[Funland] Mua đất dính quy hoạch mở rộng đường Nguyễn Văn Linh

tuonglm

Xe tải
E đang định mua thửa đất mặt đường Nguyễn Văn Linh, check quy hoạch thì toàn bộ thửa đất nằm trong quy hoạch mở đường. Tuy nhiên đọc báo thì thấy có bài này:

Nội dung liên quan như sau:

Có mấy lý do mà em vẫn muốn mua:
- Nếu quy hoạch được điều chỉnh thì quá ngon vì đất mặt đường mà giá mềm
- Đất vẫn được xây nhà 4 tầng 1 tum
- Vẫn có thể tách sổ (thửa đất có 2 mặt tiền). Tách sổ nếu sau này thu hồi thì được tái định cư 2 suất.
- Luật đất đai mới sẽ đền bù theo giá thị trường. Với quy định hiện tại thì giá đền bù là 26 triệu (khung giá đất đường Nguyễn Văn Linh) x hệ số 2.6 thì đâu đấy 70 triệu / mét

Giá mua thì đương nhiên rẻ hơn giá thị trường.

Rất mong các cụ cho lời khuyên

thichuongbia

Xe buýt
Qh ở mình thì cụ cũng biết rồi, có triển khai cũng còn lâu, cân nhắc nếu ổn thì múc thôi. Phía tây nam là bên đường tàu hả cụ? Nếu thế vướng đường tàu thì mở rộng sao đc nhỉ

tuonglm

Xe tải
Qh ở mình thì cụ cũng biết rồi, có triển khai cũng còn lâu, cân nhắc nếu ổn thì múc thôi. Phía tây nam là bên đường tàu hả cụ? Nếu thế vướng đường tàu thì mở rộng sao đc nhỉ
Phía đối diện đường tàu chứ cụ. Đất có lưu không hơn chục mét và đất dài 20 mét cụ ạ.
Giá thì em thấy rẻ, hơn 100 triệu / mét thôi nhưng vì đất 80 mét nên tính ra tiền cũng to.

thichuongbia

Xe buýt
Phía đối diện đường tàu chứ cụ. Đất có lưu không hơn chục mét và đất dài 20 mét cụ ạ.
Giá thì em thấy rẻ, hơn 100 triệu / mét thôi
Cụ cân nhắc xem, e thấy giá vậy chỉ tương đương với ngõ oto khu phúc đồng, sài đồng thôi. Nếu vẫn đc xây dựng tách sổ thì biết đâu liều ăn nhiều

tuonglm

Xe tải
Cụ cân nhắc xem, e thấy giá vậy chỉ tương đương với ngõ oto khu phúc đồng, sài đồng thôi. Nếu vẫn đc xây dựng tách sổ thì biết đâu liều ăn nhiều
Vâng cụ. Ít nhất là vẫn ở tốt.
Luật đất đai mới đền bù theo giá thị trường thì em nghĩ cũng phải hơn 100 triệu / mét. Hiện giờ đã 70 rồi (theo quy định, chưa cò quay gì đấy).

Vị trí giữa cầu Vĩnh Tuy và Toyota Long Biên em nghĩ cũng là vị trí đẹp của đường Nguyễn Văn Linh.

thichuongbia

Xe buýt
Vâng cụ. Ít nhất là vẫn ở tốt.
Luật đất đai mới đền bù theo giá thị trường thì em nghĩ cũng phải hơn 100 triệu / mét. Hiện giờ đã 70 rồi (theo quy định, chưa cò quay gì đấy).

Vị trí giữa cầu Vĩnh Tuy và Toyota Long Biên em nghĩ cũng là vị trí đẹp của đường Nguyễn Văn Linh.
Chỗ đấy hình như đối diện sân bay Gia lâm, sắp tói làm cầu THD mà thông ra thì quá đẹp

HuongCrv

Xe điện
E đang định mua thửa đất mặt đường Nguyễn Văn Linh, check quy hoạch thì toàn bộ thửa đất nằm trong quy hoạch mở đường. Tuy nhiên đọc báo thì thấy có bài này:

Nội dung liên quan như sau:
View attachment 8447526

Có mấy lý do mà em vẫn muốn mua:
- Nếu quy hoạch được điều chỉnh thì quá ngon vì đất mặt đường mà giá mềm
- Đất vẫn được xây nhà 4 tầng 1 tum
- Vẫn có thể tách sổ (thửa đất có 2 mặt tiền). Tách sổ nếu sau này thu hồi thì được tái định cư 2 suất.
- Luật đất đai mới sẽ đền bù theo giá thị trường. Với quy định hiện tại thì giá đền bù là 26 triệu (khung giá đất đường Nguyễn Văn Linh) x hệ số 2.6 thì đâu đấy 70 triệu / mét

Giá mua thì đương nhiên rẻ hơn giá thị trường.

