[Funland] Mua đất tỉnh? Đất ven đô?

lodudu

Xe điện
Qua e vừa về khu Lam Hạ ,Phủ Lý gần Nhà thi đấu.Khu đấy đất phân lô tầm 20tr trở lên.
Khu phía Kim Bảng gần KCN Đồng Văn 3 tầm 18tt/m
Giờ kiếm được đất dân bán nhỉ, e thấy toàn hàng đấu giá với cả phân lô các bác ra hàng. Giá cao

truongvoky1981

Xe buýt
Các Cụ vẫn lý luận là hà nội ko có dự án mới + tăng dân cơ học --> giá lên
Xong lại khuyên về ra ven đô, về tỉnh, về quê mua để đón sóng vì HN giá cao quá rồi
Thế chẳng phải là ngc nhau ạ ???

Ocdaonho

Xe tải
4 tỏi đi ra tỉnh thì mua đc vài lô vứt đấy mà cụ. e đang mua ở Thái Nguyên, Tuyên Quang, Bắc Giang. đất nền đô thị. khi nào cần tiền thì cắm sổ bank lấy vốn quay vòng. kiếm đất khu đô thị quy hoạch đường xá, đông dân, thì để lâu dài lo gì đâu.
Em cũng tính giống cụ, muốn mua 2-3 mảnh chứ ko dồn vào 1 cho nhẹ ghánh chia trứng nhiều giỏ.
Cụ mua nhiều nơi thế chắc hay đi tỉnh tìm hiểu lắm ạ? Em gà vịt quanh năm ở HN nên mù tịt, giờ mới bắt đầu tìm đất chỗ khác, nhờ cụ chia sẻ em kinh nghiệm mua đất tỉnh, tìm đất ntn, lên đâu tìm thông tin ạ?
Cám ơn cụ nhiều!

chuvitpanpan

Xe tải
Cái này e biết. Nhưng từ tầm 2021 đến giờ đất tỉnh chững lắm. Còn xuống nhẹ. Vì xem thu nhập ở đấy nữa. Thu nhập không tăng, dân số không tăng thì lên nữa khó lắm. Nếu các mặt đường mà hữu hạn nguồn cung. VD như cả huyện đấy chỉ có 1 trục đó, nhắc đến huyện là nhắc đến trục buôn bán đấy thì còn được. Chứ đất mặt đường xa xa, dân sống ven đường còn không có chiều sâu thì thôi. Giờ nó chậm lắm. Lúc cần muốn bán cũng mất thời gian.
Đỏ không mua thì lúc xanh lấy gì để bán hả cụ? Nên bây giờ nó chững và chưa lên thì là cơ hội mua của mình đấy còn gì. Nó k xuống thêm được nữa rồi là mình múc dần thôi. Chứ giờ đất ven đô Hoài Đức, Đan Phượng, Thanh Oai, Thanh Trì, Đông Anh… đều bay hết cả lên rồi e cũng thấy ngại mua rồi. Ở các tỉnh chưa lên là cơ hội cho mình.

vuitinhhn

Xe tăng
Mẹ em dí vào tay em 4 tỏi tiền tiết kiệm bảo lãi suất bank thấp quá, con cầm đi mua đất cho mẹ.
Nhà & chung cư HN giờ trên trời rồi em ko có ý định mua thêm.
Các cụ cho em xin chút gợi ý + phân tích tầm này nên mua đất ở đâu? Mẹ em mua lâu dài ko lướt sóng, đất hay nhà sinh ra dòng tiền thì càng tốt ạ.
làm 1 mảnh ở khu đô thị TP Hưng Yên hoặc Hà Nam, chục năm nữa quay lại :)) .

