[Funland] Mua dao làm bếp sản xuất tại Nhật ở đâu?

sumo audio

Xe hơi

NNS

Xe ngựa
Thì Zwilling là nó ở thành phố Solingen mà, Solingen là tên một thành phố chứ không phải một hãng, thành phố đó cũng kết nghĩa cùng một TP chuyên luyện kiếm Samurai của Nhật. Con dao của cháu cũng là "handgeschmiedet" nên nó mới đắt là vì vậy.
con dao thái zwilling 2 thằng người nhà em bị con osin nó mang ra .... chặt thịt gà, vướng xương nó lắc ngang thân dao, cắc, mẻ mẹ nó 1 miếng, lộn hết cả mề, chả nhẽ lại trừ lương nó

NNS

Xe ngựa
Dao, kéo Nhật thì chất lượng k được bằng dao làng gì mình rèn, hoặc bên Châu Âu, vậy mà nhiều người cuồng đồ Nhật vẫn mua, có lẽ vì ảnh hưởng của katana và samurai chăng
ko phải, mà vì dao Đức nó sạch, dao mình sắc thì mua hàng chuẩn cũng sắc thật, nhưng mà đen đúa, bẩn thỉu, tanh mùi sắt ạ

Patriots

Xe lăn
ko phải, mà vì dao Đức nó sạch, dao mình sắc thì mua hàng chuẩn cũng sắc thật, nhưng mà đen đúa, bẩn thỉu, tanh mùi sắt ạ
Dao của mình sắc,vì thép rất cứng, và loại thép này gỉ sét, dao của Đức và Nhật thép không gỉ, về chất thép thì dao Đức cũng mềm hơn, nên khi cùn chỉ cần lướt là sắc, chứ không phải mài lâu.

NNS

Xe ngựa
Dao của mình sắc,vì thép rất cứng, và loại thép này gỉ sét, dao của Đức và Nhật thép không gỉ, về chất thép thì dao Đức cũng mềm hơn, nên khi cùn chỉ cần lướt là sắc, chứ không phải mài lâu.
vâng, nên dao bộ em vẫn xài zwilling 2 thằng người, nhưng dao chặt vẫn phải xài Đa sỹ, nhét dưới gầm tủ. riêng chặt gà với nầm đùi chó, dao Đức với Nhật gọi phay Đa sỹ bằng cụ, mỗi tội nó đen đúa bẩn thỉu

HN299

Xe tải
Tự ship về ạ, giờ con buôn méo biết đâu mà lần. Toàn kêu hàng nội địa Nhật, hàng chính hãng nhưng lại còn rẻ hơn giá tại Nhật (em nói đến bếp từ, nồi cơm thôi ạ).
thế hả cụ? em đan gloay hoay mấy vụ đó. Cảm ơn cụ nhắc nhở. Thôi thì cần tắc vô táy máy vại

HN299

Xe tải
Em định mua một số dao làm bếp loại của Nhật sản xuất và gia công tại Nhật(Không phải loại giả Nhật do TQ sản xuất đâu nhé). Em ở Hà Nội, vậy em có thể mua ở đâu? Nhờ các cụ tư vấn giúp.
Vodka em xin được rót sẵn. Kính các cụ.
cụ thử nghiên cứu loại này xem. Em tốn nhiều tiền dao rồi. Giờ thấy ưng ý. sắc ngọt mà chặt xương chóa xượng nhợn phừn phựt. Ma đưa anh da quăng hịn nhé

Chỉnh sửa cuối:

HN299

Xe tải
Nếu không mua được xịn thì Cụ cứ sài loại "Ah mất chim rồi! Dao kéo Sinh Từ!" đảm bảo chuẩn.
Hàng này mà có quen biết đặt thì em thấy nhà bạn em nó dùng sướng lắm. Dao gọt thì sắc ngọt thôi rồi. Chặt thì băng băng mà đầm tay. Thua hàng ngoại mỗi điểm giữ gìn ko kỹ tính là rỉ

