Thảo luận Mua đồ thêm cho Fadil - 2021 - budget 20tr

Dungr9

Xe đạp
Em chào các bác.
Em mới lấy xe fadil bản base (chương trình hp) nhưng giờ mới nhận được xe.
Em thì mới lái, và hiện tại còn 20 tr để trang bị nốt phụ kiên (cần thiết) cho xe.
Tham khảo anh em bạn bè thì cũng nhiều ý kiến. Nhưng chưa chốt dc.
Vậy em nhờ các bác tư vấn nốt về model các thiết bị cần thiết cho xe để đi cho yên tâm ạ.
1. Màn hình + cam360 -> cuối 2021 rồi nên lắp hãng nào và tầm tiền tham khảo ạ
2. Thay đèn halogen -> đèn led (tư vấn là philip) -> đủ sáng chưa ah.
3. phim cách nhiệt: cái này em thấy cũng nhiều thông tin quá, 3m rồi ntech > các bác tư vấn hộ e cho kinh tế hợp lý ạ
4. thảm trải sàn, lót cốp
Nhờ các bác tư vấn với ạ.

Sắt Vụn

Xe buýt
Em cũng quan tâm, hóng tham khảo các lựa chọn của cụ.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Em khuyên thật là cụ đừng làm gà cho mấy cha bán đồ chơi xe hơi nó thịt. Con xe hạng bét rồi mà bỏ 20 củ vào cụ ko thấy xót sao. Em tư vấn như này cụ xem hợp lý ko nhé:
1. Quên 360 đi. Xe bằng con muỗi thì 360 làm gì. Càng nhiều công nghệ càng biến lái xe thành 1 người kém kĩ năng. Cụ thay mỗi cái gương có tích hợp màn hình rồi cắm cam lùi vào là xong. 1 tr
2. Led phillip cũng ok, nhưng tản nhiệt quạt ko phù hợp với chụp cao su đâu. Kiếm loại nào tản nhiệt ko quạt ấy. Ko thì thay hẳn bi led. Loại 5 tr là ok lắm rồi.
3. Phim chơi loại hàn cuốc cụ gì hay bán bên chợ ấy. Tầm 4 tr cả xe. Ok lắm rồi.
4. Cứ thảm zin mà chơi. Ko thì mua cao su về tự cắt. Chắc vài trăm.
Thế thôi.

quangdieu05

Xe buýt
E cưỡi vios lại còn cả số sàn nữa mà còn chả thèm lắp cái cam hay cảm biến nào, xe bé tý thì lắp 360 làm gì cho phí tiền cụ.
mua 2 cái gương cầu be bé gắn vào gương hậu.
cẩn thận thì lắp cái cam lùi.
lắp bóng led thì cụ chơi cho e bộ led Z10 nhé, màu vàng nắng 4300K ấy. Nó không chói mắt người đối diện đâu. led phi lip tối thui, kể cả mấy loại như ultraview quảng cáo thế chứ lắp vào cái chip bé tý, tối lắm.
thảm thì chơi cao su ngon bổ rẻ sạch sẽ nhất.

davidhuy

Xe tăng
Cái quan trọng là lắp cảm biến áp suất lốp, vừa rẻ vừa an toàn thì không thấy nhắc đến, toàn hỏi mấy cái phù phiếm, hic :P

thuan_dht

Xe hơi
- Cảm biến as lốp van ngoài ~500k
- thảm sàn cao su hoặc hàng khuyến mãi của bên bán ( e đc khuyến mãi)
- lót cốp 200k tiki hoặc shopee
- 2 cái gương cầu dán vào gương hậu <100k
- màn andoid khuyến mãi luôn cam lùi <5tr
Cụ hay đi xa, cao tốc thì e khuyên thà cụ lắp crui , limit với media còn hơn cam 360
Hết cụ.

