Mua chung cư bây giờ hay dồn tiền mua đất nền khu ngoại thành

neu52

Xe hơi
Website
truongminhtech.com
Các cụ ạ. Em đang đắn đo 2 lựa chọn như trên. Cc thì chỉ có giá trị sử dụng. Đất nền xây nhà khu ngoại thành vừa có giá trị sử dụng và vừa có thể đầu tư. Tuy nhiên mỗi lựa chọn đều có ưu nhược điểm. Các cụ cho em xin chỉ giáo với

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
với số tiền vừa phải để ở thì cứ chung cư cho lành. Rét thế này ở nhà đất lạnh kinh hồn, bọn trẻ cực dễ ốm, nhà chung cư ấm áp khô ráo sướng lắm.

Xuống nhà đất thì phải Biệt thự rộng 200m2 trở lên mới sướng, còn đầu tư thì ngoại ô đang phát triển thì tỷ lệ tăng giá sẽ mạnh hơn nội thành

iphonese

Xe tải
Em mua cái LK ở Vin Thăng Long đây, sau lại phải mua thêm 1 cái chung cư, lúc đầu bảo cuối tuần về cho rộng rãi rồi giờ cả tháng chả về, lại rúc đầu vào chung cư, chán kinh. Nhà LK thì đầu tư 1 mớ tiền hoàn thiện, hơn 2 tỏi bạc, đến khi mua lại chung cư thì tiền hẻo hẻo chẳng còn mà đầu tư nội thất, giờ ở chung cư nhiều hơn, LK đắp chiếu heheee

Tham Vọng

Xe máy
Em mua cái LK ở Vin Thăng Long đây, sau lại phải mua thêm 1 cái chung cư, lúc đầu bảo cuối tuần về cho rộng rãi rồi giờ cả tháng chả về, lại rúc đầu vào chung cư, chán kinh. Nhà LK thì đầu tư 1 mớ tiền hoàn thiện, hơn 2 tỏi bạc, đến khi mua lại chung cư thì tiền hẻo hẻo chẳng còn mà đầu tư nội thất, giờ ở chung cư nhiều hơn, LK đắp chiếu heheee
bác tiêu tiền hoang phí quá

cobangchuacotien

Xe tăng
Nếu ở thì cứ chung cư gần vợ con học hành, làm việc là ok mà ở ấm cúng và sạch sẽ cụ ạ.

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Chung cư thì có nhiều dịch vụ tiện lợi ngay gần,còn nhà ngoại ô đi xa chút nhưng đổi lại không gian thoáng đãng

quoctuan.dxmb

Xe hơi
2 mục tiêu khác nhau hoàn toàn mà cụ, ở thì chung cư, đầu tư thì đất nền, còn cụ xác định ko ở lâu 1 chỗ thì mua đất nền ngoại thành để đó rồi đi thuê chung cư ở :)

thangngo

Xe tăng
bác nào qtam chung cư khu vực mỹ đình ib e! e đang có 4 -5 căn ngoại giao. căn góc tầng trung . view đường lê đức thọ và ngã tư hàm nghi nguyễn hoàng! dt 98m2 3 phòng ngủ- được tặng cả nội thất đẹp lung linh! các bác nhanh tay nhận nhà đón tết luôn!

ngân sách tầm nào hả bác

Lavander

Xe tải
Minh đang manh nha y tưởng mua cai liền kề vin gia lam cuối tuần vê thư giãn còn hang ngày sống ở trong thanh phố, đến 10 năm nữa nghỉ hưu thi về hẳn Vin gia lam, ma nghe đọc cai nay ko biêt y tươnh cua minh co sang suốt nko nưa, hihi

pisces_hn

Xe container
Em ôm cái nhà ngoại thành mãi mới thoát được, giờ đi lại chỉ cần bất tiện tí là rất ít khách, bgoại thành tưởng rẻ nhưng có khi chỉ bán được cho dân quanh đấy thôi. Xây cái nhà tương đối lên dăm năm sơn lại 1 lần cũng mất trăm triệu.

