[Funland] Mua dao làm bếp sản xuất tại Nhật ở đâu?

luongngoc

Xe tăng
3.200k dao dài 21cm, em mua đợt mới khai trương nên giảm thêm 10% cụ ạ. Đắt tý nhưng dùng thích lắm cụ ạ, nó không bị mất lưỡi như những dao vài trăm k.
Thanh bác e ko chơi nổi rồi, biết là ngon nhưng ko với tới

Kenzhin01

Xe đạp
Quà sinh nhật của em. Háo hức quá...

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có ông bác làm ở Viện cơ khí, cũng nói là VN mình thừa sức luyện kim. Nhưng vấn đề đúng là luôn lôn ở đầu ra. Vì ko có đầu ra nên không thực hiện luyện kim số lượng lớn, mà không luyện kim số lượng lớn thì lấy đâu ra giá thành rẻ.
Ngành cơ khí chế tạo máy hay sản xuất tại VN chết yểu cũng vì cái này. Từ con ốc vít, con dao, cái kéo đến động cơ máy bay ,... đều dùng thép hợp kim đặc biệt chứ đâu phải như thép xây dựng đâu ạ. Câu chuyện con gà quả trứng, mà chính sách VN thì theo nhiệm kỳ, chẳng ai chịu làm @@ em bức xúc mấy phút ;))
Em toàn mua dao ở Trùng Khánh - Cao Bằng. Còn đừng nói là luyện kim VN phát triển làm đc, đến thép để làm vỏ ô tô còn chịu ko làm đc các cụ nhé.

Sondaubang

Xe tăng

Một ngày đẹp trời, em chọn được 3 dao ưng ý! Chỉ tiếc có con dao chặt thịt gà lại không mua được (hàng mẫu), cụ Quang Khang khẩn trương nhập về đuê!!!

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com

Một ngày đẹp trời, em chọn được 3 dao ưng ý! Chỉ tiếc có con dao chặt thịt gà lại không mua được (hàng mẫu), cụ Quang Khang khẩn trương nhập về đuê!!!
Cảm ơn bác đã tin dùng ạ.
Bác yên tâm, sắp có hàng về ạ. Lý do ko phải là em ko nhập, mà do hãng sản xuất khá hạn chế số lượng, và thị trường được ưu tiên là Mỹ với Nhật, Hồng Kong. Em đăng ký mãi mới được. Vì em là đại lý đầu tiên tại VN nên phải chứng minh được năng lực đã thì sau này đặt hàng mới dễ dàng hơn. Bác thông cảm nhé.
À mà chắc bác để con dao của bác ở cửa hàng rồi ạ ? Để em mang đi hãng bảo hành bác nhé.

Sondaubang

Xe tăng
Cảm ơn bác đã tin dùng ạ.
Bác yên tâm, sắp có hàng về ạ. Lý do ko phải là em ko nhập, mà do hãng sản xuất khá hạn chế số lượng, và thị trường được ưu tiên là Mỹ với Nhật, Hồng Kong. Em đăng ký mãi mới được. Vì em là đại lý đầu tiên tại VN nên phải chứng minh được năng lực đã thì sau này đặt hàng mới dễ dàng hơn. Bác thông cảm nhé.
À mà chắc bác để con dao của bác ở cửa hàng rồi ạ ? Để em mang đi hãng bảo hành bác nhé.
Vâng! Tôi để con dao mẻ ở cửa hàng rồi, nhờ bác gửi đi mài giúp, cố gắng giữ con dao (bác có thể tính thêm phí). Hôm trước đặt gạch bác hai con dao trong bộ ba con dao nhưng hôm nay gặp ba con này đẹp quá, cắt tờ giấy ngọt lịm nên tôi huỷ gạch và mua ba con này.

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ok bác. Có gì em sẽ báo bác nhé.
Cảm ơn bác đã luôn tin dùng sản phẩm bên em.

Vâng! Tôi để con dao mẻ ở cửa hàng rồi, nhờ bác gửi đi mài giúp, cố gắng giữ con dao (bác có thể tính thêm phí). Hôm trước đặt gạch bác hai con dao trong bộ ba con dao nhưng hôm nay gặp ba con này đẹp quá, cắt tờ giấy ngọt lịm nên tôi huỷ gạch và mua ba con này.

NNS

Xe ngựa
Ok bác. Có gì em sẽ báo bác nhé.
Cảm ơn bác đã luôn tin dùng sản phẩm bên em.
cuối tuần rảnh chạy qua cụ lượm 1set, xài dao Đức chán rồi, thử đổi sang hàng Nhật coi có gì suất sắc hơn ko

nvh_hn

Xe container
Em mua bộ này ở Pháp

Princess1

Xe tải
Em cần một dao chặt thịt gà loại tốt tốt chút, các bác gợi ý cho em với. Em mua dao Đa sỹ gì gì của Việt mình nhưng dùng ko thấy thích lắm.

Sondaubang

Xe tăng
Dao này cũng rất sắc, nhưng em thích kiểu dáng của Kai hơn, loại này em chỉ mua một chiếc. Công nhận dao sắc, thái thịt bò là tuyệt nhất.

NNS

Xe ngựa
Dao này cũng rất sắc, nhưng em thích kiểu dáng của Kai hơn, loại này em chỉ mua một chiếc. Công nhận dao sắc, thái thịt bò là tuyệt nhất.
đầu tiên em định nhặt Kai, nhưng khi thử thì thấy hàng này sắc hơn. vốn em nhăt 1 dao thái và 1 dao gọt hoa quả, nhưng tính tiền cũng chênh ít, thôi nhặt luôn con dao kia cho nó to, dù thành ra hơi dở hơi là mua 2 con hao hao nhau

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cảm ơn các bác đã tin dùng.
Có vấn đề gì về dao kéo bác cứ ới em. Mà dao của bác Sondaubang bảo hành tuần sau bên Nhật họ báo lại ạ. Có gì em nhắn bác nhé.

Sondaubang

Xe tăng
Em cảm ơn các bác đã tin dùng.
Có vấn đề gì về dao kéo bác cứ ới em. Mà dao của bác Sondaubang bảo hành tuần sau bên Nhật họ báo lại ạ. Có gì em nhắn bác nhé.
Vâng! Cảm ơn cụ, em hi vọng họ mài lại được cho đỡ tiếc con dao, người Nhật làm được những con dao đó là cả một nghệ thuật.