Kungfu.Panda

Xe tải
vâng, nên dao bộ em vẫn xài zwilling 2 thằng người, nhưng dao chặt vẫn phải xài Đa sỹ, nhét dưới gầm tủ. riêng chặt gà với nầm đùi chó, dao Đức với Nhật gọi phay Đa sỹ bằng cụ, mỗi tội nó đen đúa bẩn thỉu
Cái này chuẩn ợ. Dao chặt thì Đa sỹ No1
Về độ sắc nhé, dao 2 thằng người của Đức cũng ko qua mặt được dao phay Đa Sỹ, kể cả loại trui lạnh đúc liền.
Nhà cháu mua thêm cái kéo zwilling cắt gà ngọt cực, nó có cái lò so trợ lực nên lực cắt rất mạnh, nhưng vớ phải gà ta xương cứng cũng bó tay, lại phải nhờ đến anh Đa Sỹ.
Dao Nhật cháu mới dùng qua dao gốm Kyocera thôi, cực sắc, nhưng lỡ tay cháu đánh rơi thế là toi 1,3 củ. Mà dao này chỉ thái thôi, ko băm chặt được.
Nhà cháu đành dùng kết hợp tùy mục đích sử dụng.

HN299

Xe tải
Em thấy dao thái dùng loại làm từ lưỡi cưa máy( loại cưa vòng) sắc và tốt hơn loại rèn từ nhíp. Dao chặt em nhờ rèn trên miền núi chặt chân giò như chặt chuối. Có loại lưỡi cưa máy cưa sắt em tìm mãi ko ra. Hoặc gia công từ lò xo cửa cuốn ( loại dùng cơm) làm dao thái rất tốt.
em nghe dao ng Mèo tốt lắm. ngu ý của em chắc họ ở trên cáo nên nhiệt độ tôi thấp ko bị biến chất thép. Mà họ tôi = rơm cơ ạ

xe thủng lốp

Xe container
em nghe dao ng Mèo tốt lắm. ngu ý của em chắc họ ở trên cáo nên nhiệt độ tôi thấp ko bị biến chất thép. Mà họ tôi = rơm cơ ạ
Làm j có chuyện tôi bằng rơm hả cụ, họ tôi bằng than củi bây giờ thì than đá và thân cây chuối tôi ko đủ nhiệt độ dao bị mềm ngay, tốt là do họ tôi vừa tới tầm dao ko cứng quá để bị mẻ cũng ko mềm quá để bị oằn,

kienjapan

Xe buýt
ở đâu bán kiếm Nhật nhỉ, cháu muốn một con để phòng khách, thằng nào léng phéng cháu mang ra dọa
Ở nhà máy thép Nhật Bản (Nippon Steel) có bán cụ nhé! Hôm trước em vào tham quan nhà máy, rẻ nhất là 200 triệu/ con, phải đặt hàng trước.

HN299

Xe tải
Làm j có chuyện tôi bằng rơm hả cụ, họ tôi bằng than củi bây giờ thì than đá và thân cây chuối tôi ko đủ nhiệt độ dao bị mềm ngay, tốt là do họ tôi vừa tới tầm dao ko cứng quá để bị mẻ cũng ko mềm quá để bị oằn,
ô thế ạ. Em thấy có ng bẩu thế chứ cũng chưa tận mắt

HN299

Xe tải
Ở nhà máy thép Nhật Bản (Nippon Steel) có bán cụ nhé! Hôm trước em vào tham quan nhà máy, rẻ nhất là 200 triệu/ con, phải đặt hàng trước.
công nghệ rèn được như katana ngày xưa giờ ko còn đâu cụ

toiyeuvietnam968

Đi bộ
Dao thép nhíp xịn dùng thích luôn , chứ nhíp ct , c45 dùng chán lắm , dùng xong vệ sinh sau đó lau khô sẽ hạn chế gỉ rất nhiều , khi nào lâu không dùng bôi ít dầu mỡ xong vứt xó cả năm không gỉ . ở đây bảo hành này , chặt mẻ qua đổi chiếc khác vô xì tư https://www.facebook.com/langnghedaokeodasy

kienjapan

Xe buýt
Cụ chưa được nhìn thấy dao chuyên chặt của Nhật thôi, nhìn như vũ khí choáng luôn. Mai em có thời gian thử tìm post lên để các cụ thưởng lãm.

xe thủng lốp

Xe container
Món này là hàng DIY từ lưỡi cưa gỗ phỏng cụ :D
cụ thử nghiên cứu loại này xem. Em tốn nhiều tiền dao rồi. Giờ thấy ưng ý. sắc ngọt mà chặt xương chóa xượng nhợn phừn phựt. Ma đưa anh da quăng hịn nhé

Chipdop

Xe máy
E dùng nhiều loại dao mà vẫn thik dao hàng Việt mua đường Nguyễn Khuyến. Thik lắm.