Em ôm cái nhà ngoại thành mãi mới thoát được, giờ đi lại chỉ cần bất tiện tí là rất ít khách, bgoại thành tưởng rẻ nhưng có khi chỉ bán được cho dân quanh đấy thôi. Xây cái nhà tương đối lên dăm năm sơn lại 1 lần cũng mất trăm triệu.
Giá rổ như thế nào bác nhỉ

katenguyen

Xe điện
Minh đang manh nha y tưởng mua cai liền kề vin gia lam cuối tuần vê thư giãn còn hang ngày sống ở trong thanh phố, đến 10 năm nữa nghỉ hưu thi về hẳn Vin gia lam, ma nghe đọc cai nay ko biêt y tươnh cua minh co sang suốt nko nưa, hihi
Khi nào già tính sau cụ ạ, con cái tốt nghiệp đh xong cụ mới ra ngoại thành được, mà nói thế thôi, ở 3 hôm là chán. Già thì lại ngại di chuyển, cụ nghĩ 60 tuổi cụ sẵn sàng lái xe 1h đồng hồ vào phố mua đồ ah? Dẹp luôn ý định đó đi, đầu tư đầu tèo e ko nói nhé, chúng ta tốn tiền không phải vì mất tiền thuê nhà hay nhà cửa xuống giá mà cái gây tốn tiền nhất chính là ra quyết định sai lầm, không phù hợp nhu cầu của bản thân và gia đình :))

neu52

Xe hơi
Website
truongminhtech.com
Em thấy trong Sài Gòn người ta rộng gấp mấy lần Hà Nội, dân cư cũng dãn ra vùng ven rất nhiều. Không phân biệt ngoại thành hay nội thành gì. Liệu dần Hà Nội cũng sẽ như vậy không các cụ

neu52

Xe hơi
Website
truongminhtech.com
với số tiền vừa phải để ở thì cứ chung cư cho lành. Rét thế này ở nhà đất lạnh kinh hồn, bọn trẻ cực dễ ốm, nhà chung cư ấm áp khô ráo sướng lắm.

Xuống nhà đất thì phải Biệt thự rộng 200m2 trở lên mới sướng, còn đầu tư thì ngoại ô đang phát triển thì tỷ lệ tăng giá sẽ mạnh hơn nội thành
Chuẩn nhất là mua đất nền ngoại thành đầu tư, còn mua chung cư nội thành để ở cụ nhỉ, tuy nhiên tài chính để làm cả 2 thì không cho phép. chỉ được lựa chọn 1 trong 2 thì cũng hơi nan giải. bỏ ra đống tiền mà sai lầm thì sẽ ảnh hưởng nhiều lắm

LJK

Xe buýt
Xưa em cũng có suy nghĩ như cụ, sau mới thấy về cuối tuần chỉ được thời gian đầu, giờ nửa năm ko bén mảng vì cuối tuần chỉ có 2 ngày nghỉ đủ thứ công việc nên chả tạt té qua đc nữa
Nói tóm lại liền kề xa chỉ phù hợp với các cụ gia đình con cái lớn cả rồi, không lo học hành hàng ngày hay thêm nếm gì
Còn xác định ở chỉ một chỗ thôi chứ ko thể ở kiểu hàng ngày và cuối tuần được đâu ạ

tamdao

Xe tăng
Em có một căn shophouse khu Dô thị Tasco Xuân Phương, gần trường Nam Từ Liêm.
Căn nhà em là chính chủ, diện tích 90 m vuông, mặt đường 6 m, nhà đã xây 3 tầng 1 tum, nằm trên mặt đường trung tâm rộng 42m của khu DT Xuân Phương, mặt sau là ngõ rộng 12 m.
Em đang rao bán 8 tỷ. Số đt của em 0902279589

CanhTony68

Xe đạp
Các cụ ạ. Em đang đắn đo 2 lựa chọn như trên. Cc thì chỉ có giá trị sử dụng. Đất nền xây nhà khu ngoại thành vừa có giá trị sử dụng và vừa có thể đầu tư. Tuy nhiên mỗi lựa chọn đều có ưu nhược điểm. Các cụ cho em xin chỉ giáo với
cụ ngâm cứu nhà phố thương mai đi. xét về lâu dài thì tỉ suất kd sẽ hiệu quả hơn nhiều. em có biết chỗ này ngon lắm. cũng đang ngắm nghía

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chuẩn nhất là mua đất nền ngoại thành đầu tư, còn mua chung cư nội thành để ở cụ nhỉ, tuy nhiên tài chính để làm cả 2 thì không cho phép. chỉ được lựa chọn 1 trong 2 thì cũng hơi nan giải. bỏ ra đống tiền mà sai lầm thì sẽ ảnh hưởng nhiều lắm
nhà em có gần như đủ các thể loại, thiếu mỗi biệt thự nên thấy mỗi loại có ưu nhược điểm khác nhau tuỳ vào mục đích của mọi người mà có lựa chọn phù hợp thôi