Mua chung cư bây giờ hay dồn tiền mua đất nền khu ngoại thành

Website
www.facebook.com

Tuyển AlPha

Xe máy
Cái này cũng phải xét về tài chính của cụ ấy nữa, chung cư có BQL tốt thì ở còn thích chứ mấy chung cư QBL kiểu hạch sách vào ra mệt đầu lắm.
Bên cạnh đó tính chất công việc nữa, làm cố định mà đi xa quá cũng dễ nản mà tiền chi tiêu không hợp lý lại rất rễ bế tắc

Nếu em là cụ là e cứ ôm 1 miếnh đẹp đẹp ở ngoại thành, chứ mua cc bây giờ lỗ giá nhanh lắm:bz

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Làm cái gì cũng phải rạch ròi rõ ràng, đầu cơ, đầu tư, hay hưởng thụ.
Em thì không thuộc thành phần mua xe nhưng phải dòm để bán nên cũng rất rạch ròi, ở thì mua cc cao cấp thực sự, còn đầu cơ hay đầu tư thì tùy tầm nhìn và khả năng, em k làm bđs nên k quan tâm nó lên hay xuống. Em kiếm tiền ở mảng khác và mua nhà để hưởng thụ.

caisua

Xe lăn
Thời điểm này đất lên ai ai cũng nghĩ mua đất và đi thuê CC để ở, 5 năm nữa người người đều biết thừa ở CC khác như nào, nhu cầu thuê tăng vọt thì chả ai quan tâm đến nhà đất trong ngõ với xa tít thì quay ra bán đất có ai mua nữa ko? Chả khác gì 10 năm trước thi nhau mua trang trại Hoà Lạc

TrdQuyen

Xe máy
Các cụ ạ. Em đang đắn đo 2 lựa chọn như trên. Cc thì chỉ có giá trị sử dụng. Đất nền xây nhà khu ngoại thành vừa có giá trị sử dụng và vừa có thể đầu tư. Tuy nhiên mỗi lựa chọn đều có ưu nhược điểm. Các cụ cho em xin chỉ giáo với
Bác tầm 4tỷ thì liền kề ngoại thành phía đông nhé, đất kiểu gì cũng tăng thôi, người đẻ ra chứ đata k đẻ ra đâu

mr chinsu

Xe hơi
Các cụ ạ. Em đang đắn đo 2 lựa chọn như trên. Cc thì chỉ có giá trị sử dụng. Đất nền xây nhà khu ngoại thành vừa có giá trị sử dụng và vừa có thể đầu tư. Tuy nhiên mỗi lựa chọn đều có ưu nhược điểm. Các cụ cho em xin chỉ giáo với
nếu ở ngoại thành cụ có ông bà hỗ trợ đưa đón con cái đi lại học hành thì hãy ở cụ ạ. Cái kiểu tất bật sáng dậy sớm đưa con đi học chiều lật đật chạy về đón con thì mệt lắm. Xa chỗ làm đi lại mà tắc đường nữa thì lại liên tục muộn làm. như bọn em cứ muộn là phạt chả mấy khi hết tiền mua sữa

D26

Xe hơi
bác nào qtam chung cư khu vực mỹ đình ib e! e đang có 4 -5 căn ngoại giao. căn góc tầng trung . view đường lê đức thọ và ngã tư hàm nghi nguyễn hoàng! dt 98m2 3 phòng ngủ- được tặng cả nội thất đẹp lung linh! các bác nhanh tay nhận nhà đón tết luôn!

Cụ cho e thông tin tý

howcanido

Xe máy
Trẻ tuổi thì ở chung cư cafe thuận tiện làm ăn công việc ,có tuổi thì ra ngoại thành làm cái nhà có mảnh vườn đàm đạo uống chè đánh cờ =))

kiamorningslx

Xe buýt
Trẻ tuổi thì ở chung cư cafe thuận tiện làm ăn công việc ,có tuổi thì ra ngoại thành làm cái nhà có mảnh vườn đàm đạo uống chè đánh cờ =))
Chuẩn ạ he he, nhưng ra ngoại thành cũng phải tìm khu nào là khu kín, có đầy đủ an ninh, dịch vụ chứ không thì cũng bỏ không, lãng phí lắm cụ ợ haizz

Justforfuntoo

Xe container
Chuẩn ạ he he, nhưng ra ngoại thành cũng phải tìm khu nào là khu kín, có đầy đủ an ninh, dịch vụ chứ không thì cũng bỏ không, lãng phí lắm cụ ợ haizz
Ngoại thành cách trung tâm 50km, cách sân bay 15km, nằm giữa rừng thông, có clubhouse, có nhân viên bảo vệ, có camera, có bể bơi, có quần thể, giá 10tr/m đất thì cụ bảo có ổn không

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Nếu cụ để ở thì em nghĩ nên mua chung cư nội thành. Nhưng cũng tính thêm tính thuận lợi cho sinh hoạt nhà cụ có bị ảnh hưởng khi ở ngoại thành không. VD như công việc, thuận tiện con cái học hành hay không .... Còn để đầu tư thì hãy mua đất nền ngoại thành.

Quốc Thiên

Xe máy
Nhà em trong nghành được phân cho căn hộ chung cư ở hồ văn quán - 24 Nguyễn Khuyến - Hà Đông, giá gốc chỉ có 16,7tr/m. Nay e ko có nhu cầu sử dụng không biết có cụ nào cần ở để lại ạ. vị trí đi lại thuận tiện, cơ sở hà tầng ok hết.

mrland123

Xe máy
Nhà em trong nghành được phân cho căn hộ chung cư ở hồ văn quán - 24 Nguyễn Khuyến - Hà Đông, giá gốc chỉ có 16,7tr/m. Nay e ko có nhu cầu sử dụng không biết có cụ nào cần ở để lại ạ. vị trí đi lại thuận tiện, cơ sở hà tầng ok hết.
Chủ đầu tư thường nó bán triết khấu 4-5% cụ khôn thế :))

kiamorningslx

Xe buýt
Venus flamingo đại lải, cạnh thung lũng thanh xuân và hồ Thanh cao cụ ạ
À khu này em biết rồi, nhưng thôi, em chưa đủ giàu và đủ già để mua 2nd house :D :D :D 1 năm em đi 1-2 lần thôi cụ, toàn bưng bô với rửa mít cho con chả có time mà tiêu dao đến thế :)) Giờ em chỉ mua 1 chung cư để ở + 1-2 miếng đất trong bán kính 20km từ nhà cho dễ quản lý, đang có vài tỏi gửi tk mà con gấu nó cứ nhặng lên đòi mua "gì đó" em vẫn chưa nghĩ ra mua gì, bác khuyên em cái :D