custas

Xe tải
Em cũng tính giống cụ, muốn mua 2-3 mảnh chứ ko dồn vào 1 cho nhẹ ghánh chia trứng nhiều giỏ.
Cụ mua nhiều nơi thế chắc hay đi tỉnh tìm hiểu lắm ạ? Em gà vịt quanh năm ở HN nên mù tịt, giờ mới bắt đầu tìm đất chỗ khác, nhờ cụ chia sẻ em kinh nghiệm mua đất tỉnh, tìm đất ntn, lên đâu tìm thông tin ạ?
Cám ơn cụ nhiều!
Công việc em phải đi các tỉnh nhiều cụ ạ. Với cũng k phải lúc nào cũng sẵn 1 cục để đập tiền mảnh lớn. Thi thoảng có tiền về thì e lại kiếm 1 lô. Nhưng cũng mua quanh các tỉnh gần HNoi thuận tiện giao thông. Trục vành đai 5 mới thôi. Cái trên TQ e mua chẳng qua đợt e lên tìm hiểu thì tầm 10-20 năm nay ở đó chưa có cái kđt nào cả nên e thấy cũng tiềm năng, cao tốc mới thông. Còn thông tin thì e cũng quen bạn bè làm gđ mấy bên sàn và cđt nên cũng xem. Thôi thì mình ít tiền tích ở xa trc xong bán đi thu dần về Hnoi .

agrimeco

Xe lăn
Bao tiền 1 căn cụ ơi, ib e thông tin
Cụ cho em thêm thông tin đi ạ, 1 căn liền kề như này diện tích bao nhiêu, khoảng bao nhiêu tiền ạ
Em có khách mở quán cf ở đây nên hay đem cf bột tới thì biết chỗ này thôi, chứ em cũng ko rành lắm:D. Thấy bảo tầm 3 đồng to căn 75m đã hoàn thiện mặt ngoài như lày, nhưng chưa ra đc sổ, khu khác cạnh đó có sổ rồi thì đắt hơn 1 đồng hơn gì đấy.

custas

Xe tải
Bác mua lâu chưa.tuần trc e mới lên chỗ khu đấu giá Hồng Tiến, gần KCN Sam sung.
E mua 2 năm rồi cụ ạ. Nếu cụ thích đấu giá thì đang chuẩn bị đấu cái Bách Quang ở Sông Công gần dự án e mua ấy. Giá khởi điểm có 5tr. Vị trí cũng ok đấy. Cụ nghía thử xem.

Minh Dũng87

Xe máy
E mua 2 năm rồi cụ ạ. Nếu cụ thích đấu giá thì đang chuẩn bị đấu cái Bách Quang ở Sông Công gần dự án e mua ấy. Giá khởi điểm có 5tr. Vị trí cũng ok đấy. Cụ nghía thử xem.
Vâng.Thanhk cụ.Để e xem khu vực đó.Bên Hồng Tiến giờ 12-13tr/m2 rồi.

luuthang

Xe đạp
Em thì cầm 1 tỏi rưỡi, cũng tích góp của cả vợ chồng em lẫn ông bà gửi gắm
Bảo giờ đầu tư hay mua đâu để giữ tiền, mà mông lung quá.
Hóng cùng bác chủ thớt, có gì hay bác mách em theo chân với ạ

Minh Dũng87

Xe máy
Em thì cầm 1 tỏi rưỡi, cũng tích góp của cả vợ chồng em lẫn ông bà gửi gắm
Bảo giờ đầu tư hay mua đâu để giữ tiền, mà mông lung quá.
Hóng cùng bác chủ thớt, có gì hay bác mách em theo chân với ạ
Lại làm mảnh đất vứt đấy thôi bác.Gửi TK giờ đâu đó 5-6%. K ăn thua.

luuthang

Xe đạp
Lại làm mảnh đất vứt đấy thôi bác.Gửi TK giờ đâu đó 5-6%. K ăn thua.
Tiền em có ít hơn chủ thớt nên cũng khó tính. Hiện tại em có mấy phương án
- Mua một căn nho nhỏ không sổ, cho thuê ra dòng tiền. Nhưng xem cả tháng nay rồi chưa ưng căn nào
- Mua miếng đất để đó, tuy không ra dòng tiền nhưng có sổ, sau cần tiền thì cắm ngân hàng. Nhưng dốt nát không hiểu biết, sợ mua đắt hoặc sau khó bán
- Vào tiền mấy dự án chung cư sắp mở bán, phương án này nặng tiền quá, ảnh hưởng kinh tế gia đình
Bác có kinh nghiệm đấu giá đất cho em xin thông tin với ạ, muôn vàn cám ơn bác