[Funland] Mua bộ dàn âm thanh trang trí cho phòng khách ở đâu uy tín?

CR-Vic

Xe container
theo ý kiến của em thì bác cứ làm đôi loa bookshelf KEF hay là Monitor Audio rồi cd ampli của Denon hoặc Marantz mặt phay nhôm vàng hoặc trắng bầy trông đẹp mà giá cả lại vừa phải sau này có nâng cấp bán đi cũng nhanh và đỡ tiếc :D

Lời khuyên của một người yêu âm nhạc :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
theo ý kiến của em thì bác cứ làm đôi loa bookshelf KEF hay là Monitor Audio rồi cd ampli của Denon hoặc Marantz mặt phay nhôm vàng hoặc trắng bầy trông đẹp mà giá cả lại vừa phải sau này có nâng cấp bán đi cũng nhanh và đỡ tiếc :D

Lời khuyên của một người yêu âm nhạc :D
Dân chơi có khác, nói chuẩn quá. Quan trọng là cụ chủ có bao xiền, thích đồ mới hay cũ, hàng Âu hay Mỹ, dòng nhạc,...

congafquys

Xe máy
Nếu rảnh rỗi cụ có thể qua e nghía thử. Còn bận quá thì cụ chụp cho e cái khu vực cụ định kê bộ âm thanh. Em PTS thử cụ xem phần nhìn, còn phần nghe thì đi nghe sau cũng đc ạ.
thấy cụ mất hút luôn nhể :D

congafquys

Xe máy
cụ phải nói cụ có bn tiền mới tư vấn được cụ ạ, với cái kệ như cụ chỉ bookshelf là đẹp nhất và nghe hay. Đừng táng cả cái loa cây như cụ trên tư vấn trần đời âm thanh em chưa thấy ai để cái loa cây hài hước như thế cả :D

LongAudio

Xe tải
Website
longaudio.vn
Vâng thưa các cụ, cụ ấy thích loa cột, nhưng khổ nỗi cái kệ nhà cụ ấy ko xê dịch được, mà chơi loa bookself thì so với con TV và kệ nhà cụ ấy thì nó hơi bé. Chơi thêm chân thì nó cũng cao bằng loa cây mà nhìn nó ko đẹp. Cụ ấy sang nhà hàng xóm chơi có 1 ông bạn cũng phải kê cái loa cột lên kệ vì k có chỗ để ạ. Cụ ấy còn đang tính chơi mấy bộ 5.1 của sony nữa, vì cụ ấy k chỉ nghe mà còn phải hợp với nội thất nhà cụ ấy nữa cơ. Cái ảnh e ghép trên chỉ là đại khái vậy thôi chứ đôi loa cũng k to cao như trên hình đâu. Cụ ấy cũng ghé shop để tìm phương án hợp cả phần nghe lẫn phần nhìn rồi. Cảm ơn các cụ đã quan tâm :D

congafquys

Xe máy
Vâng thưa các cụ, cụ ấy thích loa cột, nhưng khổ nỗi cái kệ nhà cụ ấy ko xê dịch được, mà chơi loa bookself thì so với con TV và kệ nhà cụ ấy thì nó hơi bé. Chơi thêm chân thì nó cũng cao bằng loa cây mà nhìn nó ko đẹp. Cụ ấy sang nhà hàng xóm chơi có 1 ông bạn cũng phải kê cái loa cột lên kệ vì k có chỗ để ạ. Cụ ấy còn đang tính chơi mấy bộ 5.1 của sony nữa, vì cụ ấy k chỉ nghe mà còn phải hợp với nội thất nhà cụ ấy nữa cơ. Cái ảnh e ghép trên chỉ là đại khái vậy thôi chứ đôi loa cũng k to cao như trên hình đâu. Cụ ấy cũng ghé shop để tìm phương án hợp cả phần nghe lẫn phần nhìn rồi. Cảm ơn các cụ đã quan tâm :D
nếu thích thì chịu rồi :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cho cụ xem loa Lx-1000 cao 1.1m nhé. Dòng loa cây nó vốn thiết kế để kê xuống sàn rồi. Ngồi sàn hoặc ghế cao khoảng 30-40cm là vừa tầm, loa mid & treble rót thẳng vào tai

