[Funland] Mua - Bán vàng trong từng thời điểm

Giờ cụ mới nhảy vào thì muộn rồi nhé, thời gian đẹp nhất để vào là đợt cận tết. Biến động các thứ thì lạm phát sẽ diễn ra nhưng bây giờ cơ quan NN của các cuốc gia sẽ can thiệp để điều chỉnh.

DucHoan

Xe tăng
Giờ cụ mới nhảy vào thì muộn rồi nhé, thời gian đẹp nhất để vào là đợt cận tết. Biến động các thứ thì lạm phát sẽ diễn ra nhưng bây giờ cơ quan NN của các cuốc gia sẽ can thiệp để điều chỉnh.
Vâng, thị trường giờ nhiễu loạn quá cụ ạ. Em làm ít vàng nhẫn cho an toàn ạ. Đúng là đời buồn, lúc Nga chưa ốp Ukraine em đã định nhảy vào rồi mà nghĩ muộn lên thôi. Ai ngờ rằng sau 1 đêm tăng mấy tr

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, thị trường giờ nhiễu loạn quá cụ ạ. Em làm ít vàng nhẫn cho an toàn ạ. Đúng là đời buồn, lúc Nga chưa ốp Ukraine em đã định nhảy vào rồi mà nghĩ muộn lên thôi. Ai ngờ rằng sau 1 đêm tăng mấy tr
Thực ra lời nhiều nhất là thứ vàng bất định SJC, chứ vàng nhẫn ăn thua mấy đâu? :)

DucHoan

Xe tăng
Thực ra lời nhiều nhất là thứ vàng bất định SJC, chứ vàng nhẫn ăn thua mấy đâu? :)
Múc đích em để đầu tư an toàn và có chút lời thôi cụ ạ, chứ vàng miếng chênh với thế giới cả mười mấy triệu, ko chơi dài hạn thời điểm hiện tại đc ạ

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Múc đích em để đầu tư an toàn và có chút lời thôi cụ ạ, chứ vàng miếng chênh với thế giới cả mười mấy triệu, ko chơi dài hạn thời điểm hiện tại đc ạ
Vì nó chênh láo nên cụ mới có lời. =))
Chứ tính cùng thời điểm thì vàng nhẫn năm ngoái 53.2, năm nay 55 hơn tẹo thì lời lãi gì? Mà đấy là còn có chiến tranh.
Còn không bằng gửi tiết kiệm!

tự_lực

Xe buýt
1. Chờ vàng xuống vào lại
2. Gửi tiết kiệm ngắn hạn
3. Mua đất
4. Ăn chơi
5. Mua xe
6....

Bán mỗi một chỉ thì bỏ túi thôi.
Hoặc đơn giản hơn e thấy lãi đủ rồi nên bán. Moiix người một vẻ. Biết đúng sai như nào đâu cụ nhỉ? Đủ thì thôi

lodudu

Xe điện
vàng trong nước lên cao kỷ lục nhưng giá vàng thế giới vẫn chưa phải là đỉnh nhất. Em cũng thấy rất khó ra quyết định tầm này. Tình hình chiến sự thì có nhiều diễn biến và có vẻ sẽ sắp hạ nhiệt, chẳng biết lúc đấy vàng thế giới có giảm ko. Các cụ nghĩ thế nào?

otzi

Xe tăng
cụ mua giờ rất dễ đu đỉnh. Các cụ ngày trước mua đỉnh mất 11 năm mới về bờ ( theo giá vàng thế giới ). Theo e là chỉ nên lướt sóng, không nên giữ dài hạn

hoanganhhn83

Xe tải
Hoặc đơn giản hơn e thấy lãi đủ rồi nên bán. Moiix người một vẻ. Biết đúng sai như nào đâu cụ nhỉ? Đủ thì thôi
Ở mình em thấy vàng với dầu là bạn đồng hành. Chờ dầu xuống thì em mới chia tay vàng ạ

Ms Bân

Xe hơi
Em đã và đang mua, vàng ta, nhưng chỉ trang sức thôi nhé. Em tính dư vầy: em chưa chồng, đám trang sức ấy sẽ là của hồi môn. Sau này vc con cái sẽ có lúc cần đến tiền, vàng miếng hay nhẫn vỉ thì dễ bị bay lắm, trừ bước đường cùng mới đến vàng trang sức. Li hôn cũng không phải chia (kể cả số trang sức em mua sau khi cưới). Nao chết, em trao lại cho con, gọi là đồ gia bảo. Rồi thì may mắn, con cháu chắt chít của em nó mà giữ được qua vài đời thì nhà em sẽ có cơ man nào là cổ vật. Phải không các cụ.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

Vansulanh68

Xe tải
Quan trọng là mục đích mua Cụ ạ.
- Mua để tích trữ dài hạn (nói cho nó oai là kênh trú ẩn an toàn): mua không quan tâm giá mua vào, giá bán ra, không quan tâm lỗ lãi.
- Mua để lướt ngắn hạn: cần chú ý biên độ chênh lệch mua vào - bán ra ở VN.
- Mua để đầu tư trung hạn khi chưa biết để tiền vào đâu: Em đã bán một ít cuối tháng 7 năm 2020 hồi vàng lập đỉnh lúc đó, tính ra so với gửi tiết kiệm lãi suất 12 tháng cùng kỳ thì không bằng.
Về vàng thì mấy cụ hôm trước nói rồi: Định mua nhưng không có tiền, định bán nhưng không có vàng. :))
Câu chốt là thuộc hàng kinh điển của các cụ trên này cụ nhỉ 😁 .....

charlie912

Xe hơi
Bây giờ em không có tiền mua như cụ, cụ có nghe em không =)). Nghe thì trước tiên chỉ em tiền đâu để băn khoăn nên hay ko nên mua đã