Cristian

Xe tải
Ko rõ là cụ đã đi thạo xe chưa, nếu là e thì e sẽ ưu tiên những món sau
1. Dán film hàn, tầm 4-6tr là hợp lý
2. Lên phím media, màn android + cam lùi + cam hành trình. Ít tiền cụ làm con oled C2 hoặc kovar t1 (5.5tr) + 1.5tr tiền phím media là 7tr
3. Lên luôn TPMS (áp suất lốp) của icar cho nó cẩn thận yên tâm, 2.5tr
Còn thừa thì cụ lên đèn cũng được

kidquang

Xe đạp
Em chào các bác.
Em thì mới lái, và hiện tại còn 20 tr để trang bị nốt phụ kiên (cần thiết) cho xe.
Vậy em nhờ các bác tư vấn nốt về model các thiết bị cần thiết cho xe để đi cho yên tâm ạ.
3. phim cách nhiệt: cái này em thấy cũng nhiều thông tin quá, 3m rồi ntech > các bác tư vấn hộ e cho kinh tế hợp lý ạ
Theo em thì mình lái mới , xe bản base nữa, không nên đầu tư nhiều. Chờ sử dụng 1 năm sau thấy xe vẫn ổn, khổng phải đổi thì làm sau. Giờ thì cơ bản thôi ạ.
1. Cảm biến as lốp. 5-600k nên dùng vì mình chưa quen cảm giác xe, nhiều khi nguy hiểm khi xit lốp mất lái.
2. Màn hình android +sim 4g+ cam lùi +( cam cặp lề) khoảng 5-6tr , xong phần giải trí và đỗ xe.
3. Cam hành trình tàu khựa : 1tr. An toàn khi tham gia giao thông.
4. Film cách nhiệt nên làm, khoảng 4tr-8tr , cố lên tốt 1 tý thì ngon cụ ạ, dòng xe này được cái điều hòa không mát lắm :D
5. Thảm cao su cắt 500k nên làm luôn ko bị hôi nỉ sàn xe. Lúc nào thấy xe ổn thì làm combo trải sàn da và thảm 4d khoảng 3tr.
6. Đèn pha thì em nghĩ chưa nên, đường hà lội nó sáng như ban ngày, lắp led gí pha các bạn lại kêu cho ạ. Có dk cụ làm quả bi led nó ko bị ngược pha vào mặt xe máy.

Dungr9

Xe đạp
em xin update tinh hình sau một tháng.

1. Em lắp cái 360 của oled c8s -> 13 triệu.
Thật sự là có cái camera 360 mới khiến em tự tin đi ầm ầm khắp nơi. nó có thêm tính năng nhắc tốc độ từng cung đường -> em thấy nên lắp cho lái mới như em.
Tuy nhiên con của em chưa bao giờ dùng được đk giọng nói chỉ đường của vieetjmap. em toàn phải chọc tay hơi bất tiện.
thỉnh thoảng cam bị lab đen xì. lại phải reboot lại- > cảm thấy hơi bị rẻ tiền -> em nghĩ nên mua của hãng nào ổn định hơn thì ok hơn.

2. Dán phim cách diệt của ntex -> 4.5 triệu. cái này em chỉ biết vậy chứ không biết đánh giá thé nào nhưng mà thấy bảo bảo hành 10 năm :))

3. Lắp được cái cao su lót (cả cốp). mất 500k.

Hiện tại em chưa thay đèn thấy đi cũng được, tính em hơi liều nên tối tí em cũng nhắm mắt đi qua được :)) nhưng run.
--> tổng hết 18tr.

Em còn muốn lắp thêm một số thức, các bác tư vấn em
- cái áp suất lốp vì e thấy nó quan trọng. nhưng chưa biết lắp trong hay ngoài.
- mua cái bọc vô lăng để xoa xoa cho nó hịn.
- mua một cái bơm điện -> kết hợp bơm xe máy của nhà :)
- có ông anh khuyên mua cái thảm để lên nắp capo -> nhưng em chưa thấy cần để làm gi.

em xin cảm ơn các bác đã tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

Dungr9

Xe đạp
ah em còn thấy lái mới như em có cái nút bấm trên vô lăng được thì tiện.
Chứ đang chạy mà cứ chọc chọc cái màn hình cũng thấy bất tiện :(

