[Funland] Mua diêm bị phạt…..?

Taihoatu

Xe lăn

mypleasure

Xe buýt
Thay vì nghĩ là mấy cái trò phạt vụn vặt thì nên xây dựng cơ chế quản lý sản xuất và bán diêm thì phù hợp hơn:
1. Cấp mã số và định giá, phân loại diêm theo chủng loại.
2. Cấp chứng chỉ hành nghề và tổ chức khám sức khỏe định kì.
3. Đánh thuế cho mỗi lần bán diêm vào giá bán.
4. Cấp thẻ VIP cho khách hàng mua diêm.
5. Tổ chức đấu giá công khai các loại diêm mới có chất lượng cao.
Ít người thích thế lắm. Phá vỡ hết quy hoạch.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ nói thế cũng chưa đúng. Ối cụ trên này ko mua, được tặng Dâm và nghĩ nó đơn giản nên vô tình nhận thôi.🤣
Cụ lại khéo đùa, tặng diêm, là có diêm mà không phải trả tiền. :D
Hôm rồi em đi cà phơ còn xin được hẳn 1 bao diêm. =P~
Tưởng là được tặng diêm khi được mời tiệc như cụ bên dưới đang nói chớ. :))
Đã thế còn tổ chức ăn uống linh đình cho vụ mua diêm

beomap2

Xe container
Liên tha liên thiên, em vửa mua công khai 2 bao này mà chả có vấn đề gì, lại còn an toàn nữa chứ.
Diem TN.jpg
Sao bảo không sản xuất nữa, vẫn có diêm bán hả cụ? Lâu lắm rồi không dùng diêm

Manhpđ

Xe tăng

Nếu mua bao thuốc thăng long mềm sẽ được tặng diêm nhá. :)] :)] :)]

Xe nội lước

Xe container

Thế em hỏi cụ nhá. Hồi em mới đi làm ở 1 ctr xa nhà . Thấy em trẻ nhất mà lại ngoan, lại còn có chút vai trò kỹ thuật . thế là mấy ông anh lái máy xúc máy ủi cùng đv mới quen đc vài hôm rủ em đi mua D. Em không đi nên nói là chưa đc nhận lương, 1 ông kễnh già lái cẩu bảo : có méo bao nhêu, 5 trục 1 lúc, 200 cả đêm..tao mời chú 2 ngày .. em nhất định không nhận quà. Giả sử hôm ấy em nhận thì chẳng phải em được tặng D chứ em có mua đâu 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Rookies

Xe buýt
Cụ còn may là cãi nhau vô thưởng - vô phạt.

Hơn 2 chục năm trước mấy thằng SV 17,18 tuổi bolsevic bọn em cũng tranh luận với bà giáo đại cương môn kinh tế chính trị - cùng chủ đề trên!

Lúc ấy còn thấm nhuần Marx Lê + tư tưởng Đ lắm - sau này mới thấy bà giáo nói đúng + nhân văn.

Nhưng kết quả lúc ấy là thằng bạn to mồm nhất bị đánh trượt - kết quả là tăng K + out mẹ nó chuyên ngành. Đến năm thứ 5 vẫn thấy nó lọ mọ trả nợ môn này không xong! Tư tưởng bà giáo thì tiến bộ, nhưng hành động như kít. Kết quả là thằng bạn đang mơ ước IT, thành mẹ ông môi trường.
May nó đi học sớm 1 năm - nên tính ra còn đỡ với hội đúng tuổi bị tăng K. Chục năm sau tình cờ gặp lại ở cửa quán cafe - thấy nó chào rồi đi vội, chắc nó vẫn còn ấm ức lắm vụ hợp pháp hoá bán diêm ấy =((

Trước em cãi nhau với một thằng Tây, nó bảo để mại dâm công khai là nhân văn. Có bao người ví dụ nam giới họ bỏ vợ, chết vợ, tàn tật..... Để cho họ được giải quyết sinh lý có gì là xấu. Mình thì đúng quan điểm của mình bảo những người đó có thể cặp bồ, có thể thủ d âm.... Cãi nhau cả ngày chả đi đến đâu....

Chỉnh sửa cuối:

beef mập

Xe tải
Cụ còn may là cãi nhau vô thưởng - vô phạt.

Hơn 2 chục năm trước mấy thằng SV 17,18 tuổi bolsevic bọn em cũng tranh luận với bà giáo đại cương môn kinh tế chính trị - cùng chủ đề trên!

Lúc ấy còn thấm nhuần Marx Lê + tư tưởng Đ lắm - sau này mới thấy bà giáo nói đúng + nhân văn.

Nhưng kết quả lúc ấy là thằng bạn to mồm nhất bị đánh trượt - kết quả là tăng K + out mẹ nó chuyên ngành. Đến năm thứ 5 vẫn thấy nó lọ mọ trả nợ môn này không xong! Tư tưởng bà giáo thì tiến bộ, nhưng hành động như kít. Kết quả là thằng bạn đang mơ ước IT, thành mẹ ông môi trường.
May nó đi học sớm 1 năm - nên tính ra còn đỡ với hội đúng tuổi bị tăng K. Chục năm sau tình cờ gặp lại ở cửa quán cafe - thấy nó chào rồi đi vội, chắc nó vẫn còn ấm ức lắm vụ hợp pháp hoá bán diêm ấy =((
:)

zinhaicau

Xe điện
Thay vì nghĩ là mấy cái trò phạt vụn vặt thì nên xây dựng cơ chế quản lý sản xuất và bán diêm thì phù hợp hơn:
1. Cấp mã số và định giá, phân loại diêm theo chủng loại.
2. Cấp chứng chỉ hành nghề và tổ chức khám sức khỏe định kì.
3. Đánh thuế cho mỗi lần bán diêm vào giá bán.
4. Cấp thẻ VIP cho khách hàng mua diêm.
5. Tổ chức đấu giá công khai các loại diêm mới có chất lượng cao.
Chị em cũng đòi bình quyền thì nát nhà lắm cụ nhể. Lại thêm nghề mới cho 1 số cụ.

muadem

Xe cút kít

minhmo

Xe cút kít