[Funland] Mua đồng hồ ở nước ngoài mang về VN

theanh212

Xe điện
Hồi 2012 mình qua SINGAPORE chơi, lúc về xách theo con IPAD, đêm trước hôm bay mình mới lấy ra lướt web và chụp ảnh, hôm sau mình nhập cảnh ở Tân Sơn Nhất. Hải quan bắt đóng thuế, mình nói hàng này là hàng sử dụng rồi, không phải hàng mới. Chị hải quan xinh tươi mới bắt mình chứng minh. Mình mở IPAD lên và cho xem ảnh mình chụp hôm trước, chị bảo đi đi :D

Nhân tiện, anh em cho hỏi là có thẻ nào mà cho thanh toán 1 lần khoảng $70k không nhỉ, sang tháng mình có công việc bên SINGAPORE, tính làm con đồng hồ bên bển, xem trên JOMASHOP thì thấy hơn $70k. Mình đã qua cửa hàng Rolex chính hãng ở VN để xem thì không thấy bán mẫu đó, mình nghĩ bên SINGAPORE sẽ bán vì đây là thị trường chính của ROLEX ở khu vực Châu Á. Mình không tin tưởng các Thương gia bán ở VN cho lắm, sợ tráo hàng đểu Quảng Châu thì bỏ mẹ, mang tiếng chơi đồng hồ tiền tỉ còn bị lừa :D. Giờ mình chỉ không biết có loại thẻ nào mà cho phép cà 1 phát được khoảng $70k không. Cảm ơn các bác
Chắc bác vẫn dùng thẻ tín dụng, ko cần biết hạn mức bao nhiêu, bác cứ nạp thêm vào đủ số tiền cần cà là đc.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chắc bác vẫn dùng thẻ tín dụng, ko cần biết hạn mức bao nhiêu, bác cứ nạp thêm vào đủ số tiền cần cà là đc.
Tuỳ bank phát hành bác ạ.
Tôi cũng nghĩ thế và định top up cái thẻ lên, thì nó chỉ cho phép top up tối đa 50% của Hạn mức tín dụng thôi, kiểu từ 100 củ lên 150 củ.

Dùng thẻ Debit card thì thoải mái hơn và có lẽ không có limit.

theanh212

Xe điện
Tuỳ bank phát hành bác ạ.
Tôi cũng nghĩ thế và định top up cái thẻ lên, thì nó chỉ cho phép top up tối đa 50% của Hạn mức tín dụng thôi, kiểu từ 100 củ lên 150 củ.

Dùng thẻ Debit card thì thoải mái hơn và có lẽ không có limit.
Có lẽ thế. Vậy bác dùng debit đi cho lành.

Mzc

Xe điện
Ông già em cũng đi Mẽo đợt này. Đi du lịch thôi. K biết nên nhờ mua gì nhể vì em chưa đi Mẽo bao giờ.

Mang 20 chiếc cũng được ;))

hai.tranhr

Xe container
Ông già em cũng đi Mẽo đợt này. Đi du lịch thôi. K biết nên nhờ mua gì nhể vì em chưa đi Mẽo bao giờ.
Thế thì iPhone là ngon rồi Cụ. Đặc biệt là nên mua ở các bang có thuế suất 0%.