Còn nói về bookshelf thì ở đây đầy, kê vừa đẹp, vừa tầm:

https://www.otofun.net/threads/cu-nao-thich-thuong-hieu-jbl-thi-vao-day.948847/page-2#post-33580733

Bá Hùngg

Xe hơi
Loa cột là loa đặt sàn, nên đặt sàn loa trung và treb ngang tầm tai là tốt nhất, tuy nhiên ở VN đa phần người chơi không có phòng riêng mà chủ yếu đặt ở phòng khách nên âm thanh hầu như khôngg đạt được đến ngưỡng hay!
Cho cụ xem loa Lx-1000 cao 1.1m nhé. Dòng loa cây nó vốn thiết kế để kê xuống sàn rồi. Ngồi sàn hoặc ghế cao khoảng 30-40cm là vừa tầm, loa mid & treble rót thẳng vào tai

Còn nói về bookshelf thì ở đây đầy, kê vừa đẹp, vừa tầm:

https://www.otofun.net/threads/cu-nao-thich-thuong-hieu-jbl-thi-vao-day.948847/page-2#post-33580733

pandemonium109

Xe hơi
Đã để trên kệ thì em thấy cứ làm Bookshelf là ngon nhất. Rất nhiều mẫu đẹp. Không làm loa thùng JBL như topic bác Taxi Driver đưa :D
Như cặp này chẳng hạn. Để kệ chả đẹp ah :D

hungpmu

Xe tăng
Nhà cụ chủ cứ làm đôi Búc seo cho em, nhiều tiền làm đôi gấu vào, ít tiền thì làm đôi rẻ. Phòng tầm 20m2 thì búc seo là chuẩn nhất, em đang phải trả giá cho việc thích loa to đây.

CLICK 400FI

Xe tải
Loa cột mà cụ đưa lên kệ thì em thấy cụ vi diệu quá ạ

audia412

Xe tải
Phòng em cũng tầm 20m2 nhu cầu nghe nhạc xem phim nhờ các cụ tư vấn.(loanh quanh 20-30tr) thôi ạ.

thanducha01

Đi bộ
các cụ có thể qua bên Việt Mới Audio tham khảo nhé SĐT 0988 38 9999 đủ mặt hàng cho các bác tham khảo

thanducha01

Đi bộ
Phòng em cũng tầm 20m2 nhu cầu nghe nhạc xem phim nhờ các cụ tư vấn.(loanh quanh 20-30tr) thôi ạ.
Anh dùng cấu hình sau anh nhé.
Cấu hình chi tiết bộ dàn karaoke gia đình BK-01:
Giá trọn bộ: 19.500.000
Vang số BK k9900
Loa BK KP 4012
Micro shure UR28D
Cục đẩy BK S-2800

duytrong

Xe lăn
Chào các bác, em về nhà mới đang cần bộ âm thanh để nghe kết hợp trang trí cho phòng khách với tiêu chí chất lượng hay và đi kèm là thẩm mỹ đẹp, hiện đại. Như trong siêu thị điện máy thì đẹp phù hợp đúng nhu cầu trưng bày phòng khách của em nhưng nghe ko được hay lắm với lại các bác cho hỏi nên mua ở đâu được vì e thấy trong siêu thì ồn ào nghe ko chuẩn. Có một số recommend ra Hai Bà Trưng, Hàng Bài, ... nhưng em cũng ko biết cửa hàng nào uy tín trong số vô vàn cửa hàng này.
Ngoài ra với mục tiêu các bộ dàn kiểu như này (đẹp, hiện đại, nghe hay) thì các bác cho em lời khuyên bộ nào với. Em cần bộ 2.0 hoặc 2.1 thôi vì ko có chỗ để loa. Chỉ cần 2 loa dài 2 bên tivi cho đẹp thôi.
P/s: nói thêm vs các bác là em cũng có bộ mini nhật bãi nghe rồi định để phòng khách nhưng hình thức ko đc thẩm mỹ lắm nên e tính chuyển sang tiêu chí đẹp đi cùng hay. :)
Tóm lại cụ mua loa để bày cho đẹp thì không khó lắm đâu.