Rất mong các cụ cho lời khuyên
Cụ hỏi thế này ai dám trả lời và khuyên cụ được
câu hỏi quá chung chung, k vị trí thì k kiểm tra được quy hoạch. Không kiểm tra được thì k xác định được nên mọi toan tính tính toán đều vô nghĩa.
Cụ cần ibox mình xem cho nhé!

tuonglm

Xe tải
Cụ hỏi thế này ai dám trả lời và khuyên cụ được
câu hỏi quá chung chung, k vị trí thì k kiểm tra được quy hoạch. Không kiểm tra được thì k xác định được nên mọi toan tính tính toán đều vô nghĩa.
Cụ cần ibox mình xem cho nhé!
Em cám ơn cụ. Cái này em check quy hoạch và đã vào quy hoạch rồi cụ ạ. Em cũng đã lên phường hỏi kỹ thì được xây 4 tầng 1 tum và cho phép tách sổ. Quy hoạch này thì từ mấy chục năm trước.

Vấn đề còn lại bây giờ là dựa vào những thông tin mơ hồ (về điều chỉnh quy hoạch) hay thông tin về luật đất đai mới để quyết định xuống tiền. E thì rất thích nhưng sợ mình bị hướng theo cái thích đấy mà quyết định sai nên lên đây tham khảo để nghe ý kiến nhiều chiều.
Em hy vọng cụ có thể giúp em thêm thông tin chi tiết hơn nữa để quyết định. Em có sổ và vị trí

poiuy

Xe cút kít
Cụ vào trang web của quận xem bản đồ Kế hoạch sử dụng đất 2024 nó vẽ quy hoạch chỗ đó như thế nào là biết còn bị quy hoạch hay không?

tuonglm

Xe tải
Cụ vào trang web của quận xem bản đồ Kế hoạch sử dụng đất 2024 nó vẽ quy hoạch chỗ đó như thế nào là biết còn bị quy hoạch hay không?
E chưa check nhưng như bài báo viết (cuối năm 2023) mới đề nghị UBND thành phố điều chỉnh thì em nghĩ chưa cập nhật vào quy hoạch đâu cụ

thichuongbia

Xe buýt
E nghĩ khả năng cao sẽ mở rộng đường đấy, đoạn bigC đã mở rộng rồi đấy thôi, chỉ là khi nào sẽ triển khai

Hanh Ha

Xe tăng
Hôm trước có cụ cũng hỏi về việc có lên mua mảnh mặt đường NVL này. Theo ảnh chụp thì khá gần Bigc. Giá tầm hơn 100tr 1 chút. Mặt tiền 4m thì phải. Với giá tầm hơn 100tr thì mềm thật.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nếu tách được sổ thì cụ xem khu đó có ai đã tách chưa

Vova

Xe container
Giờ quỹ đất còn, cụ chủ còn hy vọng đền bù bằng đất. Sau này kể cả tách thửa + tách khẩu em sợ cũng chỉ được đền bù bằng mấy căn chung cư tái định cư thôi. Với cả cụ chủ cũng nên để ý điều kiện được đền bù, hình như có mấy thứ như chỉ sở hữu một bất động sản duy nhất tại khu vực đó ... thì phải.

Dan du an

Xe cút kít
Có mảnh nào gần đấy cũng bán dạng này không cụ giới thiệu cho cháu với

Dan du an

Xe cút kít
Giống đối diện phố em. Hồi trước bên phía đó giá bằng 1/3 bên này vì quy hoạch làm vườn hoa. Đến lúc sửa đường bên đó được làm vỉa hè rộng gần gấp đôi bên không quy hoạch, chắc họ làm để đến lúc làm vườn hoa. Kết quả 25 năm rồi vườn hoa không thấy đâu, bên đó giờ giá còn đắt hơn bên em vì vỉa hè nó rộng

tuonglm

Xe tải
Giống đối diện phố em. Hồi trước bên phía đó giá bằng 1/3 bên này vì quy hoạch làm vườn hoa. Đến lúc sửa đường bên đó được làm vỉa hè rộng gần gấp đôi bên không quy hoạch, chắc họ làm để đến lúc làm vườn hoa. Kết quả 25 năm rồi vườn hoa không thấy đâu, bên đó giờ giá còn đắt hơn bên em vì vỉa hè nó rộng
Thửa này mà bỏ quy hoạch thì ngon cụ ạ. QH mấy chục năm rồi