Canhdieuvang

Xe buýt
E cưỡi vios lại còn cả số sàn nữa mà còn chả thèm lắp cái cam hay cảm biến nào, xe bé tý thì lắp 360 làm gì cho phí tiền cụ.
mua 2 cái gương cầu be bé gắn vào gương hậu.
cẩn thận thì lắp cái cam lùi.
lắp bóng led thì cụ chơi cho e bộ led Z10 nhé, màu vàng nắng 4300K ấy. Nó không chói mắt người đối diện đâu. led phi lip tối thui, kể cả mấy loại như ultraview quảng cáo thế chứ lắp vào cái chip bé tý, tối lắm.
thảm thì chơi cao su ngon bổ rẻ sạch sẽ nhất.
Cụ lắp untraview chưa? Với bóng chân H4 thì untraview là sáng và gom tốt đường cắt như bóng zin luôn mà giá rất hợp lý ko phải chế cháo gì

quangdieu05

Xe buýt
Cụ lắp untraview chưa? Với bóng chân H4 thì untraview là sáng và gom tốt đường cắt như bóng zin luôn mà giá rất hợp lý ko phải chế cháo gì
E lắp rồi mới nói cụ ạ. Cả dòng cũ và mới, độ sáng thua xa các dòng L cũ. Còn về đường cắt thì các dòng X, Z cũng ngon rồi.

Cristian

Xe tải
em xin update tinh hình sau một tháng.

1. Em lắp cái 360 của oled c8s -> 13 triệu.
Thật sự là có cái camera 360 mới khiến em tự tin đi ầm ầm khắp nơi. nó có thêm tính năng nhắc tốc độ từng cung đường -> em thấy nên lắp cho lái mới như em.
Tuy nhiên con của em chưa bao giờ dùng được đk giọng nói chỉ đường của vieetjmap. em toàn phải chọc tay hơi bất tiện.
thỉnh thoảng cam bị lab đen xì. lại phải reboot lại- > cảm thấy hơi bị rẻ tiền -> em nghĩ nên mua của hãng nào ổn định hơn thì ok hơn.

2. Dán phim cách diệt của ntex -> 4.5 triệu. cái này em chỉ biết vậy chứ không biết đánh giá thé nào nhưng mà thấy bảo bảo hành 10 năm :))

3. Lắp được cái cao su lót (cả cốp). mất 500k.

Hiện tại em chưa thay đèn thấy đi cũng được, tính em hơi liều nên tối tí em cũng nhắm mắt đi qua được :)) nhưng run.
--> tổng hết 18tr.

Em còn muốn lắp thêm một số thức, các bác tư vấn em
- cái áp suất lốp vì e thấy nó quan trọng. nhưng chưa biết lắp trong hay ngoài.
- mua cái bọc vô lăng để xoa xoa cho nó hịn.
- mua một cái bơm điện -> kết hợp bơm xe máy của nhà :)
- có ông anh khuyên mua cái thảm để lên nắp capo -> nhưng em chưa thấy cần để làm gi.

em xin cảm ơn các bác đã tư vấn.
Cái màn giá đó cụ lên hàng của icar thì ngon hơn.
Áp suất lốp thì cụ nên làm loại van trong, còn giá rổ loại nào thì e nghĩ cụ nên hỏi thêm a e bạn bè xung quanh, e là e đang dùng của icar tích hợp vào màn android cho tiện. Cái nút bấm thì tầm 1.5 củ bên media đó cụ. Dùng cho tiện

cotdien

Xe buýt
Em hóng. Mới lấy con base em chưa biết sẽ làm gì với nó.

pisces_hn

Xe container
Cụ lên cặp Biled độ 5tr, màn hình cam lùi với hành trình loại thường độ 5 6 tr. Dán kính Nexco gói 5 củ là ngon rồi. 15tr là ok rồi nếu k dùng đồ cao cấp còn nếu chơi cao cấp. Cam 360 không cần thiết lắm nhưng nên lắp cái cảm biến lùi, vài trăm k thôi.

la.marguerites

Xe hơi
Website
kengcara.vn
Em chào các bác.
Màn hình Oled C2 + cam hành trình 70mai pro (tầm 5 củ hơn cho 2 món)
Nên độ lên bi led chứ sợ thay bóng led vào chóa phản xạ nó tóe loe
Phim cách nhiệt thì nên dán loại nào tốt chút
Trải sàn lót cốp lên shopee mua loại cao su cả 2 chưa đến 1 củ