hai cô cháu thân phận đàn bà, bị ức hiếp mà không biết làm thế nào. Chí phèo đến nỗi bảo không bàn giao nhà cho bên em. Vì em ngu quá, mua bán xong vẫn cho ở nhờ 1 tháng các cụ ah- cái ngu này em thề là em chừa (các cụ nhớ nhé). Tiền thì cũng không đáng bao nhiêu, nhưng mât của mà bị chửi bới, ức hiếp làm hai cô cháu đau đầu quá! Nhất là nó không bàn giao nhà nữa.. Các cụ bày cách em mí!

Nothing_to_see

Xe tải
Thôi cụ ạ, 1,7 triệu bố thí cho xong đi cho nhẹ cái đầu. Trên đời này không ai lấy không đc của ai cái gì đâu cụ, cụ bố thí 1,7 triệu biết đâu khi về ở cái nhà đó, hợp với via người nhà mình lộc lá lại về đầy.
Nhẹ cái đầu về ở cho thoải mái

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ạ, 1,7 triệu bố thí cho xong đi cho nhẹ cái đầu. Trên đời này không ai lấy không đc của ai cái gì đâu cụ, cụ bố thí 1,7 triệu biết đâu khi về ở cái nhà đó, hợp với via người nhà mình lộc lá lại về đầy.
Nhẹ cái đầu về ở cho thoải mái
Dạ vưng! Em cũng tính thế! Dưng mờ nó còn không giao nhà cho mình cơ cụ ah. Cây muốn lặng nhưng gió chẳng đừng

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

hanoivietnam

Xe tăng
Phức tạp phết nhỉ, mợ cho nhà kia 1,7tr cho xong loại người ấy cũng k khá được đâu.

xdthienha

Xe điện
Thí 1,7tr cho xong giấy tờ đi.Còn ko ra khỏi nhà thì alo 113 xuống.Sao phải nói nhiều

Matizcoi

Xe cút kít
Ông anh đồng hao em còn cho ở nhờ mấy tháng dưới hình thức cho thuê lại như ứ lấy được đồng nào, báo hại em đến đuổi mãi nó mới chịu đi, còn định dọa show hàng cho em xem mới kinh :D
Nhưng em chí phèo hơn nó nhiều nên nó đành cuốn gói.
Trường hợp bác chủ thớt coi như cho luôn nhẹ đầu, về ở nhà nó mà cứ hậm hực với nó em sợ khó mà phát được :)

27091403

Xe tăng
1,7 triệu thì mợ thanh toán nốt cho đỡ nhức đầu , khi nhận sổ đỏ xong thì thách cả họ nhà nó ko bàn giao nhà cho mợ , em thật .

DIEN_CAFE

Xe hơi
Tình hình là bà cô em mua một cái nhà ở phường Kim liên, Đống đa. Hợp đồng mua bán đã công chứng xong, trong đó có thỏa thuận bên em chỉ chịu mỗi tiền thuế trước bạ, còn mọi khoản thuế, phí, lệ phí khác để được cấp sổ mới cho bên mua (bên em) thì bên bán chịu. Sổ đỏ làm xong, quận đống đa gọi ra lấy và yêu cầu nộp thêm 1,7trieu tiền lệ phí thẩm định hồ sơ và lệ phí cấp sổ thì bên bán cãi nhem nhẻm, bảo bên em phải chịu. Bà ta còn cho con trai chửi bới, dọa nạt em. Hai cô cháu thân phận đàn bà, bị ức hiếp mà không biết làm thế nào. Chí phèo đến nỗi bảo không bàn giao nhà cho bên em. Vì em ngu quá, mua bán xong vẫn cho ở nhờ 1 tháng các cụ ah- cái ngu này em thề là em chừa (các cụ nhớ nhé). Tiền thì cũng không đáng bao nhiêu, nhưng mât của mà bị chửi bới, ức hiếp làm hai cô cháu đau đầu quá! Nhất là nó không bàn giao nhà nữa.. Các cụ bày cách em mí!
Chủ nhà cũ lom rom quá thôi lì xì cho nó luân 2 củ đi cho nhanh, giàu nghèo gì một hai triệu căn nhà vài tỷ còn mua được
Còn việc nó không bàn giao nhà lo gì công chứng xong coi như của mình mình đuổi nó ra khỏi nhà còn được lo gì.

giacmo_4banh

Xe buýt
Nhịn nó thôi. Mợ đóng 1,7 củ kia đi rồi chờ hết ngày cho ở nhờ xem nó có đi k đã rồi tính tiếp

khottabit

Xe container
Ớ e nhầm, nó ko giao nhà vi phạm h.đ thì đòi lại tiền thôi mợ

Chỉnh sửa cuối:

lht306

Xe hơi
đập.cho 2 cụ dán hình săm vào tay.dọa cho sợ vàng mắt ra

xe than

Xe tăng
Đúng là gặp phaỉ mứt rồi,mợ bố thí cho nhẹ hàng.

Kimquy

Xe tải
Hẹn ngày chính xác cụ sẽ đến lấy nhà, đến ngày đấy mà nó vẫn ở trong nhà thì báo xxx.
Cụ chỉ cần báo phường thôi là thằng con chủ nhà sẽ bị xxx phường tẩn cho 1 trận ngay, nó càng hổ báo càng dễ bị ăn đòn.

lanhuong1965

Xe điện
Em lạ các bác/mợ cái chuyện giao dịch mua bán 1 tài sản lớn đôi khi bằng mấy đời tích góp sao không mướn luật sư lo cho từ A tới Z nhỉ?
$ tốn đáng bao nhiêu so với khối tài sản kia, mình lại có thời gian đi kiếm $, sao cứ phải nhào vô lãnh vực mình không biết thế nhỉ?

Ongrungf

Xe điện

Nếu cụ vẫn ưng cái nhà đó thì cụ có cách như sau:

Nhờ ai đó có mặt mũi bặm trợn chút - hỏi mua nhà hộ cụ, chốt mọi thứ xong xuôi cụ ra mặt. hehe.

tranhoangminh

Xe container
bố thí đi cụ, tưởng gì nhiều. Nó k giầu được khi ăn của cụ chỗ đấy đâu.